TIN TÀI TRỢ.

Ngén 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Nếu bạn muốn hỏi, thì thông thường đối với các hãng sữa, dòng sữa có chữ Gold đều có trội hơn so với dòng không có chữ Gold, theo đó giá cả dòng Gold sẽ nhỉnh hơn ha.
    Đối với sữa bầu Dielac thì dòng gold bớt đi 20% chất béo nè
    Copy nguyên văn trên mạng thì so với dòng thông thường, dòng Gold hơn:
    Ngoài ra còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 15%Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    Ngày 2 ly là đủ nha bầu ơi
    2 ly sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk còn cung cấp đủ 100% nhu cầu axit folic 1 ngày cho thai nhi nữa đó chị. Mà axit folic rất quan trọng với phụ nữ trong quá trình mang thai nữa. Axit folic giúp hạn chế nguy cơ hở môi và hàm miệng, giúp hạn chế sẩy thai, sinh non, nhẹ cân, kém phát triển trong bụng mẹ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    2 ly sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk còn cung cấp đủ 100% nhu cầu axit folic 1 ngày cho thai nhi nữa đó chị. Mà axit folic rất quan trọng với phụ nữ trong quá trình mang thai nữa. Axit folic giúp hạn chế nguy cơ hở môi và hàm miệng, giúp hạn chế sẩy thai, sinh non, nhẹ cân, kém phát triển trong bụng mẹ....
    Nói chung là Dielac Mama Gold có nhiều dưỡng chất tăng cường sức khỏe cho mẹ, giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh lại vừa hổ trợ cho sự phát triển của con nữa nên uống yên tâm hơn.
    • 4,542 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bầu sướng nhất là ko nghén á chị. 3 tháng đầu là thời gian nghén đáng sợ nhất luôn. Mà nghén quá các chị có thể uống thử sữa bầu vị chocolate hay vitamin bổ sung, chứ nghén cứ ói suốt sợ ko ăn được gì, con lại ko phát triển tốt được.
    Em cũng ít nghén, không nghén thấy đỡ lắm, đỡ mệt cũng đỡ buồn ngủ. Trước em cũng hay uống vị vani rồi socola, cứ thay nhau thôi. Khá là dễ uống. Đợt cũng có nghén ít, ói thì ói nhưng vẫn ráng uống sữa, vì con là uống hết
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Cũng tùy người mà nghén ít nhiều thôi. Mà nghén ấy mà, mỗi người mỗi kiểu, chả ai giống ai luôn.
    Hồi có bầu em cũng nhờ sữa bầu mà sống. Chứ ko thì tèo em luôn.
    Mà chồng em "ngoan", pha cả trà sữa bằng Dielac Mama cho em mà hihi
    Có chồng như mẹ này thích quá, ck em đi công tác suốt nên ít có thời gian ở nhà lắm. Cũng may là ít nghén chứ ko thì mệt, phải tự chạy xe đi làm đi chợ, giờ canh tập 2 đỡ hơn, có ck ở nhà rồi. Hì hi
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mỗi cơ thể thì thể trạng khác nhau đó ạ. mình thì chẳng nghén ngẩm j. cái j ăn cũng được hết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em cũng ít nghén, không nghén thấy đỡ lắm, đỡ mệt cũng đỡ buồn ngủ. Trước em cũng hay uống vị vani rồi socola, cứ thay nhau thôi. Khá là dễ uống. Đợt cũng có nghén ít, ói thì ói nhưng vẫn ráng uống sữa, vì con là uống hết
    Em 3 tháng đầu cũng nghén, ngửi cái gì cũng buồn nôn nhợn ói, chả muốn ăn uống gì luôn, mà cả ngày chỉ thèm ngủ. Lúc nào người cũng trong thạng thái mơ màng, buồn ngủ thôi ấy ạ. Em cũng sợ con thiếu chất nên ráng uống vitamin dành cho bà bầu với uống thêm sữa bầu vị chocolate, mà chia thành mấy cữ chứ ko uống 1 lần 1 ly được.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 239 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em 3 tháng đầu cũng nghén, ngửi cái gì cũng buồn nôn nhợn ói, chả muốn ăn uống gì luôn, mà cả ngày chỉ thèm ngủ. Lúc nào người cũng trong thạng thái mơ màng, buồn ngủ thôi ấy ạ. Em cũng sợ con thiếu chất nên ráng uống vitamin dành cho bà bầu với uống thêm sữa bầu vị chocolate, mà chia thành mấy cữ chứ ko uống 1 lần 1 ly được.
    Em có bầu lại mất ngủ không, khó ngủ cực kỳ luôn, nhiều khi mới thiu thiu mà giật mình cái là thức luôn ấy chị. Ăn thì mỗi thứ chỉ ăn được chút chút như kiểu "mèo ngửi" ấy. Mà cứ mỗi sáng đánh răng lại sợ, vì nghén mùi kem đánh răng mới khổ chứ chị.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 954 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Em có bầu lại mất ngủ không, khó ngủ cực kỳ luôn, nhiều khi mới thiu thiu mà giật mình cái là thức luôn ấy chị. Ăn thì mỗi thứ chỉ ăn được chút chút như kiểu "mèo ngửi" ấy. Mà cứ mỗi sáng đánh răng lại sợ, vì nghén mùi kem đánh răng mới khổ chứ chị.
    Chịu khó uống thêm vitamin cho bà bầu, hay uống thêm sữa bầu đi chị. Như em cũng nghén, mà sợ con thiểu chất không đủ chất phát triển nên ráng uống thêm sữa bầu, em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk, vì em thấy sữa bầu này dễ uống, mà 2 ly 1 ngày thì đủ 100% chất cần thiết trong 1 ngày cho bé rồi. Mà em nghén, nên chia nhỏ 1 ly ra uống 2 lần, uống từ từ, trộm vía đi khám thai, mẹ nghén ko ăn được mấy, nhưng bs khen bé phát triển tốt lắm chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuty85 Xem bài viết
    mỗi cơ thể thì thể trạng khác nhau đó ạ. mình thì chẳng nghén ngẩm j. cái j ăn cũng được hết
    Cũng chẳng biết như thế nào, chứ em thấy chị dâu em, đứa đầu không nghén, mà đứa sau lại nghén kinh khủng, nếu nói do cơ địa mẹ đó thì ko phải rồi, chắc do từng bé nhỉ. Không nghén thì khỏe biết bao nhiêu., đỡ mệt, mà ăn uống cũng ngon hơn.
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Cũng chẳng biết như thế nào, chứ em thấy chị dâu em, đứa đầu không nghén, mà đứa sau lại nghén kinh khủng, nếu nói do cơ địa mẹ đó thì ko phải rồi, chắc do từng bé nhỉ. Không nghén thì khỏe biết bao nhiêu., đỡ mệt, mà ăn uống cũng ngon hơn.
    Em đây, đứa tập ko nghén trơn mà chẳng biết tập 2 sắp tới sẽ thế nào nữa Sợ nghén lắm, thấy mấy đứa bạn nghén gì mà mệt phải xin nghỉ làm đến cả tháng ;(. Có cách nào giảm nghén , mệt với buồn ngủ ko ?
    • 4,542 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Chịu khó uống thêm vitamin cho bà bầu, hay uống thêm sữa bầu đi chị. Như em cũng nghén, mà sợ con thiểu chất không đủ chất phát triển nên ráng uống thêm sữa bầu, em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk, vì em thấy sữa bầu này dễ uống, mà 2 ly 1 ngày thì đủ 100% chất cần thiết trong 1 ngày cho bé rồi. Mà em nghén, nên chia nhỏ 1 ly ra uống 2 lần, uống từ từ, trộm vía đi khám thai, mẹ nghén ko ăn được mấy, nhưng bs khen bé phát triển tốt lắm chị.
    Phải chia nhỏ các bữa ăn ra thôi, Với lại thèm gì ăn đó à, nhất là 3 tháng đầu nên mệt mà k ăn uống gì nữa thì dễ bị sụt cân lắm, chịu khó uống thêm sữa bầu để có thêm dinh dưỡng để khỏe mẹ khỏe con.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải chia nhỏ các bữa ăn ra thôi, Với lại thèm gì ăn đó à, nhất là 3 tháng đầu nên mệt mà k ăn uống gì nữa thì dễ bị sụt cân lắm, chịu khó uống thêm sữa bầu để có thêm dinh dưỡng để khỏe mẹ khỏe con.
    Em thường chia sữa bầu làm 2 phần, với cho thêm vài viên đá cho dễ uống, uống hơi lạnh lạnh tí nó cũng dễ uống hơn nữa. 3 tháng đầu nghén chưa ăn được mấy, các mẹ chịu khó bổ sung vitamin, và sữa bầu là ko lo con thiếu chất đâu. Kinh nghiệm của em thấy sữa Dielac Mama Gold dễ uống, em nghén mà vẫn uống loại này được, ít béo nên cũng đỡ ngán nữa đó.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    3 tháng đầu mình chỉ ăn được rau và trái cây thôi, tinh bột chỉ hủ tiếu hay bún mỗi ngày chắc được 1 chén là cùng. Tất cả dinh dưỡng đều nhờ sữa là chủ yếu, ban đầu cũng không uống nỗi đâu, nhưng mỗi ngày cố uống một tí, thay đổi vị với ca cao hay sô cô la, dần quen rồi ghiền.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuty85 Xem bài viết
    Mẹ khỏe thế, mình nghén lên nghén xuống khổ lắm. Ăn uống quấy quá, gạo phải rang lên cho thơm rồi nấu cháo loãng với gừng ăn mới nổi đó. Cũng may là không nghén mùi sữa nên mỗi ngày vẫn uống được tầm hơn 1 ly sữa bầu. Thấy hàm lượng sữa Dielac mama gold này thì với bấy nhiêu đó cũng đủ cho 3 tháng đầu rồi nên mình cũng yên tâm hơn
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Mẹ khỏe thế, mình nghén lên nghén xuống khổ lắm. Ăn uống quấy quá, gạo phải rang lên cho thơm rồi nấu cháo loãng với gừng ăn mới nổi đó. Cũng may là không nghén mùi sữa nên mỗi ngày vẫn uống được tầm hơn 1 ly sữa bầu. Thấy hàm lượng sữa Dielac mama gold này thì với bấy nhiêu đó cũng đủ cho 3 tháng đầu rồi nên mình cũng yên tâm hơn
    Mình còn tệ hơn mẹ nó nữa nè, nằm bẹp dí không ăn gì nỗi luôn đó. Mỗi ngày quấy quá chén súp hay chén canh thôi, dinh dưỡng chắc cũng chỉ nhờ vào sữa bầu. Hồi ấy cũng cố lắm mới uống nổi sữa, với sữa Dielac mama gold ít mùi cũng đỡ. Ban đầu có khi nôn cũng cố gắng hồi sau uống lại, về sau mình chia nhỏ cử sữa ra, mỗi lần uống một ít thôi nên dần quen và không nôn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

3 tháng đầu mình tuy nghén nhưng không bị sụt cân duy trì đúng cân nặng ban đầu luôn nhờ bồi dưỡng sữa bầu mỗi ngày. Nhưng công nhận là tháng đầu nhìn mình bệ rạc lắm, mặt mày hốc hác vì nôn, may là không nổi mụn hay nám da gì cả. Mà nôn quá là nhớ uống nhiều nước vào nhe, nước là thành phần không thể thiếu cho cơ thể đó.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm rồi mình đọc được một bài viết là bs khuyên là mẹ bầu nên ăn bắp ngô đó. Ngô giàu chất xơ, giúp bà bầu giảm táo bón và các vấn đề liên quan đến thời kỳ mang thai. Bắp ngô cũng dồi dào axit folic. Ở dạng tự nhiên, axit folic là folate. Đây là nguồn dinh dưỡng rất quan trọng cho phụ nữ chuẩn bị mang thai và đã mang thai vì nó có khả năng ngăn chặn khuyết tật ống thần kinh của bào thai như tật nứt đốt sống và dị tật thần kinh khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chị em mình cũng cần biết rằng đói sẽ làm triệu chứng ốm nghén thêm trầm trọng hơn. Chính vì vậy việc ăn uống đúng cách khi mẹ bầu bị ốm nghén là rất quan trọng. Để bớt bị nôn ói, mẹ bầu nên chia thành nhiều bữa nhỏ trong ngày để ăn (4-5 bữa). Chọn những thực phẩm giảm chứng nôn ói như bánh mì, bánh quy, sữa chua… Hãy ăn những món bạn thích trong thời kỳ này nhé. Sự thiếu hụt vitamin B6 và kẽm có nguyên nhân khiến tình trạng ốm nghén nặng nề hơn. Vì vậy, bổ sung 2 loại dưỡng chất này cũng rất cần thiết để giảm bớt ốm nghén. Những loại thực phẩm giàu vitamin tốt cho bà bầu giai đoạn ốm nghén là: bánh mì, nho khô, hạt dẻ, quả mơ, gừng, bông cải xanh và ngũ cốc.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Julia Dang Xem bài viết
    Mình bầu lần 2, baby sang tuần thứ 9. Người lúc nào cũng vật vờ, buồn nôn và buồn ngủ. Sợ mùi đồ ăn. Miệng lúc nào cũng nhạt nhẽo nên mình toàn ăn mía.
    Nếu bạn đang chiến đấu với tình trạng ốm nghén thì đừng bận tâm đến việc con có đủ chất hay không để thêm mệt đầu nhé. Trên thực tế, các chuyên gia đều cho biết, 3 tháng đầu là thời gian thai nhì chưa cần dung nạp quá nhiều năng lượng. Vì vậy bạn hãy cố gắng ăn mức nhiều nhất có thể và ăn đầy đủ dưỡng chất thay vì ăn nhiều. Như thế em bé vẫn phát triển được bình thường. Nếu bạn uống được thêm ít sữa bầu nữa thì tốt vì trong sữa có sắt, acid folic hổ trợ cho ciệc phòng tránh dị tật thai nhi đó bạn. Mình uống sữa Dielac Mama Gold thấy dễ uống nên dù nghén nhiều vẫn nạp vào được. Bạn chia nhỏ cử sữa ra, uống được bao nhiêu thì uống thôi, đừng quá lo nhe
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi greentea5559 Xem bài viết
    Theo em thấy thì tất cả kiểu giảm nghén chống nghén mà các trang báo chia sẻ ko có tác dụng chi cả
    Chỉ có thời gian thui, và ai " số hưởng " thì nghén luôn đến lúc đẻ )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của greentea5559
    Tùy cơ địa từng người thôi mẹ ạ, cứ thử qua các cách ấy xem sao, có khi mình giảm nghén thì sao. Cũng như mình hồi đó cũng thử qua nhiều cách, có hôm nghe nhạc làm tâm trạng mình thoải mái, nhe nhàng quên đi nghén, có hôm cách đó không hiệu quả mà phải uống trà gừng mới đỡ hơn... hiếm ai nghén tới lúc đẻ lắm.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6