TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai lần đầu nhờ các mẹ tư vấn sữa bầu ngoại hay nội tốt hơn ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.71K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mang thai lần đầu nên có nhiều chuyện mù tịt luôn! Cũng may em ít ốm nghén, ăn uống dù không ngon miệng lắm nhưng cũng được, không buồn nôn khó chịu. Em mang thai được 3 tháng rồi, cũng định uống thêm sữa bầu để bổ sung nhiều dưỡng chất, cho khỏe cả mẹ lẫn con, mà giờ em phân vân quá, không biết chọn loại nào giữa các dòng sữa bầu ngoại và nội, hỏi ý kiến các chị đồng nghiệp thì mỗi người một ý khác nhau, làm em hoang mang không biết sao!

Em chỉ muốn dành những điều tốt nhất cho con nên cũng muốn mua sữa bầu ngoại về uống, giá cả thì đắt thật nhưng miễn sao chất lượng. Thế nhưng em thấy chị hàng xóm gần nhà, gia đìnhcũng có điều kiện nên từ khi mang bầu chỉ toàn uống sữa ngoại nhập thôi,vậy mà chị kể vẫn bị nghén và cả mẹ lẫn con cũng chẳng tăng cân mấy Có chị đồng nghiệp nghe em than không biết chọn sữa gì thì bảo em cứ mua Dielac Mama Gold về uống. Trước chị ấy cũng uống sữa này mẹ con đều khỏe cả, cần gì phải sữa nhập mới được. Chị ấy bảo sữa này vừa nhiều dưỡng chất giúp mẹ ngăn ngừa thiếu máu, ngừa loãng xương. Mấy chất tốt cho thai nhi như DHA với Axit Folic đều có đủ cả. Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa không thua gì các loại sữa ngoại đắt tiền. Nhà mình có mẹ nào biết hay đã dùng qua sữa Dielac Mama Gold thì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ thị trường nhiều loại sữa lắm, từ sữa nội tới sữa ngoại. Tùy quan điểm mỗi người mà chọn sữa nội hay sữa ngoại, hơn nữa còn phải chọn loại nào hợp với mình nữa. Nhiều khi người này uống cái này được nhưng người khác uống lại không uống được vì không hợp mùi vị, uống vào bị buồn nôn...
    Bản thân em thì uống Dielac Mama Gold từ hồi bầu tới nay thì em thấy được lắm. Giá sữa phải chăng, là hàng nội chất lượng cao nên yên tâm về chất lượng, không sợ mua phải hàng giả, hàng nhái như các loại sữa ngoại. Như em mua sữa thì em cứ mua tại đại lý của Vinamilk, mua sữa được tích điểm lại hay có quà. Cuối năm tích được nhiều điểm được quà to thích lắm
    Em uống hợp sữa nên không cảm thấy ngán, mẹ khỏe con phát triển tốt. Hồi đầu em bị thiếu canxi nên hay mỏi lưng với bị chuột rút nhưng từ khi uống Dielac Mama Gold đều đặn thì không thấy mệt mỏi nữa, đêm ngủ cũng ngon hơn nữa.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ạ, sữa nội hay sữa ngoại cũng đều cung cấp cho mẹ bầu dinh dưỡng cần thiết khi mang thai. nhưng theo mình thì mình chọn sữa nội, không phải mình tiết kiệm gì với con nhưng nếu sũa nội chất lượng tương đương sữa ngoại thì mình ưu tiên chọn sữa nội hơn rồi. Tiền chênh lệch ấy mình sẽ để dành lo cho con được nhiều thứ hơn. Vả lại nếu bạn theo dõi thông tin thì hiện nay nguồn sữa ngoại nhập rất dễ bị làm giả, nhập lậu không đúng cách thì dĩ nhiên không bảo quản tốt dẫn đến việc sữa bị kém chất lượng rồi. Mình không quy chụp tất cả nhưng mình là người tiêu dùng thì đâu tránh khỏi việc mình bị mua nhầm hàng kém chất lượng mà không biết. Do vậy với sữa nội, công ty uy tín, nguồn hàng chất lượng, mua tại siêu thị được bảo quản đúng cách thì vẫn là lựa chọn tốt hơn thôi bạn ạ. Mình đã uống Dielac Mama Gold và mình rất hài lòng về chất lượng sp này. So sánh về hàm lượng thì nó không thua sữa nhập khẩu đâu mà còn phù hợp với thể trạng người việt mình nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry170709 Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mang thai lần đầu nên có nhiều chuyện mù tịt luôn! Cũng may em ít ốm nghén, ăn uống dù không ngon miệng lắm nhưng cũng được, không buồn nôn khó chịu. Em mang thai được 3 tháng rồi, cũng định uống thêm sữa bầu để bổ sung nhiều dưỡng chất, cho khỏe cả mẹ lẫn con, mà giờ em phân vân quá, không biết chọn loại nào giữa các dòng sữa bầu ngoại và nội, hỏi ý kiến các chị đồng nghiệp thì mỗi người một ý khác nhau, làm em hoang mang không biết sao!

Em chỉ muốn dành những điều tốt nhất cho con nên cũng muốn mua sữa bầu ngoại về uống, giá cả thì đắt thật nhưng miễn sao chất lượng. Thế nhưng em thấy chị hàng xóm gần nhà, gia đìnhcũng có điều kiện nên từ khi mang bầu chỉ toàn uống sữa ngoại nhập thôi,vậy mà chị kể vẫn bị nghén và cả mẹ lẫn con cũng chẳng tăng cân mấy Có chị đồng nghiệp nghe em than không biết chọn sữa gì thì bảo em cứ mua Dielac Mama Gold về uống. Trước chị ấy cũng uống sữa này mẹ con đều khỏe cả, cần gì phải sữa nhập mới được. Chị ấy bảo sữa này vừa nhiều dưỡng chất giúp mẹ ngăn ngừa thiếu máu, ngừa loãng xương. Mấy chất tốt cho thai nhi như DHA với Axit Folic đều có đủ cả. Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa không thua gì các loại sữa ngoại đắt tiền. Nhà mình có mẹ nào biết hay đã dùng qua sữa Dielac Mama Gold thì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà!
    Trước giờ mình vẫn trung thành với hàng Việt Nam chất lượng cao, sữa tươi, sữa bột cho con hay sữa bầu đều Vinamlik hết. Có bà chị cũng nghe đâu trên mạng xong nhờ người mua dùm, chuyển khoản trước mà cả tháng sau sữa mới về tới nhà, ai dè ngoại đâu không thấy toàn hàng dỏm, mua có 1 lần là sợ luôn tới giờ luôn.
    Thật ra không cứ phải ngoại là tốt đâu ạ, cứ như Dielac Mama Gold hàng Việt Nam đấy thôi mà mẹ bầu nào uống cũng khen vị thơm, đủ dưỡng chất, thông tin rõ ràng, mọi người truyền tai nhau nên giờ hầu như các mẹ đều uống Dielac Mamama Gold. Cứ ghé siêu thị mua 2 hộp 1 lúc, hết lại mua tiếp, uống đến khi cho con bú vẫn uống. Cũng nhờ nó mà em vượt qua thai kỳ rất nhẹ nhàng đấy ạ.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây mình có cô bạn cũng chuộng sữa ngoại lắm, cô ấy hay mua hàng xách tay. Nhưng có lần mua hàng, cùng 1 lượt mua nhưng sau khi dùng hết hộp thứ nhất, chuyển qua hộp thứ 2 thì thấy màu sắc hộp đầu với hộp sau có sự khác nhau, dù phải thật sự tinh mắt mới thấy. Vì cô ấy đang pha hộp thứ nhất, chưa đủ lượng sữa cho 1 cốc nên khui hộp thứ 2 ra đó. Thế là cô ấy bỏ luôn không dám dùng nữa. Từ đó cũng theo mình quay ra dùng hàng nội.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Trước giờ mình vẫn trung thành với hàng Việt Nam chất lượng cao, sữa tươi, sữa bột cho con hay sữa bầu đều Vinamlik hết. Có bà chị cũng nghe đâu trên mạng xong nhờ người mua dùm, chuyển khoản trước mà cả tháng sau sữa mới về tới nhà, ai dè ngoại đâu không thấy toàn hàng dỏm, mua có 1 lần là sợ luôn tới giờ luôn.
    Thật ra không cứ phải ngoại là tốt đâu ạ, cứ như Dielac Mama Gold hàng Việt Nam đấy thôi mà mẹ bầu nào uống cũng khen vị thơm, đủ dưỡng chất, thông tin rõ ràng, mọi người truyền tai nhau nên giờ hầu như các mẹ đều uống Dielac Mamama Gold. Cứ ghé siêu thị mua 2 hộp 1 lúc, hết lại mua tiếp, uống đến khi cho con bú vẫn uống. Cũng nhờ nó mà em vượt qua thai kỳ rất nhẹ nhàng đấy ạ.
    Sữa ngoại nhập giờ hàng trôi nổi nhiều lắm, không biết đâu mà lường. Hôm rồi mình đọc báo thấy nói là người ta làm sữa giả bằng cách tới các vựa phế liệu mua những vỏ, lon của những nhãn hiệu sữa nổi tiếng dành cho bà bầu và trẻ em mang về làm sạch, sau đó mua những loại sữa rẻ tiền, bán trôi nổi trên thị trường về đóng gói, dập nắp như mới rồi mang bán cho các đại lý, cửa hàng để kiếm lời. Sữa giả được gắn với nhãn hiệu nổi tiếng bán giá cao ngất ngưỡng vẫn tồn tại là do: thứ nhất, bản thân những người làm ăn phi pháp tìm mọi cách để kinh doanh buôn bán kiếm lời, thứ hai là tâm lý sính ngoại. Hàng hóa của Việt Nam hiện nay, đặc biệt là chất lượng sản phẩm sữa đã được nâng lên rất nhiều, giá cả chấp nhận được thì mình dùng hàng việt cho an toàn.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ủng hộ hàng Việt, ngay cả như sữa bầu của Việt Nam mình chất lượng cũng tốt mà hơn cả là vị hợp với các mẹ nhà mình. Rõ ràng là nhà sản xuất sữa dành cho mẹ bầu Việt của mình thì phải dựa vào vị giác của chính các mẹ bầu Việt chứ mua sữa ngoại nhập, chất lượng chưa nói tới nhưng chắc chắn là khó uống các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo quan điểm của em người Việt vẫn cứ nên dùng hàng Việt ạ! Sữa ngoại đắt vì phải nhập khẩu chứ chưa chắc rằng đã tốt hơn hàng mình.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Theo quan điểm của em người Việt vẫn cứ nên dùng hàng Việt ạ! Sữa ngoại đắt vì phải nhập khẩu chứ chưa chắc rằng đã tốt hơn hàng mình.
    Khổ nỗi lắm khi cứ đua theo phong trào, thấy ai mách hàng xách tay này nọ thì nghĩ là tốt, chẳng biết rõ nguồn gốc mà mua về lại còn chả uống được nữa, toàn phải bỏ đi thôi. Uống sữa bầu Việt mình tốt mà lại phù hợp với kinh tế của gia đình, cũng thấy đỡ lo lắng về chi phí khi mang thai
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry170709 Xem bài viết

Chị đồng nghiệp em nói k sai tẹo nào đâu, nhiều mẹ cứ xính ngoại, fai dùng hàng ngoại, hàng nhập mới tốt, mới yên tâm mà quên mất hàng Việt Nam. Mặc dù Dielac Mama Gold là hàng của VN nhưng các dưỡng chất trong sữa thì chẳng kém sữa nhập tẹo nào, giá thành thì lại cực kỳ hợp lý, k fai giữa muôn ngàn loại sữa mà các mẹ lại chọn sữa của VN và tin dùng, mách lại cho những người khác đâu em. E cứ uống thử 1 hộp đi xem kết quả thế nào, xem có đúng là các mẹ "xui dại" e k nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bản thân mình thì thấy dùng Dielac Mama Gold hợp. Mẹ khỏe, con khỏe, cân tăng trong tiêu chuẩn. Mình cũng thử 1 vài loại sữa trước khi dùng Dielac Mama Gold thì đúng là mỗi hãng có vị khác nhau. Lý do mình chọn Dielac là sự lựa chọn cuối cùng vì giá hợp lý, dễ uống - phù hợp với khẩu vị của mình (có thể do nhà sản xuất là Vinamilk nên họ hiểu khẩu vị của người Việt Nam hơn chăng?), đi khám thai thì con phát triển tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Bản thân mình thì thấy dùng Dielac Mama Gold hợp. Mẹ khỏe, con khỏe, cân tăng trong tiêu chuẩn. Mình cũng thử 1 vài loại sữa trước khi dùng Dielac Mama Gold thì đúng là mỗi hãng có vị khác nhau. Lý do mình chọn Dielac là sự lựa chọn cuối cùng vì giá hợp lý, dễ uống - phù hợp với khẩu vị của mình (có thể do nhà sản xuất là Vinamilk nên họ hiểu khẩu vị của người Việt Nam hơn chăng?), đi khám thai thì con phát triển tốt.
    Hồi đầu mình cũng e dè khi mua Dielac Mama Gold vì thấy giá thấp (chỉ bằng 1 nửa sữa ngoại) và nghĩ là sản phẩm chất lượng cũng thấp nhưng xong được 1 người bạn cũng gọi là làm liên quan đến ngành sữa giải thích về các chi phí thành phẩm của sữa thì thấy mấy sản phẩm ngoại bị đội giá lên quá nhiều và chất lượng các sản phẩm cũng như nhau do đều được kiểm định hết trước khi ra thị trường rồi. Sau đó mình cũng đã dành cả buổi đi xem thành phần của các loại sữa bầu rồi đã quyết định chọn Dielac Mama Gold và thấy đây đúng là sự lựa chọn sáng suốt.
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E hơi lạc đề chút.em vừa sinh xong nên mua một đống nghệ rồi mặt nạ của vietcare nhưng không có thời gian chăm sóc.có cái mới bóc nhưng dùng dc 2 lần thôi ạ.có cái nguyên tem.mẹ nào quan tâm không ạ e thanh lí cho ạ😘😘
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E toàn dùng mattalia bầu thôi ạ.trộm vía con nặng 3,8kg khi 39 tuần.mẹ nó thử tham khảo xem.dễ uống lắm ạ
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Em thấy chị ở công ty em uống sữa ngoại bên nước ngoài gửi về mà cũng kêu mùi vị khó uống, em bé cũng không lên cân nhiều. Vậy nên mới nói sữa ngoại chưa chắc đã tốt bằng sữa nội đâu ạ..
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em thấy chị ở công ty em uống sữa ngoại bên nước ngoài gửi về mà cũng kêu mùi vị khó uống, em bé cũng không lên cân nhiều. Vậy nên mới nói sữa ngoại chưa chắc đã tốt bằng sữa nội đâu ạ..
    Đúng đấy ạ. Sữa Dielac Mama Gold vị rất hợp với người mình nên cực dễ uống chứ không khó uống như sữa ngoại. Đã thế giá cả rất mềm mà chất lượng không hề thua kém sữa ngoại.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nội hay ngoại thì mình fai uống được, phải hấp thụ được thì mới tốt, chứ ngoại mà mình k uống được, thì con lấy đâu ra cái gì mà hấp thụ. Thế nên chọn sp gì thì cũng fai phù hợp với mình, mình dùng được thì mới là tốt. Chứ đừng quan niệm fai dùng hàng ngoại, hàng ngoại mới là tốt nhất.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Có một ưu điểm của sữa bầu Dielac Mama Gold nữa mà các mẹ hãy chú ý nhé. Hiện nay sữa bầu Dielac Mama Gold còn có loại mới cải tiến phù hợp với thể trạng của mẹ Việt, những mẹ thường xuyên ăn thiếu chất nữa. Đừng coi thường sữa bầu, đó là nguồn dinh dưỡng cần thiết cho cả mẹ và thai nhi, mỗi ngày chỉ cần 2 ly là yên tâm đó
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Nội hay ngoại thì mình fai uống được, phải hấp thụ được thì mới tốt, chứ ngoại mà mình k uống được, thì con lấy đâu ra cái gì mà hấp thụ. Thế nên chọn sp gì thì cũng fai phù hợp với mình, mình dùng được thì mới là tốt. Chứ đừng quan niệm fai dùng hàng ngoại, hàng ngoại mới là tốt nhất.
    Hàng nội hay hàng ngoại mà mẹ hấp thụ được thì tốt nhất, mà mình thì quan niệm không phải cứ là ngoại nhập mới tốt. Sữa trên thị thị trường dành cho bà bầu có rất nhiều nên mẹ hãy chọn sữa nhiều mẹ Việt hay uống ý, vì họ nghiên cứu sử dụng cho người Việt mình mà. Như sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa sữa ngoại nha, nhiều mẹ Việt tin dùng sản phẩm này lắm đó.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người nước ngoài họ đã có chế độ ăn bơ sữa từ nhỏ nên đã quen với độ béo rồi. Còn người Việt mình có thói quen ăn uống khác nên không hợp là điều dĩ nhiên thôi. Mình chọn sữa nội cũng vì lý do đó, sữa Việt dành đúng cho thể trạng người Việt. Nhà sản xuất cũng đã nghiên cứu những chất gì thường thiếu cho thai phụ ở VN và họ bổ sung chất đó thêm cho hợp lý. Do vậy chắc gì sữa ngoại hơn sữa nội đúng không nè
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6