TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu thì tránh ăn mấy món này nha mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, sữa và nước có tương đương về lượng nước cần nạp vào cơ thể không? Ngày em uống 2 cốc sữa bầu dielac mama gold rồi thì có nhất thiết phải duy trì đủ 2 lít nước/ngày nữa không? Em uống ít nước quá á Hic...
    1 ngày uống 2 lít nước, 2 lít nước này bao gồm tất cả các loại nước như nước lọc, canh, sữa bầu luôn đó chị. Uống nhiều nước khi mang thai cũng giúp giảm táo bón ở mẹ bầu. Trong sữa Dielac Mama Gold cũng có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin nên cũng giúp làm giảm táo bón. Ngày 2 ly sữa Dielac Mama Gold với chịu khó uống thêm nhiều nước cho tốt cho mẹ và bé đi chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có chồng thế này là tuyệt vời rồi chị. Ox em thì mau quên hơn cả vợ nhưng đượ cái đêm nào đi ngủ cũng hỏi vợ đã uống sữa bầu chưa. Em cứ sáng ăn sáng xong là làm 1 ly Dielac Mama Gold với 1 ly trước khi đi ngủ, vừa ấm bụng, mà dễ ngủ nữa. Sữa Dielac Mama Gold bổ sung đủ vitamin và dưỡng chất thiết yế cho mẹ bầu, nên em cũng yên tâm. Tháng nào đi khám thai, bs cũng khen em phát triển tốt hết, dù em ăn thì được ít lắm, do nghén mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Chồng nhà này cũng giống nhà mình thế, cứ luôn nhắc nhở vợ phải tuẩn thủ uống sữa đều đặn mỗi ngày, hôm nào lười là tự động đi pha chọ vợ luôn. Chồng bảo trong sữa bầu Dielac Mama Gold có nhiều dưỡng chất giúp mẹ khỏe con thông minh nên cố gắng uống nghen, dù cón nghén nhưng được quan tâm như thế vui lắm mẹ nó hỉ
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    1 ngày uống 2 lít nước, 2 lít nước này bao gồm tất cả các loại nước như nước lọc, canh, sữa bầu luôn đó chị. Uống nhiều nước khi mang thai cũng giúp giảm táo bón ở mẹ bầu. Trong sữa Dielac Mama Gold cũng có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin nên cũng giúp làm giảm táo bón. Ngày 2 ly sữa Dielac Mama Gold với chịu khó uống thêm nhiều nước cho tốt cho mẹ và bé đi chị.
    Nhiều mẹ cứ hiểu nhầm 2 lít nước 1 ngày là uống 2 lít nước lọc, hihi em lúc đầu cũng thế đó. Sau cũng mới biết 2 lít nước là tính tất cả các loại nước mình uống 1 ngày, bao gồm cả sữa, canh, nước lọc và nước trái cây.
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mẹ nó à, hồi đó mình bầu ghén phải nói là kinh khủng, có hôm ngồi bưng chén cơm lên rồi nhìn nó mà khóc ngon lành, chồng hỏi sao vậy, mình bảo: Em đói quá mà không ăn được, lúc đó là bầu đứa đầu nha, nghén cái gì cũng ngán, uống sữa phải nín thở nuốt cho xong đó, thế mà mình cũng làm được, mẹ nó cố lên, ko ăn được phải uống sữa, cứ nghĩ là vì con đi nha, cố lên nha. Chúc mẹ nó mau qua giai đoạn này nhé!
    Nghén quá chị dùng thử trà gừng xem sao, em cũng nghén 3 tháng đầu dữ lắm, nhưng vì sợ con thiếu chất nên cũng ráng ăn mỗi thứ 1 ít, có khi vừa ăn xong ói luôn. Sữa bầu thì em phải pha làm 2 lần mới uống hết được, mà bịt mũi uống ấy, vì cố uống để có dưỡng chất cho con.
    • 571 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trà gừng không chỉ giảm ốm nghén, còn chống táo bón, đau bụng, và buồn nôn nữa đấy ạ. Em nghe nói ốm nghén liên quan đến việc gia tăng nồng độ HGG khi mang thai. Uống nhiều nước cũng giúp giảm ốm nghén đó ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Nghén quá chị dùng thử trà gừng xem sao, em cũng nghén 3 tháng đầu dữ lắm, nhưng vì sợ con thiếu chất nên cũng ráng ăn mỗi thứ 1 ít, có khi vừa ăn xong ói luôn. Sữa bầu thì em phải pha làm 2 lần mới uống hết được, mà bịt mũi uống ấy, vì cố uống để có dưỡng chất cho con.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Những thực phẩm này dễ gây sảy thai đó chị. Mang thai nên ăn uống cũng phải kỹ càng hơn, không thích gì ăn nấy như khi chưa có thai được. Em ăn gì cũng chú ý dưỡng chất, để con được phát triển tốt nhất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Em thấy bảo mang thai thì phải kiêng đu đủ xanh, rau ngót, rau răm, rau ngải cứu, rau sam, mướp đắng, nhãn vì những thứ này dễ gây nguy hiểm cho mẹ và em bé. Tốt nhất là cứ tránh cho lành các mẹ nhỉ
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 202 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em tìm hiểu thì theo các chuyên gia dinh dưỡng, rau lang có vị ngọt, mát, chứa nhiều chất xơ, vitamin B6… vì vậy rất tốt cho bà bầu.
    Ăn rau lang còn giúp mẹ bầu Phòng cao huyết áp, giảm buồn nôn, Phòng ngừa tiểu đường thai kỳ, lợi sữa, ...
    Tuy nhiên là không nên ăn lúc quá đói, Không ăn thường xuyên rau lang vì chứa nhiều canxi có thể gây sỏi thận....
    Hàng ngày em vẫn ăn rau lang lúc thì luộc lúc xào... lúc lại nấu canh. kèm theo mỗi ngày 2 cốc sữa Dielac mama trộm vía khỏe re chả thấy khó khăn gì hihihi.

Chuẩn rồi mẹ nó ơi. Em cơ địa siêu táo tức là táo từ lúc chưa bầu. Hồi mới uống Elevit thì lo lắm vì nghe nói uống Elevit cũng cực táo. Mà ăn khoai lang không ăn thua. Ăn rau lang lại đi dễ hơn. Ngoài ra, các mẹ nên ăn nhiều rau để bổ sung chất xơ. Hàng ngày em ăn 1 hộp sữa chua với hạt chia. Vì theo tìm hiểu thấy Hạt chia cũng nhiều chất xơ lắm. Dạo này ngày nào trộm vía cũng đi ngoài được hoặc cách ngày 1 lần. Em thì không uống được sữa ( cái này cũng từ bé luôn, hồi bé rất lười uống sữa nên giờ cứ ngửi mùi sữa là sợ) nên đang hơi lo về khoản này. Hic
    • 202 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Trời, em tìm hiểu thì Nghén ảnh hưởng tới khoảng 85% bà bầu và được xem là do sự gia tăng nhanh chóng của gonadotropin - hoóc môn do nhau thai tiết ra.
    Em nghĩ nên vui vì mình giống 85% mẹ bầu khác,chứ nói là nghén mới thông minh chẳng lẽ không nghén thì con không thông minh sao?
    Nghén muôn hình vạn trạng, có dạng nghén ngủ, có dạng nghén thèm ăn, còn có dạng nghén là ói lên ói xuống.
    Em thuộc dạng nghén ngủ, vạ vật suốt cả ngày. Đặt đâu ngủ đó luôn. hic hic
    có khi đang ôm ly Dielac Mama ấm ấm trên tay, nghe nhạc giao hưởng ngủ hồi nào không hay. Mà ngủ tay vẫn ôm ly sữa nha =)
    Đúng đấy mẹ nó ơi. Vụ mẹ nghén con thông minh lần đầu em nghe luôn =)) Mà nghe thôi cũng chẳng thể tin được ý.
    Việc ốm nghén hay không ốm nghén không ảnh hưởng đến sự phát triển trí não hay trí thông minh của trẻ nhỏ và các bệnh lý về tim .
    Em trộm vía cũng chẳng nghén kiểu nôn ói. Chỉ buồn ngủ, đặt lưng xuống là ngủ. Hihi
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7