TIN TÀI TRỢ.

Mang thai thì nên uống sữa gì để mẹ khỏe và sinh con thông minh ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Lên đây mới thấy nhiều mẹ cũng chọn Dielac Mama Gold giống mình. Sữa uống không bị ngấy, mình uống cả thai kỳ mà không bị táo bón. Kết hợp với ăn uống thì con mình phát triển trong chuẩn.
    Dielac mama gold của cty Vinamilk có tiếng ở VN nên nhiều người chọn lăm bạn. Sữa giá Vn nhưng chất lượng tương đương hàng ngoại nhập, lại thiết kế công thức sữa theo đúng thể trạng thường xuyên bị thiếu chất của người Việt mình nữa. Mình không quen vị béo ngậy của bơ sữa nên sữa này mình thích uông hơn, nhờ nó mà thời kỳ nghén của mình trôi qua tốt đẹp, không bị thiếu chất cho con, chứ lúc đó ăn uống không được gì, nằm bẹp dí như con mèo ướt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Mẹ nó nói thiếu 1 yếu tố nữa của Dielac mama gold mà mình nghĩ nhiều mẹ cũng rất quan tâm. Đó chính là giảm bớt 20% lượng protein so với các sản phẩm sữa khác. Mình thuộc dạng dễ tăng cân nên đọc cái thành phần này là ưng lắm luôn.
    Một nỗi sợ của các mẹ bầu là tăng cân quá mức, chẳng biết mức độ vào con được bao nhiêu nhưng mẹ chỉ tăng tầm 12kg là vừa, chỗ em có mẹ tăng 26kg liền, nhìn mọi nét trên mặt bị vỡ hết, không hiểu tới khi sinh xong thì làm sao về lại dáng người như cũ
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai thì mình chọn sữa uống sữa bầu Dielac Mama Gold, vì thành phần trong sữa rất đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho thai nhi, hơn nữa lượng DHA trong sữa tăng thêm 30%, và với mỗi 2 ly sữa 1 ngày sẽ giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng. 2 chất đó rất tốt trongviệc hỗ trợ phát triển cho thai nhi đó bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,893 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Một nỗi sợ của các mẹ bầu là tăng cân quá mức, chẳng biết mức độ vào con được bao nhiêu nhưng mẹ chỉ tăng tầm 12kg là vừa, chỗ em có mẹ tăng 26kg liền, nhìn mọi nét trên mặt bị vỡ hết, không hiểu tới khi sinh xong thì làm sao về lại dáng người như cũ
    Đứa bạn mình nó kể, vp nó có mấy chị em thôi mà bầu ai cũng tăng ít nhất là 20, và nhiều nhất là 27kg. Mình nghe xong choáng quá, đúng là có người ăn bao nhiêu chẳng lên cân, nhưng có người ăn xíu cũng lên ầm ầm, sợ thật. Mình rất sợ bị tăng nhiều cân nên bầu bí ăn uống rất cẩn thận, chia nhỏ các bữa ăn, k ăn no quá vào 1 bữa, ăn nhiều rau, hoa quả, ít tinh bột và đặc biệt là bổ sung sữa bầu, mỗi ngày 1-2 ly Dielac Mama Gold, kết thúc thai kỳ mình tăng có 14kg thôi đó.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Lên đây mới thấy nhiều mẹ cũng chọn Dielac Mama Gold giống mình. Sữa uống không bị ngấy, mình uống cả thai kỳ mà không bị táo bón. Kết hợp với ăn uống thì con mình phát triển trong chuẩn.
    Dielac Mama Gold không chỉ dễ uống mà còn đảm bảo đủ dinh dưỡng cho các mẹ bầu và em bé trong bụng đó ạ. Sữa giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung DHA, axit folic, 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold không chỉ dễ uống mà còn đảm bảo đủ dinh dưỡng cho các mẹ bầu và em bé trong bụng đó ạ. Sữa giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung DHA, axit folic, 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh
    Mình thích Dielac Mama Gold vì có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ và giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mình thích Dielac Mama Gold vì có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ và giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Thế là cứ yên tâm uống sữa bầu Dielac Mama Gold đúng không chị? Hãi nhất là cái khoản quá cân, sau sinh tìm cách giảm cân thì đúng là con đường nhọc nhằn, gian khó
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Đứa bạn mình nó kể, vp nó có mấy chị em thôi mà bầu ai cũng tăng ít nhất là 20, và nhiều nhất là 27kg. Mình nghe xong choáng quá, đúng là có người ăn bao nhiêu chẳng lên cân, nhưng có người ăn xíu cũng lên ầm ầm, sợ thật. Mình rất sợ bị tăng nhiều cân nên bầu bí ăn uống rất cẩn thận, chia nhỏ các bữa ăn, k ăn no quá vào 1 bữa, ăn nhiều rau, hoa quả, ít tinh bột và đặc biệt là bổ sung sữa bầu, mỗi ngày 1-2 ly Dielac Mama Gold, kết thúc thai kỳ mình tăng có 14kg thôi đó.
    Nghe quả tăng 20-27kg cả thai kỳ hoảng nhờ, 1 nửa trọng lượng cơ thể mình chứ có ít đâu. Bt mình chỉ tăng 1-2kg đã thấy khó chịu lắm rồi, đi lại nặng nề thế mà giờ tăng thêm ngần đó cân thì mệt chết. Mình cũng sợ sữa bầu nào mà thành phần nhiều chất béo lắm, Dielac Mama Gold mới cải tiến, thành phần chất béo giảm 20% nên các mẹ bầu bây giờ đỡ lo về khoản tăng cân nhé.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Em đọc được thông tin như thế này nè để vẫn cung cấp đủ dưỡng chất, giúp thai nhi sinh ra không bị nhẹ cân và mẹ không béo phì, thai phụ phải có chế độ ăn uống, nghĩ dưỡng khoa học. Thai phụ cần sử dụng đa dạng các loại thực phẩm, ăn nhiều bữa để đảm bảo nhu cầu dinh dưỡng và tăng cân hợp lý. Các thức ăn giàu đạm như tôm cua, trứng sữa, chỉ nên ăn từ 150 – 170g/ ngày. Trong suốt thai kỳ, thai phụ chỉ nên tăng từ 9 – 14kg, mang đa thai tăng từ 15 – 20kg. Những dấu hiệu cho thấy bạn đang tăng cân bất thường là tăng quá 1,5kg/ tuần trong suốt quý hai, tăng quá 1kg ở tuần bất kỳ của quý Iba, không tăng cân trong hai tuần liên tiếp hoặc từ tháng thứ 4 đến tháng thứ 8 của thai kỳ.
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Thế là cứ yên tâm uống sữa bầu Dielac Mama Gold đúng không chị? Hãi nhất là cái khoản quá cân, sau sinh tìm cách giảm cân thì đúng là con đường nhọc nhằn, gian khó
    Nhiều mẹ mang thai em thấy cơ thể hấp thu tốt tăng cân đột ngột đến không cả nhận ra, đứa bạn em tăng đến 30kg mà sinh con cũng chỉ có 3kg thôi, mà sinh mổ nữa nên lúc sinh xong tập luyên giảm cân cực khổ lắm, nhất là lại làm 3 năm liền 2 đứa thế là mãi k giảm nổi, em nói dùng sữa bầu Dielac Mama Gold nên đứa thứ 2 tăng cân ít mà trộm vía đứa nhỏ sinh được 3.5kg đó, không phải mẹ tăng cân nhiều mà con cũng tăng cân theo, cơ bản là dinh dưỡng để con hấp thu được từ trong bụng mẹ cơ.
    • 1,055 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Em đọc được thông tin như thế này nè để vẫn cung cấp đủ dưỡng chất, giúp thai nhi sinh ra không bị nhẹ cân và mẹ không béo phì, thai phụ phải có chế độ ăn uống, nghĩ dưỡng khoa học. Thai phụ cần sử dụng đa dạng các loại thực phẩm, ăn nhiều bữa để đảm bảo nhu cầu dinh dưỡng và tăng cân hợp lý. Các thức ăn giàu đạm như tôm cua, trứng sữa, chỉ nên ăn từ 150 – 170g/ ngày. Trong suốt thai kỳ, thai phụ chỉ nên tăng từ 9 – 14kg, mang đa thai tăng từ 15 – 20kg. Những dấu hiệu cho thấy bạn đang tăng cân bất thường là tăng quá 1,5kg/ tuần trong suốt quý hai, tăng quá 1kg ở tuần bất kỳ của quý Iba, không tăng cân trong hai tuần liên tiếp hoặc từ tháng thứ 4 đến tháng thứ 8 của thai kỳ.
    Chỉ số cân nặng tăng tầm 12kg em thấy là đẹp nhất đấy. Hồi em thì tăng có 9kg thôi mà em sinh bé hơn 3kg nên về dáng cũng nhanh lắm. Mỗi tội ai cũng qưở em bầu bì còn giữ dáng mà kỹ thực em có giữ dáng gì đâu. Ngày ăn đủ 3 bữa, hoa quả bánh trái ăn vặt cả ngày, 2 lý sữa bầu mỗi ngày. Bình quân tháng 4 hộp sữa bầu rồi còn gì nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình là không phải cầu kỳ chọn sữa bầu ngoại hay xách tay gì cả, cứ sữa bầu Việt mà uống nàng ạ. Mình uống Dielac Mama Gold nè, không khó uống mà vẫn đảm bảo đủ chất cho mẹ và thai nhi, hơn nữa giá lại mềm, mình thấy hợp lý
    Mình người Việt cứ xài hàng Việt thôi ạ. Hàng ngoại hay hàng xách tay vừa đắt mà chất lượng thì cũng chỉ đến vậy thôi. Như sữa Dielac Mama Gold mà mẹ nhắc tới em cũng đang uống, thấy chất lượng khng hề thua kém sữa ngoại, giá lại mềm thì chẳng tội gì đi uống sữa ngoại cho tốn kém.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    chúc mừng mẹ nó nhé, lại là 1 hành trình vất vả nhưng đầy hạnh phúc của cuộc đời. Kinh nghiệm của em là muốn con thông minh ngay trong bụng mẹ thì các mẹ nên ăn uống các thực phẩm có nhiều omega3, sắt và DHA mẹ nó ạ. Các thực phẩm như cá hồi, trứng gà, rau cải xanh, súp nơ xanh,... là rất tốt cho trí não của thai nhi đấy ạ. mẹ cũng đừng quên tìm chọn loại sưa bầu giàu DHA để con thông minh hơn mẹ nhé.
    ui, em bầu bì lúc nào cũng chăm lên mạng tìm hiểu thông tin và học hỏi kinh nghiệm của các mẹ khác. Nào là ăn thực phẩm giàu DHA, cho con nghe nhạc, bố mẹ thường xuyên nói chuyện với con, có người còn bày e ăn trứng ngỗng để co thông minh hơn các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 713 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng chủ top nhé! Chắc 2-3 tháng tới là thời gian mệt mỏi lắm. Bạn cố gắng thư giãn, ăn uống đều bữa, nghỉ ngơi sớm để có sức khoẻ nhé! Thực phẩm thì bạn nên bổ sung thịt bò, trứng, cá, tôm, cua, hoa quả như cam, quýt, bưởi, chanh, rau củ thì súp lơ, các loại đậu. Sữa bầu sẽ giúp bạn bổ sung axit folic, canxi, sắt, canxi, chất xơ đề phòng trường hợp các chất này chưa đủ trong quá trình dung nạp thực phẩm. Sữa bầu thì tuỳ từng người hợp hay không hợp. Bản thân mình thì dùng Dielac Mama Gold và thấy rất okie.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình người Việt cứ xài hàng Việt thôi ạ. Hàng ngoại hay hàng xách tay vừa đắt mà chất lượng thì cũng chỉ đến vậy thôi. Như sữa Dielac Mama Gold mà mẹ nhắc tới em cũng đang uống, thấy chất lượng khng hề thua kém sữa ngoại, giá lại mềm thì chẳng tội gì đi uống sữa ngoại cho tốn kém.
    Em cũng cùng quan điểm với mẹ nó. Vinamilk có thương hiệu bao lâu nay rồi nên được rất nhiều mẹ tin tưởng. Các mẹ đừng nghĩ sữa nội thì không tốt nhé. Sữa Dielac Mama Gold cực kì giàu dưỡng chất, giàu vitamin, sắt, DHA và axit folic giúp mẹ khỏe con thông minh. Sữa nội thôi nhưng chất lượng ngang ngửa sữa ngoại luôn.
    • 2,280 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đồng quan điểm với mẹ nó là sữa Dielac Mama Gold là hàng Việt Nam nhưng chất lượng rất tốt, hương vị và độ ngọt phù hợp (không quá ngọt hoặc ngậy như 1 số loại mình thử). Vậy nên nhiều bạn đồng nghiệp có bầu sau này mình cũng recommend sản phẩm sữa bầu Dielac mama gold cho họ.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Có thai đúng là một tin vui cho phụ nữ chúng mình. Cảm giác mang trong mình một sinh linh bé bỏng cần được mình bảo vệ, chở che thật thiêng liêng. Hy vọng các mẹ bầu luôn thoải mái và biến thời gian mang thai là khoảng thời gian đáng nhớ và hạnh phúc!
    Cái cảm giác lần đầu tiên cảm nhận được có con trong bụng, con máy, con đạp rồi con lộn vòng trong bụng, mẹ cảm nhận được hết. Hễ khi nào mẹ nằm nghỉ ngơi là con quậy quá trời luôn, mẹ còn quay lai cảnh con đạp trong bụng nữa nè, trông vui và hạnh phúc lắm. Hành trình 9 tháng 10 ngày mang thai không đơn giản tẹo nào nhưng đó là khoảnh khắc không thể nào quên. Các mẹ bầu làm sao cố gắng uống sữa bầu trong những ngày này nhé, rất cần thiết và rất tốt cho cả mẹ và con.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36128663
    Tăng khiếp thế, Mình có bà chị chồng, bảo có thai phải ăn uống nhiều mới khỏe. Hổ báo lắm nhe, tiềm con gà với thuốc bắc ăn hết veo. Thêm canh phải hầm xương ăn cho bổ nữa. Tăng 20kg sinh em bé ra cũng nặng 3,5kg, tưởng thế là khỏe ai ngờ thằng bé chỉ được cái to con lúc sinh thôi. Trái gió trở trời là bệnh trước tiên, đi học cũng không được vì cứ vào học 1-2 ngày là ốm, 1 tháng ốm hết 10 ngày. Đừng nghĩ ăn nhiều sinh con to là tốt nhe các mẹ, con phải đủ tất cả các dinh dưỡng chứ nạp chất béo vào cho mập là không tốt đâu
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    ui, em bầu bì lúc nào cũng chăm lên mạng tìm hiểu thông tin và học hỏi kinh nghiệm của các mẹ khác. Nào là ăn thực phẩm giàu DHA, cho con nghe nhạc, bố mẹ thường xuyên nói chuyện với con, có người còn bày e ăn trứng ngỗng để co thông minh hơn các mẹ ạ.
    Vụ ăn trứng ngỗng để con thông minh em cũng từng nghe nhiều người nói qua nhưng em không tin lắm các mẹ ạ, em thì theo khoa học mà làm thôi, lựa chọn thực phẩm giàu DHA, sắt,...sữa bầu thì em thấy có sữa Dielac Mama Gold là hàm lượng sắt và DHA rất cao, các mẹ nên chọn uống để giúp con thông minh ngay từ trong bụng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mừng quá nè chúc mừng mẹ! Mình có bầu việc đầu tiên cũng phải là chọn sữa bầu đủ chất cho con, lên trang web vào diễn đàn xem các mẹ chia sẻ kinh nghiệm khi mang bầu và uống sữa bầu nào để mẹ khoẻ con thông mình. Với dòng sữa Vinamilk có sữa bầu Dielac Mama Gold là giá thành hợp lý và chất lượng ngày càng cải tiến nên các mẹ có thể mua thử hộp nhỏ 400g về dùng thử nhé.
    Đúng đấy mẹ ơi. Sữa bầu Dielac Mama Gold giá rất mềm, giàu dưỡng chất mà lại dễ uống hơn các loại sữa khác. Mẹ nó mua về dùng thử đi ạ, mẹ nào đã từng uống cũng đều thích cả.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6