TIN TÀI TRỢ.

Mang thai thì nên uống sữa gì để mẹ khỏe và sinh con thông minh ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay em thử que mới lên 2 vạch các mẹ ạ! Vợ chồng em vui quá, sau 3 năm mong chờ mới được mụn con này mà.

Từ giờ em phải lo ăn uống đầy đủ, điều độ để con sinh ra được khỏe mạnh. Mà em cũng muốn con mình sau này thông minh, lanh lợi nữa. Các mẹ có biết thực phẩm nào cho mẹ bầu để con sinh ra thông minh chỉ giúp em với. Trước giờ em cũng nghe nói các loại sữa bầu cũng có chứa một số chất giúp con sinh ra thông minh, thực sự có hiệu quả không các mẹ ơi? Nên uống sữa gì thì tốt ạ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm của mình là không phải cầu kỳ chọn sữa bầu ngoại hay xách tay gì cả, cứ sữa bầu Việt mà uống nàng ạ. Mình uống Dielac Mama Gold nè, không khó uống mà vẫn đảm bảo đủ chất cho mẹ và thai nhi, hơn nữa giá lại mềm, mình thấy hợp lý
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Oldturtle Xem bài viết
    Sáng nay em thử que mới lên 2 vạch các mẹ ạ! Vợ chồng em vui quá, sau 3 năm mong chờ mới được mụn con này mà.

Từ giờ em phải lo ăn uống đầy đủ, điều độ để con sinh ra được khỏe mạnh. Mà em cũng muốn con mình sau này thông minh, lanh lợi nữa. Các mẹ có biết thực phẩm nào cho mẹ bầu để con sinh ra thông minh chỉ giúp em với. Trước giờ em cũng nghe nói các loại sữa bầu cũng có chứa một số chất giúp con sinh ra thông minh, thực sự có hiệu quả không các mẹ ơi? Nên uống sữa gì thì tốt ạ ?
    Bạn nên ăn các thực phẩm có thành phần giàu DHA như là Cá mòi sẽ bổ sung cho con dinh dưỡng phát triển trí não từ trong bụng mẹ, rồi ngoài ra ăn đa dạng thực phẩm như cá, trứng, thịt, các loại rau củ nữa để bổ sung cho con đầy đủ hơn, ngoài thực phẩm thì việc uống sữa bầu là cần thiết mình mang thai uống sữa bầu Dielac Mama Gold nè, cung cấp dinh dưỡng cho con đầy đủ, vị thơm ngon mẹ uống không có bị ngán.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tung hoa chúc mừng chủ top. Bạn nên thoải mái tinh thần, ăn nhiều cá, các loại hạt như hạnh nhân, óc chó, macca và uống thêm sữa bầu có bổ sung DHA là sẽ sinh được một em bé thông minh và khỏe mạnh thôi. Theo mình thì mình cũng chọn Dielac mama gold có bổ sung nhiều DHA các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt rất tốt cho hệ thần kinh của bé.
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bạn nên ăn các thực phẩm tốt cho mẹ và cho bé như là: các loại thịt, nhất là thịt bò, cải xoăn, cải bó xôi, rau dền, bánh mì nguyên hạt và ngũ cốc, táo, cam, cá ngừ, cá mòi, bông cải xanh, đậu nành, mận khô và mơ khô, các loại hạt, lúa mạch, lúa mì, tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chúc mừng bạn chủ top lên 2 vạch nhé. Niềm hạnh phúc vô bờ đúng không ạ.
    Khi mang bầu người mẹ cần bổ sung đầy đủ các dưỡng chất nói chung và DHA phát triển trí não nói riêng. Muốn bé thông minh lanh lợi mẹ bổ sung DHA nhé, mẹ có thể bổ sung DHA thông qua việc ăn uống như các loại cá: cá hồi, cá thu,..., các loại quả: quả óc chó, hạnh nhân, đậu phộng,... Ngoài ra mẹ bổ sung thêm DHA bằng cách uống sữa bầu mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mừng quá nè chúc mừng mẹ! Mình có bầu việc đầu tiên cũng phải là chọn sữa bầu đủ chất cho con, lên trang web vào diễn đàn xem các mẹ chia sẻ kinh nghiệm khi mang bầu và uống sữa bầu nào để mẹ khoẻ con thông mình. Với dòng sữa Vinamilk có sữa bầu Dielac Mama Gold là giá thành hợp lý và chất lượng ngày càng cải tiến nên các mẹ có thể mua thử hộp nhỏ 400g về dùng thử nhé.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Khi mang bầu người mẹ cần bổ sung đầy đủ các dưỡng chất nói chung và DHA phát triển trí não nói riêng. Muốn bé thông minh lanh lợi mẹ bổ sung DHA nhé, mẹ có thể bổ sung DHA thông qua việc ăn uống như các loại cá: cá hồi, cá thu,..., các loại quả: quả óc chó, hạnh nhân, đậu phộng,... Ngoài ra mẹ bổ sung thêm DHA bằng cách uống sữa bầu mẹ nhé.
    Nếu bổ sung DHA thì trong sữa bầu Dielac Mama Gold có đấy ạ. Tăng thêm đến 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.
    Thông tin các mẹ tham khảo nhé:
    DHA là acid béo thuộc nhóm omega-3, một thành phần chính của màng tế bào thần kinh và mắt, cần thiết cho hoạt động tâm trí và thị lực. Khi mang thai, thai nhi đòi hỏi được cung cấp một lượng DHA lớn để tương ứng với lượng DHA của não tăng lên trong thai kỳ và trong các tháng sau khi sinh. Khi được cung cấp đủ lượng DHA cần thiết, bé yêu của mẹ sẽ sở hữu trí nhớ tốt hơn, đôi mắt tinh nhanh, đồng thời cơ thể cũng đủ khỏe mạnh để chống lại các bệnh về đường hô hấp, bệnh dị ứng, cảm lạnh, cảm cúm…
    Mẹ bầu cần bổ sung DHA trong suốt thai kỳ, nhất là ở tam cá nguyệt hai và ba. Theo khuyến cáo của các chuyên gia, mẹ bầu cần khoảng 200mg lượng DHA mỗi ngày. Mẹ bầu không bổ sung đủ DHA rất dễ mắc các bệnh trầm cảm sau sinh, bé sinh ra dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường, cơ thể không tự sản sinh được DHA nhưng nhu cầu cơ thể đối với DHA lại rất lớn nên cần bổ sung thường xuyên. Trong thời gian mang thai, cơ thể mẹ bầu sẽ tăng lượng nhu cầu DHA để giúp thai nhi phát triển các bộ phận quan trọng nhất như não bộ, thị giác, hệ tuần hoàn. Quá trình này sẽ đi đến đỉnh điểm trong tam cá nguyệt thứ ba và trong suốt năm đầu đời của bé khi đang bú mẹ. Sữa bầu và các loại thực phẩm giàu omega 3 cũng là dưỡng chất quan trọng mà mẹ bầu cần phải quan tâm cho bé yêu nhe.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mừng quá nè chúc mừng mẹ! Mình có bầu việc đầu tiên cũng phải là chọn sữa bầu đủ chất cho con, lên trang web vào diễn đàn xem các mẹ chia sẻ kinh nghiệm khi mang bầu và uống sữa bầu nào để mẹ khoẻ con thông mình. Với dòng sữa Vinamilk có sữa bầu Dielac Mama Gold là giá thành hợp lý và chất lượng ngày càng cải tiến nên các mẹ có thể mua thử hộp nhỏ 400g về dùng thử nhé.
    Đúng là em thấy rất tiện với những bà mẹ mang thai lần đầu khi mà mua sữa bầu Dielac Mama Gold có loại hộp nhỏ về để mình mua uống làm quen dần dần với hương vị của sữa, không phải là sữa nào uống cũng thấy tốt ngay từ đầy vì cơ thể đang thay đổi nhất là mang thai lại có những thay đổi rõ ràng trong thời kỳ thai nghén nên cứ uống mỗi ngày 1 ít như em là mới đầu ngày chỉ 1 muỗng pha ra uống rồi ngày uống 1 ly sau 1 tuần thì tăng dần số lượng lên và thế là quen vị sữa không có các rối loạn về tiêu hóa là em cứ uống Dielac Mama Gold thôi.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bình thường, cơ thể không tự sản sinh được DHA nhưng nhu cầu cơ thể đối với DHA lại rất lớn nên cần bổ sung thường xuyên. Trong thời gian mang thai, cơ thể mẹ bầu sẽ tăng lượng nhu cầu DHA để giúp thai nhi phát triển các bộ phận quan trọng nhất như não bộ, thị giác, hệ tuần hoàn. Quá trình này sẽ đi đến đỉnh điểm trong tam cá nguyệt thứ ba và trong suốt năm đầu đời của bé khi đang bú mẹ. Sữa bầu và các loại thực phẩm giàu omega 3 cũng là dưỡng chất quan trọng mà mẹ bầu cần phải quan tâm cho bé yêu nhe.
    Nuôi con khỏe mạnh thông minh luôn là niềm mong mỏi của bậc làm cha mẹ, mình cũng vậy, thiết nghĩ muốn con thông minh thì con phải được khỏe mạnh ngay từ khi hình thành trong bụng mẹ. Với mình thì sữa là không thể thiếu trong thời kỳ mang thai, nhiều mẹ lại thích sữa tươi nhưng mình thấy uống sữa bầu là tốt nhất, vì trong sữa bầu có nhiều dưỡng chất tốt cho thai nhi, giúp con sinh ra khỏe mạnh, thông minh. Sữa tươi thì không thể có đủ các dưỡng chất cần thiết được. Dielac Mama Gold giá thành hợp lý chất lượng lại như sữa nhập khẩu.
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Cảm giác khi báo 2 vạch nó cứ thế nào ý mẹ nó nhỉ,,, mừng chảy nước mắt, cơ mà tập 1 thì cũng bớ ngỡ lắm, ai mách gì thì làm theo, nên đúng là có làm mẹ mới thấu hiểu, bao yêu thương luôn dành cho con những gì tốt đẹp nhất. Hy sinh vóc dáng thay đổi, mặt nổi mụn xấu đi,,,, ăn thật nhiều để con đủ chất. Và tìm sữa ưu việt nhất để mẹ khỏe con thông minh.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Cảm giác khi báo 2 vạch nó cứ thế nào ý mẹ nó nhỉ,,, mừng chảy nước mắt, cơ mà tập 1 thì cũng bớ ngỡ lắm, ai mách gì thì làm theo, nên đúng là có làm mẹ mới thấu hiểu, bao yêu thương luôn dành cho con những gì tốt đẹp nhất. Hy sinh vóc dáng thay đổi, mặt nổi mụn xấu đi,,,, ăn thật nhiều để con đủ chất. Và tìm sữa ưu việt nhất để mẹ khỏe con thông minh.
    Suy nghĩ nhiều, lo xa rồi tìm hiểu thông tin trên mạng, vân vân và vân vân, đến nỗi mẹ chồng em bảo: "Ui, lo gì, người ta đẻ được thì mình cũng đẻ được, tìm hiểu cho lắm vào rồi lo". Hihi, đúng là tìm hiểu cho lắm mệt thật nhưng làm sao mà không tìm hiểu học hỏi kinh nghiệm được chứ, không tìm hiểu thì làm gì em biết đến Dielac Mama Gold nó đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho thai phụ như thế mà giá thì nhẹ vô cùng. Đáng để tìm hiều mà, hihi.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thời kỳ mang thai và cho con bú, mẹ cần chú ý bổ sung thật đầy đủ các dưỡng chất để đảm bảo một thai kỳ khoẻ mạnh và bé phát triển thật toàn diện về sau nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc mừng mẹ nó nhé, lại là 1 hành trình vất vả nhưng đầy hạnh phúc của cuộc đời. Kinh nghiệm của em là muốn con thông minh ngay trong bụng mẹ thì các mẹ nên ăn uống các thực phẩm có nhiều omega3, sắt và DHA mẹ nó ạ. Các thực phẩm như cá hồi, trứng gà, rau cải xanh, súp nơ xanh,... là rất tốt cho trí não của thai nhi đấy ạ. mẹ cũng đừng quên tìm chọn loại sưa bầu giàu DHA để con thông minh hơn mẹ nhé.
    Yêu Nhím nhất!
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chúc mừng chủ top có tin vui nhé! nghe thấy ai có tin vui là cũng thấy vui theo vậy đó. Muốn con khỏe mạnh, thông minh thì mẹ nên chú ý bổ sung DHA, là dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Theo mình chủ top thử uống sữa Dielac Mama Gold của vinamilk xem có hợp khẩu vị không nhé! sữa hương vani đậm và thơm rất hấp dẫn. Sữa có bổ sung 28 loại vitamin và khoáng chất cần thiết, đáp ứng nhu cầu về dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi, giúp mẹ khỏe mạnh trong suốt thai kỳ và thai nhi phát triển tốt nữa. Mình uống Dielac Mama Gold suốt thời bầu bí cho tới giờ đang cho con bú mình vẫn uống này. Sữa hàng nội, giá nội mà chất lượng Quốc tế, mẹ có thể hoàn toàn yên tâm nhé!
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thai đúng là một tin vui cho phụ nữ chúng mình. Cảm giác mang trong mình một sinh linh bé bỏng cần được mình bảo vệ, chở che thật thiêng liêng. Hy vọng các mẹ bầu luôn thoải mái và biến thời gian mang thai là khoảng thời gian đáng nhớ và hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên đây mới thấy nhiều mẹ cũng chọn Dielac Mama Gold giống mình. Sữa uống không bị ngấy, mình uống cả thai kỳ mà không bị táo bón. Kết hợp với ăn uống thì con mình phát triển trong chuẩn.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Lên đây mới thấy nhiều mẹ cũng chọn Dielac Mama Gold giống mình. Sữa uống không bị ngấy, mình uống cả thai kỳ mà không bị táo bón. Kết hợp với ăn uống thì con mình phát triển trong chuẩn.
    Dielac Mama Gold với hương vị thơm ngon, uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia. Ngoài ra, sản phẩm còn bổ sung thêm 30% DHA, 15% Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi. Nên được rất nhiều bà mẹ tin dùng là như thế.
    • 2,715 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Dielac Mama Gold với hương vị thơm ngon, uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia. Ngoài ra, sản phẩm còn bổ sung thêm 30% DHA, 15% Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi. Nên được rất nhiều bà mẹ tin dùng là như thế.
    Mẹ nó nói thiếu 1 yếu tố nữa của Dielac mama gold mà mình nghĩ nhiều mẹ cũng rất quan tâm. Đó chính là giảm bớt 20% lượng protein so với các sản phẩm sữa khác. Mình thuộc dạng dễ tăng cân nên đọc cái thành phần này là ưng lắm luôn.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6