TIN TÀI TRỢ.

Khi nào nên bắt đầu uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ thông thái giúp em với, vợ chồng em cưới nhau hơn 1 năm nay rồi, giờ cũng dành dụm được một số tiền kha khá, có cuộc sống dễ dàng hơn nên em định có em bé. Dạo gần đây em cũng siêng lang thang trên mạng, đọc báo, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ bỉm sữa để chuẩn bị sức khỏe thật tốt cho thụ thai, vì em nghe nói mẹ bầu phải thật khỏe thì thai nhi mới có thể phát triển khỏe mạnh và thông minh được.

Em cũng nghe một số mẹ chia sẻ để chuẩn bị nền tảng tốt nhất cho con thì mẹ có thể uống sữa bầu trước khi cấn thai, không biết có đúng không? Vì sao nên uống trước vậy các mẹ? Giờ vợ chồng em mong có em bé lắm rồi nên em tính mua sữa bầu uống ngay đây ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều…
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi đó em, nếu đang có kế hoạch có thai thì có thể uống sữa bầu trước được đấy, như Dielac Mama Gold thì bổ sung thêm nhiều dưỡng chất như DHA, axit folic, sắt, canxi, chất xơ...rất tốt cho mẹ và thai nhi em à.
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Càng tốt chứ sao. Chị đây toàn vỡ kế hoạch nên đến khi biết cấn thai mới uống. Nếu có sự chuẩn bị chu đáo thì con càng khỏe mạnh hơn, mẹ đủ chất hơn. Phụ nữ mang thai rất dễ thiếu chất như canxi, sắt......
    • 280 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang lên kế hoạch cho tập 2, cũng định mua sữa bầu uống, tập trước có bà chị xách tay về cho loại gì của Mỹ á, mà năm nay ko có ai hết . Nên các chị tư vấn giúp em với nha. Loại nào dễ uống chút, chứ em nghe bảo ngán lắm
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Mình cũng đang lên kế hoạch cho tập 2, cũng định mua sữa bầu uống, tập trước có bà chị xách tay về cho loại gì của Mỹ á, mà năm nay ko có ai hết . Nên các chị tư vấn giúp em với nha. Loại nào dễ uống chút, chứ em nghe bảo ngán lắm
    Đợt mình toàn uống Dielac Mama Gold thôi, thấy ngon và dễ uống nên uống luôn. Nếu muốn thử thì em mua hộp 400gr uống trước nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caroduc Xem bài viết
    Các mẹ thông thái giúp em với, vợ chồng em cưới nhau hơn 1 năm nay rồi, giờ cũng dành dụm được một số tiền kha khá, có cuộc sống dễ dàng hơn nên em định có em bé. Dạo gần đây em cũng siêng lang thang trên mạng, đọc báo, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ bỉm sữa để chuẩn bị sức khỏe thật tốt cho thụ thai, vì em nghe nói mẹ bầu phải thật khỏe thì thai nhi mới có thể phát triển khỏe mạnh và thông minh được.

Em cũng nghe một số mẹ chia sẻ để chuẩn bị nền tảng tốt nhất cho con thì mẹ có thể uống sữa bầu trước khi cấn thai, không biết có đúng không? Vì sao nên uống trước vậy các mẹ? Giờ vợ chồng em mong có em bé lắm rồi nên em tính mua sữa bầu uống ngay đây ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều…
    Nếu chị có khả năng thì uống sữa bầu trước khi cấn thai, thậm chí sau khi sinh là tốt lắm đó. Vì cơ thể được chuẩn bị sẵn các chất dinh dưỡng, vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của con.
    Em có thể giới thiệu với chị Dielac Mama Gold, loại này em vừa mới ngừng uống xong (vì con em cũng tới ngưỡng gần 6 tháng rồi). Sữa có nhiều acid folic rất cần cho sự phát triển của con đó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 355 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Nếu chị có khả năng thì uống sữa bầu trước khi cấn thai, thậm chí sau khi sinh là tốt lắm đó. Vì cơ thể được chuẩn bị sẵn các chất dinh dưỡng, vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của con.
    Em có thể giới thiệu với chị Dielac Mama Gold, loại này em vừa mới ngừng uống xong (vì con em cũng tới ngưỡng gần 6 tháng rồi). Sữa có nhiều acid folic rất cần cho sự phát triển của con đó
    Em thấy Vinamilk có trang này đồng hành cùng các mẹ bỉm sữa nè, từ giai đoạn có bầu, tới giai đoạn sơ sinh, rồi ăn dặm... đầy đủ hết.
    Còn chị chủ top nếu uống sữa bầu được thì uống luôn trước khi có bầu là nhất rồi, Dielac Mama Gold như chị @Liny nói là ok đó, em cũng uống loại này nè
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Nên uống khi chuẩn bị mang thai, các mẹ mà đủ dinh dưỡng thì mang thai cũng ít ốm nghén, mình tập đầu do chưa hiểu biết nên không chuẩn bị trước, tập 2 này khi lấy vòng để chuẩn bị sinh thì uống sữa bầu Dielac Mama Gold luôn để cung cấp đủ dinh dưỡng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có thể thì khi các mẹ nên bổ sung dinh dưỡng trước khi mang bầu tàm 1-2 tháng, trong đó ăn uống đầy đủ chất, uống thêm sữa bầu cũng được. Tuy nhiên thường thì khi xác định mình có 2 vạch rùi thì các mẹ mới thật sự muốn uống thêm sữa. Lúc này bổ sung sữa bầu cũng được, rồi khi nghén quá có khi lại không uống được sữa bầu cũng nên ý hihihi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Nếu có thể thì khi các mẹ nên bổ sung dinh dưỡng trước khi mang bầu tàm 1-2 tháng, trong đó ăn uống đầy đủ chất, uống thêm sữa bầu cũng được. Tuy nhiên thường thì khi xác định mình có 2 vạch rùi thì các mẹ mới thật sự muốn uống thêm sữa. Lúc này bổ sung sữa bầu cũng được, rồi khi nghén quá có khi lại không uống được sữa bầu cũng nên ý hihihi
    Mình thấy chính vì đề phòng nghén quá ko uống dc chi hết,nên mình uống trước đi, chủ yếu là bổ sung các vi chất mà mình thiếu á. Như sợ béo thì uống Dielac Mama Gold, giảm bớt lượng béo đi đó, các chị em tha hồ giữ dáng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,284 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình cũng được khuyên là nên uống sữa bầu từ trước khi cấn thai đó bạn. Lý do là trong sữa bầu có chứa axit folic giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh ở thai nhi, vụ này là quan trọng nhất á! Ngoài ra sữa bầu còn có hàm lượng cân đối các vitamin và khoáng chất, DHA, chất xơ ... giúp mẹ và con có một thai kỳ khoẻ mạnh. Nên nếu đã lên kế hoạch thì hãy uống sữa bầu trước khi mang thai 3 tháng, và uống đến khi con đủ tuổi luôn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mục này quảng cáo dielac mama ak ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Uyen1911
    • 1,188 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Chị thấy còn cho con bú là còn uống sữa bầu được em à! Bạn chị cho con ti mẹ tới 2 tuổi luôn, và bạn uống Dielac Mama Gold tới lúc đó luôn á. Do trong sữa có đầy đủ chất dinh dưỡng giúp mẹ không bị loãng xương và hỏng răng sau sinh (nhiều bà và mẹ ngày trước bị lắm nhưng đâu có biết tại sao). Ngoài ra Dielac Mama còn giúp mẹ không bị thiếu máu trong suốt thai kỳ do có bổ sung sắt, Mẹ sẽ không lo táo bón do hàm lượng chất xơ và inulin trong sữa. Về phần con sẽ phát triển trí thông minh vượt trội với hàm lượng DHA, cholin và idode nữa đấy!
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là trước khi bầu cũng nên khám tổng quát trước, có thể uống sữa bà bầu nếu như mẹ nó kỹ lưỡng hihi, bên cạnh các thành phần dinh dưỡng chủ yếu của sữa bầu là canxi, DHA, năng lượng, cung cấp protein, chất béo thiết yếu, vitamin và khoáng chất đầy đủ… nhất là giàu acid folic góp phần dự phòng dị tật thai nhi, các chất chống táo bón, nôn mửa… Vì thế mà lúc bầu mình cũng trang bị vài chiêu như là khám tổng quát, uống sắt và ăn uống cũng khoa học tí xíu nữa. Bên cạnh đó thì ông xã cũng khuyên nên uống sữa bầu luôn, vì vậy mà xã đã tự ý mua sữa mà chọn dòng Dielac Mama Gold của VNM , rất may là mình hợp nên uống đâu được tháng là mang bầu , phải nói là sữa này rất thích hợp cho phụ nữ mang thai nhất là giai đoạn đầu nha các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Người ta bảo sức khoẻ của bà mẹ ảnh hưởng tới thai nhi từ khi chưa mang thai ý ạ. Nên là dù chưa có bầu, chỉ cần chuẩn bị có bầu thôi thì cũng nên uống sữa bầu ngay rồi ý các mẹ. Mình thì lần đầu chót dại, chả tính toán gì, nhỡ kế hoạch nên tận khi phát hiện 2 vạch mới uống sữa bầu. Mua nhiều loại, cuồi cùng gần sinh mới chốt hạ đc dielac mama gold của vinamilk uống hợp nhất
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Người ta bảo sức khoẻ của bà mẹ ảnh hưởng tới thai nhi từ khi chưa mang thai ý ạ. Nên là dù chưa có bầu, chỉ cần chuẩn bị có bầu thôi thì cũng nên uống sữa bầu ngay rồi ý các mẹ. Mình thì lần đầu chót dại, chả tính toán gì, nhỡ kế hoạch nên tận khi phát hiện 2 vạch mới uống sữa bầu. Mua nhiều loại, cuồi cùng gần sinh mới chốt hạ đc dielac mama gold của vinamilk uống hợp nhất
    Đồng ý quan điểm này. SỨc khoẻ của mẹ chuản bị càng tốt thì em bé càng có sự chuẩn bị kỹ càng để chào đời thông minh, khoẻ mạnh. Sữa bầu có điều kiện cũng nên uống trước đó 1 -2 tháng cho cơ thể mẹ khoẻ mạnh. Uống thêm sắt, vitamin nữa ạ. Sữa bầu thì mình cũng uống dielac mama gold vì thấy hợp khẩu vị/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình cũng chọn vài loại sau mới thấy dielac mama gold dễ uống và không bị nóng. Mình uống sữa này thì không bị táo bón nữa nên trung thành từ đứa đầu đến đứa thứ 2 luôn đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Việc uống sữa bầu trước khi có bầu rất tốt đó bạn. Khi bạn đã cbi đủ về kinh tế, tinh thần thoải mái để có em bé thì việc bồi bổ sức khỏe cho bản thân là cực kỳ quan trọng, người VN mình thường xuyên ăn k đủ chất dinh dưỡng hoặc bị lệch, hơn nữa cơ thể chỉ hấp thụ đc các chất dinh dưỡng tối đa 50% thông qua thực phẩm, còn lại vẫn cần bổ sung thêm chất dinh dưỡng từ sữa và các chế phẩm từ sữa. Các chất DHA, axit folic, sắt, kẽm, canxi là những chất cần thiết cho sự phát triển của não bộ, cũng như hệ xương của thai nhi trong suốt quá trình mang thai, mà những chất đó được bổ sung trong sữa bầu rất lớn. Vì thế bạn rất nên uống sữa bầu trc khi có bầu nhé. À, bạn đã tìm hiểu đc nên dùng loại sữa gì chưa? Mình dùng Dielac Mama Gold rất tốt bạn nhé, dễ uống, vị thơm ngon, bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho thai nhi, hơn nữa giá thành lại đúng là cho người Việt luôn.
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 659 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mình bị đánh úp nên đâu có biết chuẩn bị gì đâu à. Có bầu, đi khám thai xong mới được khuyên nên uống sữa bầu. Bác sĩ nói uống sẽ bớt nghén, và sữa bầu có thể thay thế một bữa ăn nhẹ. Mình dự định khi có tập 2 sẽ uống trước khi mang bầu, chắc lúc đó chả sợ nghén nữa đâu ai dè thả 3 tháng trời không dính, tới hồi buông xuôi không suy nghĩ nữa, ăn chơi vô tội vạ lại dính. Muốn có thai là phải tâm lý thoải mái, chứ kiểu dè dặt lo lắng khó lắm nha các mẹ
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 1,251 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Càng tốt chứ sao. Chị đây toàn vỡ kế hoạch nên đến khi biết cấn thai mới uống. Nếu có sự chuẩn bị chu đáo thì con càng khỏe mạnh hơn, mẹ đủ chất hơn. Phụ nữ mang thai rất dễ thiếu chất như canxi, sắt......
    Vỡ kế hoạch giống nhà em thế, nhà e toàn nhỡ thôi nên đến khi có bầu mới bắt đầu uống sữa bầu, may mà 2 bạn đều hấp thụ tốt, sinh ra dài rộng, cân nặng chuẩn, nếp ăn ngủ tốt nên mẹ nhàn lắm. Ai cũng bảo em có số hưởng, bầu bí thì lại bầu cùng thời điểm với con bạn thân, mà con bạn em nó cẩn thận, kỹ tính nên nghiên cứu đâu ra đó, rất kỹ lưỡng, nên nó dùng gì hay, cái gì tốt nó lại mách cho em. Cái vụ sữa bầu là do nó mách cho mới biết Dielac Mama Gold của Vinamilk vừa tốt vừa rẻ, nếu k có nó chắc e vẫn cắm đầu vào hàng ngoại nhập mất đấy.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6