TIN TÀI TRỢ.

Siêu âm sớm có ảnh hưởng đến thai nhi không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.26K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tình hình em đang rất hoang mang, tháng vừa rồi em trễ kinh 3 ngày (ngày đầu chu kỳ cuối của em là ngày 18/1) thử que lên 2 vạch rồi, mừng lắm nhưng tự dưng đau bụng ban đêm lúc 2-3h, liên tiếp 6 ngày liền, kiểu như muốn đi vs nhưng lại k đi được. Em lo nên ngày hôm qua là 21/2 đi khám thì bác sĩ chỉ định siêu âm đầu dò. Kết luận có túi trống âm giống túi ối trong tử cung. Mừng lắm vì tin rằng con yêu đã về nhưng lên mạng đọc toàn thấy không nên siêu âm sớm vì trong những tuần đầu dễ làm tổn thương thai nhi (trộm vía con) vì lúc này bé đang trong quá trình hình thành. Trong khi tính ra từ ngày rụng trứng là 3/2 (em dùng que thử RT) thì mới được hơn 2 tuần. Không biết có thực sự là ảnh hưởng không các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm rồi cho em lời khuyên với. Em cứ nghĩ lại thấy sợ, nhỡ có sao chắc em chết mất, em mong con lắm rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ko suy nghĩ linh tinh thì mọi chuyện sẽ ổn thôi. Chỉ là bạn nên theo lịch hẹn khám của bác sĩ nếu ko thấy có gì bất thường.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ lephuongthanh89, bác sĩ hẹn em 1 tuần sau khám lại nhưng em sợ siêu âm lắm ạ nếu không thấy có gì bất thường thì em để tới tuần 11, 12 đi khám luôn được không nhỉ
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu tính theo ngày rụng trứng thì khi thai được 6 tuần bạn nên đi siêu âm để kiểm tra tim thai
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

từ 5-6W thì chắc ks đâu mẹ.
    • 146 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ảnh hưởng gì đâu nhỉ? bên nước ngoài người ta còn đi siêu âm định kì liên tục luôn ấy
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng giống hệt chị. E trễ kinh 1 tuần thử que lên 2 vạch vợ chồng em vui quá chừng, tầm 2-3 h đêm em cũng bị đau bụng, kiểu giống như muốn đi ngoài nhưng
    comment by WTT mobile view
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng giống hệt chị. E trễ kinh 1 tuần thử que lên 2 vạch vợ chồng em vui quá chừng, tầm 2-3 h đêm em cũng bị đau bụng, kiểu giống như muốn đi ngoài nhưng ko đi được. Em đi siêu âm bsi cũng cho siêu âm đầu dò mà lần đầu ko thấy. Bác sĩ cho xét nghiệm máu Beta ngày sau có kết quả.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng giống trường hợp của chị. Em trễ kinh 1 tuần thử que lên 2 vạch, 1 vạch đậm - 1 vạch mờ, hai vợ chồng em vừa mừng vừa nôn ko biết có ko nên đi siêu âm. Bsi siêu âm chỉ định siêu âm đầu dò nhưng chưa thấy. Bác cho em làm xét nghiệm máu Beta hôm sau có kết quả
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng giống trường hợp của chị
    Em trễ kinh 1 tuần, dùng que thử lên 2 vạch, mà 1 vạch đậm 1 vạch mờ, hai vợ chồng em vừa mừng mà lừa lo ko biết chắc có ko nên đi siêu âm. Bsi chỉ định siêu âm đầu dò kết quả là chưa thấy gì. Bác cho em làm xét nghiệm máu Beta hôm sau có kết quả là có thai, Bác cho em siêu âm lại 1 lần nua thì Tử cung có nang giống túi thai rùi. Trong thời gian
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi trường hợp của em cũng giống của chị!
    Em trễ kinh 1 tuần dùng que thử thì lên 2 vạch, 1 vạch đậm, 1 vạch mờ, vợ chồng em vừa mừng mà vừa lo ko biết có ko nên đi siêu âm. Bsi chỉ định cho em siêu âm đầu dò nhưng kết quả chưa thấy. Xong Bác cho em làm xét nghiệm Beta hôm sau có kết quả thì có thai rùi, Bác cho em lên siêu âm lại 1 lần nữa thì Tử cung có nang giống túi thai giai đoạn sớm, em mừng qa mà Bác nói nó nhỏ xíu xiu nên uống thuốc dưỡng. Mà mấy ngày đầu trễ kinh, ban đêm 2,3 h em cung bị đau bụng, kiểu như mắc đi ngoài mà ko đi được. Ban ngày cũng đau râm râm ah đúng 6 ngày liền thì hôm nay em ko còn cảm giác đau bụng râm râm như mọi hôm nữa. Đau cũng lo mà tự dưng thấy mình ko còn đau nữa cũng lo quá chị ạ. Chị cho em hỏi sau những ngày đau bụng thì bây giờ chị có còn bị đau về đêm vậy nữa hok? Tks chị nhiều ạ.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không sao đâu các mẹ, chị đây đang có thani 8 tuần đi siêu âm tận 10 lần rùi cơ, mà hôm qua siêu âm lại được 9 tuần trộm vía bé khỏe phát triển nhanh 2 lần đầu chưa thấy thai vào tử cung ấy chứ! hjhj, nhưng mình siêu âm qua thành bụng, vì siêu âm đầu dò không tốt cho thai còn non bạn ạ, ít nhiều cũng sẽ bị ảnh hưởng đến em bé, còn chuyện đau bụng là bình thường bạn nhé có rất nhiều nguyên nhân ví dụ như thai đang làm tổ hoặc tử cung dãn ra theo sự phát triển của thai nhi nên chuyện đau bụng râm râm không có gì đáng lo ngại, trừ khi bạn đau bụng kèm theo dấu hiệu bất thường như ra máu hoặc đau quặn một bên phía dưới bụng( thai ngoài tử cung). Dù là thế nào bạn cũng nên theo lịch khám định kỳ của bác sĩ nhé! chúc mẹ con bạn khỏe mạnh 9m10d nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế thì giống nhau qua mẹ nhunghuynh ạ. mấy hôm nay mình không bị đau về đêm nữa rùi. theo lịch hẹn thì chiều mai mình phải đi khám lại đây, nhưng nghĩ thấy lo quá, mình đang định chờ đến tuần thứ 8 mới đi SÂ lại. mong là k sao.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

được các mẹ động viên em cũng yên tâm hơn rồi ạ. các mẹ cho em hỏi với là các mẹ hiện đang khám và theo dõi thai ở bênh viện nào vậy ạ? em đang dự định ở viện C, mà chưa biết nên làm thế nào, có nên đăng ký khám 1 bác sĩ ngay từ đầu hay không nhỉ, em chẳng biết ai cả. hic
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

huhu, hum đó em mới trễ kinh có 3 ngày, đi khám vậy mà bác sĩ chỉ định cho siêu âm đầu dò, oimeoi. mong là trộm vía con k sao, lại lo rồi mẹ misutiger2017 ạ
    • 88 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Me co the sieu am bung ma, hoac la goi Medlatec den nha de thu mau cung duoc ket qua la mang thai hay chua day.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lần sau tránh siêu âm đầu dò mẹ nó nhé, chị theo dõi thai từ đầu tại bạn sĩ trưởng khoa sản luôn, ông này hay lắm, ban ngày đi làm ban đêm ông ấy khám tư đó e. Chị được tiêm thuốc hỗ trợ thai kỳ, hỗ trợ tim thai rồi uống cả thuốc nội tiết nữa, nên bé chị khỏe lắm, chị tính theo qkd thì bé chỉ mới 7 tuần thôi vậy mà bác sĩ bảo bé phát triển nhanh nhờ có thuốc đấy, chiều dài được 20mm tương ứng với 9 tuần rồi. Em cố lên nha, trễ 10 ngày mới chính xác e à, mà nhieuf mẹ đến 15 ngày mới thấy thai vào tử cung ấy chứ, e cứ yên tâm cho con khỏe mạnh em nhé!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngày kinh cuối tháng trước của em là 22/1, em thấy chậm kinh và thử lên 2 vạch nên hôm qua đi khám ở bác sĩ Hùng-phụ sản trung ương bác sĩ bảo đc 5w1d. Bác sĩ cho siêu âm đầu dò và cho kết quả là túi ối nằm lệch về phía bên trái tử cung và tử cung to hơn bình thường. Bác sĩ có kê cho em thuốc nội tiết và cả thuốc tiêm. Các mẹ cho em hỏi là túi ối nằm lệch trong tử cung có nguy hiểm không và có nhất thiết phải dùng thuốc không ạ! Em đang rất lo lắng ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuongxinh90
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng lo quá chị ạ. Thế hnay chị đc mấy tuần rồi? Trộm vía thai e còn nhỏ chỉ là giai đoạn đầu chưa xác định tuổi thai nữa.Mà em vẫn đang uống thuốc dưỡng đến tuần sau mới đến hẹn siêu âm lại.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng thế, hôm chậm kinh 3 ngày siêu âm đầu dò thì trộm vía thấy thai vào tử cung rồi nhưng cũng còn nhỏ nên bác sĩ chưa kết luận tuổi thai. Nếu tính đến hôm nay là mình chậm kinh 11 ngày rồi. Bác sĩ hẹn đáng ra phải đi siêu âm lại hôm qua nhưng mình sợ lắm nên chưa đi khám lại. Ai cũng bảo siêu âm đầu dò sớm quá như thế là không nên làm mình muốn khóc quá, lo lắng vô cùng các mẹ ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2