TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu thì tránh ăn mấy món này nha mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Nhà mình á, món nào có nguy cơ là bị cấm hết. Đu đủ xanh, nước dừa, rau ngót, ngải cứu, rau răm, thịt bò tái, nghêu sò ốc hến ... tất tần tật đều không được ăn. Nghĩ thấy tội mình ngày xưa thật! Cũng vì sự an toàn của hai mẹ con nên đành phải dán miệng lại. Mình uống nhiều nước, ăn nhiều canh súp và các loại trái cây, rau củ quả tươi. Sữa bầu thì vẫn uống đều. Cũng may đời người bầu bí ít lần thôi, chứ nghĩ tới giai đoạn mang nặng đẻ đau oải quá. Được cái nhìn con mạnh khoẻ, thông minh nhanh nhẹn chào đời tự nhiên mệt mỏi tan biến hết trơn à.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bebee123 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi này tí được không ạ.. em đang rất lo lắng các mẹ ạ.. e đang mang thai ở tuần t6..t3 vừa r e bị ra huyết hồng nên đi siêu âm.. bs bảo túi thai e bị động nên méo và tuột xuống.. bs cho thuốc về nhà dưỡng...e ko yên tâm nên đi khám bs khác.. bs đó nhìn vào phiếu siêu âm bảo thai đã vào tử cung r... về nằm nghỉ uống hết thuốc của bs kia thì ra siêu âm lại xem thai có lớn không.. bs cũng dặn máu ra ít thì ko đáng lo nhưng ra nhiều như hành kinh thì hỏng.. em lo lắm các mẹ à.. t3 tới e ra siêu âm lại mà em hồi hộp quá.. cứ lên diễn đàn đọc mấy trường hợp bị động thai...em nói thêm e ra máu màu hồng nhạt như màu hồng đất í.. thấm giấy mới thấy mà lúc ra lúc không.. mấy hôm nay tự dưng hắt hơi và ho nên ra máu đỏ mà cũng ít.. thật sự bây giờ tâm trạng e rất rối bời.. lúc ra lúc ko nhưng liên tục 6 ngày rồi các mẹ ạ.. em mang thai lần đầu em lo quá.. các mẹ giúp em với.. HELP ME
    Đến bây giờ em thấy thế nào rồi? Em bị động thai rồi đó. Hồi trước chị chỉ bị nhau bám thấp thôi mà bác sĩ đã ghi hẳn là hạn chế vận động. Giờ em chịu khó nghỉ dưỡng tuyệt đối và uống thuốc theo toa bác sĩ ghi nha. Chị đoán là sẽ có loại thuốc giúp thai bám chắc vào tử cung. Bớt suy nghĩ và lo lắng đi em. Báo tin bình an của hai mẹ con cho mọi người em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BS đã nói vậy thì mẹ nó tốt nhất là nằm bất động ở nhà thôi, hạn chế tối đa vận động, đi lại. Nhà mình ngày trước cũng ra dịch hồng dọa sẩy, phải nằm bất động ở nhà mất mấy tháng kết hợp với thuốc thang đủ kiểu mới qua được đoạn này đó. Tư tưởng cũng quan trọng lắm đấy, hãy luôn suy nghĩ lạc quan nhé mẹ nó.
    Các mẹ cho e hỏi này tí được không ạ.. em đang rất lo lắng các mẹ ạ.. e đang mang thai ở tuần t6..t3 vừa r e bị ra huyết hồng nên đi siêu âm.. bs bảo túi thai e bị động nên méo và tuột xuống.. bs cho thuốc về nhà dưỡng...e ko yên tâm nên đi khám bs khác.. bs đó nhìn vào phiếu siêu âm bảo thai đã vào tử cung r... về nằm nghỉ uống hết thuốc của bs kia thì ra siêu âm lại xem thai có lớn không.. bs cũng dặn máu ra ít thì ko đáng lo nhưng ra nhiều như hành kinh thì hỏng.. em lo lắm các mẹ à.. t3 tới e ra siêu âm lại mà em hồi hộp quá.. cứ lên diễn đàn đọc mấy trường hợp bị động thai...em nói thêm e ra máu màu hồng nhạt như màu hồng đất í.. thấm giấy mới thấy mà lúc ra lúc không.. mấy hôm nay tự dưng hắt hơi và ho nên ra máu đỏ mà cũng ít.. thật sự bây giờ tâm trạng e rất rối bời.. lúc ra lúc ko nhưng liên tục 6 ngày rồi các mẹ ạ.. em mang thai lần đầu em lo quá.. các mẹ giúp em với.. HELP ME
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Bebee123 Khách
    • 2 năm
    Dạ.. em cảm ơn các chị nhé.. e cũng xin nghỉ hẳn cơ quan để nằm dưỡng các chị ạ.. nhưng em nằm kiểu gi cũng thấy mỏi nên hay xoay đi xoay lại.. em cấn thai mà không biết mãi đến 4 tuần chậm kinh với thèm ngủ quá e mới biết các mẹ ạ.. được cái e ko nghén ngẩm gì nhưng cực kỳ chán ăn và ăn xong có tình trạng ích bụng.. sữa bầu e ko uống đc các mẹ ạ.. lợ lợ béo béo e uống ko vô.. à mà hồi chưa có bầu e đã ko thích uống sữa r.. loại e mua là dielac mama gold các mẹ ạ.. mai là em có lịch khám lại xem thai có lớn không.. em cầu trời khấn phật cho con em được khoẻ mạnh.. mấy ngày nay lo ngủ ko đc luôn các mẹ ơi..
    • 9,707 Bài viết

• 9,676 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi này tí được không ạ.. em đang bị động thai.. cho nên em râdt kiêng việc ăn uống.. nhưng không biết em có ăn rau cần được không ạ.. e muốn bổ sung rau cần để chống cảm đó các mẹ à
    Ăn được nha bạn, rau cần còn có tác dụng ngăn ngừa tiền sản giật nữa nê mẹ nó cứ ăn bình thường, đang bị động thai thì tránh đi lại nhiều, nằm kê gối cao phí dưới đùi...khi nào ổn định hãy đi đứng lại bình thường
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Nhà mình á, món nào có nguy cơ là bị cấm hết. Đu đủ xanh, nước dừa, rau ngót, ngải cứu, rau răm, thịt bò tái, nghêu sò ốc hến ... tất tần tật đều không được ăn. Nghĩ thấy tội mình ngày xưa thật! Cũng vì sự an toàn của hai mẹ con nên đành phải dán miệng lại. Mình uống nhiều nước, ăn nhiều canh súp và các loại trái cây, rau củ quả tươi. Sữa bầu thì vẫn uống đều. Cũng may đời người bầu bí ít lần thôi, chứ nghĩ tới giai đoạn mang nặng đẻ đau oải quá. Được cái nhìn con mạnh khoẻ, thông minh nhanh nhẹn chào đời tự nhiên mệt mỏi tan biến hết trơn à.
    Sữa bầu thì đầy đủ dinh dưỡng nên phải uống đều đều nè, mà sữa Dielac Mama Gold dễ uống nên mình duy trì sữa suốt dễ dàng, còn thức ăn thì mình thích ăn cá hơn là thịt, ai kêu ăn ốc con bị chảy nước dãi nhưng mình thèm quá cũng ăn luôn, cua đồng cua biển cũng là món yêu thích, ngoài ra trái cây cũng ăn rất nhiều ạ
    • Bebee123 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi này tí được không ạ.. em đang bị động thai.. cho nên em râdt kiêng việc ăn uống.. nhưng không biết em có ăn rau cần được không ạ.. e muốn bổ sung rau cần để chống cảm đó các mẹ à
    Ăn được nha bạn, rau cần còn có tác dụng ngăn ngừa tiền sản giật nữa nê mẹ nó cứ ăn bình thường, đang bị động thai thì tránh đi lại nhiều, nằm kê gối cao phí dưới đùi...khi nào ổn định hãy đi đứng lại bình thường
    Cảm ơn mẹ nó ạ.. hôm qua mẹ mình có mua về xào cho mình ăn.. mà đắng với cay cay mình ăn ít được
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Bầu bé thứ 2 mình thèm ăn chua dã man, có thể ngồi ăn một lèo hết trái xoài chua mà chua thật sự á, nói làm rần rần 2 cái hàm ahhaha.
    BIết là ăn nhiều ko tốt mà thèm các mẹ ạ, đúng là bầu thay đổi khẩu vị và ăn những món phải coi như là bất thường mới chịu á, đau khổ thiệt. Nhưng rồi cũng qua giai đoạn đó thì lại thích uống sữa, hồi đứa đầu ghét sữa bao nhiêu thì giờ lại thích. Uh chồng thấy thích thì khuyến khích nên uống thường xuyên hơn, có hôm nghén ko ăn được thì uống sữa bù vậy, nhưng không biết có phải sữa Dielac Mama Gold mùi vị đễ uống hơn không mà mình lại chịu ấy chứ,.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Sữa bầu thì đầy đủ dinh dưỡng nên phải uống đều đều nè, mà sữa Dielac Mama Gold dễ uống nên mình duy trì sữa suốt dễ dàng, còn thức ăn thì mình thích ăn cá hơn là thịt, ai kêu ăn ốc con bị chảy nước dãi nhưng mình thèm quá cũng ăn luôn, cua đồng cua biển cũng là món yêu thích, ngoài ra trái cây cũng ăn rất nhiều ạ
    Mình ko tin mấy lời đồn đại đó đâu nha, mình thiếu chất gì, thèm món gì thì ăn chứ chẳng lẻ ăn món gì sau này sinh con toàn tính xấu theo món đó hay sao hị hị.
    NÓi chung cứ bầu thích thì ăn, ăn vừa phải thôi và ăn đa dạng heng, đừng quên uống sữa bầu vì rất tốt cho thai nhi nha mẹ. trong sữa bầu Dielac Mama Gold có rất nhiều vitamin và khoáng chất giúp mẹ khỏe con thông mình đó nha.

• 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng rau cần hay bị nói là bẩn với nhiều sán nên bình thường cũng đã hạn chế ăn rồi. Nên mình nghĩ là có rau sạch thì hãy ăn á. Còn không thì bồi bổ bằng thứ khác cũng được. Bị động thai thì tùy theo mức độ ra sao, bác sĩ mà đã nói nằm 1 chỗ, hạn chế vận động thì mẹ nó nhớ làm theo. Đừng cố đi làm hay đi lại gì cả, đến lúc có vấn đề thì lại hối hận.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mang bầu thì cố gắng kiêng miệng 1 chút để bé được khỏe mạnh ạ
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Mình ko tin mấy lời đồn đại đó đâu nha, mình thiếu chất gì, thèm món gì thì ăn chứ chẳng lẻ ăn món gì sau này sinh con toàn tính xấu theo món đó hay sao hị hị.
    NÓi chung cứ bầu thích thì ăn, ăn vừa phải thôi và ăn đa dạng heng, đừng quên uống sữa bầu vì rất tốt cho thai nhi nha mẹ. trong sữa bầu Dielac Mama Gold có rất nhiều vitamin và khoáng chất giúp mẹ khỏe con thông mình đó nha.
    Mình cũng cảm thấy là Việt Nam mình đang kiêng khem nhiều quá mà nhiều khi căn cứ để kiêng khem nghe chả khoa học và hợp lý gì cả. Mình bầu cũng không quá kiêng khem, chỉ là không ăn các đồ fast food, dầu mỡ mà ăn đồ luộc, hấp để tốt cho sức khỏe thôi. Uống thêm sữa bầu để an tâm là luôn đủ chất cũng tốt nữa. Nhiều mẹ trên này cũng dùng Dielac mama gold nhỉ? Mình cũng dùng và công nhận là tốt mà giá rẻ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui chu choa, đúng bài luôn chị ha

Rau cần đối với phụ nữ mang thai

Loại rau này có công dụng phòng tiền sản giật,
    một chứng bệnh thường gặp và gây nguy hiểm cho cả mẹ lẫn con trong 3 tháng cuối thai kỳ. Rau cần có chứa rất nhiều chất dinh dưỡng như carotene, nicotinic acid, vitamin C, ba bau an rau can có tác dụng thanh nhiệt, mát máu, tỉnh não, lợi tiểu, an thần và giảm huyết áp. Nhiều người thích ăn thân rau cần nhưng chất dinh dưỡng lại chứa nhiều trong lá. Loại rau này có thể rửa sạch ăn sống, trộn gỏi, xào hoặc nấu canh.

KHông có chị khanhkhue là em cũng không biết vụ này luôn đó.
    Hồi động thai thì em chỉ có nằm im, chỉ tay năm ngón kêu chồng pha Dielac cho uống thôi hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Bebee123 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Ui chu choa, đúng bài luôn chị ha

Rau cần đối với phụ nữ mang thai

Loại rau này có công dụng phòng tiền sản giật,
    một chứng bệnh thường gặp và gây nguy hiểm cho cả mẹ lẫn con trong 3 tháng cuối thai kỳ. Rau cần có chứa rất nhiều chất dinh dưỡng như carotene, nicotinic acid, vitamin C, ba bau an rau can có tác dụng thanh nhiệt, mát máu, tỉnh não, lợi tiểu, an thần và giảm huyết áp. Nhiều người thích ăn thân rau cần nhưng chất dinh dưỡng lại chứa nhiều trong lá. Loại rau này có thể rửa sạch ăn sống, trộn gỏi, xào hoặc nấu canh.

KHông có chị khanhkhue là em cũng không biết vụ này luôn đó.
    Hồi động thai thì em chỉ có nằm im, chỉ tay năm ngón kêu chồng pha Dielac cho uống thôi hihi
    E đang bị động thai đây chị.. và e nằm ko yên.. e nằm thẳng ko quen phải nằm nghiêng.. mỏi lại xoay tiếp.. mà các mẹ ơi mới cấn bầu mà đi tiểu nhiều có sao ko ạ.. có người nói đi tiểu nhiều thì trôi.. e nghe mà hoảng.. chẳng lẽ mắc ko đc đi ạ.. mà từ thời con gái e đã đi nhiều r
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Bầu bé thứ 2 mình thèm ăn chua dã man, có thể ngồi ăn một lèo hết trái xoài chua mà chua thật sự á, nói làm rần rần 2 cái hàm ahhaha.
    BIết là ăn nhiều ko tốt mà thèm các mẹ ạ, đúng là bầu thay đổi khẩu vị và ăn những món phải coi như là bất thường mới chịu á, đau khổ thiệt. Nhưng rồi cũng qua giai đoạn đó thì lại thích uống sữa, hồi đứa đầu ghét sữa bao nhiêu thì giờ lại thích. Uh chồng thấy thích thì khuyến khích nên uống thường xuyên hơn, có hôm nghén ko ăn được thì uống sữa bù vậy, nhưng không biết có phải sữa Dielac Mama Gold mùi vị đễ uống hơn không mà mình lại chịu ấy chứ,.
    Thèm cái gì thì ăn cái đó thôi, có thể do mình bị thiếu chất gì trong thứ đó cũng nên, như ngày xưa nhiều mẹ còn thèm ăn cả đất nữa đó .

Nghén em cũng ít ăn được chỉ chịu mỗi sữa Dielac Mama Gold, nên cứ uống bù thôi, mặc dù bị sụt 1 kg nhưng sau đó cũng tăng cân, ăn uống ngon lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    BS đã nói vậy thì mẹ nó tốt nhất là nằm bất động ở nhà thôi, hạn chế tối đa vận động, đi lại. Nhà mình ngày trước cũng ra dịch hồng dọa sẩy, phải nằm bất động ở nhà mất mấy tháng kết hợp với thuốc thang đủ kiểu mới qua được đoạn này đó. Tư tưởng cũng quan trọng lắm đấy, hãy luôn suy nghĩ lạc quan nhé mẹ nó.
    Mang thai cần nhất là tránh suy nghĩ, luôn vui vẻ, nhưng rơi vào trường hợp như này khó mà ko suy nghĩ dc Cũng lo lắng lắm đó, nhất là những mẹ phải nằm dưỡng thai như này. Cho nên cần lắm sự động viên của người thân, nhất là chồng.
    • Bebee123 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mang thai cần nhất là tránh suy nghĩ, luôn vui vẻ, nhưng rơi vào trường hợp như này khó mà ko suy nghĩ dc Cũng lo lắng lắm đó, nhất là những mẹ phải nằm dưỡng thai như này. Cho nên cần lắm sự động viên của người thân, nhất là chồng.
    Chồng mình cũng lo lắng động viên lắm.. lúc nãy mình đi tiểu thấy ra ít máu đỏ.. thật sự bây giờ mình hoang mang lắm.. tính đến nay đã được 7 ngày mà cứ ra liên tục.. lúc hồng lúc đỏ lúc nâu.. lúc lại ko ra gì.. nhưng tự dưng 2 hôm nay mình đau lưng như sắp hành kinh vậy.. vùng bụng dưới thì mỏi.. lo lắng quá mình thành ra nản các mẹ ạ.. ngủ ko đc.. ăn ko xong.. trưa mai mình ra siêu âm xem thai có lớn không.. người ta có bầu khoẻ như gì chờ đẻ thôi mà mình sao lại yếu thế nhỉ.. cv của mình cũng chẳng nặng gì có điều hay đứng và hay di chuyển.. biết bao người vẫn thế mà ko động.. sao mình lại bị động nhỉ.. rối như tơ vò.. ruột gan ko thể nào ổn đc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Đúng là có kiêng có lành, mình cũng đã kiêng một số thứ như chủ topic á. Cái gì cần tránh thì nên tránh nhé các mẹ ơi. Và tốt nhất là nên ăn chín uống sôi.
    Cũng không nên kiêng khem quá đâu mẹ nó ạ. Kiêng nhiều sau này con cũng kén ăn đó. Nói chung, nên ăn uống đa dạng chất cay nóng, rượu bia thì tránh xa là đúng rồi còn gì nữa các mẹ ơi. CÒn các loại trái cây, thịt cá thì nên ăn hết cho có đủ chất.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng lo mẹ nó ơi, bây giờ quan trọng là tinh thần của mình đó. Hồi mình 6 tuần mình cũng bị như vậy đó. Đằng nào cũng mai đã khám rồi, cứ bình tĩnh thôi nha.
    Còn nữa, mai này nếu thấy có vđề thì cứ đi khám,không cần phải chờ đến ngày bác sỹ dặn thì mới đi nha. Cái đó là quan trọng nhất đó.
    Giờ nghỉ ngơi,tĩnh dưỡng, nghe nhạc, ăn trái cây chờ mai đi khám nha người ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang bầu thì nên kiêng các loại thực phẩm cay nóng, các chất kích thích là chính. Tuy nhiên cũng có một số trái cây thật sự là không tốt cho mẹ bầu thì cũng cần phải tránh, còn cái gì ăn được mà tốt cho mẹ và con thì cứ ăn thôi... cái gì nhiều quá cũng không tốt nhá hihihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Cũng không nên kiêng khem quá đâu mẹ nó ạ. Kiêng nhiều sau này con cũng kén ăn đó. Nói chung, nên ăn uống đa dạng chất cay nóng, rượu bia thì tránh xa là đúng rồi còn gì nữa các mẹ ơi. CÒn các loại trái cây, thịt cá thì nên ăn hết cho có đủ chất.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7