Chào các mẹ,

Tầm 18 Tháng 9 mình bị rong kinh nhẹ ( ra máu nâu 1 tuần) mình đi siêu âm thì ko u iếc gì, bs chỉ thấy niêm mạc mình mỏng quá nên nghĩ là có thể mình bị ra dịch nâu do nội tiết kém, bs kê thuốc nội tiết ( cũng là thuốc tránh thai) uống trong 1 tuần thôi

Mình uống được 5 hôm thì mình đi công tấc nước ngoài nên bỏ mất 2 liều cuối.. sau đó vài ngày mình ra máu hồng đỏ đúng 3 ngày thì sạch, mình chỉ nghĩ đơn là có kinh trở lại.
Cuối tháng 9 , đầu tháng 10 mình nghĩ mới sạch kinh nên ko dùng BCS.. kết quả là 2/11 thì thử que 2 loại đều lên 2 vạch, Lo lắng vô cùng các mẹ ạ, cháu đầu vào cấp 2, cháu thứ 2 học lớp 2 rồi, mình thì ko khỏe , hay cảm cúm viêm xoang các kiểu, nên lo lắm. Hôm sau đi khám luôn, ôi con đã được 6 tuần, đã vào tử cung, có tim thai 120l. Bs tư vấn là nếu định đẻ thì phải uống Duphaston và vitamin E ngay, đến 12 tuàn để giữ thai vì mình có tuổi rồi. Còn nếu ko định đẻ thì chỉ có phá bằng cách nạo hút chứ mình quá 35 tuổi ko dùng thuốc được.

Mình vừa sợ vừa lo, chồng thì ngày xưa thích đẻ 3 lắm, nhưng giờ cũng muốn dành thời gian cho 2 đưa , nếu sinh con là sẽ bớt của chúng nó, và chồng lo nhất là SK của mẹ sợ ko đảm bảo, gần 40 tuổi rồi. Mình thương con nên bảo chồng em sẽ cố rèn luyện sức khỏe và tâm lý tốt để mẹ khỏe con khỏe.

Các mẹ ơi, mình uống Duphaston từ tuần thứ 6-12 dài vậy có sao ko ?

Mình đang uống viên sắt rồi, các mẹ sinh con ở tuổi cao như mình còn cần lưu í gì ko ?

Sáng mình vẫn tập yoga, nhưng động tác nào khó thì mình bỏ qua.. chắc ko sao nhỉ , mình ko tạp thấy người mệt mỏi lắm