TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa bầu khó uống lắm, có loại nào dễ uống, ngon miệng không các mẹ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mang thai được 20 tuần. Vừa rồi đi khám bác sĩ nói con em khá nhỏ so với chuẩn (chỉ mới 200gr thôi trong khi chuẩn cân nặng của thai nhi 20 tuần là 300gr) và bảo về ăn uống bồi dưỡng thêm. Mà khổ, em nghén nên rất sợ phải ăn uống nhiều chứ không phải sợ mập đâu. Mẹ chồng bảo nếu em không ăn được thì mua sữa bầu về uống bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con.

Nhưng mà trước giờ em ghét uống sữa vô cùng các mẹ ạ, mà nghe nhiều người nói sữa bầu lại càng khó uống nên em chỉ mới nghĩ tới thôi là đã thấy ngán lắm rồi. Nhưng vì con yêu trong bụng nên cũng phải cố gắng uống thôi.

Hôm rồi em ra siêu thị, có nhiều loại sữa bầu quá , phân vân không biết chọn loại nào để mua nên thôi lên đây hỏi các mẹ cho chắc. Các mẹ ở đây chắc kinh nghiệm đầy mình, có thể chỉ giúp em loại sữa bầu nào ngon miệng, dễ uống tí không ạ? Em cảm ơn nhà mình nhiều nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi bạn mới chỉ nghe nói sữa bầu khó uống và bạn cũng chưa từng thử qua thì làm sao biết là khó uống hay không? Hơn nữa khi bắt đầu biết có thai bạn nên uống sữa bầu ngay đi nhé vì giai đoạn mang thai cần bổ sung dinh dưỡng cho con đầy đủ và cả mẹ nữa, nhất là bạn lại nghen không ăn được thì việc uống sữa bầu là rất cần thiết luôn đấy.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, tiêu chuẩn là 300gr mà thai mới 200gr thì là quá nhỏ rồi nàng ơi. Sữa bầu giờ trên thị trường cũng nhiều loại, nàng có thể lựa chọn loại sữa phù hợp với khẩu vị mẹ bầu Việt mình mà uống, mấy loại sữa bầu ngoại khó uống lắm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em uống anmum martena chocolate chị ạ. Loại này k ngán. Em 8th rồi mà sợ sữa bột nên giờ mới uống.. Nó cũng dễ uống hơn mấy loại thường kia vì có vị chocolate. C uống thử thì mua loại 400g hoặc loại pha sẵn ý cho đỡ phí.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em uống anmum martena chocolate chị ạ. Loại này k ngán. Em 8th rồi mà sợ sữa bột nên giờ mới uống.. Nó cũng dễ uống hơn mấy loại thường kia vì có vị chocolate. C uống thử thì mua loại 400g hoặc loại pha sẵn ý cho đỡ phí.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dangvansang Xem bài viết
    Em mang thai được 20 tuần. Vừa rồi đi khám bác sĩ nói con em khá nhỏ so với chuẩn (chỉ mới 200gr thôi trong khi chuẩn cân nặng của thai nhi 20 tuần là 300gr) và bảo về ăn uống bồi dưỡng thêm. Mà khổ, em nghén nên rất sợ phải ăn uống nhiều chứ không phải sợ mập đâu. Mẹ chồng bảo nếu em không ăn được thì mua sữa bầu về uống bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con.

Nhưng mà trước giờ em ghét uống sữa vô cùng các mẹ ạ, mà nghe nhiều người nói sữa bầu lại càng khó uống nên em chỉ mới nghĩ tới thôi là đã thấy ngán lắm rồi. Nhưng vì con yêu trong bụng nên cũng phải cố gắng uống thôi.

Hôm rồi em ra siêu thị, có nhiều loại sữa bầu quá , phân vân không biết chọn loại nào để mua nên thôi lên đây hỏi các mẹ cho chắc. Các mẹ ở đây chắc kinh nghiệm đầy mình, có thể chỉ giúp em loại sữa bầu nào ngon miệng, dễ uống tí không ạ? Em cảm ơn nhà mình nhiều nhiều!
    Nhiều mẹ nghén không ăn được trong mấy tháng đầu cũng lo lắng như bạn, nhưng nếu uống được sữa bầu thì con sẽ khỏe mạnh hơn, trên thị trường hiện này rất nhiều sữa dành cho mẹ bầu, mẹ có thể mua thử hộp nhỏ 400g của DIELAC MAMA GOLD , sữa này nhiều mẹ Việt mình uống hợp khẩu vị mà không thấy khó uống đâu, sữa nội nhưng chất lượng ngoại nên mẹ thử uống xem sao nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Khi các mẹ nghén thì hay nhạy cảm với các loại mùi, nhưng mẹ nào cũng cố ăn uống để tốt cho con thành ra bị ấn tượng về sữa bầu khó uống này kia. Chứ bầu bí cái là c dùng Dielac Mama Gold luôn này, mùi vani rất thơm, uống k bị ngọt quá, rất chi là dễ uống luôn. E mua hộp nhỏ về dùng thử đi, chứ 20w mà con 200gr là hơi nhỏ đó e, chịu khó ăn uống, uống sữa cho con khỏe, sau nuôi đỡ cực e à

• 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Ui, tiêu chuẩn là 300gr mà thai mới 200gr thì là quá nhỏ rồi nàng ơi. Sữa bầu giờ trên thị trường cũng nhiều loại, nàng có thể lựa chọn loại sữa phù hợp với khẩu vị mẹ bầu Việt mình mà uống, mấy loại sữa bầu ngoại khó uống lắm nha
    Con mà bị thiếu theo tiêu chuẩn là mẹ về mất ăn mất ngủ luôn đấy nghĩ tội con vì bị phát triển chậm từ trong bụng mẹ, nhưng mới có 3 tháng đầu mẹ vẫn có thể thay đổi kịp thời bằng cách ăn uống thực phẩm bổ sung, uống sữa bầu, mà uống loại nào có hương vị thơm ngon, dễ uống lại phù hợp với lại hệ tiêu hóa của bà bầu việt nam ấy, như bản thân mình là uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ khi biết mang thai tới lúc con hơn 1 tuổi đây, mà uống sữa bầu không có cảm giác bị ngán, bị ngấy như bạn chủ topic nói đâu, sữa bầu rất ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Khi các mẹ nghén thì hay nhạy cảm với các loại mùi, nhưng mẹ nào cũng cố ăn uống để tốt cho con thành ra bị ấn tượng về sữa bầu khó uống này kia. Chứ bầu bí cái là c dùng Dielac Mama Gold luôn này, mùi vani rất thơm, uống k bị ngọt quá, rất chi là dễ uống luôn. E mua hộp nhỏ về dùng thử đi, chứ 20w mà con 200gr là hơi nhỏ đó e, chịu khó ăn uống, uống sữa cho con khỏe, sau nuôi đỡ cực e à
    Nhiều mẹ kể vì con mà nhắm mắt để uống xong cốc sữa mà mình thích uống sữa bình thường thôi mà, sữa bầu có nhiều chất nên đúng là khó uống hơn sữa tươi,. nhưng không phải đến mức không uống được, trường hợp mẹ nghén quá mới khó uống thôi. Chứ cứ cảm giác ngon miệng không nghĩ khó uống và chọn hương vị mình thích thì sẽ uống được ngay mà. Giờ sữa công nghệ mới rồi cải tiến vừa nhiều chất cho cả hai mẹ con lại dễ uống mẹ uống sữa bầu Dielac Mama Gold ý, dễ uống lắm nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,184 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nhiều mẹ kể vì con mà nhắm mắt để uống xong cốc sữa mà mình thích uống sữa bình thường thôi mà, sữa bầu có nhiều chất nên đúng là khó uống hơn sữa tươi,. nhưng không phải đến mức không uống được, trường hợp mẹ nghén quá mới khó uống thôi. Chứ cứ cảm giác ngon miệng không nghĩ khó uống và chọn hương vị mình thích thì sẽ uống được ngay mà. Giờ sữa công nghệ mới rồi cải tiến vừa nhiều chất cho cả hai mẹ con lại dễ uống mẹ uống sữa bầu Dielac Mama Gold ý, dễ uống lắm nha.
    Hồi mới bầu mình cũng đọc đủ thông tin, rồi là kinh nghiệm các chị em mách lại, kêu cbi tinh thần mà uống sữa bầu đi, khó uống lắm, nó tanh, nó gây, ôi thôi thì đủ cả. Mình hoang mang và cũng sợ lắm, chưa thử nhưng tâm lý bị mặc định là sữa bầu rất khó uống, may quá thế nào mà đợt mình bầu bà chị mình cũng bầu, thấy bà ý uống ngon lành mình ngạc nhiên lắm, hỏi có thấy gây hay kinh gì k, bà bảo kinh gì, uống bt, nó nhiều chất nên uống nó no, đầy hơn uống sữa tươi thôi, chứ có sao đâu. Mình thử chút sữa bà đang uống thấy cũng k khó quá, uống đc. Từ đó là chọn đúng Dielac Mama Gold theo bà ý đấy.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu khó uóng một phần là do bị áp lực tâm lý từ những bà mẹ khác Hồi mình mới mang thau cũng nhiều chị nói là sữa bầu khó uống kinh khủng, mùi thì tanh, nồng nặc... bla..bla, thật sự hoảng luôn. Khi uống thử thì với chỉ khó uống với những loại nhiều béo làm mình ngán thôi và lúc nghén cơ bản cho vào miệng cái gì cũng muốn nôn. Chứ từ hồi uống Dielac mama gold ít chất béo dễ uống lắm. Với các mẹ chuẩn bị mang thai thì mình khuyên các mẹ nên uống sữa tươi để cơ thể mình quen vị sữa, mang thai cũng dễ uống sữa bầu hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Con mà bị thiếu theo tiêu chuẩn là mẹ về mất ăn mất ngủ luôn đấy nghĩ tội con vì bị phát triển chậm từ trong bụng mẹ, nhưng mới có 3 tháng đầu mẹ vẫn có thể thay đổi kịp thời bằng cách ăn uống thực phẩm bổ sung, uống sữa bầu, mà uống loại nào có hương vị thơm ngon, dễ uống lại phù hợp với lại hệ tiêu hóa của bà bầu việt nam ấy, như bản thân mình là uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ khi biết mang thai tới lúc con hơn 1 tuổi đây, mà uống sữa bầu không có cảm giác bị ngán, bị ngấy như bạn chủ topic nói đâu, sữa bầu rất ngon.
    Quan trọng là mẹ đừng quá lo lắng làm tình trạng nghén càng tệ hơn. Uống thêm sữa bầu đi mẹ, sữa Dielac mama gold không quá khó uống đâu, mẹ có thích chcolate không, có thể thêm vào sữa cho có mùi vị dễ uống. Sữa này nhiều dinh dưỡng cần thiết và phù hợp cho mẹ bầu nuôi con nên sẽ cải thiện tình hình nhanh thôi
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sữa bầu thì nhiều loại lắm, như em ra siêu thị nhìn cũng thấy rồi đó. Các nhãn hàng sữa nội, sữa ngoại chẳng thiếu loại nào. Nhưng chị trung thành với loại này hơn 2 năm rồi, muốn giới thiệu cho em thử. Chị nêu ra mấy đặc điểm của sữa, nếu em thấy được thì mua về uống thử xem sao nha!
    Chị đang uống Dielac mama gold của Vinamilk từ hồi bầu thằng cu tới giờ cũng được hơn 2 năm rồi.
    Dielac Mama Gold là sữa nội, là sữa của Công ty Vinamilk, hàng Việt Nam nên giá cả rất phải chăng, nhưng chất lượng thì chẳng thua kém bất kỳ nhãn sữa nào đâu nếu không muốn nói là có phần vượt trội hơn nhiều nhãn sữa khác.
    - Được bổ sung 28 vitamin và khoáng chất cần thiết cho mẹ và sự phát triển của thai nhi.
    - DHA hỗ trợ phát triển thần kinh ở trẻ.
    - Canxi và Vitamin D3 phòng ngừa loãng xương ở mẹ và hỗ trợ sự hình thành xương ở trẻ.
    - Bổ sung chất sắt giúp mẹ phòng tránh thiếu Sắt; bổ sung chất xơ phòng tránh táo bón
    - Giảm 20% hàm lượng chất béo nên mẹ không lo tăng quá nhiều cân trong thai kỳ.
    .... đấy! vài dòng để em tham khảo nhé!
    À, giá vô cũng yêu thương nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường đã không thích uống sữa thì uống sữa bầu sẽ càng không thích hơn đó mẹ nó ạ. Do sữa bầu đã được thêm các chất dinh dưỡng nên bao giờ cũng ngậy hơn sữa tươi. Nhưng mà nếu quyết tâm tẩm bổ, vì con thì không thích vẫn phải thử xem sao mẹ nó nhé! Mình nghĩ để quen dần bạn cứ pha 1 nửa cốc, uống dần dần, nhâm nhi cũng được. Rồi bạn pha sữa với nước mát để dê uống hơn, không dậy mùi sữa nữa.Bản thân mình dùng Dielac Mama Gold thì thấy không bị quá ngậy như 1 bài loại sữa bầu kahsc mình từng sử dụng. Mùi vị thơm nhẹ nhàng, hơi ngọt thôi. Mẹ nó có thể mua hộp nhỏ về thử xem sao nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 699 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Sữa bầu thì nhiều loại lắm, như em ra siêu thị nhìn cũng thấy rồi đó. Các nhãn hàng sữa nội, sữa ngoại chẳng thiếu loại nào. Nhưng chị trung thành với loại này hơn 2 năm rồi, muốn giới thiệu cho em thử. Chị nêu ra mấy đặc điểm của sữa, nếu em thấy được thì mua về uống thử xem sao nha!
    Chị đang uống Dielac mama gold của Vinamilk từ hồi bầu thằng cu tới giờ cũng được hơn 2 năm rồi.
    Dielac Mama Gold là sữa nội, là sữa của Công ty Vinamilk, hàng Việt Nam nên giá cả rất phải chăng, nhưng chất lượng thì chẳng thua kém bất kỳ nhãn sữa nào đâu nếu không muốn nói là có phần vượt trội hơn nhiều nhãn sữa khác.
    - Được bổ sung 28 vitamin và khoáng chất cần thiết cho mẹ và sự phát triển của thai nhi.
    - DHA hỗ trợ phát triển thần kinh ở trẻ.
    - Canxi và Vitamin D3 phòng ngừa loãng xương ở mẹ và hỗ trợ sự hình thành xương ở trẻ.
    - Bổ sung chất sắt giúp mẹ phòng tránh thiếu Sắt; bổ sung chất xơ phòng tránh táo bón
    - Giảm 20% hàm lượng chất béo nên mẹ không lo tăng quá nhiều cân trong thai kỳ.
    .... đấy! vài dòng để em tham khảo nhé!
    À, giá vô cũng yêu thương nữa!
    Ủa mẹ nó ơi! Bé nhà mẹ nó được hơn 1 tuổi rồi mà mẹ nó vẫn dùng sữa bầu Dielac Mama Gold à? Mình thấy nhiều mẹ cũng uống sữa bầu nhưng cũng chỉ đến khi con được 6 tháng là dừng rồi. Mẹ nó uống để sữa mẹ có chất hơn à?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ ơi con mình như vậy là nhỏ quá rồi ạ. Thai nhi có đủ cân nặng, chiều cao mới phát triển khỏe mạnh được. Mẹ đừng lo, mới là những tháng đầu của thai kì nên hoàn toàn có thể cải thiện được. dù nghén cũng cố ăn uống vì con mẹ nhé, không gì bằng ăn uống đủ chất đâu mẹ ạ. Ngoài ra mẹ nên bổ sung loại sữa bầu có nhiều dưỡng chất để cân nặng của con tăng nhiều hơn.
    Yêu Nhím nhất!
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Lúc nghén món ăn ngon hằng ngày hay ăn mà nuốt còn không nổi, thì sữa có cảm giác khó uống là đúng rồi. Bởi vậy mới chọn loại ít béo, ít mùi và vị dẽ uống như Dielac mama gold. Với mẹ nào từ trước ko quen uống sữa như mình thì mấy ngày nghén sẽ uống được ít. Chứ như em mình nó đã quen uống sữa rồi thì giờ mang thai nó uống sữa bầu này ngon ơ hà
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Quan trọng là mẹ đừng quá lo lắng làm tình trạng nghén càng tệ hơn. Uống thêm sữa bầu đi mẹ, sữa Dielac mama gold không quá khó uống đâu, mẹ có thích chcolate không, có thể thêm vào sữa cho có mùi vị dễ uống. Sữa này nhiều dinh dưỡng cần thiết và phù hợp cho mẹ bầu nuôi con nên sẽ cải thiện tình hình nhanh thôi
    Em thấy bảo nếu dùng nếu Chocolate thì bị nóng đó em thì cứ uống đúng theo tiêu chuẩn mà hộp sữa bầu Dielac mama gold có không thêm bớt cái gì vào cả, cứ ngày hai ly uống cái vào là xong à, mà các mẹ sợ uống sữa bầu chắc là dùng hàng nhập nhiều chất nhiều uống lại pha k đúng nên hay bị đầy bụng, khó tiêu thành ra mới bị ám ảnh chứ mình sài hàng việt phù hợp với hệ tiêu hóa của mình thì chẳng có gì phải lo cả.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Ủa mẹ nó ơi! Bé nhà mẹ nó được hơn 1 tuổi rồi mà mẹ nó vẫn dùng sữa bầu Dielac Mama Gold à? Mình thấy nhiều mẹ cũng uống sữa bầu nhưng cũng chỉ đến khi con được 6 tháng là dừng rồi. Mẹ nó uống để sữa mẹ có chất hơn à?
    Nếu vẫn cho bé bú thì mẹ vẫn nên tiếp tục duy trì sữa bầu mà nàng. Như bé trước nhà mình á, mình cứ uống 1 cốc sữa bầu ấm là lúc sau thấy sữa về nhiều mà chất hơn đó. Bản thân mẹ cũng phải đi làm sau 6 tháng rồi nên sữa cũng sẽ ít đi, vì thế có thêm sữa bầu thì mẹ sẽ vẫn cố gắng duy trì sữa cho con mà. Giờ chuyên gia dinh dưỡng còn khuyến cáo các mẹ có điều kiện thì nên cho con bú tới 2 tuổi đấy nàng ạ
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu để nói ngon miệng thì cũng khó vì bà bầu nào cũng sẽ có những thay đổi nội tiết, vị giác, thậm chí nhiều món trước đây mình thích là thế mà tới khi bầu bì vào thì lại cực kỳ sợ ăn. Chủ top thử uống sữa Dielac Mama Gold xem, loại này vị ngon, không béo... em khỏe mạnh, vượt qua thai nghén là nhờ sữa này đó ạ!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7