TIN TÀI TRỢ.

Em mới bầu 3 tháng thôi, hơi gầy thì nên uống sữa nào vừa chất lượng mà giá mềm ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Ồ, trung bình chiều dài của bé mới sinh là 50cm mà bé bạn đến 57cm là cao lắm đó mom. Đây chắc là do di truyền từ Ba Mẹ hay lúc mang bầu bạn ăn uống hay bổ sung gì mà bé cao quá, thích quá hà. Tương lai sẽ là vận động viên bóng rổ hay người mẫu ý, hihi
    Dạ trộm vía bây giờ bạn ấy 4 tuổi và cao được 1.1m rồi ạ, tháng nào bố cháu cũng đo xem có lên chiều cao không đó mẹ cháu mang thai thì uống sữa bầu Dielac mama Gold rồi khi sinh cháu vẫn uống tầm hơn 1 nằm thì ngưng, cháu bú mẹ tới 2 tuổi thì uống thêm sữa công thức ngoài mẹ cháu cũng chọn thương hiệu Vinamilk cho con thôi ạ, sữa vừa ngon lại còn tiết kiệm tiền để mẹ cháu mua thêm những đồ ăn khác cho cháu hay mua sắm đồ chơi cho cháu nữa ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Các bé đã được cung cấp đủ dưỡng chất từ trong bụng mẹ nên khi sinh ra đứa nào cũng đủ chuẩn chiều cao. Ra đời duy trì việc uống sữa nữa thì thể nào cũng cao hơn thế hệ mình rồi. Không chỉ bổ sung canxi đâu nhe, cũng phải đủ các dưỡng chất thiết yếu cho con vừa cao lớn, vừa khỏe mạnh và thông mình. Các mẹ có để ý là bọn trẻ bây giờ đứa nào cũng xinh tươi rạng ngời không, các em cấp 3 đẹp như người mẫu luôn. Khi cơ thể đầu đủ dinh dưỡng, phát triển tốt là mặt mày cũng tươi sáng thôi
    Nhà có con gái nên em cũng lo lắng phải chuẩn bị cho thêm các kiến thức để con tự biết bảo vệ mình khi ra ngoài, các bé gái giờ cũng dậy thì sớm nữa không có giống ngày xưa, mọi thứ ăn uống đều tốt, con gái em ăn đồ như rau chẳng hạn chỉ ăn rau nhà trồng không ăn rau mua chợ, thịt cá thì em mua ở quê mang lên nói chung mua đồ ăn ở ngoài chợ k rõ nguồn gốc em hạn chế vì chăn nuôi giờ hocmon nhiều cũng lo lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Các bé đã được cung cấp đủ dưỡng chất từ trong bụng mẹ nên khi sinh ra đứa nào cũng đủ chuẩn chiều cao. Ra đời duy trì việc uống sữa nữa thì thể nào cũng cao hơn thế hệ mình rồi. Không chỉ bổ sung canxi đâu nhe, cũng phải đủ các dưỡng chất thiết yếu cho con vừa cao lớn, vừa khỏe mạnh và thông mình. Các mẹ có để ý là bọn trẻ bây giờ đứa nào cũng xinh tươi rạng ngời không, các em cấp 3 đẹp như người mẫu luôn. Khi cơ thể đầu đủ dinh dưỡng, phát triển tốt là mặt mày cũng tươi sáng thôi
    Tương lai các con mà khỏe mạnh, thông minh lanh lợi, cao lớn cũng một phần nhờ vào việc chăm dưỡng con từ khi con còn trong bụng ban nhỉ. Bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho mẹ bầu là điều rất cần thiết và quan trọng. Bởi vậy theo mình sữa bầu cũng chính là thức uống hằng ngày không thể thiếu của mẹ bầu.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Nhà có con gái nên em cũng lo lắng phải chuẩn bị cho thêm các kiến thức để con tự biết bảo vệ mình khi ra ngoài, các bé gái giờ cũng dậy thì sớm nữa không có giống ngày xưa, mọi thứ ăn uống đều tốt, con gái em ăn đồ như rau chẳng hạn chỉ ăn rau nhà trồng không ăn rau mua chợ, thịt cá thì em mua ở quê mang lên nói chung mua đồ ăn ở ngoài chợ k rõ nguồn gốc em hạn chế vì chăn nuôi giờ hocmon nhiều cũng lo lắm.
    Tùy vào điều kiện của mỗi người mà lựa chọn thôi nhưng hiện tại cuộc sống đã được nâng cao nên mỗi người cũng luôn cố gắng tìm sản phẩm tốt để dùng, hơn nữa hàng việt bây giờ cũng có thương hiệu chất lượng ngang với hàng nhập rồi mà giá cả thì rẻ hơn được bao nhiêu đó, cứ như là sữa hay bỉm mua hàng ngoại kiểu gì cũng đắt gấp mấy lần hàng việt mà hàng việt dùng cũng tốt rồi rẻ, nên nuôi con cái gì tốt thì ta lựa chọn thôi.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Tùy vào điều kiện của mỗi người mà lựa chọn thôi nhưng hiện tại cuộc sống đã được nâng cao nên mỗi người cũng luôn cố gắng tìm sản phẩm tốt để dùng, hơn nữa hàng việt bây giờ cũng có thương hiệu chất lượng ngang với hàng nhập rồi mà giá cả thì rẻ hơn được bao nhiêu đó, cứ như là sữa hay bỉm mua hàng ngoại kiểu gì cũng đắt gấp mấy lần hàng việt mà hàng việt dùng cũng tốt rồi rẻ, nên nuôi con cái gì tốt thì ta lựa chọn thôi.
    Đúng rồi, đâu phải ai cũng có điều kiện để chọn lựa giá trị cuộc sống, nhưng mình cứ theo mình là được. Tùy kinh tế và sự tiện lợi của mỗi nhà mà chọn cách tiêu dùng thôi, nhà mình thì vẫn ưu tiên hàng việt. Công nghệ và vùng nguyên liệu ở VN mình đã tiên tiến hơn nhiều rồi, mình cứ chọn các sp đã có thương hiệu, nguồn gốc rõ ràng và công ty uy tín thôi. Các chuong trình hội chợ hàng VN chất lương cao có rất nhiều sp uy tín chất lượng. Đối với những thực phẩm dể hư hỏng trong quá trình vận chuyển như sữa này đây thì hàng VN sx, đóng gói và vận chuyển trong nước vẫn là an tâm hơn
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Không uống được sữa bầu hay là do mẹ chưa tìm được loại sữa bầu phù hợp với mình nhiều mẹ mang thai cứ nói sữa bầu khó uống, rồi uống vào bị nóng em nghĩ là do cách mình chọn sữa uống thôi chứ còn chọn được sản phẩm phù hợp với bản thân mình thì em thấy không có vấn đề gì mà, sữa bầu uống đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con mà có khi trong đồ ăn không có đâu vì qua quá trình nấu cũng bị bay mất rồi, em mang thai chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold thôi đó, nên là nếu ai chưa tìm được sữa bầu nào phù hợp thì dùng sang Dielac Mama Gold xem sao.
    Chất lượng mà giá rẻ là nghĩ ngay đến Dielac Mama Gold mẹ nó nhỉ. Trên thị trường có nhiều loại sữa bầu lắm nhưng loại nào chất lượng thì giá lại trên trời, mà loại nào giá mềm thì không đảm bảo được chất lượng thế nào. Vì trước giờ mình chỉ tin dùng Vinamilk thôi. Mình có khó quá không ta???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Chất lượng mà giá rẻ là nghĩ ngay đến Dielac Mama Gold mẹ nó nhỉ. Trên thị trường có nhiều loại sữa bầu lắm nhưng loại nào chất lượng thì giá lại trên trời, mà loại nào giá mềm thì không đảm bảo được chất lượng thế nào. Vì trước giờ mình chỉ tin dùng Vinamilk thôi. Mình có khó quá không ta???
    Không khó đâu ạ, chọn sữa cho mẹ bầu cần phải cẩn thận chứ ạ, quan trọng nhất là tìm hiểu được thành phần dinh dưỡng có trong sữa có phù hợp với mình không, mùi vị có dễ uống không và khi uống có cải thiện được những tình trạng mà các mẹ bầu thường mắc phải không? Ví dụ như: táo bón, tăng cân quá nhiều, vọp bẻ do thiếu canxi, thiếu máu, bổ sung thêm DHA,......
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Đúng rồi, đâu phải ai cũng có điều kiện để chọn lựa giá trị cuộc sống, nhưng mình cứ theo mình là được. Tùy kinh tế và sự tiện lợi của mỗi nhà mà chọn cách tiêu dùng thôi, nhà mình thì vẫn ưu tiên hàng việt. Công nghệ và vùng nguyên liệu ở VN mình đã tiên tiến hơn nhiều rồi, mình cứ chọn các sp đã có thương hiệu, nguồn gốc rõ ràng và công ty uy tín thôi. Các chuong trình hội chợ hàng VN chất lương cao có rất nhiều sp uy tín chất lượng. Đối với những thực phẩm dể hư hỏng trong quá trình vận chuyển như sữa này đây thì hàng VN sx, đóng gói và vận chuyển trong nước vẫn là an tâm hơn
    Bây giờ thì mình còn có thể mua sản phẩm online được rồi không phải lo đi ra ngoài được ship tận nơi quá tuyệt, bạn em hôm nay cũng đặt 1 hộp sữa bầu DIELAC MAMA GOLD qua website của Vinamilk đó, đúng là bây giờ nhãn hàng quan tâm tới người tiêu dùng mình được dùng hàng chuẩn giá cũng chuẩn luôn từ công ty, lại còn được freeship nữa cơ. Mẹ nào chưa biết cứ đặt thử mua hàng luôn tại đây nhé https://giacmosuaviet.com.vn/collect...elac-mama-gold
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Đối với những sản phẩm nhập ngoại chẳng hạn thì về theo từng đợt nên nếu hàng khan hiếm thì giá sẽ cao còn nếu hàng về nhiều thì có khi lại k cao, nói chung nếu như sử dụng và mua các sản phẩm sữa trong nước như của Vinamilk thì em thấy rất tiện vì không bao giờ bị đẩy lên giá trời ơi mà luôn được sử dụng sản phẩm với date mới nhất lại phù hợp với lại điều kiện của mình nữa chứ, chả tội gì mà k dùng hàng trong nước chj ạ.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sữa bầu uống càng sớm càng tốt, và uống được loại nào cũng đều có ích, bồi dưỡng thêm cho mẹ và bé cả. ngoài uống sữa bầu thì có thể ăn thêm hoa quả, sinh tố để có thêm vitamin và chất xơ. cả sữa chua nữa để tiêu hóa cho tốt. khi chọn sữa thì cứ nhìn thành phần các chất dinh dưỡng rồi so sánh là dc mà
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật thì mình thấy sữa giá vừa túi tiền cũng nhiều, quan trọng là sữa có hợp hay không với cả con có hấp thụ đủ các chất không nữa? bạn có thể hỏi thêm ý kiến bác sĩ nhé, tất cả cũng chỉ vì sự phát triển toàn diện của con, và mong con khỏe mạnh thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ngoài các chất dinh dương giúp con tăng cân thì các mẹ cũng chú ý thành phần các chất bồi dưỡng tăng cường não bộ phát triển như dha, ara, mfgm nữa nhé. giai đoạn đầu đời là quan trọng nhất đối với sự phát triển não bộ đó, em có đọc đâu là 1-2 năm đầu của trẻ não phát triển bằng toàn bộ quãng thời gian còn lại đến khi trưởng thành ấy
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy ngta khuyên uống sữa bầu là vì rong sữa bầu chứa hàm lượng dinh dưỡng cao hơn các loại sữa khác. uống để bổ sung thêm cho mẹ khỏe thôi chứ k uống được cũng chẳng sao. chủ yếu là ăn uống khoa học là dc
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chia sẻ của các mẹ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6