TIN TÀI TRỢ.

Em mới bầu 3 tháng thôi, hơi gầy thì nên uống sữa nào vừa chất lượng mà giá mềm ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,164 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hôm nay vừa đi khám thai lần đầu, thai nhi đang được 5 tuần. Em vui quá các mẹ ạ! Đi làm chả chịu làm việc lại vào WTT tìm đọc chia sẻ của các mẹ. Đang băn khoăn dùng sữa nào tốt mà giá cả hợp lý thì lại được cá mẹ tư vấn như này thì em yên tâm quá! Em sẽ mua thử một hộp nhỏ của Dielac Mama Gold về uống xem thế nào và sẽ phản hồi lại các mẹ về cảm nhận của em. Cảm ơn chia sẻ của các mẹ rất nhiều!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Em hôm nay vừa đi khám thai lần đầu, thai nhi đang được 5 tuần. Em vui quá các mẹ ạ! Đi làm chả chịu làm việc lại vào WTT tìm đọc chia sẻ của các mẹ. Đang băn khoăn dùng sữa nào tốt mà giá cả hợp lý thì lại được cá mẹ tư vấn như này thì em yên tâm quá! Em sẽ mua thử một hộp nhỏ của Dielac Mama Gold về uống xem thế nào và sẽ phản hồi lại các mẹ về cảm nhận của em. Cảm ơn chia sẻ của các mẹ rất nhiều!
    Chúc mừng em có tin vui nhé, em mới bầu bí chịu khó dành nhiều thời gian nghỉ ngơi thư giãn, ăn uống để ý đến dinh dưỡng hơn ngày thường, uống thêm được sữa bầu cho tốt em à. Chọn Dielac Mama Gold là chuẩn rồi đó, các mẹ kinh nghiệm đầy mình nên em yên tâm lựa chọn chỉ có chuẩn thôi đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi chút, ai đã từng sảy thai rồi ạ?!
    E mới sảy thai 23/7. Đc 1 tuần thì nhưng e có quan hệ vào 5/8 sau đó 8/8 e lại bị ra máu đến 13/8 thì sạch hẳn. 27/8 vừa rồi e qh nhưng k dùng biện pháp thì liệu coa thai k hả các mẹ.
    E đang lo lắng quá. Vì đợt vừa rồi e k kiêng khem gì cơ thể sụt mất 5 ký lận. Giờ còn 40kg, e muốn ăn lắm nhưng nhìn thức ăn là lại ói. Huhu. Kb các mẹ có cho e lời khuyên j k hay an ủi e với
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E mới sảy thai 23/7. Sạch Đc 1 tuần thì e có quan hệ vào 5/8 sau đó 8/8 e lại bị ra máu đến 13/8 thì sạch hẳn. 27/8 vừa rồi e qh nhưng k dùng biện pháp thì liệu coa thai k hả các mẹ.
    E đang lo lắng quá. Vì đợt vừa rồi e k kiêng khem gì cơ thể sụt mất 5 ký lận. Giờ còn 40kg, e muốn ăn lắm nhưng nhìn thức ăn là lại ói. Huhu. Kb các mẹ có cho e lời khuyên j k hay an ủi e với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mochichan90 Xem bài viết
    E mới sảy thai 23/7. Đc 1 tuần thì nhưng e có quan hệ vào 5/8 sau đó 8/8 e lại bị ra máu đến 13/8 thì sạch hẳn. 27/8 vừa rồi e qh nhưng k dùng biện pháp thì liệu coa thai k hả các mẹ.
    Em liều ghê đó, 1 lần sa bằng 3 lần đẻ, chịu khó giữ gìn chút em. Nhưng giờ đã lỡ rồi thì thôi, đừng lo lắng nữa, lo lắng có giải quyết được việc gì đâu khi mà mọi chuyện đã lỡ rồi, giờ em chịu khó ăn uống tẩm bổ cho lại sức, có sức khỏe tốt bầu bí con mới khỏe được em à.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,272 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Đồng ý hoàn toàn với ý kiến của mẹ nó. Mình thì đứa đầu cũng vậy cái gì cũng ngoại từ sữa đến bỉm, sữa tắm, thuốc...Đến đứa thứ 2 khôn ra hơn thì thấy không phải cái gì ngoại cũng hơn, sản phẩm Việt mình cũng nhiều thứ tốt nên mình chuyển sang dùng 1 số sản phẩm của Việt Nam như sữa bầu Dielac Mama Gold cho mẹ và sữa Dielac Alpha Gold cho con. Không biết do sữa hay do ăn uống mà mình thấy bạn thứ 2 còn nhỉnh hơn bạn đầu về cả vóc dáng lẫn sự nhanh nhẹn.
    Bầu bé T2 đã khôn ra nhiều rồi thì chắc có bầu bé T3 nữa thì khôn lắm lắm luôn đó nhỉ . Nhưng đúng là có trải nghiệm thì mới thấy đúng k mẹ nó, chứ cứ chỉ tham khảo thông tin mà k thử thì cũng k rút ra được kinh nghiệm nào hết á. Mình cũng mất rất rất nhiều tiền vào sữa ngoại rồi và đã rút ra được kinh nghiệm là hàng nội cũng rất tốt chẳng qua là ta chưa tìm đúng sản phẩm mình cần tìm thôi.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Bầu bé T2 đã khôn ra nhiều rồi thì chắc có bầu bé T3 nữa thì khôn lắm lắm luôn đó nhỉ . Nhưng đúng là có trải nghiệm thì mới thấy đúng k mẹ nó, chứ cứ chỉ tham khảo thông tin mà k thử thì cũng k rút ra được kinh nghiệm nào hết á. Mình cũng mất rất rất nhiều tiền vào sữa ngoại rồi và đã rút ra được kinh nghiệm là hàng nội cũng rất tốt chẳng qua là ta chưa tìm đúng sản phẩm mình cần tìm thôi.
    Thường thì ngay sau biết có thai các mẹ đã bổ sung viên sắt và ăn uống đủ chất, ăn nhiều hơn mỗi ngày chia nhỏ các bữa và có mẹ còn nghén ăn vặt. Nếu không nghén thì có thể bổ sung thêm sữa bầu của VINAMILK nhiều mẹ đang dùng vì giá cả phải chăng, sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Em liều ghê đó, 1 lần sa bằng 3 lần đẻ, chịu khó giữ gìn chút em. Nhưng giờ đã lỡ rồi thì thôi, đừng lo lắng nữa, lo lắng có giải quyết được việc gì đâu khi mà mọi chuyện đã lỡ rồi, giờ em chịu khó ăn uống tẩm bổ cho lại sức, có sức khỏe tốt bầu bí con mới khỏe được em à.
    Khả năng là vẫn dính à ci ơi 😭😭 Em phải làm gì bây giờ ?! Huhu. 4 tuần r mà e vẫn chưa thấy có kinh lại
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Chúc mừng em có tin vui nhe, mới mang thai sẽ gặp nhiều vấn đề bối rối và vất vả nên em cứ lên đây để chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm. Các mẹ trên đây nhiệt tình lắm, thường review và tư vấn cách dùng sp cho đúng. Mang thai 5 tuần bắt đầu uống sữa bầu là hợp lý rồi em, cố gắng bồi bổ cho 2 mẹ con nhe. Sữa Dielac Mama gold dễ uống lắm, vị ngọt vừa, không quá béo. Dùng thử và chia sẽ nhe
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Chủ top phải hiểu là khi có bầu, cơ thể mẹ phải khỏe mạnh thì mới đủ dưỡng chất để cung cấp cho con. Mình thấy việc chủ top nghĩ tới việc uống sữa bầu ngay và luôn như thế này là đúng đó. Sữa bầu cung cấp đủ các dưỡng chất cho cả mẹ và con, vừa nhanh vừa tiện mà lại dễ tiêu hóa nhé
    Sữa rất hữu ích khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung DHA, cholin… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi. Do vậy, bên cạnh việc tăng cường khẩu phần ăn hàng ngày và việc bổ sung vitamin trong thai kỳ thì uống sữa trong suốt thai kỳ cũng rất cần thiết, nó vừa bổ sung năng lượng và vi chất cho phụ nữ mang thai, vừa giúp cho thai nhi phát triển khỏe mạnh hơn. Tất nhiên, uống sữa bà bầu không phải là cách duy nhất để bé khỏe nhưng nếu có điều kiện và cơ thể hợp với sữa, nhất là những thai phụ thiếu chất nên sử dụng vì những lợi ích thiết yếu của sữa dành cho bạn và bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em cũng chẳng có bí quyết gì cả, chỉ là ăn uống đầy đủ chất và đặc biệt là ngày nào cũng 3 ly sữa bầu đều như vắt chanh thôi ạ. Em uống sữa Dielac Mama Gold các mẹ nhé!
    em cũng đang uống sữa Dielac Mama Gold , công nhận với mẹ nó là mẹ khỏe, con tăng kí tốt.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    em cũng đang uống sữa Dielac Mama Gold , công nhận với mẹ nó là mẹ khỏe, con tăng kí tốt.
    Thế mới thấy tuy Dielac Mama Gold là sữa bầu Việt Nam nhưng chất lượng không thua kém gì các loại sữa bầu ngoại khác mà lại dễ uống và quan trọng hơn nữa là giá cả hợp lý, lúc uống thấy thoải mái chứ giá đắt khéo lại chả dám mua uống hoặc mua rồi lại rón rén uống 1 cốc 1 ngày thì lại chẳng đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qúa trình mang bầu rất quan trọng nên các mẹ cố gắng ăn uống đủ chất và đừng quên bổ sung sữa bầu hàng ngày để cả mẹ và con đều khỏe các mẹ nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi mình cũng giống bạn. Hồi mang thai 3tháng đầu k ăn được sút 1kg nhưng cuối cùng mình lên 18kg luôn đó. B đừng lo lang quá. B uống sữa nào cũng được. Chịu khó hết nghén thì an nhiều hột vịt lộn. Uống sữa tươi k đường.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Thế mới thấy tuy Dielac Mama Gold là sữa bầu Việt Nam nhưng chất lượng không thua kém gì các loại sữa bầu ngoại khác mà lại dễ uống và quan trọng hơn nữa là giá cả hợp lý, lúc uống thấy thoải mái chứ giá đắt khéo lại chả dám mua uống hoặc mua rồi lại rón rén uống 1 cốc 1 ngày thì lại chẳng đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và con
    Mình cũng ưng Dielac Mama Gold lắm luôn. Hàng Việt Nam, giá cả phải chăng mà chất lượng lại tốt, bổ sung những 28 vitamin và khoáng chất cho sức khỏe của mẹ và bé. Không những vậy, sữa còn được bổ sung thêm chất xơ để phòng tránh hiện tượng táo bón ở mẹ nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haiyenruby Xem bài viết
    B oi mình cũng giống bạn. Hồi mang thai 3tháng đầu k ăn được sút 1kg nhưng cuối cùng mình lên 18kg luôn đó. B đừng lo lang quá. B uống sữa nào cũng được. Chịu khó hết nghén thì an nhiều hột vịt lộn. Uống sữa tươi k đường.
    Tăng 18kg thì nhiều quá mẹ nó nhỉ? Bác sĩ bảo chỉ tăng tối đa là 12-13kg cho cả quá trình thai kỳ. Tăng nhiều cân mình cứ sợ bị tiểu đường thai nghén. Mình thì hồi bầu một đợt khoảng gần 2 tháng cứ cách ngày mẹ mình lại mua 2 quả trứng vịt lộn để ăn làm mình phát sợ. Đến giờ đẻ xong rồi vẫn sợ, ai rủ ăn trứng vịt lộn buổi sáng mình từ chồi luôn. Vậy nên mình thấy cái gì nhiều quá cũng không tốt, ăn/uống cái gì thấy hơi chán là phải stop luôn để cho đỡ sợ.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em cũng chẳng có bí quyết gì cả, chỉ là ăn uống đầy đủ chất và đặc biệt là ngày nào cũng 3 ly sữa bầu đều như vắt chanh thôi ạ. Em uống sữa Dielac Mama Gold các mẹ nhé!
    Mẹ nó siêu thế, ngày nào cũng đều 3 ly cơ ak.Sữa Dielac Mama Gold rất giàu dưỡng chất, ngày chỉ cần uống 2 ly là đủ sắt, axit folic, vitamin,... cho con rồi, mẹ nó uống dc 3 ly vậy thì tốt quá rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Mẹ nó siêu thế, ngày nào cũng đều 3 ly cơ ak.Sữa Dielac Mama Gold rất giàu dưỡng chất, ngày chỉ cần uống 2 ly là đủ sắt, axit folic, vitamin,... cho con rồi, mẹ nó uống dc 3 ly vậy thì tốt quá rồi.
    Uống được 3 ly mỗi ngày thì quá tốt, mẹ không phải lo con thiếu chất nữa, Thế nên mình thấy mẹ nào uống sữa bầu con sinh ra trộm vía toàn trên 3kg trở lên.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haiyenruby Xem bài viết
    Cũng nhiều mẹ trong 3 tháng đầu thường không tăng cân, mà có khi còn bị sụt cân, nhưng các mẹ cũng đừng quá lo lắng. Thời gian đầu nhiều mẹ còn nghén không ăn uống được nhiều, nhưng tháng sau về hết nghén thì có thể bổ sung thêm chất , ăn nhiều và uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold ngày 2 ly là tyên tâm con sẻ có đủ chất trong ngày.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E mới sảy thai 23/7. Sạch Đc 1 tuần thì e có quan hệ vào 5/8 sau đó 8/8 e lại bị ra máu đến 13/8 thì sạch hẳn. 27/8 vừa rồi e qh nhưng k dùng biện pháp thì liệu coa thai k hả các mẹ.
    Em nên đi kiểm tra sức khỏe, chứ sảy thai mà không ăn được nhanh xuống sức lắm. Cố gắng ăn vào là ăn từng bữa nhỏ, ăn nhiều hoa quả và uống thêm sữa bầu cũng tốt em ah . Nhanh phục hồi sức khỏe. Chúc em mau bình phục.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6