TIN TÀI TRỢ.

Những dưỡng chất mẹ bầu tuyệt đối không được bỏ qua suốt 9 tháng 10 ngày nếu muốn con thông minh khỏe mạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.98K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    DHA đúng là rất quan trọng trong giai đoạn đầu, DHA rất quan trọng cho sự phát triển não, hệ thần kinh và võng mạc, và axit folic giúp cơ thể sản xuất và duy trì các tế bào mới và đồng thời giúp ngăn ngừa những thay đổi ở DNA có thể dẫn đến ung thư.
    Để có được những dưỡng chất thiết yếu như này thì mẹ bầu không thể nào ăn uống cho đầy đủ được mà cần bổ sung thêm sữa, vì trong sữa Dielac Mama Gold hầu như đã có tất cả những dưỡng chất đó rồi.
    đúng vậy, trong sữa bầu Dielac Mama Gold có chứa đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu để con phát triể n thông minh và khỏe mạnh, mà thường mình đi khám thai thấy các mẹ uống sữa đầy đủ, ăn uống ngủ nghỉ hợp lý ai cũng khỏe hết, con cân nặng đúng chuẩn và không bị dị tật gì cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Điều kiện kinh tế của các gia đình nâng cao hơn, đồng thời chất lượng sữa bầu cũng được cải tiến bổ sung thêm nhiều vi dưỡng chất thiết yếu cho mẹ khỏe con thông minh như sữa Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn tán thì mình thấy là có cải tiến nhiều về thành phần dinh dưỡng, điển hình là giảm 20% chất béo, tăng Sắt và canxi, có thêm chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả.
    vậy hả chị, em mới uống sữa Dielac Mama Gold ngày hôm qua thôi, đó giờ em uống sữa là bị sôi bụng hà nhưng hôm qua em uống Dielac Mama Gold thì không bị hiện tượng đó nên em thắc mắc lắm, bây giờ chị giải thích em hiểu vì sao em không bị sôi bụng rồi. Dielac Mama Gold có nhiều dinh dưỡng mà còn giúp không bị anh tào rượt là thích rồ đó
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Đúng là trong sữa Dielac Mama Gold đã có chứa hầu hết các vi chất cần thiết như DHA, acid folic, chất xơ vì thế các mẹ bầu nên uống sữa này để bé được chăm sóc tốt nhất từ trong bụng mẹ. Ngoài ra, ăn uống điều độ và đa dạng các thực phẩm khác nhau cũng rất quan trọng các mẹ nhé.
    Acid folic, DHA, sắt, canxi, vitamin D3 rất cần cho phụ nữ mang thai trong thời gian vừa mới bắt đầu thụ thai cho tới khi sinh vẫn nên duy trì rất hữu ích đó mẹ.
    Axit folic cần thiết để bảo vệ thai nhi khỏi dị tật ống thần kinh như bệnh nứt đốt sống, vô sọ. Đây là một dị tật xảy ra ở thai nhi do một vài ống thần kinh xung quanh hệ thần kinh trung ương không khép kín hoàn toàn, đặc biệt là trong 7 tuần đầu của thai kỳ. Ngoài ra, axit folic có ảnh hưởng quan trọng đến sự phát triển và phân chia các tế bào trong cơ thể bé.
    Ngay từ lúc còn trong bụng mẹ, sự hình thành não bộ và phát triển trí tuệ của trẻ đã khởi động và diễn tiến vô cùng mạnh mẽ. Tính đến tháng thứ 9 của thai kỳ, khi mẹ bầu sắp cán đích, kích thước não bộ của thai nhi đã to khoảng 25% so với người lớn. Vì vậy, mẹ cần hiểu rằng việc bổ sung DHA từ những ngày đầu thai kỳ rất quan trọng trong quá trình hỗ trợ con yêu phát triển toàn diện.
    Và trong sữa Dielac Mama Gold thì đã có đầy đủ các dưỡng chất trên nên các mẹ có thể gói gọn trong một ngầy với 2 ly sữa thì chắc chắn chúng ta đã có đủ các chất cần thiết cho cả mẹ lẫn bé rồi nè.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Điều kiện kinh tế của các gia đình nâng cao hơn, đồng thời chất lượng sữa bầu cũng được cải tiến bổ sung thêm nhiều vi dưỡng chất thiết yếu cho mẹ khỏe con thông minh như sữa Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn tán thì mình thấy là có cải tiến nhiều về thành phần dinh dưỡng, điển hình là giảm 20% chất béo, tăng Sắt và canxi, có thêm chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả.
    Đúng đó, uống sữa bầu Dielac Mama Gold không lo mẹ ú ra đâu nha, nhưng con thì hấp thu và phát triển rất tốt, bởi vì trong sữa Dielac Mama Gold có bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ giúp cơ và xương của bé phát triển một cách toàn diện đó mẹ.
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguyennguyen Xem bài viết
    vậy hả chị, em mới uống sữa Dielac Mama Gold ngày hôm qua thôi, đó giờ em uống sữa là bị sôi bụng hà nhưng hôm qua em uống Dielac Mama Gold thì không bị hiện tượng đó nên em thắc mắc lắm, bây giờ chị giải thích em hiểu vì sao em không bị sôi bụng rồi. Dielac Mama Gold có nhiều dinh dưỡng mà còn giúp không bị anh tào rượt là thích rồ đó
    Sôi bụng thì do nhiều nguyên nhân lắm mẹ nó ạ! Có thể là do: nuốt phải nhiều không khí (thường gặp khi ăn quá nhanh); tư thế ngồi, nằm... làm bụng bị ép chặt; thay đổi chế độ ăn uống, không “hợp” với một số loại thực phẩm nào đó như sữa, thức ăn nhiều chất xơ, nhiều chất đạm…. hoặc cơ thể đang bị stress. Hoặc nguyên nhân nữa là không dung nạp lactosa (một thành phần trong sữa) do thiếu lactase trong thành ruột non. Nếu bạn uống sữa mà bị sôi bụng thì nên giảm lượng sữa và chia thành nhiều lần để cho cơ thể quen dần.
    Chúc mừng mẹ nó tìm được sữa phù hợp nhé! Mình trước đấy cũng thử 3-4 loại đến khi dùng Dielac mama gold thì mới ổn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Con cái là của để dành của cha mẹ. Con thông minh hay không phụ thuộc rất nhiều vào chế độ dinh dưỡng và tâm trạng của mẹ khi mang thai. Các mẹ bầu hãy nhớ, phải luôn yêu thương chính bản thân mình và con. Ăn uống đầy đủ, và ăn những thực phẩm an toàn, bổ dưỡng. Đừng ăn quá mặn hay quá cay không tốt cho cả mẹ lẫn con nha. Hãy ghi nhớ các dưỡng chất cần thiết dành cho em bé và cho mẹ nữa. Chúc tất cả các bà mẹ mang thai đều mẹ tròn con vuông cả.
    Nói gì nói bầu bì mình nên chọn những thực phẩm an toàn mà dùng, tránh xa những món cay nóng không tốt cho sức khỏe của mẹ và bé là được. Còn lại cứ ăn và ăn vừa đủ là ok thôi hà.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng đó, uống sữa bầu Dielac Mama Gold không lo mẹ ú ra đâu nha, nhưng con thì hấp thu và phát triển rất tốt, bởi vì trong sữa Dielac Mama Gold có bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ giúp cơ và xương của bé phát triển một cách toàn diện đó mẹ.
    Tại sữa bầu Dielac mama gold giảm 20% chất béo so với các sản phẩm cùng loại nên các mẹ không lo tăng cân nhiều đâu. Chả biết được là con có hấp thụ được DHA hay không nhưng ít nhất là thấy là có sắt, canxi, chất xơ đầy đủ vì mẹ và con đều khỏe mạnh. Con mình khi ra đời cứng cáp, nhanh. Với các mẹ, chỉ cần vậy là đủ lắm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguyennguyen Xem bài viết
    Những dinh dưỡng này trong thực phẩm có đủ nhưng ăn thì có đủ nhu cầu để giúp con phát triển không các mẹ, vì mình uống sữa bầu không được nên chắc phải ăn để đáp ứng nhu cầu cho con. Như cải bó xôi rất giàu axit folic, mình có thế nào để hấp thu nhiều chất đó cho con ạ
    Mèng ơi, cải bó xôi thì nhiều chất, ngoài acid folic còn sắt và cả chất chống oxy hóa, nhưng em ăn cải bó xôi cứ bị xít xít răng sao đó, khó chịu lắm. Nên em thường ít ăn à. Mà với cả cái cải này mau dập lắm nên khó qua em hay bỏ qua :P Lâu lâu xào với thịt bò hoặc mua nấu mì nấu bún gì đó thôi.
    Em thấy uống bà nó sữa bầu như mấy chị nói coi bộ còn lẹ hơn là ăn bó xôi đó. Chả nhẽ ngày nào cũng bó xôi, mà ăn nhiêu cho đủ :P
    Mẹ chủ top uống sữa giống em nè. Dielac Mama Gold. Giờ em cũng đang uống, vì thả bữa giờ. Em đang kiếm tập 2 cho nhóc nhà có em nè
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế là mẹ nó uống sữa trước khi bầu luôn ha. Thực sự điều này sẽ là một nền tảng tốt cho cả mẹ và con sau này đó. Uống sữa Dielac Mama không lo bị béo đâu nhé, vì trong thành phần của Sữa đã được nghiên cứu giảm đi 20% chất béo rùi đó. Hy vọng mẹ nó sẽ sớm có tập 2 nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Mèng ơi, cải bó xôi thì nhiều chất, ngoài acid folic còn sắt và cả chất chống oxy hóa, nhưng em ăn cải bó xôi cứ bị xít xít răng sao đó, khó chịu lắm. Nên em thường ít ăn à. Mà với cả cái cải này mau dập lắm nên khó qua em hay bỏ qua :P Lâu lâu xào với thịt bò hoặc mua nấu mì nấu bún gì đó thôi.
    Em thấy uống bà nó sữa bầu như mấy chị nói coi bộ còn lẹ hơn là ăn bó xôi đó. Chả nhẽ ngày nào cũng bó xôi, mà ăn nhiêu cho đủ :P
    Mẹ chủ top uống sữa giống em nè. Dielac Mama Gold. Giờ em cũng đang uống, vì thả bữa giờ. Em đang kiếm tập 2 cho nhóc nhà có em nè
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Nói gì nói bầu bì mình nên chọn những thực phẩm an toàn mà dùng, tránh xa những món cay nóng không tốt cho sức khỏe của mẹ và bé là được. Còn lại cứ ăn và ăn vừa đủ là ok thôi hà.
    Mẹ bầu cần có chế độ ăn có đủ 4 nhóm thực phẩm:
    • Nhóm chất bột gồm: gạo, mì, ngô, khoai…
    • Nhóm chất đạm gồm: thịt, cá, trứng, tôm, cua, đậu đỗ…
    • Nhóm chất béo gồm: dầu, mỡ, vừng, lạc…
    • Nhóm vitamin chất khoáng và chất xơ gồm: rau có màu xanh và các loại quả chín.

Lưu ý, tuyệt đối không ăn những thức ăn không tốt cho bạn và bé như các loại thực phẩm không được nấu chín, quá nhiều gia vị v.v
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Tại sữa bầu Dielac mama gold giảm 20% chất béo so với các sản phẩm cùng loại nên các mẹ không lo tăng cân nhiều đâu. Chả biết được là con có hấp thụ được DHA hay không nhưng ít nhất là thấy là có sắt, canxi, chất xơ đầy đủ vì mẹ và con đều khỏe mạnh. Con mình khi ra đời cứng cáp, nhanh. Với các mẹ, chỉ cần vậy là đủ lắm rồi.
    Mình thấy đa phần các mẹ uống sữa Dielac Mama Gold đều lên cân nhưng toàn vào con chứ mẹ chẳng lên cân mấy nhỉ? Mình cũng mong con khỏe mạnh thôi.
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Sôi bụng thì do nhiều nguyên nhân lắm mẹ nó ạ! Có thể là do: nuốt phải nhiều không khí (thường gặp khi ăn quá nhanh); tư thế ngồi, nằm... làm bụng bị ép chặt; thay đổi chế độ ăn uống, không “hợp” với một số loại thực phẩm nào đó như sữa, thức ăn nhiều chất xơ, nhiều chất đạm…. hoặc cơ thể đang bị stress. Hoặc nguyên nhân nữa là không dung nạp lactosa (một thành phần trong sữa) do thiếu lactase trong thành ruột non. Nếu bạn uống sữa mà bị sôi bụng thì nên giảm lượng sữa và chia thành nhiều lần để cho cơ thể quen dần.
    Chúc mừng mẹ nó tìm được sữa phù hợp nhé! Mình trước đấy cũng thử 3-4 loại đến khi dùng Dielac mama gold thì mới ổn đấy.
    Em thì chưa bị như này bao giờ, thấy mấy chị bầu thường hay gặp vấn đề lớn nhất là táo bón mà từ lúc uống Dielac Mama Gold thấy chẳng bị gì hết, mừng ghê luôn .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    đúng vậy, trong sữa bầu Dielac Mama Gold có chứa đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu để con phát triể n thông minh và khỏe mạnh, mà thường mình đi khám thai thấy các mẹ uống sữa đầy đủ, ăn uống ngủ nghỉ hợp lý ai cũng khỏe hết, con cân nặng đúng chuẩn và không bị dị tật gì cả
    Mình không nghĩ thế đâu ý. Dielac mama gold cũng chỉ là một loại thực phẩm bổ sung thôi nha mẹ nó. Muốn đầy đủ chất thì mẹ vẫn cần phải ăn uống nhiều nguồn dinh dưỡng khác nhau nữa. Dinh dưỡng phải đa dạng thì con mới đủ chất được. Mình thấy trái cây và rau xanh thì cũng vô cùng quan trọng, cung cấp vitamin tự nhiên ý ạ
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình hay ăn cháo cá chép. Cứ mỗi tuần ăn một bữa. gần đến tháng đẻ thì ăn cháo cá quả (nghe nói ăn cháo cá quả dễ đẻ) chả biết thế nào. Nhưng cũng nghe lời kinh nghiệm của người đi trước. Trứng gà mình ăn cũng nhiều, nhưng không ăn quả trứng ngỗng nào các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Ăn trứng gà là đc rồi. Trứng ngỗng chỉ là kinh nghiệm dân gian, chứ đâu đã có khoa học nào kiểm chứng đâu các mej. Mình thấy trứng gà dễ ăn, mà lại cũng bổ. Trứng ngỗng ăn cứ chát chát, khó chịu lắm.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Mình hay ăn cháo cá chép. Cứ mỗi tuần ăn một bữa. gần đến tháng đẻ thì ăn cháo cá quả (nghe nói ăn cháo cá quả dễ đẻ) chả biết thế nào. Nhưng cũng nghe lời kinh nghiệm của người đi trước. Trứng gà mình ăn cũng nhiều, nhưng không ăn quả trứng ngỗng nào các mẹ ạ.
    trứng gà rất tốt cho các bà bầu nè, cung cấp choline thì phải. trứng ngỗng thì thú thực là quà trứng to quá nên em bó tay, mà nghe đồn cái vị nó ngang ngang nên em cũng không có ý định muốn thử =)
    cá chép mình có thể ăn làm nhiều món như chép kho riềng, riêu cá chép, chép chiên giòn... chứ em có tên húy là cháo hehe, chả thích ăn món đó :P
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangcongchua Xem bài viết
    Em thì chưa bị như này bao giờ, thấy mấy chị bầu thường hay gặp vấn đề lớn nhất là táo bón mà từ lúc uống Dielac Mama Gold thấy chẳng bị gì hết, mừng ghê luôn .
    Mẹ bầu dùng Dielac Mama Gold không bị táo bón đâu. Trong sữa có bổ sung Inulin và chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS giúp bảo vệ hệ tiêu hóa của mẹ, chống nhiễm khuẩn gây bệnh. Ngoài ra ản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Khi đã tìm hiểu kỹ về sản phẩm sữa bầu mình đang dùng, bạn sẽ hiểu và trân quý công sức của các nhà khoa học đã tạo ra sản phẩm có ích như thế cho mẹ bầu chúng mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xét theo thành phần dinh dưỡng, trứng ngỗng có nhiều protein hơn trứng gà, khoảng 13,5%. Tuy nhiên, nếu tính đến những chất dinh dưỡng khác, trứng ngỗng lại “thua thiệt mọi mặt” so với trứng gà, nhất là hàm lượng vitamin A. Cụ thể, hàm lượng vitamin A trong trứng ngỗng chỉ bằng khoảng một nửa so với trứng gà.
    Trong trứng ngỗng, hàm lượng cholesterol và lipid cao hơn trứng gà, nhưng đây lại là những chất không có lợi cho sức khỏe mẹ bầu. Nếu xét riêng về thành phần dinh dưỡng, thực tế, trứng ngỗng không tốt như nhiều mẹ vẫn nghĩ. Thậm chí, so với trứng gà, trứng vịt, trứng ngỗng còn ít dinh dưỡng và khó ăn hơn rất nhiều
    Thay vì xem trứng ngỗng như một “thần dược” giúp bé thông minh, mẹ chỉ nên xem đó là một trong những nguồn cung cấp protein trong thai kỳ. Tuy nhiên, thay vì ăn trứng ngỗng, trứng gà vẫn được khuyến khích nhiều hơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Mẹ bầu dùng Dielac Mama Gold không bị táo bón đâu. Trong sữa có bổ sung Inulin và chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS giúp bảo vệ hệ tiêu hóa của mẹ, chống nhiễm khuẩn gây bệnh. Ngoài ra ản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Khi đã tìm hiểu kỹ về sản phẩm sữa bầu mình đang dùng, bạn sẽ hiểu và trân quý công sức của các nhà khoa học đã tạo ra sản phẩm có ích như thế cho mẹ bầu chúng mình.
    Huhu, má chồng em cứ chóp chép kiu là đúng tụi con dạo nàysung sướng, có đủ sữa bầu đồ cho tụi con, cho đám nhỏ, chứ như hồi má bầu tụi bay có miếng thịt ăn là mừng rồi...rồi tới hồi chị hai bay có bầu thằng Bo làm gì có mà uống, nó uống sữa ông thọ thấy bà luôn =)
    Xong, quay qua hét chồng em đi pha Dielac mama cho em uống nà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Món ăn thì thay đổi hàng ngày chứ, ngày nào cũng ăn 1 loại thì chán lắm, có nhiều loại rau củ quả khác cũng nhiều axit folic mà như: súp lơ, măng tây... mẹ nó thay đổi hàng ngày ăn cho đỡ ngán. Mặc dù mình thường xuyên thay đổi các loại thực đơn hàng ngày nhưng vẫn k quên uống Dielac Mama Gold đâu đó, vì sữa vẫn giúp bổ sung thêm các chất dinh dưỡng k hấp thụ được qua thực phẩm đó,
    J40yp7
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6