TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai lần đầu nhờ các mẹ tư vấn sữa bầu ngoại hay nội tốt hơn ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.71K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mua online rất chi là tiện lợi, mình chẳng phải phụ thuộc vào ai cả, bầu bí nặng nhọc, mệt mỏi, lại đi ra cửa hàng mua, rồi khuân về nữa chứ. Đằng này ngồi 1 chỗ, nhấp vài click chuột là sẽ có hàng giao đến tận nhà, tiện thế thì tội gì đi ra đường nắng nôi, mang vác cho vất vả làm gì.
    Trước em bầu bé toàn phải mua ngoài thôi không biết mua online với lại mua ở trên mạng cũng khó mà biết hàng ra sao, nhưng thấy sản phẩm sữa bầu DIELAC MAMA GOLD trên website https://giacmosuaviet.com.vn/product...p-thiec-900g-1 của Vinamilk thì quá yên tâm rồi khi mà công ty đã có webstie bán hàng dành cho người tiêu dùng. Từ giờ em cũng chia sẻ để bạn bè biết mà mua online cho tiện.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Cũng còn tùy thể trạng và cơ địa của các mẹ nữa nhỉ. Có khi ăn cùng chế độ dinh dưỡng, bổ sung chất qua thực đơn hàng ngày như nhau mà có mẹ hấp thụ tốt, có mẹ không, vì thế bổ sung thêm sữa bầu hàng ngày là cách vừa nhanh vừa hiệu quả cho các mẹ bầu đó nha
    Có mình đây. Bé đầu có bầu tăng liền 19kg mà bé được có 3kg, bé thứ 2 rút kinh nghiệm ăn uống bình thường thôi nhưng uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày, đến cuối thai kỳ tăng 10kg nhưng bé được 3,2kg, sinh xong cho con bú mình vẫn uống sữa bầu tiếp vài tháng nữa, sau 6 tháng con bú mẹ hoàn toàn thì lấy lại được vóc dáng và cân nặng như ban đầu đấy ạ, mừng ơi là mừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Có mình đây. Bé đầu có bầu tăng liền 19kg mà bé được có 3kg, bé thứ 2 rút kinh nghiệm ăn uống bình thường thôi nhưng uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày, đến cuối thai kỳ tăng 10kg nhưng bé được 3,2kg, sinh xong cho con bú mình vẫn uống sữa bầu tiếp vài tháng nữa, sau 6 tháng con bú mẹ hoàn toàn thì lấy lại được vóc dáng và cân nặng như ban đầu đấy ạ, mừng ơi là mừng.
    Thích thế, mình cũng nghe nói là uống Dielac mama gold này không tăng cân nhiều nên khá ưng bụng, mà quả thật là trong thời gian này mình không tăng nhiều, không biết giai đoạn cuối sẽ thế nào đây. Mình đi làm mặc đồng phục váy mà không giữ được dáng thì thiếu tự tin lắm. Kiêng khem quá thiếu chất cho mẹ lẫn con thì cũng khổ nên vẫn duy trì ngày 2 ly sữa bầu nè. Mình cũng không ham con sinh ra phải nặng kí đâu, tầ, 3-3,2kg là quá đẹp rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Em sinh thường 2 bé trộm vía đều được 3.7kg, mà ăn uống em cũng không có quá cầu kỳ là phải ăn nhiều đồ ăn đạm đâu cứ thích ăn gì là em ăn đấy chỉ tránh những đồ ăn không tốt cho con thôi, việc uống sữa bầu hàng ngày thì chỉ có 2 ly sữa bẩu Dielac Mama Gold vào buổi sáng ở cơ quan và tối ở nhà trước khi đi ngủ khoảng 30 - 1.5 tiếng, tùy hôm nào mệt em ngủ sớm thì uống sớm, còn k thì cứ tầm 10h là uống rồi chuẩn bị đi ngủ, nói chung giai đoạn sắp sinh cũng nặng nè ăn được ít chủ yếu uống sữa, mà hay cái em ít bị chuột rút lắm, có mẹ bầu bị chuột rút nhiều đêm k ngủ được ấy.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Trước em bầu bé toàn phải mua ngoài thôi không biết mua online với lại mua ở trên mạng cũng khó mà biết hàng ra sao, nhưng thấy sản phẩm sữa bầu DIELAC MAMA GOLD trên website https://giacmosuaviet.com.vn/product...p-thiec-900g-1 của Vinamilk thì quá yên tâm rồi khi mà công ty đã có webstie bán hàng dành cho người tiêu dùng. Từ giờ em cũng chia sẻ để bạn bè biết mà mua online cho tiện.
    Mua được hàng online qua website trực tuyến của Vinamilk thì hay quá rồi, trước giờ em cũng hay mua hàng online lắm nhưng mà sữa thì chưa dám mua vì ở ngoài k biết thế nào lúc mang thai cứ vào siêu thị mua hoặc đại lý gần nhà đang tin cậy đó, sữa người ta làm giả cũng nhiều nên sợ, nhưng mà với sữa bầu DIELAC MAMA GOLD thì em thấy rất yên tâm vì hàng Việt Nam bán rộng rãi về quê quên k mang theo vẫn mua uống được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Thích thế, mình cũng nghe nói là uống Dielac mama gold này không tăng cân nhiều nên khá ưng bụng, mà quả thật là trong thời gian này mình không tăng nhiều, không biết giai đoạn cuối sẽ thế nào đây. Mình đi làm mặc đồng phục váy mà không giữ được dáng thì thiếu tự tin lắm. Kiêng khem quá thiếu chất cho mẹ lẫn con thì cũng khổ nên vẫn duy trì ngày 2 ly sữa bầu nè. Mình cũng không ham con sinh ra phải nặng kí đâu, tầ, 3-3,2kg là quá đẹp rồi.
    Mẹ nó đang uống Dielac Mama Gold hả, cố gắng duy trì 2 ly mỗi ngày nhé. Mình nghĩ không tăng cân nhiều quá tiêu đâu vì trong sữa bầu này đã giảm 20% chất béo rồi đấy, có bổ sung chất xơ nữa nè. Với lại sinh xong cố gắng cho con ti mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu và duy trì cho đến khi con được khoảng 18 tháng thì mẹ sẽ nhanh lấy lại vóc dáng thôi. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông và xinh đẹp như mẫu sau sinh nhé, hihi.
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Mình ăn uống điều độ thì k có lo tăng cân nhiều đâu bạn à, cứ tăng cân chuẩn là lúc sinh xong về cân nặng ban đầu nhanh lắm, nhất là lại cho con bú thì càng giảm cân nhanh nữa, tập 1 em chẳng có bị xồ xề tí nào nhưng tập 2 thì cũng có tí bụng vì tập 2 sẽ bị giãn ra nhiều hơn so với tập 1 mà. mà em thấy tùy người sinh con cân nặng khác nhau ý có mẹ bầu tăng rõ nhiều mà con sinh cũng dưới 3kg có mẹ thì tăng ít nhưng sinh con lại nặng, em thì thấy cứ trên 3kg là ổn rồi, nói chung con có sức khỏe ban đầu tốt thì khi nuôi cũng đỡ cực hơn.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Mua được hàng online qua website trực tuyến của Vinamilk thì hay quá rồi, trước giờ em cũng hay mua hàng online lắm nhưng mà sữa thì chưa dám mua vì ở ngoài k biết thế nào lúc mang thai cứ vào siêu thị mua hoặc đại lý gần nhà đang tin cậy đó, sữa người ta làm giả cũng nhiều nên sợ, nhưng mà với sữa bầu DIELAC MAMA GOLD thì em thấy rất yên tâm vì hàng Việt Nam bán rộng rãi về quê quên k mang theo vẫn mua uống được.
    Bây giờ hàng Việt Nam luôn được nghiên cứu kỹ nên chất lượng đã bằng với lại hàng nhập rồi mà giá cả thì lại rất hợp lý với thu nhập của người việt. Mà thông tin bây giờ cũng nhiều các mẹ biết lựa chọn sản phẩm nào phù hợp với mình để dùng. Có con là hạnh phúc nhưng mà hành trình chăm sóc nuôi dưỡng con cần phải học rất nhiều, cũng may có những nơi chia sẻ như này mà học thêm được những kinh nghiệm chăm con rất quý báu đó.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Mẹ nó đang uống Dielac Mama Gold hả, cố gắng duy trì 2 ly mỗi ngày nhé. Mình nghĩ không tăng cân nhiều quá tiêu đâu vì trong sữa bầu này đã giảm 20% chất béo rồi đấy, có bổ sung chất xơ nữa nè. Với lại sinh xong cố gắng cho con ti mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu và duy trì cho đến khi con được khoảng 18 tháng thì mẹ sẽ nhanh lấy lại vóc dáng thôi. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông và xinh đẹp như mẫu sau sinh nhé, hihi.
    Em cho con bú tới 2 tuổi lận, bé nhà em trộm vía là uống cả sữa công thức và bú mẹ nên là cũng k hay bị ốm vặt, mà khi uống sữa công thức em cũng chọn của Vinamilk không biết có phải do mẹ uống sữa của Vinamilk từ lúc bầu không mà cu cậu được uống sữa là khoái lắm luôn, còn mẹ thì thấy cũng vui vì sữa nội bây giờ tốt dinh dưỡng đầy đủ mà còn có thành phần DHA cao giúp con phát triển trí não nữa.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cứ Dielac Mama Gold mà uống b ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6