TIN TÀI TRỢ.

Mang thai thì nên uống sữa gì để mẹ khỏe và sinh con thông minh ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,329 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold không chỉ dễ uống mà còn đảm bảo đủ dinh dưỡng cho các mẹ bầu và em bé trong bụng đó ạ. Sữa giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung DHA, axit folic, 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh
    Ui, mình dùng vì thấy con và mẹ đều tăng cân vừa trong chuẩn, các chỉ số khi xét nghiệm tốt chứ thực sự cũng không biết cơ thể mình hấp thụ dưỡng chất từ sữa với thực phẩm là bao nhiêu nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Cái cảm giác lần đầu tiên cảm nhận được có con trong bụng, con máy, con đạp rồi con lộn vòng trong bụng, mẹ cảm nhận được hết. Hễ khi nào mẹ nằm nghỉ ngơi là con quậy quá trời luôn, mẹ còn quay lai cảnh con đạp trong bụng nữa nè, trông vui và hạnh phúc lắm. Hành trình 9 tháng 10 ngày mang thai không đơn giản tẹo nào nhưng đó là khoảnh khắc không thể nào quên. Các mẹ bầu làm sao cố gắng uống sữa bầu trong những ngày này nhé, rất cần thiết và rất tốt cho cả mẹ và con.
    Em còn quay clip khi mà con máy, rồi nói chuyện với con và con đạp vào thành bụng cứ phồng lên, rồi lại xuống coi mà vui lắm luôn, lưu lại làm kỉ niệm để sau con lớn cho con xem lại, lúc mang thai là mọi khoảnh khắc hạnh phúc đều được lưu giữ hết vì phụ nữ chúng mình cũng chỉ sinh nở với em 2 lần thôi ạ.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Chỉ số cân nặng tăng tầm 12kg em thấy là đẹp nhất đấy. Hồi em thì tăng có 9kg thôi mà em sinh bé hơn 3kg nên về dáng cũng nhanh lắm. Mỗi tội ai cũng qưở em bầu bì còn giữ dáng mà kỹ thực em có giữ dáng gì đâu. Ngày ăn đủ 3 bữa, hoa quả bánh trái ăn vặt cả ngày, 2 lý sữa bầu mỗi ngày. Bình quân tháng 4 hộp sữa bầu rồi còn gì nữa.
    do cơ địa của mỗi người nên mẹ ăn được nhiều mà không có tăng nhiều cân là như thế? Mình cũng chỉ tăng 12kg thôi sau sinh tập 1 về cân nặng khi mà chưa bầu đó, vì mình nhiều ối, lúc mang thai bụng to lắm ai cũng nói nhìn như thai đôi ấy, nhưng may mà mẹ không có bự vì cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold nên chất béo không có nhiều giúp mình giữ dáng
    • 2,707 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Vụ ăn trứng ngỗng để con thông minh em cũng từng nghe nhiều người nói qua nhưng em không tin lắm các mẹ ạ, em thì theo khoa học mà làm thôi, lựa chọn thực phẩm giàu DHA, sắt,...sữa bầu thì em thấy có sữa Dielac Mama Gold là hàm lượng sắt và DHA rất cao, các mẹ nên chọn uống để giúp con thông minh ngay từ trong bụng mẹ.
    Mình chưa ăn một quả trứng ngỗng, đà điểu nào trong suốt quá trình bầu. Trứng gà thì ăn được chứ nhìn quả trứng ngỗng, đà điểu to kinh khủng như vậy thì ăn xong chắc sợ trứng luôn mất. 3 bữa chính mình ăn nhiều hơn bình thường khoảng 10-15% lượng ăn, thêm 2 ly sữa Dielac Mama Gold và 2 bữa phụ gồm hoa quả, cháo hoặc là bánh mỳ. Mình thấy ăn như vậy là đầy đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    do cơ địa của mỗi người nên mẹ ăn được nhiều mà không có tăng nhiều cân là như thế? Mình cũng chỉ tăng 12kg thôi sau sinh tập 1 về cân nặng khi mà chưa bầu đó, vì mình nhiều ối, lúc mang thai bụng to lắm ai cũng nói nhìn như thai đôi ấy, nhưng may mà mẹ không có bự vì cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold nên chất béo không có nhiều giúp mình giữ dáng
    Ngưỡng mộ mẹ nó thế! Mình sau khi đẻ thì dù có cố giảm cân kiểu gì thì đến giờ vẫn nặng hơn hồi chưa đẻ từ 2-3kg. Mong về form cũ mà khó quá. Chắc cũng dạng người nữa chứ mình cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold và bổ sung thêm thực phẩm, cả kì bầu cung tăng 13kg thôi đấy.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 271 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Mình chưa ăn một quả trứng ngỗng, đà điểu nào trong suốt quá trình bầu. Trứng gà thì ăn được chứ nhìn quả trứng ngỗng, đà điểu to kinh khủng như vậy thì ăn xong chắc sợ trứng luôn mất. 3 bữa chính mình ăn nhiều hơn bình thường khoảng 10-15% lượng ăn, thêm 2 ly sữa Dielac Mama Gold và 2 bữa phụ gồm hoa quả, cháo hoặc là bánh mỳ. Mình thấy ăn như vậy là đầy đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con rồi.
    Mình thì ăn trứng ngỗng rồi. Do mẹ đẻ mình mua xong bắt mình ăn, ăn hết 1 quả đó 1 lúc ý mẹ nó ạ. Mình ăn xong mà chỉ muốn nôn thì quá to và sợ trứng mất 1 thời gian. Lượng ăn khi bầu của mình cũng gần giống như mẹ nó, cũng là 2 ly sữa Dielac Mama Gold/ngày nhưng các bữa ăn thì mỉnh chỉ tăng lượng thức ăn chứ lượng cơm thì mình vẫn giữ nguyên. Ăn tinh bột rất dễ béo mẹ nó ah.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khoái nhất là uống sữa bầu Dielac Mama Gold mà không bị mập vào mẹ, chỉ bổ sung chất cần thiết cho mẹ khỏe và cho con phát triển tốt nên sau sinh nhiều mẹ về form nhanh lắm. Mình cũng hy vọng sau sinh sẽ về được body ngày xưa, hihi
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Ngưỡng mộ mẹ nó thế! Mình sau khi đẻ thì dù có cố giảm cân kiểu gì thì đến giờ vẫn nặng hơn hồi chưa đẻ từ 2-3kg. Mong về form cũ mà khó quá. Chắc cũng dạng người nữa chứ mình cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold và bổ sung thêm thực phẩm, cả kì bầu cung tăng 13kg thôi đấy.
    Sau sinh chỉ tăng lên 2-3 kg là không nhiều đâu mẹ, do bụng mình to hơn thôi, mà mình thấy tròn lên xíu lại đẹp á. Mà mẹ có cho con bú không? nếu có thì tăng vậy là đúng rồi. Mình hồi sinh xong cũng tăng lên 3kg, cho con vú mẹ hoàn toàn và mỗi ngày cũng vẫn 2 ly Dielac mama gold. Nhờ còn uống sữa bầu nên nguồn sữa mẹ của mình dù đi làm cũng không bị mất sữa đi. Vắt sữa ra còn đục lắm nhe, mấy chị trong chổ làm cứ khen mãi. Mình cho bé uống sữa mẹ như thế đến 14th mới thôi.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Mình thì ăn trứng ngỗng rồi. Do mẹ đẻ mình mua xong bắt mình ăn, ăn hết 1 quả đó 1 lúc ý mẹ nó ạ. Mình ăn xong mà chỉ muốn nôn thì quá to và sợ trứng mất 1 thời gian. Lượng ăn khi bầu của mình cũng gần giống như mẹ nó, cũng là 2 ly sữa Dielac Mama Gold/ngày nhưng các bữa ăn thì mỉnh chỉ tăng lượng thức ăn chứ lượng cơm thì mình vẫn giữ nguyên. Ăn tinh bột rất dễ béo mẹ nó ah.
    Mình sinh 2 bé rồi mà cũng k biết mùi vị trứng ngỗng nó ra làm sao cơ, mình thấy trứng quá to đã thấy sợ lắm rồi, mẹ nó siêu thật đấy. Mình chẳng biết ăn xong con có thông minh k nhưng nghĩ ăn đã thấy ớn rồi nên chẳng ăn, chỉ co ăn thức ăn hàng ngày và bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nữa thôi. Thế mà cũng vào con hết đấy mẹ nó ạ.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Khoái nhất là uống sữa bầu Dielac Mama Gold mà không bị mập vào mẹ, chỉ bổ sung chất cần thiết cho mẹ khỏe và cho con phát triển tốt nên sau sinh nhiều mẹ về form nhanh lắm. Mình cũng hy vọng sau sinh sẽ về được body ngày xưa, hihi
    Riêng tớ thấy khó lắm. Từ khi bầu đã ăn nhiều hơn bình thường, dạ dày to ra rồi nên cứ quen theo cữ ăn đó nên chả giảm được mấy cân cả. Mình thấy các mẹ sinh xong về fỏm mà thấy thèm quá kia. Đấy là lúc bầu mình đã uống Dielac Mama Gold và ăn cũng không nhiều lắm rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,164 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mình sinh 2 bé rồi mà cũng k biết mùi vị trứng ngỗng nó ra làm sao cơ, mình thấy trứng quá to đã thấy sợ lắm rồi, mẹ nó siêu thật đấy. Mình chẳng biết ăn xong con có thông minh k nhưng nghĩ ăn đã thấy ớn rồi nên chẳng ăn, chỉ co ăn thức ăn hàng ngày và bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nữa thôi. Thế mà cũng vào con hết đấy mẹ nó ạ.
    Lúc bầu mình được ở quê gửi lên cho mấy qả trứng ngỗng. Trứng ngỗng còn bé chứ trứng đà điểu thì to lắm lắm luôn ý mẹ nó ạ. Trứng thì không để được qua đêm nên mình luộc 1 quả ăn thành 2 bữa. Mình cũng thích ăn trứng nên ăn cũng không thấy ngán lắm. Mình thường không thích sữa nên khi bầu phải uống sữa bầu cũng hơi sợ. May là Dielac Mama Gold cũng không khó uống như mình tưởng. Đến tháng thứ 3 mình mới uống. Đẻ xong là mình dừng luôn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 303 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Lúc bầu mình được ở quê gửi lên cho mấy qả trứng ngỗng. Trứng ngỗng còn bé chứ trứng đà điểu thì to lắm lắm luôn ý mẹ nó ạ. Trứng thì không để được qua đêm nên mình luộc 1 quả ăn thành 2 bữa. Mình cũng thích ăn trứng nên ăn cũng không thấy ngán lắm. Mình thường không thích sữa nên khi bầu phải uống sữa bầu cũng hơi sợ. May là Dielac Mama Gold cũng không khó uống như mình tưởng. Đến tháng thứ 3 mình mới uống. Đẻ xong là mình dừng luôn.
    Em nhìn thấy quả trứng ngỗng là đã ngán tận cổ vì nó to quá nhưng mẹ chồng mua về luộc sẵn rồi nên đành cố nuốt. bà cứ bảo ăn trứng ngỗng con nó mới thông minh, ngày xưa bầu bà còn ăn 3, 4 quả. Em ăn cho bà vui thôi chứ cũng không tin lắm, vẫn cứ phải ăn uống đủ chất, tìm chọn những thực phẩm giàu DHA, sắt để tốt cho sự phát triển trí não của con.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Em nhìn thấy quả trứng ngỗng là đã ngán tận cổ vì nó to quá nhưng mẹ chồng mua về luộc sẵn rồi nên đành cố nuốt. bà cứ bảo ăn trứng ngỗng con nó mới thông minh, ngày xưa bầu bà còn ăn 3, 4 quả. Em ăn cho bà vui thôi chứ cũng không tin lắm, vẫn cứ phải ăn uống đủ chất, tìm chọn những thực phẩm giàu DHA, sắt để tốt cho sự phát triển trí não của con.
    Mẹ chồng nàng quan tâm như vậy là sướng rồi, những kinh nghiệm dân gian mình áp dụng nếu có không đúng cũng không ảnh hưởng gì nhiều đâu ạ. Ngoài ra mẹ ăn uống đầy đủ, nên chọn loại sữa bầu có nhiều DHA thì con sẽ thông minh, nhanh nhẹn ngay thôi
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mẹ chồng nàng quan tâm như vậy là sướng rồi, những kinh nghiệm dân gian mình áp dụng nếu có không đúng cũng không ảnh hưởng gì nhiều đâu ạ. Ngoài ra mẹ ăn uống đầy đủ, nên chọn loại sữa bầu có nhiều DHA thì con sẽ thông minh, nhanh nhẹn ngay thôi
    Sữa bầu có nhiều loại nhưng e thấy sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk là có hàm lượng DHA vượt trội, giàu sắt, vitamin, axit folic không những mẹ khỏe mà còn rất tốt cho sự phát triển não bộ của con nữa nên được rất nhiều mẹ tin dùng.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bầu ăn nhiều nhưng không ăn nhiều đồ ngọt, không ăn nhiều tinh bột thì cũng không lo tăng cân đâu. Mẹ cứ đảm bảo ăn uống cân bằng các nhóm chất, bổ sung đủ vitamin và các khoáng chất cần thiết cho mẹ và bé khi mang thai là được. Mà mẹ nó uống Dielac Mama gold là chuẩn nhất rồi. Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ sắt, canxi, vitamin D, DHA tốt cho phát triển trí não của thai nhi nữa.
    • 2,186 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mẹ bầu ăn nhiều nhưng không ăn nhiều đồ ngọt, không ăn nhiều tinh bột thì cũng không lo tăng cân đâu. Mẹ cứ đảm bảo ăn uống cân bằng các nhóm chất, bổ sung đủ vitamin và các khoáng chất cần thiết cho mẹ và bé khi mang thai là được. Mà mẹ nó uống Dielac Mama gold là chuẩn nhất rồi. Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ sắt, canxi, vitamin D, DHA tốt cho phát triển trí não của thai nhi nữa.
    Mẹ nó ơi! Không phải sữa bầu Dielac Mama Gold cung cấp đủ tất cả các dưỡng chất cần thiết cho mẹ và thai nhi đâu. Chỉ là hỗ trợ bổ sung một phần lớn dưỡng chất cần thiết thôi. Ngoài sữa bầu thì mẹ vẫn phải cần ăn thêm các thức ăn như thịt bò, trứng, tôm, cá, rau, hoa quả nữa. Mẹ nó nói vậy thì những bạn mới mang bầu không hiểu lại nghỉ chỉ cần uống sữa bầu là đủ thì chết!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 711 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Mình đến giờ vẫn không hiểu quan niệm ăn trứng ngỗng thì con thông minh là dựa vào đâu nữa. Mình cũng được cho mấy quả trứng ngỗng hồi mới bầu. Mọi người bảo phải ăn luộc mới tốt nhưng mình ghét ăn trứng luộc nên đập ra và tráng lên thì mới ăn được ^^. May mà được cho có 5 quả nên cả nhà cùng ăn cũng nhanh hết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,274 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Hồi bầu thì mình có dùng Dielac Mama Gold thôi nhưng đẻ xong là thôi. Sau bầu mẹ nó vẫn uống làm gì thế? Để tăng thêm sữa cho con ah? Mình bầu xong thì có nhiều sữa đủ cho con dùng nên cũng đỡ stress hơn nhiều mẹ ít sữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,329 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! Không phải sữa bầu Dielac Mama Gold cung cấp đủ tất cả các dưỡng chất cần thiết cho mẹ và thai nhi đâu. Chỉ là hỗ trợ bổ sung một phần lớn dưỡng chất cần thiết thôi. Ngoài sữa bầu thì mẹ vẫn phải cần ăn thêm các thức ăn như thịt bò, trứng, tôm, cá, rau, hoa quả nữa. Mẹ nó nói vậy thì những bạn mới mang bầu không hiểu lại nghỉ chỉ cần uống sữa bầu là đủ thì chết!
    Sữa bầu Dielac Mama Gold với mình thì như là bữa phụ của các mẹ bầu, không tốn công nghĩ 2 bữa phụ phải ăn gì khi uống sữa bầu. Các bữa phụ còn lại mình cũng chỉ đa số bổ sung hoa quả, sữa chua và mấy loại đồ ăn mặn nhẹ nhẹ. 3 bữa chính thì mới ăn nhiều đồ bồi bổ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,707 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Sữa bầu Dielac Mama Gold với mình thì như là bữa phụ của các mẹ bầu, không tốn công nghĩ 2 bữa phụ phải ăn gì khi uống sữa bầu. Các bữa phụ còn lại mình cũng chỉ đa số bổ sung hoa quả, sữa chua và mấy loại đồ ăn mặn nhẹ nhẹ. 3 bữa chính thì mới ăn nhiều đồ bồi bổ thôi.
    Buồn cười là hồi bầu mỗi lần đi làm là lỉnh kỉnh 1 túi to đùng toàn đồ ăn từ bữa trưa đến bữa phụ. Khu mình làm còn chả có đồ ăn gì ăn thêm được nên cứ phải chuẩn bị hết ở nhà. Nhiều hôm chỉ nghĩ ăn gì bữa phụ cũng đã mệt hết cả người rồi. Vậy nên đúng là uống sữa thì đỡ phải nghĩ ăn gì, cứ 1 cốc sữa là no và đủ chất rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6