TIN TÀI TRỢ.

Khi nào nên bắt đầu uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em có chuẩn bị trước gì đâu, khó có bé nên cứ thả thôi, có bầu mừng húm. Em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk từ khi bắt đầu mang bầu. Vì bà chị dâu uống sữa này, nên giới thiệu em uống luôn, sữa hương vani thơm ngon, dễ uống, ít béo nên ko ngán. Em thấy sữa bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Nên em cứ tèn tèn 2 ly 1 ngày từ lúc mang thai đến h.
    Mình bầu cũng dùng Dielac Mama Gold của Vinamilk nè, thấy uống ngon nên nhỏ em lúc bầu mình mua tặng nó, nó hỏi vì sao mà chị biết sữa này hay vậy, oh cũng nhờ lên mang , lên diễn đàn 888 cùng chị em rồi truyền tai nhau nên biết được nhiều bí quyết của các mẹ lắm chớ bộ, không những thế mà cón học thêm cách chăm con và nuôi dạy con tốt hơn nhờ chịu khó học hỏi tìm tòi heheh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Mình bầu cũng dùng Dielac Mama Gold của Vinamilk nè, thấy uống ngon nên nhỏ em lúc bầu mình mua tặng nó, nó hỏi vì sao mà chị biết sữa này hay vậy, oh cũng nhờ lên mang , lên diễn đàn 888 cùng chị em rồi truyền tai nhau nên biết được nhiều bí quyết của các mẹ lắm chớ bộ, không những thế mà cón học thêm cách chăm con và nuôi dạy con tốt hơn nhờ chịu khó học hỏi tìm tòi heheh
    Sữa bầu tốt cần bổ sung đủ dưỡng chất giúp thai kỳ khoẻ mạnh, tạo nền tảng cho bé phát triển toàn diện. Với hương vani thơm ngon tuyệt cú mèo, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic, không những giúp mẹ khỏe mạnh mà con giúp thai nhi phát triển tốt nhất trong thời gian này đó các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Các mẹ có thể tham khảo thêm thông tin về Dielac Mama Gold ở link, trong này có đầy đủ nhé
    https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...k/vi/san-pham/
    nhiều thông tin bổ ích quá các mẹ nhỉ, cách ăn uống, cách thai giáo..các mẹ vào xem thử đi, đầy đủ luôn. Sữa Dielac Mama Gold chứa nhiều dinh dưỡng lắm, nhiều mẹ cứ nghĩ ăn là đủ nhưng ăn không thể nào cung cấp đủ hết nhu cầu dinh dưỡng trong một ngày của mẹ bầu, các mẹ nên uống 2 ly sữa mỗi ngày để đủ dinh dưỡng nha, thiếu hụt là con nhẹ cân và mẹ cũng không khỏe ạ
    • 506 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em có chuẩn bị trước gì đâu, khó có bé nên cứ thả thôi, có bầu mừng húm. Em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk từ khi bắt đầu mang bầu. Vì bà chị dâu uống sữa này, nên giới thiệu em uống luôn, sữa hương vani thơm ngon, dễ uống, ít béo nên ko ngán. Em thấy sữa bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Nên em cứ tèn tèn 2 ly 1 ngày từ lúc mang thai đến h.
    mình thì đang thả để có bầu, thấy xung quanh mấy bạn đều uống sữa Dielac Mama Gold này nên mình thấy tin tưởng lắm, hy vọng bé nhanh về để gia nhập nhà 2 vạch, mình khám tiền sản gì hết rồi, bác sĩ kêu tốt lắm, cứ thả đi sẽ nhanh dính bầu, chắc mình cũng mua sữa về uống để thêm dinh dưỡng, sau này con khỏe mạnh hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Mình bị đánh úp nên đâu có biết chuẩn bị gì đâu à. Có bầu, đi khám thai xong mới được khuyên nên uống sữa bầu. Bác sĩ nói uống sẽ bớt nghén, và sữa bầu có thể thay thế một bữa ăn nhẹ. Mình dự định khi có tập 2 sẽ uống trước khi mang bầu, chắc lúc đó chả sợ nghén nữa đâu ai dè thả 3 tháng trời không dính, tới hồi buông xuôi không suy nghĩ nữa, ăn chơi vô tội vạ lại dính. Muốn có thai là phải tâm lý thoải mái, chứ kiểu dè dặt lo lắng khó lắm nha các mẹ
    Đúng đó bạn, bầu bí thì tâm lý fai thoải mái cơ, mình sau lần sinh bạn bé bị lưu mất 1 lần, do thể trạng yếu, lại bị lưu nữa nên mình cũng lo lắng lắm, cũng đi khám này kia nhưng chẳng có kết quả. Mình theo khám chữa mất hơn 2 năm đó, chẳng có kết quả gì cũng nản lắm. Đến lúc mình chán quá rồi, AQ là chỉ có 1 bạn thôi cũng đc, mình chẳng theo khám chữa nữa, sau khi bỏ thuốc 6 tháng, ăn uống sinh hoạt như bt thì mình có bầu tự nhiên bạn t2, 2vc mình mừng k tả siết luôn ý. Biết tin mình bầu bí là ông xã đi mua ngay cho hộp sữa bầu Dielac Mama Gold về uống, bảo bẩu bạn đầu nhà chưa có đk, thiếu thốn nên k đc chăm sóc cẩn thận, sk yếu nữa nên giờ có bầu cái fai chăm chỉ bồi dưỡng ngay cho con khỏe mạnh, sinh ra cho dễ nuôi.
    J40yp7
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Cái chữ đánh úp này nghe nó vui ghê. Em 2 đứa cũng là bị đánh úp, trọn cả 2 luôn. Đứa sau thì đúng kiểu ôi sao lại có thể như thế được
    Nhưng còn đỡ hơn em có hẳn 2 đứa bạn, sinh đôi trước, xong đứa thứ 3 là trót nhỡ =)
    Mà cái kiểu trót nhỡ này rồi thì có uống trước làm sao mà được. Đành tăng cường ăn ăn uống uống bổ sung thôi
    Sao lại toàn cảnh đánh úp gặp nhau thế này , do bị đánh úp lần 2 mà 2 bạn nhà mình cách nhau đúng 19 tháng đó, mà mình sinh mổ nữa đấy, nên lúc bầi bạn T2 lo lắng dã man, chỉ sợ vết mổ chưa lành, nhỡ bị làm sao. May mà theo bs quen, nên bs khám cẩn thận, dặn dò kỹ càng lắm, bs dặn k bồi bổ, ăn đạm vừa phải, tinh bột thật ít nhưng sữa bầu thì k bao giờ được quên uống. Mình làm theo lời bs dặn, uống Dielac Mama Gold suốt thai kỳ, ngày 2 cốc chia 4 lần, đến ngày sinh mẹ tăng 8kg, con 3.3kg.
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu Dielac Mama Gold nhiều người dùng hợp nhỉ, đứa e mình rất lười uống sữa, đến khi nó bầu bí mình bảo uống bổ sung sữa đi thì nó nhất quyết k chịu uống, nó bảo e đọc thấy các mẹ bảo uống sữa bầu chỉ tổ béo mẹ chứ vào gì con. Mình fai phân tích mãi nó mới chịu uống thử 1 tháng, sau khi uống thử 1 tháng thấy mẹ k bị tăng cân nhiều như những thông tin đã đọc, con phát triển khỏe mạnh, vượt chuẩn, sữa lại thơm ngon, dễ uống nó mới cười hề hề bảo hóa ra k fai sữa bầu nào cũng khó uống và loại nào cũng tăng cân vào mẹ k vào con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Dielac Mama Gold của Vinamilk vừa rẻ vừa tốt, tội gì không dùng hả mẹ nó. Mình thấy nhiều mẹ cứ viển vông, đi chơi xa, mua sữa nhậpngoại, nhưng thực tế mình nghĩ, chưa chắc đã tốt bằng sữa nội. Về cơ bản thì sữa nào công thức cũng the same thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 763 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caroduc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái giúp em với, vợ chồng em cưới nhau hơn 1 năm nay rồi, giờ cũng dành dụm được một số tiền kha khá, có cuộc sống dễ dàng hơn nên em định có em bé. Dạo gần đây em cũng siêng lang thang trên mạng, đọc báo, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ bỉm sữa để chuẩn bị sức khỏe thật tốt cho thụ thai, vì em nghe nói mẹ bầu phải thật khỏe thì thai nhi mới có thể phát triển khỏe mạnh và thông minh được.

Em cũng nghe một số mẹ chia sẻ để chuẩn bị nền tảng tốt nhất cho con thì mẹ có thể uống sữa bầu trước khi cấn thai, không biết có đúng không? Vì sao nên uống trước vậy các mẹ? Giờ vợ chồng em mong có em bé lắm rồi nên em tính mua sữa bầu uống ngay đây ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều…
    Em đúng là một người phụ nữ chuẩn rồi đấy. Trước khi có bầu nên uống sữa để giúp em có sức khỏe tốt nhất để thai nhi có thể được nuôi dưỡng tốt nhất ngay từ trong trứng. Nếu mẹ khỏe thì trứng sẽ to đẹp và khỏe mạnh thì dĩ nhiên em bé sẽ pt tốt nhất rồi. Bé có thông minh hay ko cũng là nhờ rất nhiều từ lúc mới hình thành túi ối trong bụng mẹ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 763 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Sữa bầu tốt cần bổ sung đủ dưỡng chất giúp thai kỳ khoẻ mạnh, tạo nền tảng cho bé phát triển toàn diện. Với hương vani thơm ngon tuyệt cú mèo, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic, không những giúp mẹ khỏe mạnh mà con giúp thai nhi phát triển tốt nhất trong thời gian này đó các mẹ.
    Ko chỉ cung cấp acid folic mà sữa bầu Dielac Mama Gold còn bổ sung DHA giúp bé thông minh ngay từ trong bụng mẹ. Chất xơ giúp mẹ ko bị táo mà còn hấp thụ tốt giúp thai nhi hấp thụ dinh dưỡng tốt hơn, pt tốt cả thể lực và trí não.
    • NhyminVo Khách
    • 2 năm
    Bạn nên uống ngũ cốc Singapore đây ạ . search google ngũ cốc singapore sẽ thấy bịch màu vàng ngũ cốc dinh dưỡng. Bạn uống đều đặn mỗi sáng từ khi chưa có đến khi sinh bé luôn. Đảm bảo bé nhà bạn dc nặng cân và khỏe mạnh từ trong bụng mẹ. Mình uống ngũ cốc đó mà mới có thai 4 tháng mà đã bị chảy sữa ướt chút áo bầu rồi. Mới sinh em bé sữa chảy ướt áo bé bú k kịp luôn đấy. Đến giờ bé 10 tháng rồi mà sữa mình còn nhiều lắm luôn. Mình khuyên bạn nên uống ngũ cốc đấy nhé. Bạn uống sữa mẹ kèm với sẽ bịch vinamilk k đường cũng tốt lắm đấy. Bạn ăn thêm hạt óc chó. Cái này mình nghe nói rất tốt cho thai nhi, bé thông minh lắm ạ. Ăn đến bé hết bú mẹ luôn đấy. Vì ăn nó có qua đường sẽ nữa á. Mình có dì bên mỹ nên kêu mua giúp hạt óc cho đã tách vỏ sẵn, 1 hộp nhiều lắm luôn .ăn đến giờ ngán luôn. Bạn muốn mua thì mình mua giúp cho bạn. Tại mình đang uống sữa ensure cho có chất để bé bú nên tháng nào cũng gửi bên mỹ về nên có gì mình mua giúp bạn. 1 hộp bự vậy mà rẻ lắm. Chúc bạn luôn khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Em đúng là một người phụ nữ chuẩn rồi đấy. Trước khi có bầu nên uống sữa để giúp em có sức khỏe tốt nhất để thai nhi có thể được nuôi dưỡng tốt nhất ngay từ trong trứng. Nếu mẹ khỏe thì trứng sẽ to đẹp và khỏe mạnh thì dĩ nhiên em bé sẽ pt tốt nhất rồi. Bé có thông minh hay ko cũng là nhờ rất nhiều từ lúc mới hình thành túi ối trong bụng mẹ đó.
    nghe chị nói cái em muốn có bầu lần 3 nữa..hii..em thì có tập 1 rồi, tập 2 này vỡ kế hoạch nên kho6ngc ó chuẩn bị gì trước nhiều, đến khi trễ 1 tuần em mới hay mình có thai, đi siêu âm xong về là uống sữa bầu ngay luôn
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Dielac Mama Gold của Vinamilk vừa rẻ vừa tốt, tội gì không dùng hả mẹ nó. Mình thấy nhiều mẹ cứ viển vông, đi chơi xa, mua sữa nhậpngoại, nhưng thực tế mình nghĩ, chưa chắc đã tốt bằng sữa nội. Về cơ bản thì sữa nào công thức cũng the same thôi.
    nhiều người nghĩ sữa mắc tiền là tốt nhưng không phải vậy đâu, sữa ngoại chi phí nhập về rất cao. thêm nữa sữa này các mẹ không kiểm chứng được là giả hay thật đâu, nếu có công ty đàng hoàng nhập về thì còn có thể tin chứ hàng trô nổi xách tay thì không biết đâu ạ
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko chỉ cung cấp acid folic mà sữa bầu Dielac Mama Gold còn bổ sung DHA giúp bé thông minh ngay từ trong bụng mẹ. Chất xơ giúp mẹ ko bị táo mà còn hấp thụ tốt giúp thai nhi hấp thụ dinh dưỡng tốt hơn, pt tốt cả thể lực và trí não.
    Trong sữa bầu Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 25% sắt, Cholin, I ốt cùng các vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn mà mình mang thai hoặc sau khi sinh vẫn uống được mà các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vô webtretho học được nhiều kiến thức bổ ích luôn ấy ạ. Em cũng nhờ webtretho mà học được nhiều kinh nghiệm chăm con, mang thai, sinh nở từ các mẹ luôn đó. Em thì dùng Dielac Mama Gold nhờ bà chị họ cũng dùng giới thiệu, bà í cũng bầu tăng có 10kg, mà con trộm vía 3.8kg lận á chị, chị í bảo sữa giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Uống 2 ly Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Tăng thêm 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Đều là những chất cần thiết cho thai nhi trong quá trình phát triển trí não của thai nhi đó chị.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào chưa dùng Dielac Mama Gold thì thử đăng kí về dùng thử nè
    https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Vô webtretho học được nhiều kiến thức bổ ích luôn ấy ạ. Em cũng nhờ webtretho mà học được nhiều kinh nghiệm chăm con, mang thai, sinh nở từ các mẹ luôn đó. Em thì dùng Dielac Mama Gold nhờ bà chị họ cũng dùng giới thiệu, bà í cũng bầu tăng có 10kg, mà con trộm vía 3.8kg lận á chị, chị í bảo sữa giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Em cũng học kinh nghiệm từ WTT này đây, các chị em trên này cũng tận tình chia sẻ, không có hiểu biết thì vào đây sẽ được giải đáp ngay hihi cũng vui nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

có kiến thức và có điều kiện thì không phải bàn rồi. ý thức vì sức khoẻ của con vậy là cũng vô cùng tốt đó nha. Mình thì đến khi bầu bí rồi, chồng tự đi tham khảo rồi mua sữa dielac mama gold cho uống chứ mình thì bận bịu, chả có thời gian nghiên cứu gì sất.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    nghe chị nói cái em muốn có bầu lần 3 nữa..hii..em thì có tập 1 rồi, tập 2 này vỡ kế hoạch nên kho6ngc ó chuẩn bị gì trước nhiều, đến khi trễ 1 tuần em mới hay mình có thai, đi siêu âm xong về là uống sữa bầu ngay luôn
    Giống em rồi, ai cũng bảo đẻ thêm đi, mà chờ xem trời có cho ko đã, hihi. 2 lần trước cũng toàn ngoài kế hoạch nên cũng biết cấn thai rồi mới dùng
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6