TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mang thai là một vấn đề rất thiêng liêng em nhỉ? Chúc mừng các bà mẹ nhé! Sau bao ngày tháng mong mỏi, cuối cùng con yêu đã về làm tổ trong lòng mẹ. Nhiệm vụ của các mẹ bây giờ là đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên thôi nhé! Ăn uống được gì thì cứ ăn, thèm gì cứ ăn miễn đừng ăn chua, cay, mặn quá. Nếu bổ sung được sữa bầu nữa càng tốt. Chọn loại phổ thông mua thật dễ trên thị trường thôi chứ khỏi xách tay xách chân làm gì cho hồi hộp.
    Mình từng nghén kinh hoàng, nên ăn uống được món nào là tranh thủ ăn. Nhớ lúc đó thèm ơi là thèm trái cà na sống chấm muối ớt, ăn vô ói ra rát cả cổ họng. Bòn bon chua lè cũng đem chấm muối ớt vừa ăn vừa hít hà. Chồng mình nghe vợ nói thèm món gì cũng ráng đi mua, không thôi sợ sau khi sinh con ra hay bị chảy nước dãi. Nghĩ lại thấy cũng ớn ớn chứ bộ. Giờ mà có cơ hội bầu tiếp bảo đảm mình sẽ bổ sung món sữa bầu Dielac Mama Gold vào thực đơn mỗi ngày để mẹ khoẻ, con thông minh hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Mình hôm trước còn khiêng đất trồng cây với chồng ầm ầm, sang hôm sau tự dưng nhớ ơ mình chậm 3 ngày rồi nên llôi cái que ra thử thì thấy lên 2 vạch. 2 vợ chồng nhảy cẫng lên mừng xong lại nhớ ra trời ơi phải rón rén đi nhẹ nói khẽ cười duyên chứ. Chồng gọi điện thoại báo cho hai bên cha mẹ cùng biết. Bà nội và bà ngoại đều bảo phải nén niềm vui lại đừng có khoe cho người ngoài biết sớm không nên đâu nọ kia làm mình tiu nghỉu chả dám nói với ai. Đi làm ói lên ói xuống, ai hỏi cũng chỉ cười cười. Nhớ lại đúng là vừa buồn cười mà vừa sợ vụ nghén.
    Bà nội và bà ngoại nhà mình cũng kỹ tính y như mẹ nó. Mình còn bị cảnh sau khi thai được 7 tháng mới đi mua sắm mọi thứ nữa kìa. Không được trang điểm, không chụp hình vì sợ sinh con vô duyên. Quần áo vật dụng nên xin đồ cũ của các bé dễ ăn dễ ngủ để lấy vía. Kinh nghiệm xưa bày nay làm thôi, nên mình cứ thế mà gật đầu răm rắp. Dại gì cãi, nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,284 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Không ăn uống được nhưng uống được sữa thì cũng đỡ rất rất nhiều rồi đó, mình bầu bí ăn uống cũng kém, nhưng cũng may uống được sữa bầu nên con mới khỏe mạnh. Các mẹ nghén quá k ăn uống được thì cứ thử mua hộp nhỏ Dielac Mama Gold về dùng thử đi, mình đảm bảo là con sẽ hấp thủ đủ các chất dinh dưỡng qua những ly sữa mà mẹ uống đó.
    Em mà không có sữa bầu chắc em lo lắng lắm chị. Trộm vía do em được bác sĩ bày cho uống Dielac Mama Gold ngay từ đầu, giờ nghe các chị bảo sữa đấy tốt nên em bớt lo đi nhiều. Loay hoay cũng chỉ lo con nhẹ cân và không biết em ăn uống như thế có bảo đảm đủ chất cho cả mẹ và con không ấy mà. Đời người không trải qua bầu bí mấy lần nên em mong thai kỳ của ai cũng thật khoẻ mạnh và suôn sẻ cả các chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Tự nhiên đọc lại bài chia sẻ của chủ top, nhớ lại ngày mình mới biết có bầu, khi phát hiện ra có bầu thì mình cũng được hơn 5 tuần rồi, thai đã vào tử cung an toàn. Trước lúc đó thì chẳng làm sao cả, mình vẫn đi lại, ăn uống như bt, k có cảm giác nghén ngẩm gì, thế mà đi khám về, biết mình có bầu hôm sau nghén luôn, sợ tất cả các mùi, ăn gì vào cho ra cái nấy. Ôi nghĩ lại giờ vẫn thấy kinh hoàng.
    Kiểu nghén của mẹ nó như kiểu bị tâm lý ý nhỉ, kiểu k biết thì thôi chứ biết là fai nghén cho giống có bầu í. Mà mẹ nó nghén có lâu k, ăn gì cho ra nấy thì làm gì còn gì trong bung để con hấp thụ chứ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Bạn em bầu trước em 3 tháng. Lúc đầu bạn nghe ai đó bày uống sữa bầu gì mà nhiều chất béo làm bạn tăng cân quá trời. Em đâu có dám nói gì đâu. Em nghe nói có trường hợp mẹ tăng cân nhiều nhưng lại không vào con mấy nên lúc đi khám thai em hỏi bác sĩ. Bác sĩ của em bảo sữa Dielac Mama Gold là sản phẩm thích hợp nhất cho các mẹ hay lo lắng như em vì giảm 20% chất béo nên mẹ không bị ú sau giai đoạn mang thai đâu mà lo. Sữa này chứa đầy đủ canxi, axit folic, sắt và chất xơ nên rất tốt cho mẹ bầu như tụi em, và có DHA cho con thông minh vượt trội nữa.
    CÓ rất nhiều trường hợp uống sữa bầu chỉ vào mẹ mà k vào con, rồi là sữa bầu gây, tanh khó uống lắm.. những lời đó được truyền tai nhau nên nhiều mẹ mới bầu k dám uống vì sợ lên cân nhiều, sợ khó uống. Mình cũng từng bị những thông tin đó làm cho đắn đo suy nghĩ rồi cũng sợ lắm á, nhưng vì bầu bí chẳng ăn uống được mấy, nghĩ đến con nên cũng thử qua các loại sữa bầu, cuối cùng chốt lại là Dielac Mama Gold, ngon bổ rẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình từng nghén kinh hoàng, nên ăn uống được món nào là tranh thủ ăn. Nhớ lúc đó thèm ơi là thèm trái cà na sống chấm muối ớt, ăn vô ói ra rát cả cổ họng. Bòn bon chua lè cũng đem chấm muối ớt vừa ăn vừa hít hà. Chồng mình nghe vợ nói thèm món gì cũng ráng đi mua, không thôi sợ sau khi sinh con ra hay bị chảy nước dãi. Nghĩ lại thấy cũng ớn ớn chứ bộ. Giờ mà có cơ hội bầu tiếp bảo đảm mình sẽ bổ sung món sữa bầu Dielac Mama Gold vào thực đơn mỗi ngày để mẹ khoẻ, con thông minh hihi
    Hihi, giờ bầu xong rồi nên mới nói thế được mẹ nó ơi! Chứ mình biết có người bầu nghén, ăn theo sở thích của con luôn ý. Món bình thường rát thích ăn thế mà bầu 1 cái lại không ăn được kia.
    Mình thấy nhiều mẹ cũng dùng Dielac Mama Gold ghê. Mình hồi bầu cũng dùng loại này và thấy dễ uống còn không biết là do sữa bầu hay do ăn uống nên con mình phát triển tốt. "
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khuongph Xem bài viết
    Có em giống chị thấy chậm kinh nhưng đây là ch bt của e. Ngày của e dạo này lẫn lộn. Thấy cứ đau tức bụng như sắp QKD y. Thấy chậm lâu lâu. Hq e lén thử que. Lúc đó là gần 2h sáng. Ôi lần đầu tiên e nhìn thấy mình đc 2 vạch. Cười toe toet. Thức tới sáng luôn k ngủ đc. E vừa đi siêu âm về. Phôi thai đã về tổ nhưng bs kêu bé quá chưa xác định đc tuổi thai. Từ sáng tới giờ e như trên mây ý các chị ak. Lại còn k dám khoe mọi ng thân. Vì muốn con chắc chắn đã.
    comment by WTT mobile view
    Chúc mừng em nhé! Làm mẹ lần đầu có nhiều bỡ ngỡ, vất vả nhưng mà sẽ có nhữnng phút giây em nhớ mãi, không quên được đâu. Những gì em trải qua thì đến hơn 90% các mẹ bầu đều trải qua thôi, em không phải quá lo lắng đâu. Giờ em chỉ cần chú ý không để mình bị stress, ăn uống đầy đủ chất, bổ sung thêm các chất nếu bị thiếu, có thể bổ sung thêm sữa bầu nếu em uống được. Không uống được cũng không quá lo lắng, sẽ có cách bổ sung dưỡng chất khác. ĐI khám đầy đủ và nên theo 1 bác sĩ cả quá trình để họ biết rõ quá trình mang thai của mình và theo dõi được tận tình hơn.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng em nha, cố gắng ăn uống đầy đủ, tránh làm việc quá sức nhé. Giai đoạn 3 tháng đầu là cần phải rất thận trọng. Đi lại nhẹ nhàng thôi nhé. Bây giờ còn chưa có hiện tượng nghén thì tranh thủ uống sữa bầu bổ sung dinh dưỡng thiết yếu để nuôi em bé lớn dần nha em.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khuongph Xem bài viết
    Có em giống chị thấy chậm kinh nhưng đây là ch bt của e. Ngày của e dạo này lẫn lộn. Thấy cứ đau tức bụng như sắp QKD y. Thấy chậm lâu lâu. Hq e lén thử que. Lúc đó là gần 2h sáng. Ôi lần đầu tiên e nhìn thấy mình đc 2 vạch. Cười toe toet. Thức tới sáng luôn k ngủ đc. E vừa đi siêu âm về. Phôi thai đã về tổ nhưng bs kêu bé quá chưa xác định đc tuổi thai. Từ sáng tới giờ e như trên mây ý các chị ak. Lại còn k dám khoe mọi ng thân. Vì muốn con chắc chắn đã.
    comment by WTT mobile view
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó chuẩn đấy ạ, em bữa cũng tranh thủ chưa nghén tích cực ăn đồ ngon, uông sữa bầu, được mấy bữa bắt đầu khổ sở vì nghén ăn gì cũng cho ra hết sợ lắm, nhưng vì con nên phải chia nhỏ bữa ăn,ăn gì cũng tí tẹo 1, uống sữa cũng chia nhỏ ra... tới khi qua giai đoạn nghén cái thì ăn khủng luôn nà hihihi kiểu như ăn bù ý
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Chúc mừng em nha, cố gắng ăn uống đầy đủ, tránh làm việc quá sức nhé. Giai đoạn 3 tháng đầu là cần phải rất thận trọng. Đi lại nhẹ nhàng thôi nhé. Bây giờ còn chưa có hiện tượng nghén thì tranh thủ uống sữa bầu bổ sung dinh dưỡng thiết yếu để nuôi em bé lớn dần nha em.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng sợ mập quá nha em, cứ ăn gì mình thích, vì đó chính là khi cơ thể mình thiếu chất nào đó nên sẽ sinh ra thèm món ăn nào đó. Với lại uống sữa bầu Redielac Mama cũng ko khiến cho mẹ tăng cân đâu nha. Cần có chế độ ăn-chơi-ngủ-nghỉ thật khoa học và hợp lý để mẹ con cùng nhau cán đích an toàn nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Mẹ nó chuẩn đấy ạ, em bữa cũng tranh thủ chưa nghén tích cực ăn đồ ngon, uông sữa bầu, được mấy bữa bắt đầu khổ sở vì nghén ăn gì cũng cho ra hết sợ lắm, nhưng vì con nên phải chia nhỏ bữa ăn,ăn gì cũng tí tẹo 1, uống sữa cũng chia nhỏ ra... tới khi qua giai đoạn nghén cái thì ăn khủng luôn nà hihihi kiểu như ăn bù ý
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời trời, hết nghén ăn khủng luôn có bị tăng nhiều cân k mẹ nó? Vì nhiều mẹ sau nghén ăn nhiều lại rồi bị tăng cân quá nhiều đó nha. Mấy bạn mình cũng nghén dữ dội lắm nhưng may trong thời gian đó uống được Dielac Mama Gold nên con còn có dưỡng chất từ mẹ để hấp thụ, may k bị bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những ai bầu bí khỏe mạnh, k bị nghén, sinh con dễ thì sinh con thứ 3 k ngại tẹo nào, chứ mẹ nào bầu mà nghén quá thì chắc cố 2 bé cho có chị/anh có em cho vui, chứ bảo sinh thêm bé t3 chắc sợ lắm nhỉ. Trước bầu bí kinh nghiệm làm gì có mấy đâu, cũng toàn đi học hỏi kinh nghiệm của các mẹ trên wtt hết đó, giờ qua cái giai đoạn đó rồi, tích lũy được kha khá kinh nghiệm rồi thì lại chẳng có dịp mà bầu bí nữa, thôi đành chia sẻ lại cho các mẹ đang bầu bí vậy, ahihi.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Bà nội và bà ngoại nhà mình cũng kỹ tính y như mẹ nó. Mình còn bị cảnh sau khi thai được 7 tháng mới đi mua sắm mọi thứ nữa kìa. Không được trang điểm, không chụp hình vì sợ sinh con vô duyên. Quần áo vật dụng nên xin đồ cũ của các bé dễ ăn dễ ngủ để lấy vía. Kinh nghiệm xưa bày nay làm thôi, nên mình cứ thế mà gật đầu răm rắp. Dại gì cãi, nhỉ
    Còn k được đi đám cưới, giặt đồ cho con k được giặt máy giặt, k được vắt sợ con bị lộn ruột, bla bla bla đủ cả luôn ạ, mình thấy toàn những cái vô lý nên mình chẳng thèm nghe. Quần áo của con thì cho vào máy giặt riêng 1 mẻ, đi đám cưới bạn bè vẫn đi như thường... Hiện tại thì chưa thấy con bị vô duyên chỗ nào còn sau này có vô duyên k thì k biết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Những ai bầu bí khỏe mạnh, k bị nghén, sinh con dễ thì sinh con thứ 3 k ngại tẹo nào, chứ mẹ nào bầu mà nghén quá thì chắc cố 2 bé cho có chị/anh có em cho vui, chứ bảo sinh thêm bé t3 chắc sợ lắm nhỉ. Trước bầu bí kinh nghiệm làm gì có mấy đâu, cũng toàn đi học hỏi kinh nghiệm của các mẹ trên wtt hết đó, giờ qua cái giai đoạn đó rồi, tích lũy được kha khá kinh nghiệm rồi thì lại chẳng có dịp mà bầu bí nữa, thôi đành chia sẻ lại cho các mẹ đang bầu bí vậy, ahihi.
    Mình sinh mổ, 3 bé gái đây mẹ nó ơi. Bầu bí thì cũg mệt giai đoạn cuối vì lúc đó to và nặng nề quá, mình lại bị viêm xoang nữa nên lúc cuối thai kỳ bị khó thở, mệt dã man. Nhưng giờ có cả gia tài lớn là 3 nàng công chúa, nhìn nàng nào cũng cao lớn, khỏe mạnh thấy bõ cái công sinh và chăm sóc lắm đó. Có đk thì sinh bé thứ 3 nữa đi mẹ nó ơi, vui phải biết à.
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HIhi em không sợ mập đâu chị, giờ gần 5 tháng mà em mới tăng được có 3kg thôi ạ. Em cứ ăn món gì em thích, món gì em thèm mà không ảnh hưởng tới em bé là em ăn thôi ạ. Trộm vía từ bữa hết nghén là ăn ngon, uống sữa cũng ngon luôn nên cứ ăn no ngủ kỹ thôi ạ hihi
    Đừng sợ mập quá nha em, cứ ăn gì mình thích, vì đó chính là khi cơ thể mình thiếu chất nào đó nên sẽ sinh ra thèm món ăn nào đó. Với lại uống sữa bầu Redielac Mama cũng ko khiến cho mẹ tăng cân đâu nha. Cần có chế độ ăn-chơi-ngủ-nghỉ thật khoa học và hợp lý để mẹ con cùng nhau cán đích an toàn nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He he mình bầu cả 2 nhóc đều nghén lắm nhưng vẫn thích nếu có thể sẽ sinh thêm 1-2 nhóc nữa, chỉ có điều bác sỹ khuyên không nên sinh nữa vì tử cung mỏng nếu sinh bé thứ 3 sẽ rất nguy hiểm. Nên thôi, dừng lại ở 2 con cho khỏe mẹ khỏe con :P
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HIhi em không sợ mập đâu chị, giờ gần 5 tháng mà em mới tăng được có 3kg thôi ạ. Em cứ ăn món gì em thích, món gì em thèm mà không ảnh hưởng tới em bé là em ăn thôi ạ. Trộm vía từ bữa hết nghén là ăn ngon, uống sữa cũng ngon luôn nên cứ ăn no ngủ kỹ thôi ạ hihi
    Vậy là mừng rồi, cứ mẹ khỏe, con phát triển tốt là nhất đó em. Mỗi ngày uống 2-3 ly sữa bầu là ổn, thử uống sữa Dielac Mama Gold nhé, nghe đâu sữa này có chất Sc-FOS giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa một cách hiệu quả đó em
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ em cũng chẳng sợ béo đâu ạ, bình thường chưa mang bầu em cũng gầy lắm nên giờ tăng cân là em khoái rùi ạ. Uống sữa Dielac Mama cũng ngon các mẹ nhỉ, dễ uống mà thích nhất là không tháy bị táo bón đâu a hihih
    Òa òa em thật ngưỡng mộ những mẹ sinh 3-4 bé luôn nè. Em cũng thích mình sinh nhiều con mà ko biết có khả năng vĩ đại như các mẹ không nè hihihi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Mình sinh mổ, 3 bé gái đây mẹ nó ơi. Bầu bí thì cũg mệt giai đoạn cuối vì lúc đó to và nặng nề quá, mình lại bị viêm xoang nữa nên lúc cuối thai kỳ bị khó thở, mệt dã man. Nhưng giờ có cả gia tài lớn là 3 nàng công chúa, nhìn nàng nào cũng cao lớn, khỏe mạnh thấy bõ cái công sinh và chăm sóc lắm đó. Có đk thì sinh bé thứ 3 nữa đi mẹ nó ơi, vui phải biết à.
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ có vẻ đánh giá Dielac Mama Gold tốt quá em cũng muốn thử ghê. Nhưng em đang uống Obimin, Rolivit với cả Duphaston nữa, nếu uống sữa có uống kèm thêm mấy cái đấy được không hay chỉ sữa thôi là đủ các mẹ nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lillian20
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8