TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu làm điều này mỗi ngày, giúp con sinh ra thông minh lanh lợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 565 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Chị cũng ko thích ăn vặt, cơ mà miệng cứ lạt lạt sao ấy, nếu để món gì gần chổ ngồi cũng bóc ăn liên tục, mặc dù ko thèm nhưng do miệng lạt nhách lúc nào cũng muốn có cái gì đó cho vào mồm, cơ mà ko ăn vặt mấy nên ko mập ra mặc dù tăng cũng hơn chục cân í.
    Em đi làm là mang theo sữa bầu Dielac Mama Gold pha 1 ly để vừa làm, lại vừa nhấm nháp ly sữa ấm, cảm giác sảng khoái gì đâu ấy chị. Mang theo 1 ít hạt để buồn miệng ngồi nhai nữa. Được cái sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh, nên em cũng không tăng kg mấy, nhìn vẫn gọn gàng lắm.
    Yêu Trúc Phong của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,097 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Em đi làm là mang theo sữa bầu Dielac Mama Gold pha 1 ly để vừa làm, lại vừa nhấm nháp ly sữa ấm, cảm giác sảng khoái gì đâu ấy chị. Mang theo 1 ít hạt để buồn miệng ngồi nhai nữa. Được cái sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh, nên em cũng không tăng kg mấy, nhìn vẫn gọn gàng lắm.
    Em cũng giống chị, đi làm mang sữa bầu Dielac Mama Gold theo uống giờ nghỉ trưa, 1 ly sữa ấm giúp tinh thần sảng khoái hơn hẳn. Mà sữa hương vani, thơm ngon, dễ uống cực kỳ nữa. Em thích sữa Dielac Mama Gold ở chỗ giảm đi chất béo, nên sữa không béo quá, dễ uống, vẫn đầy đủ các dưỡng chất cho bé, mà mẹ lại không bị tăng kg. Vinamilk tâm lý với các mẹ bầu quá trời luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 246 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giảm nghén em thấy tốt nhất là gừng luôn ấy, hồi mấy tháng đầu nghén quá em toàn nhấm nháp trà gừng để bớt cảm giác khó chịu, cảm thấy ổn lắm luôn ấy chị. Chia nhỏ các bữa ăn ra, mỗi lần ăn 1 ít cho đỡ cảm giác buồn ói nữa. Uống nhiều nước 1 ngày (em toàn cho 2 chai 1 lít vào tủ mát để khát là uống hết trong 1 ngày), em áp dụng thấy đỡ nghén, chứ cảm giác nghén ngẩm đúng khó chịu không tả được luôn ấy ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Để giảm nghén thì mẹ có thể uống tí trà gừng hoặc ngậm kẹo gừng, chia bữa ăn nhỏ ra , cho vài món tủ trong túi xách để nhâm nhi...cũng hiệu quả lắm ấy. Ráng đến tháng thứ 4 là đỡ
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 961 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghe nói trong quá trình mang thai mẹ cho bé nghe các bản nhạc giao hưởng êm dịu, nhẹ nhàng rất tốt cho sự phát triển trí não của bé luôn đó các chị. Bố trò chuyện cùng bé mỗi ngày cũng là 1 cách tăng tình cảm gắn kết của ba và con, kích thích trí não cho bé. Cho bé nghe nhạc, các mẹ có thể dùng tai nghe dùng cho bà bầu, hay mở nhạc bằng loa với âm lượng vừa phải. Bé nhà em mấy hôm nay tối lại mẹ cho nghe nhạc trước giờ đi ngủ của mẹ, bé cứ nhào lộn nhẹ nhàng trong bụng mẹ yêu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,097 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Em nghe nói trong quá trình mang thai mẹ cho bé nghe các bản nhạc giao hưởng êm dịu, nhẹ nhàng rất tốt cho sự phát triển trí não của bé luôn đó các chị. Bố trò chuyện cùng bé mỗi ngày cũng là 1 cách tăng tình cảm gắn kết của ba và con, kích thích trí não cho bé. Cho bé nghe nhạc, các mẹ có thể dùng tai nghe dùng cho bà bầu, hay mở nhạc bằng loa với âm lượng vừa phải. Bé nhà em mấy hôm nay tối lại mẹ cho nghe nhạc trước giờ đi ngủ của mẹ, bé cứ nhào lộn nhẹ nhàng trong bụng mẹ yêu lắm.
    Em cũng cho bé nghe nhạc mỗi ngày, nghe các bản giao hưởng của Beethoven, em mua loại tai nghe chuyên dành cho bà bầu trong shop đồ em bé ấy. Bé nhà em nghe lâu lâu lại đạp nhẹ bụng mẹ 1 cái. Thêm vào đó em uống sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày trước khi đi ngủ 1 ly sữa ấm nữa, giúp ngủ ngon, mà sữa còn bổ sung thêm 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ nữa.
    • 565 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Để con thông minh từ trong bụng mẹ, cần hạn chế không sử dụng bia, rượu, các chất kích thích, tránh xa khói thuốc lá, thủy ngân ra nữa đó các chị. Ăn uống đầy đủ dưỡng chất, kết hợp uống sữa bầu để bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho bé nữa. Các loại hạt là nguồn thực phẩm chứa chất béo bão hòa đơn và vitamin E đặc biệt có lợi cho việc bảo vệ não bộ thai nhi khỏi các bệnh thoái hóa như Alzheimer. Quả óc chó hay hạnh nhân, hồ đào… đều chứa lượng omega-3 lớn sẽ giúp não và mắt thai nhi phát triển hoàn thiện thật tốt nữa.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • 961 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Để con thông minh từ trong bụng mẹ, cần hạn chế không sử dụng bia, rượu, các chất kích thích, tránh xa khói thuốc lá, thủy ngân ra nữa đó các chị. Ăn uống đầy đủ dưỡng chất, kết hợp uống sữa bầu để bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho bé nữa. Các loại hạt là nguồn thực phẩm chứa chất béo bão hòa đơn và vitamin E đặc biệt có lợi cho việc bảo vệ não bộ thai nhi khỏi các bệnh thoái hóa như Alzheimer. Quả óc chó hay hạnh nhân, hồ đào… đều chứa lượng omega-3 lớn sẽ giúp não và mắt thai nhi phát triển hoàn thiện thật tốt nữa.
    Em hay ăn hạt óc chó với mắc ca lắm, mua mang theo đi làm, buồn miệng lại nhâm nhi, hóa ra lại tốt cho trí não của bé. Hihi. Sữa bầu là 1 nguồn dưỡng chất rất tốt để tăng cường trí não cho thai nhi, như sữa bầu Dielac Mama Gold em đang uống bổ sung thêm 30% DHA nên giúp phát triển trí não cho bé tốt, bổ sung thêm I-ốt, Cholin nữa.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hihi không biết có đc như chủ top nói k
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tks thông tin của cm nhìu ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6