TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu làm điều này mỗi ngày, giúp con sinh ra thông minh lanh lợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Chả biết các mẹ cho con nghe nhạc gì chứ ngày mình bầu 2 đứa thì chỉ thích nghe nhạc đỏ với hòa tấu guitar thui, cứ mở nhạc lên cả mẹ cả con ngủ ngon lành. hihihih
    hi..mình lại nghe nhạc thiếu nhi như bé xuân mai, bé Bảo An..hii..nghe dễ thương và vui vui í. Lâu lâu mình cũng nghe hòa tấu nữa. Ngoài ra ông xã cũng hay thích xoa nhẹ bụng và nói chuyện với con nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Có tai nghe chuyên dùng thì tốt, còn không thì bật lên cho hai mẹ con cùng nghe cũng được mẹ nó ơi! Mình mua tai nghe chuyên dùng xong để quên ở nhà bà ngoại, về nhà mình nghe bình thường như vẫn nghe. Mình chia theo từng loại nhạc. Ví dụ buổi sáng mình bật nhạc có tiếng chuông gió, tiếng chim hót để con làm quen với âm thanh ngày mới. Đến giờ ngủ mình sẽ mở nhạc có tiếng nước róc rách chảy chẳng hạn. Đến khi sinh con ra, con quen với những giai điệu đó luôn. Muốn con thức hay ngủ mình chỉ cần bât nhạc như hồi còn mang thai là được à. Chuyện bổ sung dưỡng chất cũng quan trọng không kém trong giai đoạn mang thai con. Dielac Mama Gold là sữa được tính toán đầy đủ và cân đối hàm lượng các chất dinh dưỡng của các chuyên gia quốc tế mà giá rất Viêt Nam nên nhiều mẹ bầu mê lắm.
    Nhạc cho bà bầu giờ nhiều giai đoạn lắm, tuổi thai giai đoạn nào là nhạc đó nha, mình cũng thích nghe nhạc dành cho bà bầu nhất là những bản nhạc ko lời lúc bé 7 tháng, nghe đi nghe lại hoài ko chán cho nên giờ sinh Su rồi ẻm cùng ghiền như mẹ luôn hihi.
    Uh đúng là còn về dưỡng chất cho mẹ bầu và thai nhi rất quan trọng nữa đó các mẹ, vì vậy mà mình vẫn phải cố gắn ăn uống đầy đủ chất và uống sữa, nói tới sữa thì mình dùng được một loại duy nhất đó là sữa Dielac Mama Gold mà thôi.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Mình nghe bác sĩ nói nếu nghe một điệu nhạc nào đó thường xuyên thì khi con sinh ra mỗi lầ con khóc hay khó chịu thì mở điệu nhạc quen thuộc đó cho bé nghe thì bé sẽ không khóc nữa, diều đó chứng tỏ bé đã biết nghe và cảm nhận từ trong bụng mẹ...thật kỳ diệu mẹ nó nhỉ. do đó việc phát triển trí não của con trong bụng mẹ rất quan trọng, mình nghe noi trong sữa bầu Dielac Mama Gold có chứ rất nhiều DHA giúp trí não bé thông minh ạ
    Chính xác đó mẹ nó, mình đây là một minh chứng, nhóc mình lúc bầu mình cho nghe một điệu nhạc đó, hầu như là mình thích nên nghe cũng hơi nhiều, thế nên sau khi sinh ảnh ra, mỗi khi quấy ngủ là khóc, anh này có tật quấy ngủ khóc dữ lắm, mẹ có chiêu liền mở bài nhạc mà hồi bầu mẹ hay cho nghé á, mở lên ảnh lim dim xíu ngủ ngon lành, nên nhà mình giờ toàn nhạc êm dịu cũng dễ chịu lắm.

• 652 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Nhạc cho bà bầu giờ nhiều giai đoạn lắm, tuổi thai giai đoạn nào là nhạc đó nha, mình cũng thích nghe nhạc dành cho bà bầu nhất là những bản nhạc ko lời lúc bé 7 tháng, nghe đi nghe lại hoài ko chán cho nên giờ sinh Su rồi ẻm cùng ghiền như mẹ luôn hihi.
    Uh đúng là còn về dưỡng chất cho mẹ bầu và thai nhi rất quan trọng nữa đó các mẹ, vì vậy mà mình vẫn phải cố gắn ăn uống đầy đủ chất và uống sữa, nói tới sữa thì mình dùng được một loại duy nhất đó là sữa Dielac Mama Gold mà thôi.
    Ôi, lại còn thai nhi giai đoạn nào thì nghe nhạc loại đó nữa hả mẹ nó? Mình chỉ nghe đúng nhạc Mozart for baby thôi ý. Nghe nhạc này cũng dễ ngủ nữa, mình cứ hẹn giờ nhạc 1h thế là nghe được 1 lúc là ngủ luôn ^^. Đa phần ai đã hợp sữa gì rồi thì cũng chỉ dùng 1 loại thôi. Dùng 2 loại sợ còn bị đánh nhau nữa ý. Mình cũng dùng Dielac mama Gold, đổi qua vài loại mới ưng được sữa Dielac đấy. Giá rẻ hơn mấy loại trước mình thử mà vị thì dễ uống, con tăng cân, phát triển đều, mình cũng không bị tăng quá nhiều cân nữa.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nghe nói cho con nghe nhạc classic , bethoven giúp con thông minh hơn đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Ôi, lại còn thai nhi giai đoạn nào thì nghe nhạc loại đó nữa hả mẹ nó? Mình chỉ nghe đúng nhạc Mozart for baby thôi ý. Nghe nhạc này cũng dễ ngủ nữa, mình cứ hẹn giờ nhạc 1h thế là nghe được 1 lúc là ngủ luôn ^^. Đa phần ai đã hợp sữa gì rồi thì cũng chỉ dùng 1 loại thôi. Dùng 2 loại sợ còn bị đánh nhau nữa ý. Mình cũng dùng Dielac mama Gold, đổi qua vài loại mới ưng được sữa Dielac đấy. Giá rẻ hơn mấy loại trước mình thử mà vị thì dễ uống, con tăng cân, phát triển đều, mình cũng không bị tăng quá nhiều cân nữa.
    Đúng là nhạc cho bà bầu có từng tháng mà thai nhi cảm nhận đó nha. Lúc bầu mình cho con nghe từng loại nhạc khác nhau, mỗi giai đoạn con cảm nhận khác nhau nên mình chọn nhiều dòng, tuy nhiên dòng nhạc Mozart thì thông dụng nghe dễ chịu hơn.
    Còn bầu thì ngoài ăn uống ra mình cũng bồi thêm sữa bầu vì đa phần bầu thường tiêu hao nhiều năng lượng cũng như dưỡng chất để cung cấp thêm cho thai nhi nữa chứ. UỐng được sữa Dielac mama Gold và cảm nhận rằng vị rất dễ uống mà xem qua rất nhiều dưỡng chất đó chứ.
    • 1,251 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Gene thông minh cũng có di truyền. Nhưng làm sao để kích hoạt gene hoạt động hết cỡ các mẹ có biết không? Ngoài những điều chủ top đề cập (nghe nhạc, đọc sách, nói chuyện cùng con, tắm nắng) thì việc bổ sung DHA, dưỡng chất cần thiết nhất để phát triển trí thông minh là điều rất quan trọng. Mình bổ sung DHA bằng cách uống Dielac Mama Gold mỗi ngày 2 lần sáng và tối. Mình chọn Dielac Mama Gold vì tăng thêm 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Sữa có hương vani thơm ngon dễ uống lắm đó.
    Mình cũng mơ hồ về mấy cái dưỡng chất đấy lắm. Chả có một chuẩn mực như thế nào để biết là con thông minh vượt trội hay không do lúc nào bố mẹ cũng thấy con mình là thông minh nhất rồi. Bổ sung bao nhiêu là đủ nữa? Mình chỉ mong con khỏe mạnh, không ốm đau bệnh tật là được rồi. ^^
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là bầu thì nên bồi bổ nhiều hơn lúc bình thường các mẹ à, chứ nói để cung cấp cho đủ thì ko biết như thế nào gọi là đủ, cứ ăn uống các chất mà mẹ cảm thấy là tốt cho cả mẹ và con. Bổ sung sữa và các loại Vitamin vì bầu cần cung cấp gấp nhiều lần so với lúc chưa bầu là được, với mình cũng được BS kê thêm can xi, sắt thuốc bổ các loại nữa mà.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    hi..mình lại nghe nhạc thiếu nhi như bé xuân mai, bé Bảo An..hii..nghe dễ thương và vui vui í. Lâu lâu mình cũng nghe hòa tấu nữa. Ngoài ra ông xã cũng hay thích xoa nhẹ bụng và nói chuyện với con nữa
    Thai giáo hình như không có đoạn nghe nhạc Xuân Mai hihi. Chắc tại em cũng k thích giọng XM lắm, một phần do thấy bé bị bố mẹ "dú ép" sớm quá.
    Nhưng mà nghe nhạc em nghe nói không nên nghe nhạc Beethoven, mà nên nghe Mozart; vì B bị một dạng tự kỷ, ông sống khép kín, nên nhạc của ông thường có chút u ám, có sắc thái gì đó mà có tác dụng hơi không tốt cho các con ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Thai giáo hình như không có đoạn nghe nhạc Xuân Mai hihi. Chắc tại em cũng k thích giọng XM lắm, một phần do thấy bé bị bố mẹ "dú ép" sớm quá.
    Nhưng mà nghe nhạc em nghe nói không nên nghe nhạc Beethoven, mà nên nghe Mozart; vì B bị một dạng tự kỷ, ông sống khép kín, nên nhạc của ông thường có chút u ám, có sắc thái gì đó mà có tác dụng hơi không tốt cho các con ý
    Tùy vào sở thích nghe nhạc của mẹ nữa, mẹ phải thật thư giãn để bé cũng cảm thụ âm nhạc tốt hơn. Chứ ko nên ép phải nghe 1 loại nhạc mà bản thân ko thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa pha một cốc sữa Dielac Mama Gold, vừa thưởng thức âm nhạc, tối nào cũng thế, thú vị lắm đó các mom ơi.
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Nói chung là bầu thì nên bồi bổ nhiều hơn lúc bình thường các mẹ à, chứ nói để cung cấp cho đủ thì ko biết như thế nào gọi là đủ, cứ ăn uống các chất mà mẹ cảm thấy là tốt cho cả mẹ và con. Bổ sung sữa và các loại Vitamin vì bầu cần cung cấp gấp nhiều lần so với lúc chưa bầu là được, với mình cũng được BS kê thêm can xi, sắt thuốc bổ các loại nữa mà.
    Nếu bổ sung các vitamin, sữa bầu như Dielac Mama Gold từ sớm, có thể trước khi mang thai thì rất tốt nhé các mẹ ơi. Sẽ không bị thiếu hụt chất, con phát triển khỏe mạnh và thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi phải kèm thêm 1 mục không thể thiếu để thấy thú vị hơn nữa đó là vào Forum tám chuyện với các mẹ, chia sẻ kinh nghiệm bầu bí cùng nhau để mẹ khỏe con thôn gminh nữa chứ nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Vừa pha một cốc sữa Dielac Mama Gold, vừa thưởng thức âm nhạc, tối nào cũng thế, thú vị lắm đó các mom ơi.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Nhà em cũng dùng sữa bà bầu dielac mama gold này chị ạ. Em uống nhiều loại, nhưng đến loại này mới thấy con tăng kg theo ý muốn nên gắn bó luôn, ko có ý định thay đổi nữa. Trộm vía, con cũng lanh, không đến nỗi tụt hậu :P
    Nhiều mẹ dùng dielac mama gold mà. Nói chung là hàng Việt Nam chất lượng cao, được nhiêuf mẹ Việt tin dùng. Lại còn rẻ mà chất lượng thì cũng vẫn đảm bảo cho bé có nguồn DHA dồi dào. Mẹ nào cũng quan tâm nhất đến phần này đúng không ạ.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Đúng là thông minh và phát triển trí não là vẫn đề mẹ nào cũng quan tâm nhỉ. Mình thì ngoài việc đó ra, mình còn lo, con sinh ra có khoẻ mạnh hay không nên vitamin cũng là vi chất dinh dưỡng cần quan tâm hàng đầu không kém DHA đâu ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Tất nhiên rồi ạ. Ai cũng muốn con mình sinh ra khoẻ mạnh. CHứ nuôi con thì biết rồi. Con cần có sức khoẻ thì mới nhàn. chứ nay con viện này, mai tha con viện khác, nói chung thật sự là vô cùng khó khăn vất vả cho mẹ có con mọn. Mình nhớ mãi, sau 2 năm cai sữa con mình mới có giấc ngủ ngon, đấy là con mình còn ít ốm
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Mèn, có cần bắc ghế ra balcon ngắm mây trời luôn không chế :P
    Quậy ly sữa xong thong thả ngồi nghe nhạc, đọc sách đồ, chắc con trong bụng cũng thích lắm luôn á!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Tùy vào sở thích nghe nhạc của mẹ nữa, mẹ phải thật thư giãn để bé cũng cảm thụ âm nhạc tốt hơn. Chứ ko nên ép phải nghe 1 loại nhạc mà bản thân ko thích.
    Chời ơi, như các mẹ bầu VN chắc hiếm lắm mới có 1 mẹ thích nhạc Mozart này kia đồ á. Em thấy có cái tai nghe cho em bé nghe thôi đó, mẹ không cần nghe đó. HIhi, em cho con nghe vậy chứ kêu em ôm ly Dielac Mama mà ngồi nghe nhạc giao hưởng thính phòng là em gục trước khi uống xong ly sữa á nha hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Chời ơi, như các mẹ bầu VN chắc hiếm lắm mới có 1 mẹ thích nhạc Mozart này kia đồ á. Em thấy có cái tai nghe cho em bé nghe thôi đó, mẹ không cần nghe đó. HIhi, em cho con nghe vậy chứ kêu em ôm ly Dielac Mama mà ngồi nghe nhạc giao hưởng thính phòng là em gục trước khi uống xong ly sữa á nha hihi
    Giao hưởng thính phòng kích thích trí não con hơn đó nha! Ráng nghe đi. Hông ngồi được thì nằm, rồi ngủ kệ mẹ, con nghe kệ con, hihihi.

Mình thích nhất vào buổi tối, khi cả nhà quây quần bên nhau. Ba sẽ hỏi thăm hôm nay con ở nhà với mẹ có ngoan không? Có làm mẹ đau không? Ba sẽ lấy một cuốn truyện ngắn ngắn ra đọc với giọng to và rõ ràng nhưng không kém phần trìu mến. Một tay cầm sách, 1 tay xoa xoa vào bụng mẹ. Thế nào ba cũng sẽ bị con đạp cho vài nhát. Đọc truyện xong ba đi pha sữa. Uống sữa xong là mẹ ngáp ngủ rồi hờ hờ hờ. Ba đắp mềm cho mẹ, xong ngó qua coi còn sữa đủ cho mẹ uống bao lâu nữa để ba đi mua. Có nhà ai giống vậy không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Mình nói nhé! Ví dụ ba mẹ thích heavy metal rock mà bắt nghe dân ca, giao hưởng với thính phòng thì có chịu không? Trước hết là nghe nhạc nào mình thích ấy! Mình nghe con cũng nghe. Vừa cho con nghe vừa ươm mầm trí thông minh và tình yêu âm nhạc cho con luôn. Cháu mình được nghe nhạc từ hồi trong bụng, cộng với mẹ ẻm chăm trò chuyện, đọc sách, thai giáo kỹ lưỡng giờ thông minh lắm. Nghe 1 đoạn nhạc là có thể đánh đàn lại được luôn. Trong khi ẻm chỉ dự thính lớp học đàn của chị ẻm thôi à. Cô giáo khen lắm!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6