TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanh1515 Xem bài viết
    Ớ ngày trước mình bị ngất định uống trà gừng bác sĩ không cho uống. Sao bạn uống nhiều thế. Ngày mang bầu hơn 3 tháng mình bị sỉu 1 lần. Hihi. Sợ xanh mắt mèo. Mẹ mình cắt cho mình 10 thang thuốc bắc thấy khoẻ hẳn lên. Bạn thử uống xem. Cố lên mẹ nó. Cứ nghĩ vì con thôi. Ah nói đến các ông chồng thì vô tâm lắm. Vk khó chịu cả đêm k ngủ đk mà các ông cứ ngáy o o ấy. K thèm quan tâm đến vk. Lúc đấy chỉ muốn đạp cho vài nhát cho bõ tức
    comment by WTT mobile view
    Hic phải nghĩ đến việc uống thuốc bắc mình đã thấy nôn nao lên tận cổ rồi ý huhu. Mình cũng ko dám uống nhiều trà gừng đâu, một ít thôi vì thấy trên mạng bảo gừng làm giảm bớt cảm giác nôn nao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng đấy. Mình thì đk 5 tuần thì mới uống. Trộm vía ngày chưa có bầu sống chung vs các cơn đau đầu. Lúc có bầu uống sắt cái chả biết đau đầu là gì. Ah có hôm ngất là đau thui. Canxi cũng thế. Mình uống đều đặn chả thấy chuột rút hay gì cả có 2,3 tuần cuối mới đau lưng dưới thôi. Con thì bác sĩ khen chân dài. Được cái da dẻ mình mát nên uống chả thấy a chàng mụn nào hỏi thăm cả. Nên cứ uống nhiệt tình
    Hôm nọ đi khám đc 5 tuần bsi kê cho đơn thuốc bổ sung sắt và canxi nhưng mình chưa mua uống, định hôm tới này 6 tuần đi khám chỗ bsi tốt hơn chút xem thế nào. Mẹ có bị nghén ngẩm kinh khủng lắm ko
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banglangtim-thucuc20 Xem bài viết
    Mình mới có thai dc 4 tuần .mình ăn dc .ngủ dc .như 2 hôm nay mình thấy mệt .buồn nôn và bụng thấy tức .và chướng bụng khó chịu .như vậy có sao ko các mẹ .4 ngày trước mình sieu bs nói thai khỏe .mẹ nào tư vấn cho mình với .vì lần đầu có thai nên thấy lo quá .mà mình làm thụ tinh ống nhiệm
    Giờ mình còn mong nghén đây này, có nghén thì mới biết con vẫn đang phát triển khỏe mạnh. Giờ mình bầu được 7 tuần 3 ngày rồi, bắt đầu nghén từ tuần thứ 6, hai ngày này triệu chứng nghén bắt đầu giảm . Mình có tiền sử thai lưu lúc 4 tuần bắt đầu tiêm nội tiết pregnyl, uống thuốc duphaston, folihem, aspirin 81mg. Cứ 3 ngày siêu âm 1 lần. Chỉ cầu mong con yêu luôn khỏe mạnh thôi :-( :-(:-(:-(:-(:-(
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyetnga Xem bài viết
    Giờ mình còn mong nghén đây này, có nghén thì mới biết con vẫn đang phát triển khỏe mạnh. Giờ mình bầu được 7 tuần 3 ngày rồi, bắt đầu nghén từ tuần thứ 6, hai ngày này triệu chứng nghén bắt đầu giảm . Mình có tiền sử thai lưu lúc 4 tuần bắt đầu tiêm nội tiết pregnyl, uống thuốc duphaston, folihem, aspirin 81mg. Cứ 3 ngày siêu âm 1 lần. Chỉ cầu mong con yêu luôn khỏe mạnh thôi :-( :-(:-(:-(:-(:-(
    Mn ổ siêu âm nhiều vậy có tốt ko .mình cũng thấy lo quá Ah
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có phải là nghén là con phát triển tốt đâu. Có người còn không nghén tý nào ấy chứ. Tuỳ cơ địa từng người thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các c ơi em cũng mang thai dc 5,5w rồi . tuần trước e sa túi ối 7,5mm bóc tách 7% e về nghỉ ngơi k làm gì nặng, hôm nay sa túi ối 12mm có yolksac bs nói thai 5,5w nhưng e bị ra máu hồng , thai bị tuột. bs cho e chích 2 mũi vào mông rồi e xin nhập viện nằm theo dõi luôn. giờ e vẫn đau bụng lâm râm. lúc bs chích xong e còn đau bao tử nữa k ăn uống nổi chỉ nằm thôi sau đó lại ra máu nữa từ sáng đi khám đến h ướt hết bvs hằng ngày luôn. các c ơi cho e hỏi như thế e có hy vọng giữ dc con k các c e lo quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beamom321
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beamom321 Xem bài viết
    các c ơi em cũng mang thai dc 5,5w rồi . tuần trước e sa túi ối 7,5mm bóc tách 7% e về nghỉ ngơi k làm gì nặng, hôm nay sa túi ối 12mm có yolksac bs nói thai 5,5w nhưng e bị ra máu hồng , thai bị tuột. bs cho e chích 2 mũi vào mông rồi e xin nhập viện nằm theo dõi luôn. giờ e vẫn đau bụng lâm râm. lúc bs chích xong e còn đau bao tử nữa k ăn uống nổi chỉ nằm thôi sau đó lại ra máu nữa từ sáng đi khám đến h ướt hết bvs hằng ngày luôn. các c ơi cho e hỏi như thế e có hy vọng giữ dc con k các c e lo quá.

Mình thì ko có kinh nghiệm về cái này, nhưng đọc thấy bị thế này là nguy hiểm. Bạn cố gắng nằm bệnh viện theo dõi, và quan trọng là giữ tinh thần lạc quan nhé...
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có phải là nghén là con phát triển tốt đâu. Có người còn không nghén tý nào ấy chứ. Tuỳ cơ địa từng người thui.
    Đồng ý vơis mẹ Ngọcanh à. Nhiều ng chả nghén tí nào con vẫn phát triển tốt mà
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tớ lại chia sẻ về tình hình của tớ từ hôm qua đến giờ. 2 ngày nay chán ăn kinh khủng ko muốn ăn cái gì cả thế là a chồng bảo cô gv nấu cháo, chiều tối qua nấu cháo chim bồ câu, nấu xong mình chén 3 bát, thấy êm êm hơn đấy, xong cứ lúc nào thấy đói đói khó chịu là lại ra làm bát cháo, đc cái tinh thần tốt vì a chồng ở nhà với vợ suốt vì tuần rồi bỏ vợ đi nhiều quá nên vui vẻ hơn. Tối qua mình đc giấc ngủ tới 5h sáng thì tỉnh dậy làm nốt bát cháo.

Hôm nay lại chuyển sang ăn cháo cá chép. Với cả mình thấy ra ngoài đi dạo hoặc làm việc gì đó nhẹ nhàng cho quên cơn nôn nao đi cũng là một cách đây...

Nhưng mà có mẹ nào giống mình ở điểm là mình bị khó thở ko? Nhiều khi cứ phải thở bằng mồm ấy, a chồng bảo khéo phải mua bình oxy cho em 😂
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các Mẹ! cho e hỏi trẻ kinh bao nhiêu ngày thì siêu âm thành bụng có thể thấy thai trong tử cung ạk
    E trể 6 ngày siêu âm chưa thấy, B.S hẹn một tuần nữa S.A lại. Mong các mẹ cho e chút kinh nghiệm
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thehanhnina Xem bài viết
    Chào các Mẹ! cho e hỏi trẻ kinh bao nhiêu ngày thì siêu âm thành bụng có thể thấy thai trong tử cung ạk
    E trể 6 ngày siêu âm chưa thấy, B.S hẹn một tuần nữa S.A lại. Mong các mẹ cho e chút kinh nghiệm
    Bác sĩ hẹn 1 tuần siêu âm là đúng rồi đấy

Lúc trước chị cũng thế.

Đến ngày không thấy KQĐ, thử que 2v nhưng siêu âm không thấy

Bác sĩ bảo còn sớm, thai chưa về tử cung.

Hẹn 1 tuần tiếp theo hoặc xét nghiệm màu 2 lần cách nhau 1 ngày.

Chị không xét nghiệm máu, chờ 1 tuần thì siêu âm có thai

Em nghỉ ngơi, đi lại nhẹ nhàng, không với tay, leo cao......
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thehanhnina Xem bài viết
    M thì trễ 4 ngÀy thử 2v đỏ lừ. Hsau đi siêu âm thai 4 tuần 5 ngày
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Loa loa các mẹ ơi .nay mình di siêu âm trộm vía thai khỏe .dc 6 tuần có tin thai rồi các mẹ ah
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banglangtim-thucuc20 Xem bài viết
    Loa loa các mẹ ơi .nay mình di siêu âm trộm vía thai khỏe .dc 6 tuần có tin thai rồi các mẹ ah
    Chúc mừng mn. Cố gắng ăn uống giữ gìn sức khoẻ. Để mẹ khoẻ con khoẻ.
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beamom321 Xem bài viết

Nm ở đâu vậy. Nếu ở hn thì ra bv hiếm muộn nam học .ở đây rất tốt mn nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby.xanh Xem bài viết
    Đồng ý vơis mẹ Ngọcanh à. Nhiều ng chả nghén tí nào con vẫn phát triển tốt mà
    Có người sinh em bé đầu xong, rồi mang bầu bé thứ 2 đến mấy tháng mà không phát hiện ra , chả nghén ngẩm tí nào cả.
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SunnyPoka Xem bài viết
    Bác sĩ hẹn 1 tuần siêu âm là đúng rồi đấy

Lúc trước chị cũng thế.

Đến ngày không thấy KQĐ, thử que 2v nhưng siêu âm không thấy

Bác sĩ bảo còn sớm, thai chưa về tử cung.

Hẹn 1 tuần tiếp theo hoặc xét nghiệm màu 2 lần cách nhau 1 ngày.

Chị không xét nghiệm máu, chờ 1 tuần thì siêu âm có thai

Em nghỉ ngơi, đi lại nhẹ nhàng, không với tay, leo cao......
    hi! e cảm ơn chị, sáng nay e đi siêu âm. Trộm vía con yêu đã năm ngoan trong tổ rồi chị ak , bữa giờ lo thiệt chứ ,hihi, đúng là "dục tốc, bất đạt" ông bà xưa mình nói chẳng sai, càng nôn nóng càng hỏng việc, hì hì, tốt nhất cứ ăn ngủ phẻ cho con yêu phẻ chị nhỉ?
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Khổ quá các mẹ à. Giờ là 3h đêm. Rõ ràng tối qua e có ăn uống đầy đủ vì sợ đói đêm nôn nao, mà e vừa tỉnh dậy khó chịu lao vào nhà vệ sinh nôn ra mật xanh mật vàng bụng quặn hết cả lên mãi mới dừng đc. E mệt quá
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby.xanh Xem bài viết
    Khổ quá các mẹ à. Giờ là 3h đêm. Rõ ràng tối qua e có ăn uống đầy đủ vì sợ đói đêm nôn nao, mà e vừa tỉnh dậy khó chịu lao vào nhà vệ sinh nôn ra mật xanh mật vàng bụng quặn hết cả lên mãi mới dừng đc. E mệt quá
    Cố lên mn ah. Mn cũng hay thức đêm nhỉ. Cố gắng mà ngủ để mấy tháng cuối mà thức chứ. Hihi. M ngày trk nghén lúc buồn nôn nghĩ: k đk m k đk nôn, vì con, nôn giờ mà phải ăn thì còn kinh hơn... Thế là đứng nghẹn ngào 1 lúc là hết. Hihi. 5 tháng nghén m k nôn phát nào
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 300 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cố lên mn ah. Mn cũng hay thức đêm nhỉ. Cố gắng mà ngủ để mấy tháng cuối mà thức chứ. Hihi. M ngày trk nghén lúc buồn nôn nghĩ: k đk m k đk nôn, vì con, nôn giờ mà phải ăn thì còn kinh hơn... Thế là đứng nghẹn ngào 1 lúc là hết. Hihi. 5 tháng nghén m k nôn phát nào
    hihi,mình cũng lẩm nhẩm như thế đấy, cũng chỉ bị buồn nôn thôi chứ chưa nôn ra lần nào .
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8