TIN TÀI TRỢ.

Em mới mang thai ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chao cac me . Minh mang thai 5 tuan 4 ngay roi. Minh bi nong lanh nguoi . met moi .
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cố lên các mẹ ạ. Mấy tuần cuối còn kinh khủng hơn. M thấy còn hơn cả nghén. Hic.
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng k thấy nghén ngẩm gì chỉ thèm ăn về đêm thôi. Tầm 11h đêm là lại muốn ăn mực khô, bò khô, cá chỉ vàng nướng k thì nem chua. Toàn đồ nhậu k à. Mà có mẹ nào bị cảm cúm k ạ? Mình bị đau họng với ho hen 1 tuần nay r. Lo quá!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bamemongconnhieu
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhavuong Xem bài viết
    Chao cac me . Minh mang thai 5 tuan 4 ngay roi. Minh bi nong lanh nguoi . met moi .
    Mình với bạn bằng nhau mình cũng 5 tuần 3 ngày. Mình bị nghén kinh khủng lắm bạn ạ, mệt mỏi kinh khủng
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhavuong Xem bài viết
    Mình cũng bằng bạn đấy đến hôm nay là đc 5 tuần 3 ngày rồi. Mình bị nghén kinh khủng luôn ấy mệt mỏi lắm
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamemongconnhieu Xem bài viết
    Mình cũng k thấy nghén ngẩm gì chỉ thèm ăn về đêm thôi. Tầm 11h đêm là lại muốn ăn mực khô, bò khô, cá chỉ vàng nướng k thì nem chua. Toàn đồ nhậu k à. Mà có mẹ nào bị cảm cúm k ạ? Mình bị đau họng với ho hen 1 tuần nay r. Lo quá!!!

Bị cúm nhất là 3 tháng đầu là nguy hiểm lắm đấy b à, bạn thử tìm cách chữa bằng những phương pháp tự nhiên đi
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanh1515 Xem bài viết
    Cố lên các mẹ ạ. Mấy tuần cuối còn kinh khủng hơn. M thấy còn hơn cả nghén. Hic.
    Mấy tuần cuối kinh khủng như nào hả bạn? Mình thấy mới qua mấy ngày nghén mà mình đã thấy kinh khủng lắm rồi ấy huhu
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamemongconnhieu Xem bài viết

M trước cũng bị cảm cúm ho mẹ mình lấy lá khúc tần cho m uống đk 2 ngày là khỏi k pit phải nó hợp vs mình k
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby.xanh Xem bài viết
    Mấy tuần cuối kinh khủng như nào hả bạn? Mình thấy mới qua mấy ngày nghén mà mình đã thấy kinh khủng lắm rồi ấy huhu
    Ngủ k ngủ đk lăn bên này lăn bên kia nằm ngửa thì k nằm đk. Đau lưng con nghịch. Trộm vía con mình nghịch lắm nhất là lúc ăn. Có hôm m còn ợ cơm lên. Hihi. Nói chung là thua lúc nuôi con hết các mẹ ah. Các mẹ cố lên mà sinh thường đừng ăn dao nhé. Trái gió zở zời thì biết mặt nhau. M bây giờ mới đẻ đk 3 tháng mà lưng như bà cụ 70 rui. Oà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình mới có thai dc 4 tuần .mình ăn dc .ngủ dc .như 2 hôm nay mình thấy mệt .buồn nôn và bụng thấy tức .và chướng bụng khó chịu .như vậy có sao ko các mẹ .4 ngày trước mình sieu bs nói thai khỏe .mẹ nào tư vấn cho mình với .vì lần đầu có thai nên thấy lo quá .mà mình làm thụ tinh ống nhiệm
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình lại trở lại với chuyên mục tỉnh dậy và nôn oẹ về đêm. Lão chồng thì đêm qua uống say về ngủ đang ngáy ầm ĩ, nhìn chỉ muốn đạp cho phát. Người đã khó chịu sẵn rồi.

Tối nay ko thể hấp thụ nổi cơm canh vì chán ăn nên mình chỉ ăn ít, cố nhét nhiều hoa quả cho nó đầy cái dạ dày để đêm nó đỡ biểu tình...mà 1h hơn ngủ 3 rưỡi đêm tỉnh dậy nó nôn khan, dạ dày ko có cái bỏ mẹ gì nó quặn lên. Ra lọ mọ thái mấy láy gừng làm cốc trà gừng rồi cố nuốt một bát cơm chan canh. Nuốt cơm xong cơn nôn nó đến thì lại kìm lại rồi làm hết cốc trà gừng....phù!!! Rồi nó cũng êm hơn.

Giờ là đang ngồi trên giường nghe lão chồng ngáy mà nghĩ ôi nó chán làm sao!!!

Bao giờ cái cảnh này mới hết đây??? Như tra tấn mình là đứa chịu đau giỏi mà mấy ngày vừa qua dài như mấy tháng vậy!!!
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banglangtim-thucuc20 Xem bài viết
    Mình mới có thai dc 4 tuần .mình ăn dc .ngủ dc .như 2 hôm nay mình thấy mệt .buồn nôn và bụng thấy tức .và chướng bụng khó chịu .như vậy có sao ko các mẹ .4 ngày trước mình sieu bs nói thai khỏe .mẹ nào tư vấn cho mình với .vì lần đầu có thai nên thấy lo quá .mà mình làm thụ tinh ống nhiệm
    Nếu buồn nôn thì mình nghĩ bạn bât đầu ốm nghén đó!!! Chướng bụng là ch bt à từ khi mang thai mình bị liên tục. Mình được 5 tuần 6 ngày rồi
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn đen thời gian nào là bạn bắt đau uống sắt canxi vs vitamin tổng hợp vậy. Hôm nọ đi siêu âm 5 tuần tuổi bsi bảo t uống sắt mà t vẫn chưa mua uống, định hôm tới đi khám lại chỗ bsi tốt hơn đã
    Mình cũng 5 tuần rồi nè mẹ Ruby.Xanh , mình thì uống sắt từ trước 4 tháng chuẩn bị mang bầu, do lần trước mình sơ xuất, ko bổ sung sắt, axit folic... kết quả bé Thỏ "bỏ mình ra đi" lần này tuân thủ theo B.S nên mình rất chăm chỉ uống sắt, mình thì đang uống obimin plus (trước khi mang thai thì mình uống Hemoq Mom) , mẹ nó tranh thủ bổ sung sắt nhé, 3 tháng đầu quan trọng lắm đó mẹ, chúc sức khỏe 2 mẹ con
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ớ ngày trước mình bị ngất định uống trà gừng bác sĩ không cho uống. Sao bạn uống nhiều thế. Ngày mang bầu hơn 3 tháng mình bị sỉu 1 lần. Hihi. Sợ xanh mắt mèo. Mẹ mình cắt cho mình 10 thang thuốc bắc thấy khoẻ hẳn lên. Bạn thử uống xem. Cố lên mẹ nó. Cứ nghĩ vì con thôi. Ah nói đến các ông chồng thì vô tâm lắm. Vk khó chịu cả đêm k ngủ đk mà các ông cứ ngáy o o ấy. K thèm quan tâm đến vk. Lúc đấy chỉ muốn đạp cho vài nhát cho bõ tức
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong_conkhoe Xem bài viết
    Mình cũng 5 tuần rồi nè mẹ Ruby.Xanh , mình thì uống sắt từ trước 4 tháng chuẩn bị mang bầu, do lần trước mình sơ xuất, ko bổ sung sắt, axit folic... kết quả bé Thỏ "bỏ mình ra đi" lần này tuân thủ theo B.S nên mình rất chăm chỉ uống sắt, mình thì đang uống obimin plus (trước khi mang thai thì mình uống Hemoq Mom) , mẹ nó tranh thủ bổ sung sắt nhé, 3 tháng đầu quan trọng lắm đó mẹ, chúc sức khỏe 2 mẹ con
    Đúng đấy. Mình thì đk 5 tuần thì mới uống. Trộm vía ngày chưa có bầu sống chung vs các cơn đau đầu. Lúc có bầu uống sắt cái chả biết đau đầu là gì. Ah có hôm ngất là đau thui. Canxi cũng thế. Mình uống đều đặn chả thấy chuột rút hay gì cả có 2,3 tuần cuối mới đau lưng dưới thôi. Con thì bác sĩ khen chân dài. Được cái da dẻ mình mát nên uống chả thấy a chàng mụn nào hỏi thăm cả. Nên cứ uống nhiệt tình
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình lại trở lại với chuyên mục tỉnh dậy và nôn oẹ về đêm. Lão chồng thì đêm qua uống say về ngủ đang ngáy ầm ĩ, nhìn chỉ muốn đạp cho phát. Người đã khó chịu sẵn rồi.

Tối nay ko thể hấp thụ nổi cơm canh vì chán ăn nên mình chỉ ăn ít, cố nhét nhiều hoa quả cho nó đầy cái dạ dày để đêm nó đỡ biểu tình...mà 1h hơn ngủ 3 rưỡi đêm tỉnh dậy nó nôn khan, dạ dày ko có cái bỏ mẹ gì nó quặn lên. Ra lọ mọ thái mấy láy gừng làm cốc trà gừng rồi cố nuốt một bát cơm chan canh. Nuốt cơm xong cơn nôn nó đến thì lại kìm lại rồi làm hết cốc trà gừng....phù!!! Rồi nó cũng êm hơn.

Giờ là đang ngồi trên giường nghe lão chồng ngáy mà nghĩ ôi nó chán làm sao!!!

Bao giờ cái cảnh này mới hết đây??? Như tra tấn mình là đứa chịu đau giỏi mà mấy ngày vừa qua dài như mấy tháng vậy!!!
    Mẹ nó oi theo mình biết thì mới có bầu ko nên uống trà gừng .mếu mẹ nó khó chịu thì làm cốc nước cam .đừng uống trà gừng nhiều quá .mình cũng như mẹ nó nè đêm nào cũng phải mò dạy ăn chút gì hay uống sữa thì mới rễ chịu dc .ko là cứ nôn khan thôi .cố gắng mẹ nó nhé
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng đấy. Mình thì đk 5 tuần thì mới uống. Trộm vía ngày chưa có bầu sống chung vs các cơn đau đầu. Lúc có bầu uống sắt cái chả biết đau đầu là gì. Ah có hôm ngất là đau thui. Canxi cũng thế. Mình uống đều đặn chả thấy chuột rút hay gì cả có 2,3 tuần cuối mới đau lưng dưới thôi. Con thì bác sĩ khen chân dài. Được cái da dẻ mình mát nên uống chả thấy a chàng mụn nào hỏi thăm cả. Nên cứ uống nhiệt tình
    Mẹ Ngocanh1515 , khoảng mấy tuần thì mẹ nó uống canxi. Mình thì uống sắt chăm chỉ quá nên mụn cứ viếng thăm liên tục, hi, nhưng Trộm vía mong con yêu khỏe mạnh là được
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong_conkhoe Xem bài viết
    Mẹ Ngocanh1515 , khoảng mấy tuần thì mẹ nó uống canxi. Mình thì uống sắt chăm chỉ quá nên mụn cứ viếng thăm liên tục, hi, nhưng Trộm vía mong con yêu khỏe mạnh là được
    M uống lúc được 11w. Uống đến đẻ luôn. M thì chả thấy e mụn nào ghé thăm chứ. Hihi
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

M uống lúc được 11w. Uống đến đẻ luôn. M thì chả thấy e mụn nào ghé thăm chứ. Hihi
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banglangtim-thucuc20 Xem bài viết
    Mẹ nó oi theo mình biết thì mới có bầu ko nên uống trà gừng .mếu mẹ nó khó chịu thì làm cốc nước cam .đừng uống trà gừng nhiều quá .mình cũng như mẹ nó nè đêm nào cũng phải mò dạy ăn chút gì hay uống sữa thì mới rễ chịu dc .ko là cứ nôn khan thôi .cố gắng mẹ nó nhé
    Tại mình đọc trên mạng những cách làm giảm nôn oẹ thấy có gừng nên mình uống nhưng cũng dám uống ít thôi. Ngày hôm nay mình ko ăn nổi nên dạ dày k có j mấy nôn ra cả nước ko. Tí nữa bảo cô gv nấu cháo cho ăn rồi. Hôm nay mệt quá
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8