TIN TÀI TRỢ.

Những dưỡng chất mẹ bầu tuyệt đối không được bỏ qua suốt 9 tháng 10 ngày nếu muốn con thông minh khỏe mạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.98K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình sinh con được 6 tháng, nay đi làm trở lại nên mới có thời gian rảnh vào diễn đàn trao đổi kinh nghiệm nuôi con cùng các mẹ. Sẵn thấy nhiều mẹ đang mang thai hỏi nên bổ sung chất gì trong thai kỳ để con thông minh khỏe mạnh, vì đã trải qua giai đoạn thai nghén rồi nên mình mạn phép chia sẻ những hiểu biết của mình cùng các mẹ nhé! Hy vọng những thông tin này sẽ giúp các bà bầu có một thai kỳ khỏe mạnh .

Đây là những chất cực kỳ quan trọng với thai nhi các mẹ lưu ý bổ sung đầy đủ cho con phát triển nè:

- Acid folic: Đây là dưỡng chất cực kỳ quan trọng với thai nhi nhất là 3 tháng đầu. Acid folic giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh và hỗ trợ sự phân chia, phát triển các tế bào của bé trong cơ thể mẹ.

- DHA: DHA đóng vai trò quan trọng trong sự phát triển của não bộ và thị lực ở thai nhi, mẹ nên bổ sung dưỡng chất này để não con phát triển tối đa nha!

- Sắt: Cùng với acid folic, sắt cũng là dưỡng chất quan trọng bà bầu cần bổ sung trong thai kỳ để tạo máu, nuôi dưỡng các hồng cầu của thai nhi. Nguồn thực phẩm chứa nhiều sắt mẹ nên ăn là khoai tây, các loại thịt màu đỏ như thịt bò, gan động vật…

- Canxi: Dưỡng chất này cần thiết cho việc hình thành xương và răng ở thai nhi. Mẹ cần bổ sung canxi trong giai đoạn mang thai để bé phát triển hệ xương chắc khỏe, giảm thiểu nguy cơ còi xương ở trẻ. Nhu cầu canxi cần thiết với phụ nữ mang thai là 1.300mg/ngày nha các mẹ!

- Vitamin D: Bên cạnh canxi, vitamin D cũng giúp mẹ và bé phát triển hệ xương vững chắc, giúp bésinh ra khỏe mạnh, thông minh. Ngược lại nếu thiếu vitamin D bé sẽ dễ gặp các nguy cơ sau: nhẹ cân, mắc các bệnh về hô hấp, nguy cơ hen suyễn,

Bên cạnh việc sử dụng thực phẩm giàu các chất kể trên, mình cũng tích cực uống sữa bầu, vì trong thành phần của sữa bầu đầy đủ cả Acid Folic, Sắt, Canxi… Được cái mình dễ ăn dễ uống nên ngày cứ đều đặn mần 2 ly Dielac Mama Gold. Kết quả con sinh ra có chiều cao cân nặng đạt chuẩn, hơn nữa giờ bé trộm vía khá lanh lợi và vô cùng lém lỉnh

Trên là những kinh nghiệm của mình chia sẻ cùng các mẹ. Tuy vậy các mẹ luôn nhớ nhé, ăn uống quan trọng nhưng tinh thần của người mẹ cũng quan trọng không kém đó vì nó cũng góp phần ảnh hưởng rất lớn đến con. Theo nhiều nghiên cứu, nếu mẹ mang thai tâm trạng vui vẻ thoải mái thì em bé sinh ra sẽ rất khỏe mạnh á!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình đọc sách báo thấy nói quan trọng nhất là acid folic và DHA, đây là thành phần quan trọng cấu thành nên hệ thần kinh và não bộ của bé. Các mẹ uông thêm sữa bầu kiểu như dielac mama gold để bổ sung thêm dinh dưỡng hàng ngày, thức ăn hàng ngày mình ăn không đủ đc các vi chất đâu ạ
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mình đọc sách báo thấy nói quan trọng nhất là acid folic và DHA, đây là thành phần quan trọng cấu thành nên hệ thần kinh và não bộ của bé. Các mẹ uông thêm sữa bầu kiểu như dielac mama gold để bổ sung thêm dinh dưỡng hàng ngày, thức ăn hàng ngày mình ăn không đủ đc các vi chất đâu ạ
    đúng đó ạ, các mẹ nên bổ sung DHA cho con ngay từ trong bụng mẹ để bộ não được phát triển thật tốt, con thông minh khỏe mạnh sinh ra cũng nuôi rất dễ, các mẹ nên ăn uống đầy đủ, sữa bầu mỗi ngày 2 ly, tâm trạng thật vui vẻ, tập thể dục nhẹ nhàng là được ạ
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diukienxinhxan Xem bài viết
    Mình sinh con được 6 tháng, nay đi làm trở lại nên mới có thời gian rảnh vào diễn đàn trao đổi kinh nghiệm nuôi con cùng các mẹ. Sẵn thấy nhiều mẹ đang mang thai hỏi nên bổ sung chất gì trong thai kỳ để con thông minh khỏe mạnh, vì đã trải qua giai đoạn thai nghén rồi nên mình mạn phép chia sẻ những hiểu biết của mình cùng các mẹ nhé! Hy vọng những thông tin này sẽ giúp các bà bầu có một thai kỳ khỏe mạnh .

Đây là những chất cực kỳ quan trọng với thai nhi các mẹ lưu ý bổ sung đầy đủ cho con phát triển nè:

- Acid folic: Đây là dưỡng chất cực kỳ quan trọng với thai nhi nhất là 3 tháng đầu. Acid folic giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh và hỗ trợ sự phân chia, phát triển các tế bào của bé trong cơ thể mẹ.

- DHA: DHA đóng vai trò quan trọng trong sự phát triển của não bộ và thị lực ở thai nhi, mẹ nên bổ sung dưỡng chất này để não con phát triển tối đa nha!

- Sắt: Cùng với acid folic, sắt cũng là dưỡng chất quan trọng bà bầu cần bổ sung trong thai kỳ để tạo máu, nuôi dưỡng các hồng cầu của thai nhi. Nguồn thực phẩm chứa nhiều sắt mẹ nên ăn là khoai tây, các loại thịt màu đỏ như thịt bò, gan động vật…

- Canxi: Dưỡng chất này cần thiết cho việc hình thành xương và răng ở thai nhi. Mẹ cần bổ sung canxi trong giai đoạn mang thai để bé phát triển hệ xương chắc khỏe, giảm thiểu nguy cơ còi xương ở trẻ. Nhu cầu canxi cần thiết với phụ nữ mang thai là 1.300mg/ngày nha các mẹ!

- Vitamin D: Bên cạnh canxi, vitamin D cũng giúp mẹ và bé phát triển hệ xương vững chắc, giúp bésinh ra khỏe mạnh, thông minh. Ngược lại nếu thiếu vitamin D bé sẽ dễ gặp các nguy cơ sau: nhẹ cân, mắc các bệnh về hô hấp, nguy cơ hen suyễn,

Bên cạnh việc sử dụng thực phẩm giàu các chất kể trên, mình cũng tích cực uống sữa bầu, vì trong thành phần của sữa bầu đầy đủ cả Acid Folic, Sắt, Canxi… Được cái mình dễ ăn dễ uống nên ngày cứ đều đặn mần 2 ly Dielac Mama Gold. Kết quả con sinh ra có chiều cao cân nặng đạt chuẩn, hơn nữa giờ bé trộm vía khá lanh lợi và vô cùng lém lỉnh

Trên là những kinh nghiệm của mình chia sẻ cùng các mẹ. Tuy vậy các mẹ luôn nhớ nhé, ăn uống quan trọng nhưng tinh thần của người mẹ cũng quan trọng không kém đó vì nó cũng góp phần ảnh hưởng rất lớn đến con. Theo nhiều nghiên cứu, nếu mẹ mang thai tâm trạng vui vẻ thoải mái thì em bé sinh ra sẽ rất khỏe mạnh á!
    Những dinh dưỡng này trong thực phẩm có đủ nhưng ăn thì có đủ nhu cầu để giúp con phát triển không các mẹ, vì mình uống sữa bầu không được nên chắc phải ăn để đáp ứng nhu cầu cho con. Như cải bó xôi rất giàu axit folic, mình có thế nào để hấp thu nhiều chất đó cho con ạ
    • 775 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

có những người mang bầu 2 - 3 tháng mới phát hiện ra mình mang bầu, mà trong khoảng thời gian đó lại uống nhiều rượu bia rồi hít phải khói thuốc lá, ăn uống không kiêng khem thì sau này sinh ra chỉ khổ con thôi, không may bị dị tật thai nhi thì phải làm thế nào?
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dưỡng chất nào cũng quan trọng hết á. Có thứ tốt cho mẹ. Có thứ bổ cho con. Mình ưu tiên bổ sung cho mẹ trước khi mang thai luôn. Để mẹ có sức khoẻ thì thai kỳ mới tốt được.

Trước khi mang thai mẹ nên rà soát răng lại nhé! Xem có cái nào bị sâu thì trám lại đi. Vì mang thai là không được chụp X-Quang đâu nên mình phải nhắc kỹ á. Mình thì năm nào cũng xếp lịch đi cạo vôi răng 2 lần, sẵn rà soát lại luôn để phát hiện vấn đề kịp thời. Nhà mình ai cũng vậy cả chứ không phải bà nào sắp bầu mới được ưu tiên.

Chủ top đã nói rất kỹ công dụng của từng dưỡng chất dành cho mẹ bầu. Axit folic xếp đầu bảng. Món này dùng để ngừa tật nứt đốt sống thai nhi. Tật này không chữa được nên bắt buộc phải bổ sung axit folic đầy đủ từ đầu thai kỳ nha các mẹ bầu. Bác sĩ của mình còn nhấn đi nhấn lại rằng nếu được thì nên bổ sung trước khi mang thai luôn đó. Quan trọng lắm.

Món thứ 2 là DHA. Món này có trong các loại cá biển béo như cá thu, cá ngừ, cá mòi. Chỉ lưu ý một điều là các loại cá biển sâu dễ bị nhiễm thuỷ ngân, là một loại kim loại độc. Nên phải chọn nguồn DHA an toàn cho mẹ bầu thật kỹ.

Món thứ 3 là sắt. Nhiều mẹ bầu đi khám thai, được kiểm tra công thức máu được báo là thiếu máu do thiếu sắt. Theo nghiên cứu của Viện Dinh dưỡng Quốc gia, tỷ lệ thiếu máu ở phụ nữ tuổi sinh đẻ tại Việt Nam là 26,5% và 75% thiếu sắt ở phụ nữ có thai là do thiếu máu; thiếu sắt xảy ra ở 66,1% phụ nữ có thai vào quý 3 của thai kỳ. Khi có thai cần chất sắt nhiều hơn để cung cấp cho thai nhi, nhau thai và tăng khối lượng máu của người mẹ. Nếu lượng sắt ăn vào không đủ sẽ dẫn đến thiếu máu thiếu sắt.

Món tiếp theo là canxi và vitamin D3. Đây là một loại khoáng cực kỳ quan trọng. Bào thai lớn lên từng ngày và dùng canxi trong cơ thể mẹ để tạo xương và răng cho bé. Khi mang thai, người mẹ không được cung cấp đủ lượng canxi cần thiết mỗi ngày thì bào thai sẽ lấy lượng canxi thiếu đó từ chính xương của cơ thể mẹ, ảnh hưởng đến sức khỏe sau này của mẹ. Vì thế bổ sung canxi đủ và đúng liều là hết sức cần thiết. Còn vitamin D3 giúp cơ thể hấp thu canxi tốt hơn là chỉ dùng riêng canxi thôi.

Biết được công dụng của từng dưỡng chất rồi thì bổ sung thế nào cho đúng và đủ là nhiệm vụ của các mẹ bầu. Mình thấy đơn giản nhất là uống sữa bầu Dielac Mama Gold như chủ top mô tả đó. Ngày dùng 2 ly cho đến khi con tròn năm luôn để bổ sung dinh dưỡng cho mẹ, giúp con phát triển khoẻ mạnh và thông minh vượt trội.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bầu bí nghén thí mồ có ăn uống gì được nhiều đâu. Lúc đó lại là thời gian thai nhi cần những dưỡng chất quan trọng lắm. Mẹ bầu lại thường hay ăn lệch dinh dưỡng do thói quen, do sở thích, mà nhiều khi do có bầu rồi thèm linh tinh lang tang lên, nhiều món chả bổ béo gì cả. Như em mình mang thai thèm ăn mì ăn liền. Nấu lên nghe mùi bịt mũi chạy ra ói 1 trận. Mình pha cho ly sữa bầu uống dằn bụng. Để bụng trống là còn ói nữa. Kinh nghiệm 2 lửa của mình đó. Sáng 1 ly rồi muốn ăn gì thì ăn. Tối 1 ly ấm bụng đi ngủ. Uống sữa bầu không lo thiếu chất cho cả mẹ lẫn con.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Longphungphunglong Xem bài viết
    có những người mang bầu 2 - 3 tháng mới phát hiện ra mình mang bầu, mà trong khoảng thời gian đó lại uống nhiều rượu bia rồi hít phải khói thuốc lá, ăn uống không kiêng khem thì sau này sinh ra chỉ khổ con thôi, không may bị dị tật thai nhi thì phải làm thế nào?
    Phụ nữ Việt Nam thì mình nghĩ cũng ít ai mà uống rượu bia, thuốc lá lắm. Trừ khi là nhưng thành phần.... thôi. Trong giai đoạn thai kỳ cũng có các xét nghiệm để biết là con có bị dị tật không đó mẹ nó.

Các dưỡng chất nêu trong bài báo thì mình thấy đều có trong sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk đó. Mẹ nào chưa tìm được sữa bẩu ưng ý thì có thể thử loại này. Mình đã dùng và rất hài lòng.
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longphungphunglong Xem bài viết
    Chắc do các mẹ ấy không để ý, chứ mình ghi lại chu kỳ hằng tháng rõ ràng lắm. Mình mà chậm kinh là mua que về thử liền à. Mà mình nói cái này nha! Nếu không mong con, chả lẽ các mẹ không ngừa thai à? Còn mong con thì phải có kế hoạch ăn uống bồi dưỡng cho hai vợ chồng, phải sống lành mạnh chứ ai lại hút thuốc với uống rượu để cho những chuyện như thế ảnh hưởng đến con? Loại người đó đâu có xứng đáng làm cha mẹ? Bức xúc quá đê!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    đúng đó ạ, các mẹ nên bổ sung DHA cho con ngay từ trong bụng mẹ để bộ não được phát triển thật tốt, con thông minh khỏe mạnh sinh ra cũng nuôi rất dễ, các mẹ nên ăn uống đầy đủ, sữa bầu mỗi ngày 2 ly, tâm trạng thật vui vẻ, tập thể dục nhẹ nhàng là được ạ
    Em thích slogan của sữa Dielac Mama Gold lắm đó chị. Cực kỳ ngắn gọn & khúc chiết. "Mẹ khoẻ, bé thông minh". Mục tiêu và nghĩa vụ của các mẹ bầu đó. Nếu ai có tìm hiểu, sẽ thấy những dưỡng chất hết sức cần thiết được liệt kê phía trên đều có mặt trong sản phẩm Dielac Mama Gold ạ. Thành phần rất cân đối và đầy đủ. Nên ngày 2 ly thôi khỏi lo mẹ và con thiếu chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguyennguyen Xem bài viết
    Những dinh dưỡng này trong thực phẩm có đủ nhưng ăn thì có đủ nhu cầu để giúp con phát triển không các mẹ, vì mình uống sữa bầu không được nên chắc phải ăn để đáp ứng nhu cầu cho con. Như cải bó xôi rất giàu axit folic, mình có thế nào để hấp thu nhiều chất đó cho con ạ
    axit folic và DHA là 2 loại chất quan trọng nhất cấu tạo nên hệ thần kinh đấy ạ. Mình thấy, các loại sữa bầu đều bổ sung 2 loại này. Uống độc lập mình thấy sẽ không hấp thu đc hết đâu các mẹ ạ, vì DHA muốn hấp thụ được phải có đạm và chất béo. Mình thì uống dielac mama gold khá quen, cảm giác mình bổ sung đc đẩy đủ dưỡng chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Em thích slogan của sữa Dielac Mama Gold lắm đó chị. Cực kỳ ngắn gọn & khúc chiết. "Mẹ khoẻ, bé thông minh". Mục tiêu và nghĩa vụ của các mẹ bầu đó. Nếu ai có tìm hiểu, sẽ thấy những dưỡng chất hết sức cần thiết được liệt kê phía trên đều có mặt trong sản phẩm Dielac Mama Gold ạ. Thành phần rất cân đối và đầy đủ. Nên ngày 2 ly thôi khỏi lo mẹ và con thiếu chất.
    Sao giống mình vậy, bầu bì là lo tìm hiểu loại nào giúp tốt cho mẹ mang thai và không chỉ riêng cho mẹ mà mình uống cũng vì con nên vì thế mình chọn sữa bầu Dielac Mama Gold vì mùi vị cực dễ uống cho dù mẹ có nghén cỡ nào nhưng với sữa này thì yên tâm hen.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Sao giống mình vậy, bầu bì là lo tìm hiểu loại nào giúp tốt cho mẹ mang thai và không chỉ riêng cho mẹ mà mình uống cũng vì con nên vì thế mình chọn sữa bầu Dielac Mama Gold vì mùi vị cực dễ uống cho dù mẹ có nghén cỡ nào nhưng với sữa này thì yên tâm hen.
    Nói chung là sau khi cưới xong thì nên tìm hiểu tất tần tật các thông tin về mang thai, chăm sóc thai, chăm sóc mẹ bầu và cả giai đoạn sau khi sinh nữa. Có thể đọc trên mạng hoặc mua sách về đọc, cũng khá nhiều thông tin bổ ích
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    axit folic và DHA là 2 loại chất quan trọng nhất cấu tạo nên hệ thần kinh đấy ạ. Mình thấy, các loại sữa bầu đều bổ sung 2 loại này. Uống độc lập mình thấy sẽ không hấp thu đc hết đâu các mẹ ạ, vì DHA muốn hấp thụ được phải có đạm và chất béo. Mình thì uống dielac mama gold khá quen, cảm giác mình bổ sung đc đẩy đủ dưỡng chất.
    Với sữa Dielac Mama Gold thì khá yên tâm về các dưỡng chất. Có thể tìm hiểu thêm thông tin ở link nhé

https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Nói chung là sau khi cưới xong thì nên tìm hiểu tất tần tật các thông tin về mang thai, chăm sóc thai, chăm sóc mẹ bầu và cả giai đoạn sau khi sinh nữa. Có thể đọc trên mạng hoặc mua sách về đọc, cũng khá nhiều thông tin bổ ích
    Hạnh phúc của phụ nữ là sau khi kết hôn được làm điều gì đó thật thiêng liêng mà ai cũng mong muốn phải không, vì vậy mà rất cần sớm có tin vui để cả nhà có thêm thành viên mới, có như thế mới cảm thấy mình hạnh phúc ha. và sữa Dielac Mama Gold luôn là bạn đồng hành từ lúc mình vừa mang thai đấy .
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA đúng là rất quan trọng trong giai đoạn đầu, DHA rất quan trọng cho sự phát triển não, hệ thần kinh và võng mạc, và axit folic giúp cơ thể sản xuất và duy trì các tế bào mới và đồng thời giúp ngăn ngừa những thay đổi ở DNA có thể dẫn đến ung thư.
    Để có được những dưỡng chất thiết yếu như này thì mẹ bầu không thể nào ăn uống cho đầy đủ được mà cần bổ sung thêm sữa, vì trong sữa Dielac Mama Gold hầu như đã có tất cả những dưỡng chất đó rồi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày nay đk kinh tế của các gia đình tốt hơn xưa, có đk bổ sung các vi chất cần thiết cho sự pt trí não và thể lực của bé ngay từ trong bụng mẹ như DHA, canxi, acid folic. Có nhiều cách bổ sung và sữa là cách bổ sung hợp lý, dễ hấp thụ nhất.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    DHA đúng là rất quan trọng trong giai đoạn đầu, DHA rất quan trọng cho sự phát triển não, hệ thần kinh và võng mạc, và axit folic giúp cơ thể sản xuất và duy trì các tế bào mới và đồng thời giúp ngăn ngừa những thay đổi ở DNA có thể dẫn đến ung thư.
    Để có được những dưỡng chất thiết yếu như này thì mẹ bầu không thể nào ăn uống cho đầy đủ được mà cần bổ sung thêm sữa, vì trong sữa Dielac Mama Gold hầu như đã có tất cả những dưỡng chất đó rồi.
    Đúng là trong sữa Dielac Mama Gold đã có chứa hầu hết các vi chất cần thiết như DHA, acid folic, chất xơ vì thế các mẹ bầu nên uống sữa này để bé được chăm sóc tốt nhất từ trong bụng mẹ. Ngoài ra, ăn uống điều độ và đa dạng các thực phẩm khác nhau cũng rất quan trọng các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Con cái là của để dành của cha mẹ. Con thông minh hay không phụ thuộc rất nhiều vào chế độ dinh dưỡng và tâm trạng của mẹ khi mang thai. Các mẹ bầu hãy nhớ, phải luôn yêu thương chính bản thân mình và con. Ăn uống đầy đủ, và ăn những thực phẩm an toàn, bổ dưỡng. Đừng ăn quá mặn hay quá cay không tốt cho cả mẹ lẫn con nha. Hãy ghi nhớ các dưỡng chất cần thiết dành cho em bé và cho mẹ nữa. Chúc tất cả các bà mẹ mang thai đều mẹ tròn con vuông cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Ngày nay đk kinh tế của các gia đình tốt hơn xưa, có đk bổ sung các vi chất cần thiết cho sự pt trí não và thể lực của bé ngay từ trong bụng mẹ như DHA, canxi, acid folic. Có nhiều cách bổ sung và sữa là cách bổ sung hợp lý, dễ hấp thụ nhất.
    Điều kiện kinh tế của các gia đình nâng cao hơn, đồng thời chất lượng sữa bầu cũng được cải tiến bổ sung thêm nhiều vi dưỡng chất thiết yếu cho mẹ khỏe con thông minh như sữa Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn tán thì mình thấy là có cải tiến nhiều về thành phần dinh dưỡng, điển hình là giảm 20% chất béo, tăng Sắt và canxi, có thêm chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6