TIN TÀI TRỢ.

Ngén 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cùng vào chia sẻ tình trạng ngén ngẩm 3 tháng đầu đi ạ.Em ngén quá cứ chóng mặt buồn nôn cả ngày .Trà gừng e cũng thử r mag k ăn thua.Ngen ngẩm k muốn làm gì luôn.Cm chia sẻ kinh nghiệm cho e với.!!!!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trang8783

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ nó có mất ngủ k ? và mn dc bao nhiêu tuần rồi. mình chỉ chóng mặt buồn nôn vào lúc ngủ dậy hay cbi đi ngủ thôi. nhưng mình bị khó ngủ cực kì. cũng uống trà gừng và k thấy ăn thua gì cả. mình thấy giữ ấm bụng và thoa dầu vào cổ và bao tử để giữ ấm cũng đỡ. mn thử xem

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beamom321
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ đc gần 6w r mn.Để tớ thử xoa dầu xem sao.T mất ngủ dã man lm ban ngày cũng rất khó ngủ.T nghe mọi ng bảo để con dao với tỏi đầu giường dễ ngủ.Mn cũng thủ xem sao?Mn có ăn dc ko?t ăn hay bị nôn nên mệt lắm.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cứ ngửi mùi hành tỏi là kinh muốn nôn. ban ngày ngủ nhiều hầu như toàn ngủ. tối thì k ngủ đc.. gần sáng mới ngủ đc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tungdungnb
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cố lên mn, khoảng tuần thứ 9 sẽ giảm phần nào rồi,ở tuần thứ 6, 7,8 mình cũng sống dở chết dở, nhưng vừa đầu tuần 9 thì giảm đi bớt rồi mn ạ ,
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ui, không đâu, mình gần 11 tuần rồi, còn nghén và khó chịu lắm, mình ngậm kẹo gừng thì đỡ
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang8783 Xem bài viết
    Tớ đc gần 6w r mn.Để tớ thử xoa dầu xem sao.T mất ngủ dã man lm ban ngày cũng rất khó ngủ.T nghe mọi ng bảo để con dao với tỏi đầu giường dễ ngủ.Mn cũng thủ xem sao?Mn có ăn dc ko?t ăn hay bị nôn nên mệt lắm.

mn nhớ thoa dầu khuynh diệp mẹ bồng con ấy nhé. tớ ăn bt k sợ món j nhưng nhiều lúc nhợn lại ói hết ra. mình 9w rồi có vẻ đỡ hơn chứ hồi 6w m cũng nôn nhiều mệt lắm. từ từ sẽ đỡ . mn hạn chế ăn cay vs chua bao tử sẽ đỡ tiết axit và dễ tiêu hoá hơn. tớ tưởng có mình tớ mất ngủ thôi nên lo lắm. vì nghe nói giấc ngủ rất quan trọng cho thai

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beamom321
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nghén 3 tháng đầu là giai đoạn khổ sở nhất của các mẹ nhỉ, may mà em cũng qua 3 cái thời bầu bí con mọn rùi.
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong_conkhoe Xem bài viết
    Cố lên mn, khoảng tuần thứ 9 sẽ giảm phần nào rồi,ở tuần thứ 6, 7,8 mình cũng sống dở chết dở, nhưng vừa đầu tuần 9 thì giảm đi bớt rồi mn ạ ,
    Mình cũng giống như memong_conkhoe áh. Mình đang tuần 10, ăn được 1 chút, nhưng vẫn đầy bụng, khó tiêu, vẫn còn mệt mỏi lắm nhất là chiều tối. Mẹ memong_conkhoe dự sinh tháng mấy?
    Chúng ta cùng cố gắng vượt qua vì con nào.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 15 mà vẫn nghén lắm, mỗi khi khó chịu mình đeo khẩu trang để chống mùi, nếu vẫn còn cảm giác đó mình sẽ thoa dầu tràm để át mùi, dầu tràm rất dễ chịu nên mọi người thử dùng xem sao, còn dầu khuynh diệp mình nghĩ là không nên dùng, bởi vì mình có tìm hiểu thì dầu khuynh diệp & dầu xanh có chất gây co bóp tử cung, không tốt cho ai đang mang thai 3 tháng đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

18 tuần rồi mà mình cũng có hết nghén đâu , nôn ói , nhức đầu mãi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SMSC
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadie1408 Xem bài viết
    Mình cũng giống như memong_conkhoe áh. Mình đang tuần 10, ăn được 1 chút, nhưng vẫn đầy bụng, khó tiêu, vẫn còn mệt mỏi lắm nhất là chiều tối. Mẹ memong_conkhoe dự sinh tháng mấy?
    Chúng ta cùng cố gắng vượt qua vì con nào.
    Giữa tháng 8 mn ơi, mình cũng mệt mỏi lúc chiều tối, mn đừng ăn những thực phẩm khó tiêu, giờ đang chờ đến cột móc 12 tuần, sao thấy lo và hồi hộp quá mn.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chắc là tùy cơ địa mỗi người đó, chứ cũng có người nghén cả 9 tháng mang bầu ấy.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E moi dc 6tuan. It nôn. Cug khó ngủ. Chỉ hơi ghê cổ. Mà maýa mẹ có kiêng gì nhiều k. E thấy họ bảo kiêng nước mía và rau má. Mà e suốt ngày ăn mía.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyHai8993 Xem bài viết
    E moi dc 6tuan. It nôn. Cug khó ngủ. Chỉ hơi ghê cổ. Mà maýa mẹ có kiêng gì nhiều k. E thấy họ bảo kiêng nước mía và rau má. Mà e suốt ngày ăn mía.

Mấy tháng đầu mẹ nó cố gắng kiêng cử rau má, nước mía, khổ qua, nước dừa, dứa.... lên google search thêm, rán nhịn vì con yêu nhé mn
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

3 tháng đầu e mang thai cũng có ăn được gì đâu. Nôn khan suốt phải hết 3 tháng mới giảm được. Tuy nhiên cũng có người nôn đến lúc đẻ luôn.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E tập 1 dc 10w3n rồi ạ cũng hồi hộp chờ đến 12w để đi siêu âm xem con khỏe mạnh k wa" Lúc 6w e ốm ngén ghê lắm k ăn uống dc gì luôn ý, ngửi mùi gì cũng khó chịu nôn ói hết,lại còn đau bụng về đêm không ngủ dc đi wc liên tục.hjx hjx... Giờ thì đỡ rồi ạ,ăn được rồi hay đói nữa vì e uống thuốc nam và cứ đau bụng là e uống nước củ gai or nướng củ gai ăn xong uống cốc nước ấm là e lại khỏi,k phải nói như thuốc tiên ý đau bụng tái mặt mày mà khỏi xong đi ngủ bt.Mong con yêu khỏe mạnh
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangnguyen4 Xem bài viết
    E tập 1 dc 10w3n rồi ạ cũng hồi hộp chờ đến 12w để đi siêu âm xem con khỏe mạnh k wa" Lúc 6w e ốm ngén ghê lắm k ăn uống dc gì luôn ý, ngửi mùi gì cũng khó chịu nôn ói hết,lại còn đau bụng về đêm không ngủ dc đi wc liên tục.hjx hjx... Giờ thì đỡ rồi ạ,ăn được rồi hay đói nữa vì e uống thuốc nam và cứ đau bụng là e uống nước củ gai or nướng củ gai ăn xong uống cốc nước ấm là e lại khỏi,k phải nói như thuốc tiên ý đau bụng tái mặt mày mà khỏi xong đi ngủ bt.Mong con yêu khỏe mạnh
    có uống vitamin gì không bạn?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đầu tiên đi khám bsi bảo mình uống Procare mình mua về uống dc đâu mấy viên thì chị mình làm điều dưỡng bảo không nên uống Procare trong giai đoạn này vì nó là viên uống tổng hợp có cả Fe,Ca, vitamin,...thời gian này chỉ bổ sung Fe tuần t16 đi khám thì thử triptest và máu xem thiếu canxi và sắt k lúc đó là bổ sung canxi nên mình lại mua sắt về uống dạng vỉ viên,bn mua thì bảo hiệu bán cho loại Fe uống k bị táo bón ý Bây giờ mình có uống sắt và sữa bầu(ngày 2 ly) mình cứ phòng bị táo nên ngày ăn 1 quả chuối,uống 1 ly nước cam.Mình thì Không kiêng gì nhiều đâu,đọc trên mạng nhiều ý kiến trái chiều lắm các mẹ ak nên cứ về hỏi mẹ vs chị là okei.Thấy kiêng ăn đồ nóng như ớt,gừng,nhãn,rau ngót,khẩu qua,đu đủ xanh,...k nhớ nữa.Nhưng thịt chó thì mình chén tất vì tùy theo cơ địa của mỗi ng khác nhau mình thấy ăn thịt chó k bị sao nên chén.
    • 80 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình bầu lần 2, baby sang tuần thứ 9. Người lúc nào cũng vật vờ, buồn nôn và buồn ngủ. Sợ mùi đồ ăn. Miệng lúc nào cũng nhạt nhẽo nên mình toàn ăn mía.
    Cầm tay nhau, cả nhà ta cùng đi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6