Sau sinh, da dẻ mướt mát, không có vết rạn da nhờ vào bí kíp “thần thánh” này!

• 199 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 2 năm
    • 244 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em 30 tuổi, mới sinh con được tròn 1 tháng ạ. Nói không phải khoe chứ, em mới sinh xong mà da dẻ mướt mát, không có vết rạn da, như y… hồi con gái luôn. Nhiều chị em xuýt xoa hỏi thăm bí kíp của em lắm. Tiện chia sẻ cho hội chị em, em cũng viết luôn lên đây cho các mẹ nhà mình cùng biết ạ.

Lý do em chăm sóc da dẻ thật kỹ là bởi vì ngày trước khi chị gái em mang bầu, bụng chị có rất nhiều vết rạn, da dẻ thì sạm, nám và nổi mụn rất nhiều luôn ạ. Mặc dù sau sinh, chị có thử rất nhiều cách, nào là mỗi ngày luộc một củ khoai và trộn với 1 thìa chanh tươi, sau đó đắp lên vùng da rạn trong 15 phút và rửa lại với nước ấm hay dùng sữa bò tươi massage vùng da bị rạn vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ… mà tình trạng rạn da vẫn không mấy cải thiện. Em thấy vậy thì hoảng quá, thầm nghĩ trong bụng chắc không dám có con luôn!

Nói vậy thôi chứ thiên chức làm mẹ thiêng liêng lắm, không phải ai muốn cũng được. Vì vậy mà khi biết có tin vui, em vô cùng hạnh phúc. Cùng với đó, em chuẩn bị tâm lý thật kỹ, lên kế hoạch chăm sóc da dẻ thật tốt để mẹ đẹp, con vui các mẹ ạ! Hihi

sicB5AjF_2wYb3sJvIa0NMG9d_roWuHRXIWCY7RFevUOymcM3vHrn7gySnCHgibtNgE2ossVW05podTv1fZ6-ekk39rn9A

Chăm sóc da thật kỹ khi mang thai để sinh xong, da dẻ vẫn mướt mát, rạng ngời (Ảnh minh họa)

Em chú ý chăm sóc da từ khi mới biết tin có bầu luôn. Bên cạnh chế độ ăn uống khoa học, luyện tập đều đặn, em còn sử dụng tinh chất trị rạn da từ rất sớm. Nhiều mẹ nghĩ chỉ những tháng cuối hay sinh xong mới nên sử dụng tinh chất trị rạn da nhưng không phải, chúng ta nên sử dụng tinh chất trị rạn da ngay từ khi mới mang bầu để đạt hiệu quả cao nhé. Ngoài ra, mẹ cũng cần chú ý ở những vùng dễ bị rạn như: mông, bụng, đùi, ngực… Nhớ nhé các mẹ! Chị gái em là một minh chứng cụ thể luôn đó. Đừng để khi bị rạn da rồi mới lo chăm sóc nha các mẹ ơi!

Ngày trước, em cũng tìm hiểu thông tin về tinh chất trị rạn da kỹ lắm, nào là hỏi thăm hội chị em đồng nghiệp, nào là lên mạng tìm hiểu thông tin… Nhiều chị cũng giới thiệu cho em sản phẩm này tốt lắm sản phẩm kia hay lắm, em cũng đã thử qua 1 số loại đa phần là dạng cream nhưng đến khi dùng tinh chất rạn Bae thì mới thấy sự khác biệt rõ ràng ạ.

Tinh chất trị rạn Bae được chiết xuất từ các thảo được thiên nhiên an toàn cho mọi làn da. Trong tinh chất trị rạn Bae có hàm lượng lớn vitamin A và E giúp bảo vệ và nuôi dưỡng da với các chất chống oxy hóa và axit béo thiết yếu, giữ ẩm cho da luôn mịn màng, hương thơm tự nhiên, giúp loại bỏ rạn da, xóa mờ thâm nám ở những vùng da nhạy cảm: mông, bụng, đùi, ngực, … chống lão hóa, ngăn ngừa tình trạng da nhăn nheo chảy xệ. Đặc biệt, thành phần chính của tinh chất trị rạn Bae là tinh chất bơ nên mẹ có thể an tâm về độ an toàn của sản phẩm nha!

Để đạt hiệu quả cao, mẹ nên thoa tinh chất trị rạn Bae 2-3 lần mỗi ngày, vào buổi sáng và tối trước khi đi ngủ nha! Mẹ chỉ cần lấy một lượng tinh chất trị rạn Bae vừa phải, vừa thoa vừa massage nhẹ nhàng khoảng 2- 3 phút cho dầu thấm nhanh vào da là được nè.

Bí kíp để có làn da mướt mát, không bị rạn da sau sinh của em vô cùng đơn giản nhưng không phải ai cũng biết đâu ạ! Các mẹ nhớ “bỏ túi” ngay nha! Mong rằng chia sẻ của em sẽ giúp ích cho thật nhiều mẹ nè!
    Ta chỉ là chiếc lá
    Việc của mình là xanh
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5,117 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trước đây, mình cũng đã từng chữa ran da bằng các cách sau:+ Dùng dầu dừa: Massage nhẹ nhàng lên vùng da bị rạn 2 – 3 lần/ngày, mỗi lần khoảng 20 phút.
    + Dùng lòng đỏ trứng gà: Trộn đều lòng trắng trứng gà với ½ thìa nước cốt chanh tươi. Sau đó, dùng dụng cụ đánh trứng đánh đều. Sử dụng hỗn hợp này thoa đều lên những vùng da bị rạn kết hợp massage nhẹ nhàng trong 30 phút rồi tắm lại bằng nước ấm vừa.
    Nhưng thực sự cách này cũng tương đối mất thời gian, mà phải thật kiên trì mới có hiệu quả
    • 1,492 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bài viết thật là bổ ích, cảm ơn chia sẻ của chủ top. Bản thân mình cũng đang đau đầu về vấn đề rạn da sau sinh, nhìn cả mảng da bụng như quả dưa bở, mình thấy buồn ghê mà không biết làm thế nào để cải thiện nó đây, giờ mình không dám mặc áo bơi hở bụng nữa..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,380 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình không biết những đối tượng nào thì sử dụng tinh chất trị rạn Bae được? Mẹ chưa sinh nhưng mới giảm cân, da chảy xệ không biết có dùng tinh chất trị rạn Bae được không nhỉ? Nếu dùng được mình bảo cô em mình dùng liền vì đang giảm cân nên da chảy xệ xuống?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,047 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Mình không biết những đối tượng nào thì sử dụng tinh chất trị rạn Bae được? Mẹ chưa sinh nhưng mới giảm cân, da chảy xệ không biết có dùng tinh chất trị rạn Bae được không nhỉ? Nếu dùng được mình bảo cô em mình dùng liền vì đang giảm cân nên da chảy xệ xuống?
    Bạn xem thông tin về đối tượng sử dụng tinh chất trị rạn Bae
    + Phụ nữ mang thai hoặc sinh con mà có vùng da bị rạn
    + Rạn da ở độ tuổi dậy thì do tăng cân
    + Rạn da do bẩm sinh
    + Người có làn da bị lão hóa, nhăn nheo, chẩy xệ.
    + Người có nhiều vết thâm do mụn, da khô, sần sùi
    Như vậy da chảy xệ là hoàn toàn dùng được nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5,117 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Bài viết thật là bổ ích, cảm ơn chia sẻ của chủ top. Bản thân mình cũng đang đau đầu về vấn đề rạn da sau sinh, nhìn cả mảng da bụng như quả dưa bở, mình thấy buồn ghê mà không biết làm thế nào để cải thiện nó đây, giờ mình không dám mặc áo bơi hở bụng nữa..
    Chúng ta nên dùng tinh chất trị rạn Bae ngay từ những tháng đầu mang thai để có hiệu quả cao. Ngày trước khi có bầu, mình cũng dùng từ tháng đầu tiên luôn. Khi sinh xong bụng không có vết rạn nào cả, thích lắm ạ! Tự tin khi mặc áo bơi hở bụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,380 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Chúng ta nên dùng tinh chất trị rạn Bae ngay từ những tháng đầu mang thai để có hiệu quả cao. Ngày trước khi có bầu, mình cũng dùng từ tháng đầu tiên luôn. Khi sinh xong bụng không có vết rạn nào cả, thích lắm ạ! Tự tin khi mặc áo bơi hở bụng.
    Đối với những mẹ có bầu 1 tháng, chưa thấy vết rạn da, dùng tinh chất trị rạn Bae được không nhỉ? Nhiều người hay nói phòng bệnh hơn chữa bệnh, nên cứ sử dụng luôn từ đầu không biết có ảnh hưởng gì đến làn da sau này không nhỉ?
    • 1,492 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Bạn xem thông tin về đối tượng sử dụng tinh chất trị rạn Bae
    + Phụ nữ mang thai hoặc sinh con mà có vùng da bị rạn
    + Rạn da ở độ tuổi dậy thì do tăng cân
    + Rạn da do bẩm sinh
    + Người có làn da bị lão hóa, nhăn nheo, chẩy xệ.
    + Người có nhiều vết thâm do mụn, da khô, sần sùi
    Như vậy da chảy xệ là hoàn toàn dùng được nhé!
    Mình thấy rất nhiều mẹ khen tinh chất trị rạn Bae tốt lắm nhưng minh· vẫn chưa thử. Mình đang ngồi các mẹ review về sản phẩm để nếu thấy mình đúng trong đối tượng phải dùng sản phẩm Bae sớm thì nên dùng luôn để lấy lại sự tự tin về làn da bụng sau này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5,117 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đối với những mẹ có bầu 1 tháng, chưa thấy vết rạn da, dùng tinh chất trị rạn Bae được không nhỉ? Nhiều người hay nói phòng bệnh hơn chữa bệnh, nên cứ sử dụng luôn từ đầu không biết có ảnh hưởng gì đến làn da sau này không nhỉ?
    Bạn nên dùng tinh chất trị rạn Bae ngay từ những tháng đầu mang thai để có hiệu quả cao nha. Ngày trước khi có bầu, mình cũng dùng từ tháng đầu tiên luôn. Khi mình vào sinh bé Nghé, các bác sỹ đều khen là sinh mấy đứa con mà bụng không có vết rạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,047 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều mẹ khen tinh chất trị rạn Bae tốt lắm nhưng minh· vẫn chưa thử. Mình đang ngồi các mẹ review về sản phẩm để nếu thấy mình đúng trong đối tượng phải dùng sản phẩm Bae sớm thì nên dùng luôn để lấy lại sự tự tin về làn da bụng sau này
    Người ta thường bảo, sử dụng tinh chất trị rạn Bae trong suốt thai kỳ để đạt hiệu quả cao nhất nhưng giờ mới biết đến thì vẫn sử dụng được nhé. Chỉ cần kiên trì, thoa tinh chất trị rạn Bae mỗi ngày 2-3 lần thì sẽ sớm có kết quả tốt thôi. Biết muộn nhưng vẫn còn kịp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,380 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn nên dùng tinh chất trị rạn Bae ngay từ những tháng đầu mang thai để có hiệu quả cao nha. Ngày trước khi có bầu, mình cũng dùng từ tháng đầu tiên luôn. Khi mình vào sinh bé Nghé, các bác sỹ đều khen là sinh mấy đứa con mà bụng không có vết rạn.
    Mình đang có thắc mắc là, tinh chất trị rạn Bae chỉ có tác dụng trị rạn da thôi hay sao. Cô em mình mới sinh xong bị nám nhiều quá, có sử dụng được không? Chứ nám da cũng rất nhiều người bị, làm xấu đi nhan sắc của phụ nữ sau sinh rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5,117 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đợt mình chuẩn bị có bầu bé Nghé, cô em chồng đã mua tặng một chai tinh chất trị rạn Bae rồi ạ. Công nhận dùng loại này thích lắm luôn mà tiện nữa. Mình chăm chỉ dùng ngay ở những tháng đầu nên sinh xong bụng, mông, ngực không có vết rạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,047 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình đang có thắc mắc là, tinh chất trị rạn Bae chỉ có tác dụng trị rạn da thôi hay sao. Cô em mình mới sinh xong bị nám nhiều quá, có sử dụng được không? Chứ nám da cũng rất nhiều người bị, làm xấu đi nhan sắc của phụ nữ sau sinh rất nhiều!
    Ngoài công dụng trị rạn, tinh chất trị rạn Bae còn có công dụng đặc biệt khác là trị nám đó. Ngoài ra, tinh chất trị rạn Bae còn giúp chị em chống lão hóa, ngăn ngừa tình trạng da nhăn nheo chảy xệ nữa đó.Chính vì vậy mà dùng tinh chất Bae tại mọi thời điểm đều có công dụng nhất định đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,380 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Không biết tinh chất trị rạn Bae có an toàn không nhỉ? Nhiều mẹ sinh con rồi mà đang cho con bú sợ sẽ nguy hiểm nên chưa chắc đã dám bôi, chính vì vậy phải xem xe tình hình thế nào, các mẹ khác sử dụng ra sao mới dám dùng.
    • 1,492 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Đợt mình chuẩn bị có bầu bé Nghé, cô em chồng đã mua tặng một chai tinh chất trị rạn Bae rồi ạ. Công nhận dùng loại này thích lắm luôn mà tiện nữa. Mình chăm chỉ dùng ngay ở những tháng đầu nên sinh xong bụng, mông, ngực không có vết rạn.
    Nghe các mẹ nói vậythì thấy ưng quá, muốn mua sản phẩm liền tay luôn. Nhưng mình đang lăn tăn là tinh chất trị rạn Bae giá cả thế nào? Tìm mua có dễ không và không biết ở đâu hay bán sản phẩm này hả các mẹ, để mình đỡ phải mất công tìm.
    • 1,492 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Không biết tinh chất trị rạn Bae có an toàn không nhỉ? Nhiều mẹ sinh con rồi mà đang cho con bú sợ sẽ nguy hiểm nên chưa chắc đã dám bôi, chính vì vậy phải xem xe tình hình thế nào, các mẹ khác sử dụng ra sao mới dám dùng.
    Các mẹ cho con bú vẫn dùng được bình thường nhé, vì tinh chất trị rạn Bae được chiết xuất từ các thảo được thiên nhiên (thành phần chính là tinh chất bơ) an toàn cho mọi làn da đó mẹ ạ. Mẹ có thể yên tâm sử dụng mà không sợ ảnh hưởng gì
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,047 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói vậythì thấy ưng quá, muốn mua sản phẩm liền tay luôn. Nhưng mình đang lăn tăn là tinh chất trị rạn Bae giá cả thế nào? Tìm mua có dễ không và không biết ở đâu hay bán sản phẩm này hả các mẹ, để mình đỡ phải mất công tìm.
    Mình thấy giá bán tinh chất trị rạn Bae là 380.000 đồng nhé. Ngoài ra, Bae còn có sản phẩm Tinh chất tan mỡ với giá 310.000 đồng ạ. Bạn có thể vào đây tham khảo thêm thông tin và đặt hàng nhé: http://baeshop.com.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5,117 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình trong suốt thai kỳ, tăng 15kg liền đó. Vì vậy, mình sợ bị rạn da lắm. Cũng may cô em tặng cho một chai tinh chất trị rạn Bae, đúng là loại chị đồng nghiệp giới thiệu mà chị ấy cũng đang dùng. Mình dùng thử thấy thật là hiệu nghiệm các mẹ ạ.
    • 4,556 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

Ui ước gì mình biết tới sản phẩm này sớm hơn thì tốt biết mấy. Mỗi lần bầu là da ngứa ngáy khó chịu kinh khủng vì rạn da đấy. Sinh xong suốt ngày gãi. Hic.
    • 2,655 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vô tình làm sao hôm nay lại vào trúng topic này, hay ghê. Mình bị rạn da do bẩm sinh đây, đã bôi nhiều thứ không khỏi, còn mấy loại cho bà bầu mình cũng dùng qua rồi nhưng ko xi nhê, tinh chất trị rạn Bae thấy nhiều công dụng vầy, chắc mình sẽ mua về thử.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8