TIN TÀI TRỢ.

Làm xét nghiệm độ mờ da gáy cao, liệu em có nên giữ thai không các mẹ ơi!

• 215 Lượt chia sẻ
  • 39.8K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kết quả của bạn sao rồi vậy.mình mới đó hnay độ mờ da gáy của bé lac 5.5mm củng đang hoang mang lắm mong phảm hồi của bạn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DT1990 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CaoTho90 Xem bài viết
    nếu tiền sử nhà bạn không có ai bị bệnh này hoặc ko có khả năng nhiễm chất độc da cam thì bạn từ bĩnh tĩnh giữ thai và làm các xét nghiệm mà bác sĩ tư vấn nhé.
    Ngày xưa mình mang bé thì độ mờ da gáy lên đến 7.3 lận (sợ chưa hihi), cả bác sĩ mình khám ở gần nhà cũng khuyên nên bỏ thai, nếu để lại xét nghiệm theo dõi, may mắn ko vấn đề thì ko sao, còn nếu xui xẻo, lỡ như thai quá lớn mới xét nghiệm thấy dị tật thì lúc đó sẽ nguy hiểm cho mẹ và cả bé và lúc ấy thai lớn bạn có đành lòng bỏ hay ko?, giữ lại thì tội nó, tội mình, còn bỏ đi thì lúc đó nó đã lớn, sẽ rất đáng thương và có thể gây di chứng cho mẹ khi phá thai khi thai đã quá lớn.
    Mình hoang mang lao vào tìm hiểu. mình phải lên Từ Dũ để theo dõi và làm các xét nghiệm, ngày nào mình cũng thiết tha cầu nguyện, mỗi lần tới ngày đi siêu âm là lo sợ ko biết hôm nay có phát hiện vấn đề gì hay ko, mình cũng làm xét nghiệm sinh thiết gai nhau, và sang viện tim để siêu âm tim thai cho bé, các việc này đều được bác sĩ bệnh viện Từ Dũ tư vấn hướng dẫn. Ơn Chúa là mình đã giữ thai vì các xét nghiệm đều cho kết quả bình thường, chứ yếu niềm tin thì đã bỏ con từ đầu rồi, vị độ mờ của con mình quá cao.
    Hiện bé nhà mình đã 3 tuổi, phát triển bình thường, đẹp trai và siêu lý lẽ.
    Cho nên bạn hãy bình tĩnh, đừng quá lo lắng nhé.
    Chúc bạn và bé được an lành.
    Bạn cho mình hỏi xét nghiệm hai nhau có nguy hiểm không? Tỷ lệ gây sảy thai là bnhiu %. Mình bị độ mờ da gáy 5,5 mm. Mình đang lo lắng và phân vân quá. Bạn có kinh nghiệm giúp mình với!!!
    Kết quả của bạn sao ròi ạ.mình củng mới đo hnay là 5’5mm .đang hoang mang quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DT1990 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CaoTho90 Xem bài viết
    nếu tiền sử nhà bạn không có ai bị bệnh này hoặc ko có khả năng nhiễm chất độc da cam thì bạn từ bĩnh tĩnh giữ thai và làm các xét nghiệm mà bác sĩ tư vấn nhé.
    Ngày xưa mình mang bé thì độ mờ da gáy lên đến 7.3 lận (sợ chưa hihi), cả bác sĩ mình khám ở gần nhà cũng khuyên nên bỏ thai, nếu để lại xét nghiệm theo dõi, may mắn ko vấn đề thì ko sao, còn nếu xui xẻo, lỡ như thai quá lớn mới xét nghiệm thấy dị tật thì lúc đó sẽ nguy hiểm cho mẹ và cả bé và lúc ấy thai lớn bạn có đành lòng bỏ hay ko?, giữ lại thì tội nó, tội mình, còn bỏ đi thì lúc đó nó đã lớn, sẽ rất đáng thương và có thể gây di chứng cho mẹ khi phá thai khi thai đã quá lớn.
    Mình hoang mang lao vào tìm hiểu. mình phải lên Từ Dũ để theo dõi và làm các xét nghiệm, ngày nào mình cũng thiết tha cầu nguyện, mỗi lần tới ngày đi siêu âm là lo sợ ko biết hôm nay có phát hiện vấn đề gì hay ko, mình cũng làm xét nghiệm sinh thiết gai nhau, và sang viện tim để siêu âm tim thai cho bé, các việc này đều được bác sĩ bệnh viện Từ Dũ tư vấn hướng dẫn. Ơn Chúa là mình đã giữ thai vì các xét nghiệm đều cho kết quả bình thường, chứ yếu niềm tin thì đã bỏ con từ đầu rồi, vị độ mờ của con mình quá cao.
    Hiện bé nhà mình đã 3 tuổi, phát triển bình thường, đẹp trai và siêu lý lẽ.
    Cho nên bạn hãy bình tĩnh, đừng quá lo lắng nhé.
    Chúc bạn và bé được an lành.
    Bạn cho mình hỏi xét nghiệm hai nhau có nguy hiểm không? Tỷ lệ gây sảy thai là bnhiu %. Mình bị độ mờ da gáy 5,5 mm. Mình đang lo lắng và phân vân quá. Bạn có kinh nghiệm giúp mình với!!!
    Tình trạng của bạn sao rồi .mình củng 5.5mm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cho hỏi, mình đi siêu âm 12 tuần. Trong kết quả siêu âm chỉ số NT #1mm.

Các mẹ cho hỏi kết quả này có nguy cơ cao hay thấp vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenkimhieu
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ạ, nếu gia đình chị ko có ai bị tiền sử về down thì ok.Theo e đc biết thì khi chọc ối thì con hoàn toàn bình thường. tuy nhiên vẫn cần phải có chuyên gia tốt vđ này chị ạ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3