TIN TÀI TRỢ.

Khi nào nên bắt đầu uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu được, mình khuyên các mẹ có thai ở thời điểm cơ thể khoẻ mạnh nhất. Bạn mình muốn có thai là phải chuẩn bị tiêm ngừa các mũi tiêm cần thiết, cách ly đủ thời gian, ăn uống và chơi thể thao vừa sức để sức khoẻ và sức đề kháng đang ở mức cao nhất thì thai kỳ sẽ trải qua hết sức nhẹ nhàng. Đó là kinh nghiệm của mình và của bạn bè mình. Tập 1 mình đang ở đỉnh cao phong độ nên cả thai kỳ chỉ nôn đúng 1 lần. Và con sinh ra cũng khoẻ khoắn, dễ tính, nuôi rất thích (trộm vía con). Đến đứa thứ 2 mình lại quên bài nên nghén vật vã luôn. May còn có sữa bầu vớt vát lại chứ không chắc mình đuối lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Mình bị đánh úp nên đâu có biết chuẩn bị gì đâu à. Có bầu, đi khám thai xong mới được khuyên nên uống sữa bầu. Bác sĩ nói uống sẽ bớt nghén, và sữa bầu có thể thay thế một bữa ăn nhẹ. Mình dự định khi có tập 2 sẽ uống trước khi mang bầu, chắc lúc đó chả sợ nghén nữa đâu ai dè thả 3 tháng trời không dính, tới hồi buông xuôi không suy nghĩ nữa, ăn chơi vô tội vạ lại dính. Muốn có thai là phải tâm lý thoải mái, chứ kiểu dè dặt lo lắng khó lắm nha các mẹ
    Cái chữ đánh úp này nghe nó vui ghê. Em 2 đứa cũng là bị đánh úp, trọn cả 2 luôn. Đứa sau thì đúng kiểu ôi sao lại có thể như thế được
    Nhưng còn đỡ hơn em có hẳn 2 đứa bạn, sinh đôi trước, xong đứa thứ 3 là trót nhỡ =)
    Mà cái kiểu trót nhỡ này rồi thì có uống trước làm sao mà được. Đành tăng cường ăn ăn uống uống bổ sung thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Nếu được, mình khuyên các mẹ có thai ở thời điểm cơ thể khoẻ mạnh nhất. Bạn mình muốn có thai là phải chuẩn bị tiêm ngừa các mũi tiêm cần thiết, cách ly đủ thời gian, ăn uống và chơi thể thao vừa sức để sức khoẻ và sức đề kháng đang ở mức cao nhất thì thai kỳ sẽ trải qua hết sức nhẹ nhàng. Đó là kinh nghiệm của mình và của bạn bè mình. Tập 1 mình đang ở đỉnh cao phong độ nên cả thai kỳ chỉ nôn đúng 1 lần. Và con sinh ra cũng khoẻ khoắn, dễ tính, nuôi rất thích (trộm vía con). Đến đứa thứ 2 mình lại quên bài nên nghén vật vã luôn. May còn có sữa bầu vớt vát lại chứ không chắc mình đuối lắm.
    Nếu tốt nhất và có kế hoạch có thai thì nên đi khám sức khỏe trước, bổ sung vitamin, uống sữa bầu Dielac Mama Gold ..mà không chỉ riêng người phụ nữ mà kể cả nam giới cũng hạn chế bia rượu, thuốc lá, chất kích thích...để kết quả thụ thai tốt nhất
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Cái chữ đánh úp này nghe nó vui ghê. Em 2 đứa cũng là bị đánh úp, trọn cả 2 luôn. Đứa sau thì đúng kiểu ôi sao lại có thể như thế được
    Nhưng còn đỡ hơn em có hẳn 2 đứa bạn, sinh đôi trước, xong đứa thứ 3 là trót nhỡ =)
    Mà cái kiểu trót nhỡ này rồi thì có uống trước làm sao mà được. Đành tăng cường ăn ăn uống uống bổ sung thôi
    Nói chung thì cứ phát hiện ra lúc nào thì uống lúc đó thôi, có bổ sung còn hơn không nè. Dẫu sao cũng có những giai đoạn thai nhi rất cần DHA, axit folic đó mom. Chịu khó nhé.
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Mình bị đánh úp nên đâu có biết chuẩn bị gì đâu à. Có bầu, đi khám thai xong mới được khuyên nên uống sữa bầu. Bác sĩ nói uống sẽ bớt nghén, và sữa bầu có thể thay thế một bữa ăn nhẹ. Mình dự định khi có tập 2 sẽ uống trước khi mang bầu, chắc lúc đó chả sợ nghén nữa đâu ai dè thả 3 tháng trời không dính, tới hồi buông xuôi không suy nghĩ nữa, ăn chơi vô tội vạ lại dính. Muốn có thai là phải tâm lý thoải mái, chứ kiểu dè dặt lo lắng khó lắm nha các mẹ
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Nói chung thì cứ phát hiện ra lúc nào thì uống lúc đó thôi, có bổ sung còn hơn không nè. Dẫu sao cũng có những giai đoạn thai nhi rất cần DHA, axit folic đó mom. Chịu khó nhé.
    Thì chịu chứ sao, ý em là nếu không uống trước được thì biết lúc nào, uống lúc đó, càng sớm càng tốt đó ạ.
    Nhiều người tâm lý cứ sợ uống sữa mập, uống sữa béo. Nhưng thật ra, không uống thì con sẽ không được bổ sung kịp thời các dưỡng chất, rồi acid folic, dha này kia. Ngán hay mập thì giờ mấy hãng sữa đều có nghiên cứu kỹ càng, sữa Dielac mama gold mấy chị đều nói ngon, dễ uống mà không mập đó
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Khi phát hiện mang thai thì nên làm các điều sau nha mọi người
    - Chọn phòng khám uy tín cho 9 tháng thai kỳ
    - Lên thực đơn ăn đầy đủ dưỡng chất
    - Hạn chế uống cà phê chất kích thích và để đảm bảo sức khỏe thật tốt trong thai kì, mẹ có thể bổ sung 2 ly sữa Mama Gold trong thực đơn mỗi ngày nè
    • 499 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng vậy ạ, cơ thể người mẹ khỏe nhất thì sẽ sinh ra những đứa con cũng khỏe, vì vậy người ta mới khuyến khích độ tuổi sinh đẻ lúc trẻ chứ già rồi sức khỏe không còn như trước thì con cũng không khỏe nổi luôn. Mình thì năm nay 30 rồi, mới lấy chồng thôi và 2 vợ chồng quyết định thả có con luôn, 2 tháng nay mình cố gắng ăn uống tập thể dục điều độ..nghe các mẹ khuyên uống sữa bầu cũng tốt nên về mình mua dùng thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng biết các mẹ bắt đầu uống sữa bầu khi nào, chứ hồi mình xác định có bầu là mình bổ sung Vitamin tổng hợp trước đó 1-2 tháng, thấy trễ tháng 2 vạch là mua sữa bầu về uống liền hihihi.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Chẳng biết các mẹ bắt đầu uống sữa bầu khi nào, chứ hồi mình xác định có bầu là mình bổ sung Vitamin tổng hợp trước đó 1-2 tháng, thấy trễ tháng 2 vạch là mua sữa bầu về uống liền hihihi.
    Vậy mẹ nó uống sữa gì ạ? Em từ bữa biết 2 vạch cũng ráng nhắm mắt nhắm mũi vào uống sữa bầu. Mà bữa đó chồng sướng quá chạy 1 lèo ra hàng sữa hỏi mua loại nào tốt nhất đắt nhất về cho vợ uống... kết quả em mới uống được 2 bữa bị đau bụng sợ gần chết. Đi khám BS bảo RLTH do uống sữa. Sau BS kêu em thử uống Dielac Mama Gold xem sao, nếu vẫn bị như thế thì phải khám, xét nghiệm tỉ mỉ hơn ... Trộm vía em về uống thấy bình thường mà vị sữa cũng thấy thơm. Khi bắt đầu nghén cũng hơi sợ nhưng vẫn cố uống sữa vì con ạ,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Vậy mẹ nó uống sữa gì ạ? Em từ bữa biết 2 vạch cũng ráng nhắm mắt nhắm mũi vào uống sữa bầu. Mà bữa đó chồng sướng quá chạy 1 lèo ra hàng sữa hỏi mua loại nào tốt nhất đắt nhất về cho vợ uống... kết quả em mới uống được 2 bữa bị đau bụng sợ gần chết. Đi khám BS bảo RLTH do uống sữa. Sau BS kêu em thử uống Dielac Mama Gold xem sao, nếu vẫn bị như thế thì phải khám, xét nghiệm tỉ mỉ hơn ... Trộm vía em về uống thấy bình thường mà vị sữa cũng thấy thơm. Khi bắt đầu nghén cũng hơi sợ nhưng vẫn cố uống sữa vì con ạ,
    Nhà mình cũng chọn Dielac Mama Gold nè, thích cái hương vani thơm ngon, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia cho mẹ bầu đó nha. Ngoài ra Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 25% sắt, Cholin, I ốt cùng các vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    Để phát huy hiệu quả của sữa, mẹ nó cũng cần đặc biệt chú ý về liều lượng pha, nên pha vừa phải theo hướng dẫn, không đặc quá cũng không loãng quá. Để pha sữa Dielac Mama Gold đúng cách, mẹ cho 4 muỗng gạt ngang khoảng 34g sữa vào 200ml nước đun sôi để nguội, sau đó khuấy đều đến khi tan hoàn toàn. Mẹ nhớ đậy kín hộp sữa sau mỗi lần sử dụng và nên dùng hết trong vòng 4 tuần sau khi mở bao bì. Lưu ý là không nên bảo quản trong tủ lạnh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 239 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em tìm hiểu thì được biết các chuyên gia dinh dưỡng khuyên phụ nữ mang thai nên uống sữa từ ngay khi biết mình mang thai. Hoặc trước đó có dự định mang thai thì nên uống trước khi thụ thai 3 tháng. Để phòng tránh các vấn đề xảy ra trong giai đoạn 3 tháng đầu cần an thai, ngừa dị tật ống thần kinh cho thai nhi ngay từ những ngày đầu bắt đầu hình thành phôi thai đến khi thành hình và phát triển. Giống như trước khi mang bầu mình cũng đi chích ngừa các bệnh liên quan trước đó chị. Chuẩn bị tốt, thì sẽ bảo đảm 1 thai kỳ tốt hơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caroduc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái giúp em với, vợ chồng em cưới nhau hơn 1 năm nay rồi, giờ cũng dành dụm được một số tiền kha khá, có cuộc sống dễ dàng hơn nên em định có em bé. Dạo gần đây em cũng siêng lang thang trên mạng, đọc báo, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ bỉm sữa để chuẩn bị sức khỏe thật tốt cho thụ thai, vì em nghe nói mẹ bầu phải thật khỏe thì thai nhi mới có thể phát triển khỏe mạnh và thông minh được.

Em cũng nghe một số mẹ chia sẻ để chuẩn bị nền tảng tốt nhất cho con thì mẹ có thể uống sữa bầu trước khi cấn thai, không biết có đúng không? Vì sao nên uống trước vậy các mẹ? Giờ vợ chồng em mong có em bé lắm rồi nên em tính mua sữa bầu uống ngay đây ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều…
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 954 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là tuổi càng lớn thì cơ thể cũng yếu hơn, tập 1 em cũng nghén ít, chỉ lâu lâu mới hay mệt mệt một chút, còn tập 2 nghén xây xẩm mặt mày luôn. 3 tháng đầu hầu như ko ăn được gì mấy, chủ yếu chỉ uống vitamin bs kê với uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold 1 ngày, mà em phải chia 1 ly ra làm 2 phần uống từ từ ấy, may là sữa thơm ngon, dễ uống, lại giảm 20% chất béo nên em uống được. Con trộm vía phát triển tốt, đúng chuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 239 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thế thì mình tích cực ăn uống trong thai kỳ thôi chị. Chứ tốt nhất là chuẩn bị tiêm ngừa, ăn uống bổ dưỡng khi có ý định có thai. Cũng như ông xã cũng hạn chế bia rượu, thuốc lá, thì tốt hơn nhiều. Giờ có điều kiện chứ có như ông bà xưa nữa đâu mà tội gì không chuẩn bị 1 thai kỳ tốt nhất. Vừa khỏe cho mình, vừa tốt cho con. Em tập 1 thì ko có chuẩn bị. Tập 2 thì trước khi quyết định có bầu là chích ngừa đầy đủ, chồng cũng chuẩn bị sức khỏe sẵn sàng, em uống sữa bầu trước để bổ sung dưỡng chất cho cơ thể luôn.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Đúng là ai cũng hiểu, mẹ nên có bầu vào lúc khoẻ nhất nhưng nheièu khi nhỡ kế hoạch thì biết làm thế nào được Nói chung, tuỳ cơ ứng biến, trang bị kiến thức sẵn sàng cho việc mang bầu, nuôi con và chăm sóc con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình mang thai bé thứ 3 khi 34 tuổi. Đúng là khác hẳn bé đầu tiên luôn đấy các mẹ ạ. Bé đầu, tuổi còn trẻ, đi lại phăm phăm, làm việc ầm ầm. Còn đứa sau này, đi làm thì lười cứ trực ngủ thôi. ) Thành ra, đến cơ quan bệ rạc quá, đành xin nghỉ không lương ở nhà chờ sinh.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Mình mang thai bé thứ 3 khi 34 tuổi. Đúng là khác hẳn bé đầu tiên luôn đấy các mẹ ạ. Bé đầu, tuổi còn trẻ, đi lại phăm phăm, làm việc ầm ầm. Còn đứa sau này, đi làm thì lười cứ trực ngủ thôi. ) Thành ra, đến cơ quan bệ rạc quá, đành xin nghỉ không lương ở nhà chờ sinh.
    Mình đứa đầu cẩn thận bao nhiêu thì đứa sau thả phanh bấy nhiêu, làm ầm ầm, nói ầm ầm thì hơi quá xíu chứ mình làm đến khi phát hiện ra biết mình mang bầu là đã 2 tháng. Bầu cũng nghén lên nghén xuống nhưng làm hôm trước hôm sau xách giỏ đi sanh luôn . Nói chung là giai đoạn bầu cần bổ sung đầy đủ dưỡng chất thì sinh con mới được khỏe mạnh và thông mình các mẹ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì chịu chứ sao, ý em là nếu không uống trước được thì biết lúc nào, uống lúc đó, càng sớm càng tốt đó ạ.
    Nhiều người tâm lý cứ sợ uống sữa mập, uống sữa béo. Nhưng thật ra, không uống thì con sẽ không được bổ sung kịp thời các dưỡng chất, rồi acid folic, dha này kia. Ngán hay mập thì giờ mấy hãng sữa đều có nghiên cứu kỹ càng, sữa Dielac mama gold mấy chị đều nói ngon, dễ uống mà không mập đó
    Em có chuẩn bị trước gì đâu, khó có bé nên cứ thả thôi, có bầu mừng húm. Em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk từ khi bắt đầu mang bầu. Vì bà chị dâu uống sữa này, nên giới thiệu em uống luôn, sữa hương vani thơm ngon, dễ uống, ít béo nên ko ngán. Em thấy sữa bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Nên em cứ tèn tèn 2 ly 1 ngày từ lúc mang thai đến h.
    • 559 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em có chuẩn bị trước gì đâu, khó có bé nên cứ thả thôi, có bầu mừng húm. Em uống Dielac Mama Gold của Vinamilk từ khi bắt đầu mang bầu. Vì bà chị dâu uống sữa này, nên giới thiệu em uống luôn, sữa hương vani thơm ngon, dễ uống, ít béo nên ko ngán. Em thấy sữa bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi. Nên em cứ tèn tèn 2 ly 1 ngày từ lúc mang thai đến h.
    Tập 1 em có chuẩn bị chứ tập 2 thì là vỡ kế hoạch vì vợ chồng em vẫn chưa dự định sinh liền nhau, nhưng mà con cái là trời cho nên 2vc cũng mừng lắm. Em bắt đầu uống sữa bầu sau thử que mấy ngày. Vì mới bầu nghén quá, ói lên ói xuống. Ông xã em ra hiệu sữa, mua về cho 1 lon Dielac Mama Gold, cảm nhận của em là sữa thơm, cũng dễ uống, ko béo lắm, mà thấy sữa tăng thêm 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Bổ sung 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi, nên em yên tâm.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Em tìm hiểu thì được biết các chuyên gia dinh dưỡng khuyên phụ nữ mang thai nên uống sữa từ ngay khi biết mình mang thai. Hoặc trước đó có dự định mang thai thì nên uống trước khi thụ thai 3 tháng. Để phòng tránh các vấn đề xảy ra trong giai đoạn 3 tháng đầu cần an thai, ngừa dị tật ống thần kinh cho thai nhi ngay từ những ngày đầu bắt đầu hình thành phôi thai đến khi thành hình và phát triển. Giống như trước khi mang bầu mình cũng đi chích ngừa các bệnh liên quan trước đó chị. Chuẩn bị tốt, thì sẽ bảo đảm 1 thai kỳ tốt hơn.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm thông tin về Dielac Mama Gold ở link, trong này có đầy đủ nhé
    https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...k/vi/san-pham/
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6