TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai lần đầu nhờ các mẹ tư vấn sữa bầu ngoại hay nội tốt hơn ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Sữa ngoại nhập giờ hàng trôi nổi nhiều lắm, không biết đâu mà lường. Hôm rồi mình đọc báo thấy nói là người ta làm sữa giả bằng cách tới các vựa phế liệu mua những vỏ, lon của những nhãn hiệu sữa nổi tiếng dành cho bà bầu và trẻ em mang về làm sạch, sau đó mua những loại sữa rẻ tiền, bán trôi nổi trên thị trường về đóng gói, dập nắp như mới rồi mang bán cho các đại lý, cửa hàng để kiếm lời. Sữa giả được gắn với nhãn hiệu nổi tiếng bán giá cao ngất ngưỡng vẫn tồn tại là do: thứ nhất, bản thân những người làm ăn phi pháp tìm mọi cách để kinh doanh buôn bán kiếm lời, thứ hai là tâm lý sính ngoại. Hàng hóa của Việt Nam hiện nay, đặc biệt là chất lượng sản phẩm sữa đã được nâng lên rất nhiều, giá cả chấp nhận được thì mình dùng hàng việt cho an toàn.
    Bởi vậy, bọn bán hàng giả không có lương tâm, sữa bột cho trẻ em uống mà cũng làm hàng giả, chúng nhắm vào các bà mẹ cả tin hóa ra là hàng trôi nổi mà tiền lại cao ngất ngưởng, sợ thật các mẹ ạ. Nào giờ em cứ hàng việt mà ủng hộ. Tem nhãn, nhà sản xuất, hạn sửa dụng rõ ràng tại sao không uống, yên tâm quá các chị nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Có một ưu điểm của sữa bầu Dielac Mama Gold nữa mà các mẹ hãy chú ý nhé. Hiện nay sữa bầu Dielac Mama Gold còn có loại mới cải tiến phù hợp với thể trạng của mẹ Việt, những mẹ thường xuyên ăn thiếu chất nữa. Đừng coi thường sữa bầu, đó là nguồn dinh dưỡng cần thiết cho cả mẹ và thai nhi, mỗi ngày chỉ cần 2 ly là yên tâm đó
    Em cũng nghĩ vậy, đơn giản là sữa bầu dành cho bà bầu và tại sao lại dành cho bà bầu thì chắc chắn 1 điều rằng bổ sung những dưỡng chất cần thiết cho bà bầu cũng như em bé trong bụng như vitamin và khoáng chất, axít folic, canxi, DHA,...... Vậy thì tại sao lại không uống nhỉ, các bà bầu cố gắng uống sữa bầu nha, dù có khó uống vì nghén thì cũng cố nhé, vì tương lai ngày mai.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em thấy chị ở công ty em uống sữa ngoại bên nước ngoài gửi về mà cũng kêu mùi vị khó uống, em bé cũng không lên cân nhiều. Vậy nên mới nói sữa ngoại chưa chắc đã tốt bằng sữa nội đâu ạ..
    Mình đã được nghe rất nhiều mẹ uống sữa ngoại than thở là đắt, khó uống, chất lượng thì cũng như sữa mình thôi. Vậy nên mới nói sữa nội hay ngoại quan trọng là hợp với mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình đã được nghe rất nhiều mẹ uống sữa ngoại than thở là đắt, khó uống, chất lượng thì cũng như sữa mình thôi. Vậy nên mới nói sữa nội hay ngoại quan trọng là hợp với mình
    thế nới nói mình phải là người tiêu dùng thông minh các mẹ ạ.Sữa nội vừa rẻ mà chất lượng vẫn đảm bảo, như sữaDielac Mama Gold của Vinmilk ý, giá không hề đắt mà về mặt chất lượng thì khỏi phải bàn. Em là e cũng chuộng sữa nội các mẹ ạ, nhất là dòng Vinamilk.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Bởi vậy, bọn bán hàng giả không có lương tâm, sữa bột cho trẻ em uống mà cũng làm hàng giả, chúng nhắm vào các bà mẹ cả tin hóa ra là hàng trôi nổi mà tiền lại cao ngất ngưởng, sợ thật các mẹ ạ. Nào giờ em cứ hàng việt mà ủng hộ. Tem nhãn, nhà sản xuất, hạn sửa dụng rõ ràng tại sao không uống, yên tâm quá các chị nhỉ.
    Đánh vào tâm lý người tiêu dùng mà mẹ nó, 1 hộp sữa ngoại đắt gấp đôi hộp sữa nội, vì thế chúng nó làm giả để thu lợi nhuận, còn người tiêu dùng thì thiếu thông tin, k tinh tường nên nhiều khi mất tiền mua hàng thật nhưng mua fai hàng giả, vừa mất tiền, vừa hại sức khỏe gia đình. Thế nên là cứ chọn hàng rõ nguồn gốc xuất xứ, đáng tin cậy mà mua. Hàng VN tốt, đảm bảo nhiều người tin dùng thì cứ chọn mua, chẳng việc gì fai xính ngoại rồi mua fai hàng giả làm gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Người nước ngoài họ đã có chế độ ăn bơ sữa từ nhỏ nên đã quen với độ béo rồi. Còn người Việt mình có thói quen ăn uống khác nên không hợp là điều dĩ nhiên thôi. Mình chọn sữa nội cũng vì lý do đó, sữa Việt dành đúng cho thể trạng người Việt. Nhà sản xuất cũng đã nghiên cứu những chất gì thường thiếu cho thai phụ ở VN và họ bổ sung chất đó thêm cho hợp lý. Do vậy chắc gì sữa ngoại hơn sữa nội đúng không nè
    Mình công nhận là Vinamilk chịu khó nghiên cứu cải tiến sản phẩm, mỗi lần cải tiến thấy nhiều ưu điểm hơn, khắc phục được những nhược điểm ở sp cũ, chứng tỏ Vinamilk rất chịu khó nghiên cứu thị trường, lắng nghe phản hồi từ người tiêu dùng. Riêng điểm này vote 5* cho Vinamilk, càng ngày càng có nhiều người Việt tin dùng hàng Việt, niềm vui cho các DN VN để ngày càng có nhiều sp tốt phục vụ người tiêu dùng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Xukyhouse Khách
    • 2 năm
    BẠN thử uống mới hợp với m hay không b oi. Bên cạnh đó phải uống Elevit, dha, canxxi để giúp mẹ và bé tốt cần thiết hơn cả uống sữa . Bên mình bán hằng Úc xách tay, có tất cả 1 bộ cho mẹ mang bầu , mình đã uống khi mang thai 2 bé nhà mình. Giờ hầu như ai cũng uong Elevit cả.
    Lien he m. 0934002044
    Fb xuky house-hang Úc xách tay
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam là an tâm nhất ạ. Nhiều khi chất lượng như nhau nhưng giá lại chênh gấp rưỡi, gấp đôi nhau vì hàng nhập còn mất phí vận chuyển, mất tiền thuế.... nên giá cả bị đội lên thôi. Hàng xách tay thì lại không yên tâm về chất lượng.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lương tâm của những nguồi làm hàng giả nó nhỏ hơn lương thực nên thế. Mà nghĩ xem, cả một tương lai thế hệ đất nước sau này mà nỡ nào vì lợi nhuận mà đánh đôi như vậy. Mình thấy dùng sữa VN đã chất lượng rồi, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, thông tin bằng tiếng việt đọc dễ hiểu và còn góp phần giúp cho kinh tế nước nhà phát triển nữa
    • Nguyenkhanh4787 Khách
    • 2 năm
    Sữa là thực phẩm bổ sung. Sữa bầu nào cũng đủ những dưỡng chất thiết yếu. Không quan trọng là sữa ngoại hay trong nước. Chỉ cần nhãn hiệu đáng tin cậy là được. Mẹ cố gắng ngủ đủ giấc, ăn đủ chất, ăn nhiều rau củ và trái cây, bs canxi, sắt; uống đủ mỗi ngày khoảng 2,5l nước là được rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenkhanh4787 Xem bài viết
    Sữa là thực phẩm bổ sung. Sữa bầu nào cũng đủ những dưỡng chất thiết yếu. Không quan trọng là sữa ngoại hay trong nước. Chỉ cần nhãn hiệu đáng tin cậy là được. Mẹ cố gắng ngủ đủ giấc, ăn đủ chất, ăn nhiều rau củ và trái cây, bs canxi, sắt; uống đủ mỗi ngày khoảng 2,5l nước là được rồi.
    Đúng rồi đấy, nội hay ngoại gì thì miễn là mình uống hợp và hấp thụ được, uống vào 2 mẹ con cùng khỏe, chứ chọn sữa ngoại xong k uống đc, uống vào cho ra, con chẳng hấp thụ đc tẹo nào thì ngoại làm gì cho tốn tiền ra. Mình là mình rất ưng Dielac Mama Gold đó, sữa nội, vừa túi tiền, chất lượng chẳng kém cạnh gì sữa ngoại, và quan trong nhất là mình thấy ngon, uống hợp, con hấp thụ tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Đánh vào tâm lý người tiêu dùng mà mẹ nó, 1 hộp sữa ngoại đắt gấp đôi hộp sữa nội, vì thế chúng nó làm giả để thu lợi nhuận, còn người tiêu dùng thì thiếu thông tin, k tinh tường nên nhiều khi mất tiền mua hàng thật nhưng mua fai hàng giả, vừa mất tiền, vừa hại sức khỏe gia đình. Thế nên là cứ chọn hàng rõ nguồn gốc xuất xứ, đáng tin cậy mà mua. Hàng VN tốt, đảm bảo nhiều người tin dùng thì cứ chọn mua, chẳng việc gì fai xính ngoại rồi mua fai hàng giả làm gì cả.
    Thỉnh thoảng lại đọc được 1 bài báo thị trường bắt được 1 lô sữa giả hãng abc mà mình thấy chẳng còn chút niềm tin nào về sữa ngoại nữa, càng sữa được các mẹ tin dùng thì càng bị làm giả rõ nhiều. Cũng chính vì thế mà lâu lắm rồi nhà mình toàn dùng sữa của VN. Bầu thì chọn Dielac Mama Gold, sữa chua và sữa tươi Vinamilk cho con nhỏ, vừa yên tâm về chất lượng giá cả lại vừa túi tiền nữa.

• 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi người 1 quan điểm, chẳng ai giống ai mà mẹ nó, nếu ai cũng quan niệm là chỉ cần nhãn hiệu uy tín, k cần là sữa nhập hay trong nước thì đâu cần fai tư vấn gì đâu mẹ nó. Nhiều mẹ thì nhất định fai dùng sữa ngoại, sữa đó mới tốt chứ hàng trong nước làm gì có cửa so sánh với hàng nước ngoài. Mình thì khi chọn trong nc hay nước ngoài thì fai có so sánh giữa 2 sp với nhau đã, thứ 1 là chất lượng, hàm lượng các dưỡng chất mình cần bổ sung thế nào, rồi đến giá tiền. Nếu như chất lượng như nhau, giá tiền chênh nhau mình sẽ chọn hàng bổ - rẻ, chứ k mua hàng đắt chỉ vì nó là ngoại nhập đâu.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao phải nội mới tốt chứ, ngoại mình đây nè tốt ngang ngửa bạn nhé,, hihi nói chung chọn sữa bầu nhiều mẹ tin dùng, hạn sử dụng dài, bao bì rõ ràng thông tin chi tiết là yên tâm sử dụng. Hơn nữa mình phải uống hợp và cảm thấy hấp thụ được, chứ nhiều sữa ngoại vừa đắt vừa khó uống lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ Dielac Mama Gold của Vinamilk mà chọn nếu chủ top uống hợp, không bị táo bón hay tào tháo rượt nhé! Mình hồi bầu lần đầu cũng có suy nghĩ giống mẹ nó, cái gì tốt nhất cho con nên bị quan niệm hàng rẻ, hàng Việt là không tốt. Đến lúc bầu bạn thứ 2 thì mới thấy mình gà do biết được chất lượng sữa đều tốt như nhau cả, đều qua kiểm định hết rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    thế nới nói mình phải là người tiêu dùng thông minh các mẹ ạ.Sữa nội vừa rẻ mà chất lượng vẫn đảm bảo, như sữaDielac Mama Gold của Vinmilk ý, giá không hề đắt mà về mặt chất lượng thì khỏi phải bàn. Em là e cũng chuộng sữa nội các mẹ ạ, nhất là dòng Vinamilk.
    Hàng do mình sản xuất không phải nhập khẩu nên giá rất mềm, mùi vị lại dễ uống hợp với người Việt mình nên chẳng tội gì mà chọn sữa ngoại các mom ạ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ sữa trong nước như Dielac Mama Gold là quá tốt nàng nhỉ. Các mẹ cứ sính ngoại mà cũng có biết rõ chất lượng cũng như nguồn gốc đâu, thấy người bán nói thế nào thì biết thế, trong khi đó sữa trong nước đảm bảo dinh dưỡng, hoàn toàn không thua sữa ngoại mà giá lại hợp lý, khẩu vị lại hợp với mẹ bầu Việt thì tại sao lại không dùng nhỉ
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Hàng do mình sản xuất không phải nhập khẩu nên giá rất mềm, mùi vị lại dễ uống hợp với người Việt mình nên chẳng tội gì mà chọn sữa ngoại các mom ạ.
    Cứ cái gì gắn cái mác "nhập khẩu" cái là tha hồ thuế, thuế a xong thuế b cõng thêm thuế c... và các loại thuế đó cộng hết vào giá thành sp, chúng ta tha hồ mà chi trả cho những khoản đó. Mình cũng rút ra kinh nghiệm là chọn hàng ngon - bổ - rẻ chứ chẳng tội gì chỉ vì chữ "ngoại nhập" mà fai chi trả tiền đắt gấp đôi cho sp có chất lượng tương đương hàng nội cả.
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Sao phải nội mới tốt chứ, ngoại mình đây nè tốt ngang ngửa bạn nhé,, hihi nói chung chọn sữa bầu nhiều mẹ tin dùng, hạn sử dụng dài, bao bì rõ ràng thông tin chi tiết là yên tâm sử dụng. Hơn nữa mình phải uống hợp và cảm thấy hấp thụ được, chứ nhiều sữa ngoại vừa đắt vừa khó uống lắm.
    Mình nghĩ ý của mẹ nó là sữa ngoại thì có nguy cơ bị làm giả nhiều hơn so với sữa nội. Vậy nên chọn sữa nội thì an tâm hơn. Có vấn đề gì thì tóm lấy cái anh sản xuất mà kiện với đòi bồi thường.
    Quan điểm của mình về hàng nội, hàng ngoại đã thay đổi nhiều sau khi bầu đứa đầu. Mình thấy Việt Nam mình càng ngày càng có nhiều sản phẩm tốt (như Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn), chỉ cần chịu khó quảng bá với làm mẫu mã bắt mắt, hợp nhãn hơn thì sẽ thu hút được nhiều người sử dụng hơn. "
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,165 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Mình nghĩ ý của mẹ nó là sữa ngoại thì có nguy cơ bị làm giả nhiều hơn so với sữa nội. Vậy nên chọn sữa nội thì an tâm hơn. Có vấn đề gì thì tóm lấy cái anh sản xuất mà kiện với đòi bồi thường.
    Quan điểm của mình về hàng nội, hàng ngoại đã thay đổi nhiều sau khi bầu đứa đầu. Mình thấy Việt Nam mình càng ngày càng có nhiều sản phẩm tốt (như Dielac Mama Gold mà các mẹ đang bàn), chỉ cần chịu khó quảng bá với làm mẫu mã bắt mắt, hợp nhãn hơn thì sẽ thu hút được nhiều người sử dụng hơn. "
    Vâng, mấy chị ở công ty em cũng bảo với em là ngoại với nội do thương hiệu. Uống Dielac Mama Gold là tốt lắm rồi, cái tiền mua sữa ngoại đó để mà tiết kiệm nuôi con . Mà các chị ý nhiều chị nhà rất khá mà cũng vẫn chọn Dielac Mama Gold ý ạ. Vậy nên em cũng thấy an tâm hơn nhiều về chất lương của Dielac Mama Gold.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6