Liệu em có bị TNTC không ạ? Các mẹ cho em lời khuyên với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 737 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em bị chậm kinh 20 ngày. Đi siêu âm thì chưa có thai, sau đó đi xét nghiệm bet thì kết quả 1380 bác sĩ bảo là em đã có thai nhưng thai chưa vào tử cung. Tử cung của em to hơn bình thường, niêm mạc dày 13mm. Bác sĩ Hẹn 10 ngày sau khám lại. Em lo quá ạ.Em thỉnh thoảng hơi đau lâm râm bụng dưới nhưng không bị ra máu . Liệu em có bị TNTC không ạ?
    Các mẹ cho em lời khuyên với ạ. Em mới mang thai lần đầu nên lo lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ko đâu. lần tới khám thai sẽ vào thôi. trên 2000 thai vào tử cung á bạn. niêm mạc dày mà. yên tâm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cuncon567
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon567 Xem bài viết
    ko đâu. lần tới khám thai sẽ vào thôi. trên 2000 thai vào tử cung á bạn. niêm mạc dày mà. yên tâm.

Vâng ạ. E cũng hi vọng là bé sẽ tìm đúng đường vào tử cung. Nhưng mà em chưa có máu báo như một số mẹ. Với
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bemo1999 Xem bài viết

Vâng ạ. E cũng hi vọng là bé sẽ tìm đúng đường vào tử cung. Nhưng mà em chưa có máu báo như một số mẹ. Với
    Máu báo tùy người nhé không phải ai cũng có đâu ạ, em bầu được 3 tháng rồi tính từ ngày kinh cuối đến lúc siêu âm thấy túi thai là 50 ngày nhé nên tùy cơ địa mỗi người ạ. Em cũng không có máu báo nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Qianxun6834 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bemo1999 Xem bài viết

Máu báo tùy người nhé không phải ai cũng có đâu ạ, em bầu được 3 tháng rồi tính từ ngày kinh cuối đến lúc siêu âm thấy túi thai là 50 ngày nhé nên tùy cơ địa mỗi người ạ. Em cũng không có máu báo nhé
    Ui thế ạ. E cảm ơn nhé. Mấy hôm rồi cứ lo suốt thôi ạ
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị TNTC, TNTC thì đau bụng lắm, đau quặn luôn ấy. Thai làm tổ bên vòi nào thì đau đặc biệt bên đó và ra máu nhiều. Mình ban đầu ra ít máu nâu tưởng máu báo nên cố chịu, đi khám thai chưa vào tử cung, BS cũng hẹn 1 tuần khám lại. Nhưng hôm sau máu đỏ ra ồ ạt, đau bụng phải đi cấp cứu gấp đấy.

Nếu bạn bị ra máu thì đi khám ngay nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huhuhuzzzzz Xem bài viết
    Mình cũng từng bị TNTC, TNTC thì đau bụng lắm, đau quặn luôn ấy. Thai làm tổ bên vòi nào thì đau đặc biệt bên đó và ra máu nhiều. Mình ban đầu ra ít máu nâu tưởng máu báo nên cố chịu, đi khám thai chưa vào tử cung, BS cũng hẹn 1 tuần khám lại. Nhưng hôm sau máu đỏ ra ồ ạt, đau bụng phải đi cấp cứu gấp đấy.

Nếu bạn bị ra máu thì đi khám ngay nhé.
    Vâng e cảm ơn. Em thì không bị ra máu ạ. Bụng e chỉ đau lâm râm thôi ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng trễ 28 ngày beta 239 chưa thấy thai và cũng đau bụng dưới lâm râm, đồng cảnh ngộ rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosehanh992
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    beta HCG trên 2400 mà siêu âm chưa thấy thai thì mới lo . 2-3 ngày hcg tăng gấp đôi nên khoảng 3 ngày nữa bạn đi siêu âm lại là biết .
    Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buu Xem bài viết
    beta HCG trên 2400 mà siêu âm chưa thấy thai thì mới lo . 2-3 ngày hcg tăng gấp đôi nên khoảng 3 ngày nữa bạn đi siêu âm lại là biết .
    Vâng e cảm ơn ạ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosehanh992 Xem bài viết
    Mình cũng trễ 28 ngày beta 239 chưa thấy thai và cũng đau bụng dưới lâm râm, đồng cảnh ngộ rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosehanh992
    Trễ 28 ngày mà bet c thấp thế ạ