TIN TÀI TRỢ.

Ngén 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 173 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh nghen xong roi tuan 14 roi. luc nghen cung khung khiep lam ngay oi 3 lan. qua duoc thi do

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 316 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Ôi mình cũng đang bị nghén và mất ngủ lắm đây. Tuần 5-6-7 thì chỉ mệt vào chiều tối, thỉnh thoảng nôn khan khi mệt. Qua tuần 8 thì thôi rồi lượm ơi, nghén cả ngày, đói nghén, ăn xong ko tiêu nghén tiếp, có lúc nôn ra thức ăn luôn. Chỉ có lúc ăn, ngủ và tắm là mới ko thấy buồn nôn thôi. Thôi thì tự động viên "con khoẻ thì mẹ mệt" nên cố gắng cho qua con trăng này. Nghe các mẹ nghén cả gđ mang thai luôn mà mình hãi quá. Hy vọng qua mốc 12w sẽ đỡ các mẹ nhỉ

À, mình hỏi thêm các mẹ cái này bên lề tí. Vẫn trong tam cá nguyệt thứ 1 thì có nên đi tàu lửa ko ạ? Tết này mình định về quê, nhớ nhà lắm rồi vì 6 tháng chưa về. 2 vc đều mua giường nằm tầng 1 ở dưới thấp, nhưng đi cũng mất 15 tiếng (vì mình ko mua đc vé tàu nhanh) lo đi tàu sẽ giằng sóc, nhất là khi tàu đến ga sẽ xiết phanh thắng gấp nên hơi giật mạnh ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa. Các mẹ cho mình lời khuyên với. Thanks ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngaynang127
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì nghén kinh hoang nhất từ tuần 9-13. Nôn cả ngày, k ăn dc gì, sữa k uống dc. Sút 4kg. Xỉu mấy lần phải đi viện. Nay tuần 15 rồi nghén ít hơn nhưng ăn ít, vẫn nôn hoài. Chán quá mn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của danhmap
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hồi 3 tháng vợ mình chả nghén gì, ăn như trâu
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Catbigface1987 Xem bài viết
    Minh nghen xong roi tuan 14 roi. luc nghen cung khung khiep lam ngay oi 3 lan. qua duoc thi do
    Vậy là chị hết nghén rồi hả? Em ngưỡng mộ quá, mong đc như chị quá. Chị ăn uống tốt hả chị, bao tử tiêu hóa tốt như trước hả chị?
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 13,5 roi nhug van het ngen và mất ngủ kinh khủng, các mẹ chỉ cách với
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng bị mất ngủ, cứ tầm 2-3h sáng dậy đi vs xong là thức đến 5h-5 rưỡi mới ngủ thêm được một tí, mệt lắm í, mà em bị gần tháng nay rồi.
    Tôi yêu em đến nay chừng có thể
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beamom321 Xem bài viết
    mẹ nó có mất ngủ k ? và mn dc bao nhiêu tuần rồi. mình chỉ chóng mặt buồn nôn vào lúc ngủ dậy hay cbi đi ngủ thôi. nhưng mình bị khó ngủ cực kì. cũng uống trà gừng và k thấy ăn thua gì cả. mình thấy giữ ấm bụng và thoa dầu vào cổ và bao tử để giữ ấm cũng đỡ. mn thử xem

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beamom321
    Chị ơi, em cũng bị lúc mới đi ngủ cũng khó ngủ, xong cứ đến 2-3h là dậy đi vs xong thức đến 5h-5 rưỡi luôn. Mệt quá í, mà em bị gần 1 tháng nay rồi.
    Tôi yêu em đến nay chừng có thể
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi, em cũng nghén mệt các mẹ ah. Em không nôn, nhưng lại toàn nôn khan. Ăn thì ko ăn được nhiều ấy mà lúc nào cũng thấy đói, đêm nào cũng phải dậy mò đồ ăn xong mới ngủ được tiếp. Ăn cái gì ngọt là biết ngay, nôn khan mà chỉ ăn được tý xíu, còn ăn cái gì chua chua thì lại ăn được nhiều hơn.
    Chẳng biết bao giờ em mới đỡ chứ cứ kiểu này, em sợ con em thiếu chất mất. Ai cũng bảo hay đói là tốt, nhưng mà em lại không ăn được nhiều
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungdungnb Xem bài viết
    mình cứ ngửi mùi hành tỏi là kinh muốn nôn. ban ngày ngủ nhiều hầu như toàn ngủ. tối thì k ngủ đc.. gần sáng mới ngủ đc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tungdungnb
    Mình cũng sợ mùi hành tỏi lắm.Ăn gì cũng trong veo k hành tỏi k nc mắm.Mệt quá í.Mn ơi ăn hạt sen dễ ngủ hơn đó .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trang8783
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong_conkhoe Xem bài viết
    Cố lên mn, khoảng tuần thứ 9 sẽ giảm phần nào rồi,ở tuần thứ 6, 7,8 mình cũng sống dở chết dở, nhưng vừa đầu tuần 9 thì giảm đi bớt rồi mn ạ ,
    M đc 9t r mà vẫn khổ vì ngén lắm mn.Chỉ có điều là đỡ mất ngủ.Mn đc bnhieu tuần rồi?

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beamom321 Xem bài viết
    mn nhớ thoa dầu khuynh diệp mẹ bồng con ấy nhé. tớ ăn bt k sợ món j nhưng nhiều lúc nhợn lại ói hết ra. mình 9w rồi có vẻ đỡ hơn chứ hồi 6w m cũng nôn nhiều mệt lắm. từ từ sẽ đỡ . mn hạn chế ăn cay vs chua bao tử sẽ đỡ tiết axit và dễ tiêu hoá hơn. tớ tưởng có mình tớ mất ngủ thôi nên lo lắm. vì nghe nói giấc ngủ rất quan trọng cho thai

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beamom321
    T mới đi siêu âm đc 9t rồi nhưng tình hình là vẫn ngén lắm, t sợ mùi thức ăn , nôn ói suốt xót cả ruột.Mn thử ăn hạt sen chè sen xem có ngủ đc ko?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong_conkhoe Xem bài viết

Mấy tháng đầu mẹ nó cố gắng kiêng cử rau má, nước mía, khổ qua, nước dừa, dứa.... lên google search thêm, rán nhịn vì con yêu nhé mn
    Mn ơi mẹ chồng mình lại cứ bảo uống nc mía luộc lên cho nc ối tốt.3 tháng đầu k uống đc hả mn?

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoe88 Xem bài viết
    3 tháng đầu e mang thai cũng có ăn được gì đâu. Nôn khan suốt phải hết 3 tháng mới giảm được. Tuy nhiên cũng có người nôn đến lúc đẻ luôn.
    Mn nôn khan còn đỡ m cứ ăn lại ra hết bằng sạch í .huhu

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhmap Xem bài viết
    Mình thì nghén kinh hoang nhất từ tuần 9-13. Nôn cả ngày, k ăn dc gì, sữa k uống dc. Sút 4kg. Xỉu mấy lần phải đi viện. Nay tuần 15 rồi nghén ít hơn nhưng ăn ít, vẫn nôn hoài. Chán quá mn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của danhmap
    Mn có uống sữa bầu ko?M thì ăn cũng nôn hết với ng mình cũng yếu mà m uống ensure thì lại k sao cả .Mn thử xem.

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mn bị đầy bụng kiểu đầy hơi ko ạ?M nôn ói suốt mà vẫn đầy bụng ăn khoai lang, bưởi , sữa chua ko ăn thua.

• 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang8783 Xem bài viết
    Mn ơi mẹ chồng mình lại cứ bảo uống nc mía luộc lên cho nc ối tốt.3 tháng đầu k uống đc hả mn?
    Đợi qua tháng thứ 5 rồi uống bạn nhé! khi đó uống nước mía sẽ rất tốt, con vừa khỏe vừa sạch, vừa trắng, hỳ, hỳ
    • 46 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E moi tuan thu 5 da nghén rồi nè.giờ ngửi mùi cơm lúc nấu là kinh. Mùi dầu rán cũng kinh... nhưng e đc cái ngủ đc. Người lúc nào cũng thấy lạnh.
    Mn cho e hỏi thời gian này e thèm ăn mực khô lắm. Ăn có sao k ạ...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang tuần 26, vẫn nôn và ko ăn đc gì, sữa hay nước cam cũng nôn ra hết. Đi làm mà cứ chạy ra chạy toilette, hic Vất vả quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em 6 tuần mà cũng đau đầu và nôn khan suốt. Đặc biệt là khi ngồi máy tính làm việc thì mệt thôi rồi, đầu căng như dây đàn. Chỉ sợ ảnh hưởng đến con các mẹ ạ.
    Mà em đag băn khoăn, mọi ng bảo 3 tháng đầu hạn chế đi lại. Quê chồng em tận Hà tĩnh. Em thì làm ở Hà Nội, mấy đứa bạn đã từng chửa đẻ đều khuyên nên đi lại ít dịp này. Em tính là về quê ngoaii ở Nđịnh ăn tết mà sợ bố mẹ chồng k vui. Em mới nói qua mà chồng có vẻ k thích lắm. Hjc.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6