TIN TÀI TRỢ.

Khi nào nên bắt đầu uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Dù gái hay trai chỉ 2 là đủ Em thấy SG bữa trước có chiến dịch phát động đẻ thêm do dân SG thường chỉ đẻ 1 con thôi...
    Thực ra ai chẳng thích đông vui, nhưng đúng như chị nói đó, giờ có con là thêm lo, nào ăn nào học, nào sữa nào trường, nào ngoại ngữ, nào tinhọc... chả có cái nào mà không tốn cả, đúng không ạ?
    Rồi chưa kể lúc cấn bầu thì nào sữa, nào ăn vặt, nào sức khỏe, nào đi lại... cả một hành trình dài
    Mình thích đông con. Càng đông càng vui nhưng mà sẽ khó mà nuôi con tốt trong điều kiện cuộc sống hiện nay. Giờ không dám sinh voi sinh cỏ như kiểu ông bà mình ngày xưa các mẹ nhỉ. Nói chung, ngày xưa làm gì có sữa bầu, làm gì có bánh ăn dặm cho mẹ bầu đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Giờ mà có đông thì cũng chỉ dám sinh đến 3 thôi, chứ không sao dám 4 5 hay 6 như các cụ ngày xưa đâu ạ. Giờ nuôi trẻ con cần rất nhiều công sức, không dám bỏ bê con cái, tự sinh tự trưởng các mẹ ạ. Kiều nhà kia sữa này nhà mình cũng phải sữa kia thì mới thoả ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình thì nuôi con cũng không cầu kỳ, cứ hàng nội, hàng ngoại, ai tặng gì dùng nấy, ai cho gì dùng nấy chứ không có ý kiến gì nhiều, Hoặc do mình dễ hấp thu nên thấy mình cũng không có nhu cầu lựa chọn cầu kỳ lắm. NHưng mà vẫn chưa dám sinh con thứ 3
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mĩnh nghĩ khi có ý định mang thai thì bắt đầu uống sữa bầu được. Chị mình sinh 2 đứa rồi cũng toàn uống trước
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6