TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai lần đầu nhờ các mẹ tư vấn sữa bầu ngoại hay nội tốt hơn ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.02K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Mình nghĩ ý của mẹ nó là sữa ngoại thì có nguy cơ bị làm giả nhiều hơn so với sữa nội. Vậy nên chọn sữa nội thì an tâm hơn. Có vấn đề gì thì tóm lấy cái anh sản xuất mà kiện với đòi bồi thường.
    Quan điểm của mình về hàng nội, hàng ngoại đã thay đổi nhiều sau khi bầu đứa đầu. Mình thấy Việt Nam mình càng ngày càng có nhiều sản phẩm tốt (như Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn), chỉ cần chịu khó quảng bá với làm mẫu mã bắt mắt, hợp nhãn hơn thì sẽ thu hút được nhiều người sử dụng hơn. "
    Sữa nội của mình ít được biết đến và quan tâm cũng vì khâu marketing chưa tốt, nên nhiều người còn chưa biết đến rộng rãi. Chứ làm truyền thông tốt, mọi người mới biết đến mà dùng, lúc đó mới đánh giá được tốt hay không chứ. Mình biết đến Dielac Mama Gold cũng là do các chị cùng phòng dùng rồi mách, sau đó mình mới tìm hiểu đấy chứ. Dùng xong thì thấy là chất lượng tốt thật đó.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 401 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Sữa ngoại nhập giờ hàng trôi nổi nhiều lắm, không biết đâu mà lường. Hôm rồi mình đọc báo thấy nói là người ta làm sữa giả bằng cách tới các vựa phế liệu mua những vỏ, lon của những nhãn hiệu sữa nổi tiếng dành cho bà bầu và trẻ em mang về làm sạch, sau đó mua những loại sữa rẻ tiền, bán trôi nổi trên thị trường về đóng gói, dập nắp như mới rồi mang bán cho các đại lý, cửa hàng để kiếm lời. Sữa giả được gắn với nhãn hiệu nổi tiếng bán giá cao ngất ngưỡng vẫn tồn tại là do: thứ nhất, bản thân những người làm ăn phi pháp tìm mọi cách để kinh doanh buôn bán kiếm lời, thứ hai là tâm lý sính ngoại. Hàng hóa của Việt Nam hiện nay, đặc biệt là chất lượng sản phẩm sữa đã được nâng lên rất nhiều, giá cả chấp nhận được thì mình dùng hàng việt cho an toàn.
    Sợ thật các mẹ nhỉ, kiểu gì cũng làm giả được, quá thất đức ạ. Bởi vậy tìm hiểu kỹ rồi hãy mua và dùng chứ kẻo không thì rước họa vào thân hối hận không kịp. Đặc biệt là thai phụ cần phải cẩn trọng hơn về dinh dưỡng nạp vào cơ thể.
    • 401 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Sữa nội của mình ít được biết đến và quan tâm cũng vì khâu marketing chưa tốt, nên nhiều người còn chưa biết đến rộng rãi. Chứ làm truyền thông tốt, mọi người mới biết đến mà dùng, lúc đó mới đánh giá được tốt hay không chứ. Mình biết đến Dielac Mama Gold cũng là do các chị cùng phòng dùng rồi mách, sau đó mình mới tìm hiểu đấy chứ. Dùng xong thì thấy là chất lượng tốt thật đó.
    Thật ra thì mình cũng không biết sữa ngoại hay nội tốt hơn vì cũng tùy vào chất lượng của từng loại sữa, còn riêng bản thân em thì trước giờ vẫn ủng hộ Vinamilk trong các sản phẩm về sữa, các con rất thích và mẹ cũng chỉ uống Dielac Mama Gold từ trước giờ, rồi các em của em sau này cũng thế và hầu như đều hợp với loại này.
    • 2,294 Bài viết

• 16,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Thật ra thì mình cũng không biết sữa ngoại hay nội tốt hơn vì cũng tùy vào chất lượng của từng loại sữa, còn riêng bản thân em thì trước giờ vẫn ủng hộ Vinamilk trong các sản phẩm về sữa, các con rất thích và mẹ cũng chỉ uống Dielac Mama Gold từ trước giờ, rồi các em của em sau này cũng thế và hầu như đều hợp với loại này.
    Mình có thể so sánh được mà bạn, cầm hộp sữa bầu của nội và ngoại, trên vỏ lon sữa có ghi đầy đủ thông tin về thành phần trong sữa. Mình có thể so sánh các dưỡng chất được bổ sung trong sữa của 2 loại nội và ngoại xem có khác nhau nhiều k. Sữa cho con thì mỗi loại sữa lại thiên về 1 cái như sữa thì phát triển chiều cao, sữa thì phát triển trí thông minh... Còn sữa cho mẹ bầu thì thành phần mình thấy vẫn là bổ sung: kẽm, sắt, axit folic, DHA, canxi... nên mình có thể xem các thành phần đó để so sánh với nhau. Nếu chất lượng một chín một mười thì mình chọn thêm yếu tố về giá thành nữa.Nếu sữa nội giá thành rẻ, chất lượng đạt 9 phần so với sữa ngoại thì mình sẽ chọn sữa nội.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 351 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Mình có thể so sánh được mà bạn, cầm hộp sữa bầu của nội và ngoại, trên vỏ lon sữa có ghi đầy đủ thông tin về thành phần trong sữa. Mình có thể so sánh các dưỡng chất được bổ sung trong sữa của 2 loại nội và ngoại xem có khác nhau nhiều k. Sữa cho con thì mỗi loại sữa lại thiên về 1 cái như sữa thì phát triển chiều cao, sữa thì phát triển trí thông minh... Còn sữa cho mẹ bầu thì thành phần mình thấy vẫn là bổ sung: kẽm, sắt, axit folic, DHA, canxi... nên mình có thể xem các thành phần đó để so sánh với nhau. Nếu chất lượng một chín một mười thì mình chọn thêm yếu tố về giá thành nữa.Nếu sữa nội giá thành rẻ, chất lượng đạt 9 phần so với sữa ngoại thì mình sẽ chọn sữa nội.
    Mẹ này nói chuẩn quá, với những thông tin ghi rõ ràng bằng tiếng việt mình vẫn thấy tự tin dùng hơn vì mình thật sự hiểu thông điệp từ nhà sản xuất. Mình cũng đã từng so sánh giữa sữa nội, cụ thể là Dielac mama gold và 2 loại sữa ngoại khác thì thấy hàm lượng các chất không chênh lệch nhau là bao. Dĩ nhiên sẽ có một số thành phần cao hoặc thấp hơn thấy rõ nhưng mình chọn Dielac vì các dưỡng chất mình thiếu như sắt, acid folic hay chất xơ... cao hơn sữa ngoại thì nó sẽ thích hợp với thể trạng của mình hơn. Phần nữa là đúng như mẹ nói, chi phí thấp hơn dĩ nhiên sẽ được ưu tiên hơn
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ thật các mẹ nhỉ, kiểu gì cũng làm giả được, quá thất đức ạ. Bởi vậy tìm hiểu kỹ rồi hãy mua và dùng chứ kẻo không thì rước họa vào thân hối hận không kịp. Đặc biệt là thai phụ cần phải cẩn trọng hơn về dinh dưỡng nạp vào cơ thể.
    Thời buổi này cái gì cũng giả được các mẹ ạ. Sữa giả, thuốc giả, đồ ăn giả,... nên mình phải chọn những thứ có nguồn gốc rõ ràng, đúng nhãn mác, hạn sử dụng, nhất là các mẹ bầu vì mẹ ăn gì con ăn lấy mà.
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện nay, không ít các bà mẹ thích mua hàng xách tay tại các cửa hàng bán lẻ hoặc những cá nhân bán hàng online trên mạng nhưng mình thấy nguồn hàng ấy không tin cậy. Với xu hướng chuộng hàng ngoại, nhiều người đã mắc bẫy của những người kiếm lợi từ sữa giả, sữa kém chất lượng nhưng bán với giá cao. Thôi thì dùng sữa nội cho an toàn, mua tại các đại lý chính thức hay siêu thị cũng được.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang dùng Dielac Mama Gold và em cảm thấy rất hài lòng với chất lượng sữa cũng như hài lòng với các sản phẩm của Vinamilk, với dịch vụ hậu mãi của hãng. Khỏi phải lăn tăn về việc mẹ uống gì, con ăn gì, uống gì, chất lượng ra sao nữa.
    • 425 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Thời buổi này cái gì cũng giả được các mẹ ạ. Sữa giả, thuốc giả, đồ ăn giả,... nên mình phải chọn những thứ có nguồn gốc rõ ràng, đúng nhãn mác, hạn sử dụng, nhất là các mẹ bầu vì mẹ ăn gì con ăn lấy mà.
    Đúng đấy ạ. Nghe nhiều vụ sữa giả, sữa nhái sợ lắm ạ, nên e cứ tin dùng hàng rõ nguồn gốc xuất xứ. Như sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk thì quá yên tâm rồi ạ, giá cả lại phải chăng nên chẳng tội gì mà chọn sữa ngoại .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Đúng đấy ạ. Nghe nhiều vụ sữa giả, sữa nhái sợ lắm ạ, nên e cứ tin dùng hàng rõ nguồn gốc xuất xứ. Như sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk thì quá yên tâm rồi ạ, giá cả lại phải chăng nên chẳng tội gì mà chọn sữa ngoại .
    Thì vậy, lên diễn đàn thì biết rồi,đa số là các mẹ vẫn tin dùng sữa nội hơn. Vừa yên tâm mà còn tiết kiệm nữa các mom ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,352 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em cũng đang dùng Dielac Mama Gold và em cảm thấy rất hài lòng với chất lượng sữa cũng như hài lòng với các sản phẩm của Vinamilk, với dịch vụ hậu mãi của hãng. Khỏi phải lăn tăn về việc mẹ uống gì, con ăn gì, uống gì, chất lượng ra sao nữa.
    Ủa, chế độ hậu mãi của Vinamilk là gì thế hả mẹ nó? Mình chỉ biết Vinamilk hay có các chương trình tích điểm đổi quà, ví dụ đổi 6 nắp lon thì được đồ chơi nhạc, 12 nắp lon thì được xe lắc...thôi. Mình dùng rất nhiều sản phẩm của Vinamilk từ Dielac mama gold, Dielac Alpha gold, sữa tươi, sữa chua mà không biết cái chế độ hậu mãi. Mẹ nó chỉ mình với! Có gì còn đòi quyền lợi! ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,352 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Mẹ này nói chuẩn quá, với những thông tin ghi rõ ràng bằng tiếng việt mình vẫn thấy tự tin dùng hơn vì mình thật sự hiểu thông điệp từ nhà sản xuất. Mình cũng đã từng so sánh giữa sữa nội, cụ thể là Dielac mama gold và 2 loại sữa ngoại khác thì thấy hàm lượng các chất không chênh lệch nhau là bao. Dĩ nhiên sẽ có một số thành phần cao hoặc thấp hơn thấy rõ nhưng mình chọn Dielac vì các dưỡng chất mình thiếu như sắt, acid folic hay chất xơ... cao hơn sữa ngoại thì nó sẽ thích hợp với thể trạng của mình hơn. Phần nữa là đúng như mẹ nói, chi phí thấp hơn dĩ nhiên sẽ được ưu tiên hơn
    Nếu mua hàng nhập khẩu chính hãng thì sẽ có thêm tem dán tiếng Việt nữa mẹ nó ạ. Nhưng mà các mẹ cứ truyền tai nhau là mua sữa xách tay thì chất lượng tốt hơn là sữa nhập khẩu nhưng đóng hộp ở Việt Nam. Do đó mà sữa xách tay còn đắt hơn sữa nhập khẩu chính hãng 30-50k. Mình chả hiểu kiểu gì nữa? Hàng nhập chính ngạch lại không bằng hàng xách tay không rõ nguồn gốc. Họ bảo là có người nhà ship về để bán. Thực chứ mình cũng biết hải quan, đi theo đường lậu, không kê khai hải quan thì lấy đâu ra mà nhập được nhiều, mỗi lần 10 hộp với lý do là tiêu dùng cá nhân, mà cũng chả thể nhập thường xuyên được. Vậy mà chụp lên cứ đầy cả nhà. Nếu mà nhập lậu dễ vậy thì các công ty nhập khẩu lớn việc gì phải đi xin giấy tờ vất vả làm gì? Nói chung các mẹ Việt Nam mình ngây thơ lắm. Bỏ cả đống tiền mua sữa xong chả biết được chất lương thế nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Nếu mua hàng nhập khẩu chính hãng thì sẽ có thêm tem dán tiếng Việt nữa mẹ nó ạ. Nhưng mà các mẹ cứ truyền tai nhau là mua sữa xách tay thì chất lượng tốt hơn là sữa nhập khẩu nhưng đóng hộp ở Việt Nam. Do đó mà sữa xách tay còn đắt hơn sữa nhập khẩu chính hãng 30-50k. Mình chả hiểu kiểu gì nữa? Hàng nhập chính ngạch lại không bằng hàng xách tay không rõ nguồn gốc. Họ bảo là có người nhà ship về để bán. Thực chứ mình cũng biết hải quan, đi theo đường lậu, không kê khai hải quan thì lấy đâu ra mà nhập được nhiều, mỗi lần 10 hộp với lý do là tiêu dùng cá nhân, mà cũng chả thể nhập thường xuyên được. Vậy mà chụp lên cứ đầy cả nhà. Nếu mà nhập lậu dễ vậy thì các công ty nhập khẩu lớn việc gì phải đi xin giấy tờ vất vả làm gì? Nói chung các mẹ Việt Nam mình ngây thơ lắm. Bỏ cả đống tiền mua sữa xong chả biết được chất lương thế nào.
    Người nhà xách về chỉ có thể là xách cho chính con cháu họ uống thôi chứ chả ai dại mà dùng hết số cân hành lý mà chỉ xách sữa. Qua hải quan cũng là cả một vấn đề nữa kìa, có đâu mà tràn lan sữa xách tay, muốn mua bao nhiêu cũng có. Còn sữa nhập khẩu nguyên liệu về đóng gói tại VN thì nói thật, thà mình mua hẳn sữa thương hiệu Việt chứ kiểu kia cũng có hơn gì, chẳng qua là hơn cái nhãn hiệu thôi chứ chất lượng thì chưa chắc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mà nghe mẹ nó phân tích mà thấy đúng thế! Mình cũng chỉ thấy lạ là cứ nói xách tay mà cả đống hàng ở nhà, ai hỏi cũng có. Thế lại càng thấy mình sáng suốt khi chọn sữa Dielac mama gold, thương hiệu việt, chất lượng tốt mà an toàn.

• 2,208 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy, Việt nam lại gần mấy anh TQ. Đọc mấy vụ trẻ con TQ dùng sữa giả xong bị teo não, thiểu năng...các thứ mà mình sợ thật. Nhà có 1-2 mụn con mà lâm vào cnahr đấy thì chỉ có điên lên thôi. Thôi thì ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn. Cứ dùng sản phẩm của Vinamilk, sữa bầu Dielac Mama Gold, sữa cho con thì Dielac Alpha, Dielac Optimum, sữa chua, sữa tươi là lành nhất.
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Đấy, Việt nam lại gần mấy anh TQ. Đọc mấy vụ trẻ con TQ dùng sữa giả xong bị teo não, thiểu năng...các thứ mà mình sợ thật. Nhà có 1-2 mụn con mà lâm vào cnahr đấy thì chỉ có điên lên thôi. Thôi thì ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn. Cứ dùng sản phẩm của Vinamilk, sữa bầu Dielac Mama Gold, sữa cho con thì Dielac Alpha, Dielac Optimum, sữa chua, sữa tươi là lành nhất.
    Mẹ này nói chí phải, đọc báo thấy các tin họ làm sữa giả mà hãi hùng, thất đức quá. Còn sữa nhập khẩu sx tại Vn thì giá cao do chi phí quảng cáo, khuyến mãi và chia hoa hồng quá nhiều. Báo chí họ đưa tin là các hãng sữa đó chi định kỳ cho bs, nữ hộ sinh hằng tháng, rồi nếu mua tại bv, phòng khám, mỗi bs kê toa mua được hưởng 70k/ hộp nữa. Mình mua sữa ngoại tưởng mắc là tốt, ai dè mắc do trả phí này kia thôi. Ta về ta tắm ao ta cho an toàn và hiệu quả mẹ nhỉ.
    • 4,879 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn đó thấy sữa nhập khẩu giá cao nên nhiều sữa giả lắm ý, trước xem thời sự thấy cả một đường dây bị phanh phui làm sữa giả, nên mình cũng không giám dùng nữa, cứ sữa mình mà uống, thương hiệu Vinamilk ngày càng khẳng định, chất lượng không kém sữa ngoại nên các mẹ cứ xem sữa bầu của mình mà uống nhé . Ngon, bổ, rẻ kinh tế tính ra mỗi tháng cũng để dư dư một khoản tiền đó.
    • 2,189 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xác nhận vụ các mẹ rỉ tai nhau là sữa xách tay tốt hơn sữa nhập khẩu đóng hộp tại Việt Nam. Mình cũng đã từng mua sữa xách tay cho con xong thấy con dùng chả có gì tiến triển về chiều cao, cân nặng nên mình đổi sang dùng Dielac cho con sau khi dùng sữa bầu Dielac Mama Gold và thấy hợp. Con mình hợp sữa hoặc sữa có dưỡng chất thật nên con phát triển tốt về chiều cao cân nặng.
    • 706 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm rồi bạn mình làm bên báo Pháp luật vừa đăng trên FB là đang điều tra làm rõ vụ một doanh nghiệp ở Việt Nam đang có dấu hiệu bán sữa giả vào các hộp sữa ngoại, tuồn ra thị trường đấy. Mình nghe mà thấy sợ thật, dân mình với nhau mà sao ác thế?
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Truyền thông là 1 phần, 1 phần cũng là do tâm lý người dùng sính hàng ngoại nữa, nên cứ nghe thấy hàng Việt là lại bỏ qua. Cũng như quần áo thời trang, nhiều người cất công đặt hàng xách tay về, chịu bao nhiêu thứ phí, về xem mác thấy made in Viet Nam thì lại cho rằng mình bị lừa hay thắc mắc liệu như vậy hàng có chất lượng hay không?
    Dielac Mama Gold tuy là sữa Việt, giá cả Việt nhưng hàng chất lượng chuẩn Quốc tế đấy ạ.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6