TIN TÀI TRỢ.

Em mới bầu 3 tháng thôi, hơi gầy thì nên uống sữa nào vừa chất lượng mà giá mềm ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    mẹ này nói quá chuẩn luôn. Không biết các bác sĩ ngoại thế nào chứ em đi ngay từ những ngày đầu e đi khám thai bác sĩ đã khuyên nên uống sữa bầu để tốt cho cả mẹ và con. Em đang uống sữa Dialac Mama Gold thấy rất dễ uống, mẹ và con đều khỏe mạnh, đi khám lần nào cân nặng con cũng đạt chuẩn cả.
    Mình thấy thực tế nhiều mẹ bầu còn sính sữa ngoại lắm, cứ nghĩ là sữa ngoại tốt mà đủ chất hơn nhưng thực tế là sữa nội cụ thể như Dielac Mama Gold lại có chất lượng ngang như sữa ngoại. Sữa bầu Dielac Mama Gold vừa dễ uống mà lại có cải tiến mới phù hợp với mẹ bầu Việt hay vướng phải tình trạng ăn uống thiếu chất đó

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36104901
    Mình thấy thực tế nhiều mẹ bầu còn sính sữa ngoại lắm, cứ nghĩ là sữa ngoại tốt mà đủ chất hơn nhưng thực tế là sữa nội cụ thể như Dielac Mama Gold lại có chất lượng ngang như sữa ngoại. Sữa bầu Dielac Mama Gold vừa dễ uống mà lại có cải tiến mới phù hợp với mẹ bầu Việt hay vướng phải tình trạng ăn uống thiếu chất đó
    Tâm lý người Việt mình thường thích hàng ngoại nhập và hàng đắt tiền, nhưng thực tế với chất xám và công nghệ tiên tiến của người Việt Nam hiện nay thì hàng hóa của mình cũng đâu thua gì hàng ngoại. Sữa Dielac mama gold này mình thấy còn dễ uống hơn sữa nhập đó chứ. Mới hôm rồi mình được tặng 1 túi dùng thử sữa bầu ngoại nhập, uống mình thấy mùi khó chịu quá, dễ làm mình nôn và hình như béo quá làm mình bị tiêu chảy luôn. Mình cứ sữa nào thích hợp với cơ thể và vừa túi tiền thì mình uống thôi hà, không chú trọng dùng hàng cho đắt tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Đúng là em vẫn có thói quen thèm gì thì ăn đấy thôi chứ không chú trọng lắm đến dinh dưỡng hằng ngày là đủ chưa nên khi có bầu Bác Sĩ bảo khẩu phần ăn mỗi ngày cần phải theo 1 chế độ thích hợp vì bây giờ không phải ăn cho mẹ mà là cho con. Vậy các mẹ ơi, ngoài việc uống sữa bầu thì cần một chế độ ăn như thế nào là phù hợp ạ? Việc uống sữa bầu có tác dụng thế nào đến thai nhi?
    Theo mình thì bạn ăn khẩu phần bình thường như turớc khi có bầu cũng không có vấn đề gì đâu ạ, uống nước cam bổ sung vitamin C giúp tăng sức đề kháng để không bị bệnh cảm ho lặt vặt, song song đó uống 2 ly sữa bầu mỗi ngày là đủ đó bạn hoặc có thể ăn thêm sữa chua, trái cây,.... Không nên ăn ngọt quá hay mặc quá không tốt. Sữa bầu bây giờ nhiều lắm nhưng bạn tìm hiểu kỹ rồi mua uống nha, loại nào vị dễ uống mà không nóng kẻo gây táo bón. Thấy mom bầu nào cũng bảo Dielac Mama Gold là dễ uống nhất mà không bị táo bón bởi được bổ sung chất xơ trong sữa nên mẹ nó thử xem sao nhé. Có gì thôg tin review lại cho các chị em cùng tham khảo nha.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, chất lượng không hề thua kém sữa ngoại mà giá cả lại rất mềm, hợp với túi tiền nên em cũng ưa chọn loại sữa này.
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenphuongyen Xem bài viết
    Chào các mẹ, từ nhỏ đến lớn em thuộc tạng người gầy, có ăn bao nhiêu cũng không mập nổi. Vì vậy, khi vừa biết cấn thai, em đã tích cực ăn uống nhưng 3 tháng rồi mà em nghén nặng quá, cơ thể mệt mỏi, ăn uống chẳng được bao nhiêu . Thai 3 tháng rồi mà em chẳng tăng cân mấy em nghe nói mẹ nhẹ cân hoặc gầy yếu sẽ ảnh hưởng không tốt đến em bé, con sinh ra còi cọc,thể trạng yếu lại thêm hệ miễn dịch kém dễ mắc bệnh… Em lo quá!

Cứ nghĩ tới việc tại mẹ gầy mà con sinh ra sẽ ốm còi, kém phát triển là em thấy có lỗi với con và buồn suốt các mẹ ạ. Em cũng tìm hiểu qua về các loại sữa bầu tốt cho mẹ và bé, giá cả phải chăng nhưng sữa thì nhiều loại quá, em phân vân không biết chọn loại nào.

Một bữa lang thang trên mạng, em thấy quảng cáo sữa Dielac Mama Gold, sữa này được quảng cáo là tăng cường sức khỏe cho mẹ và hỗ trợ phát triển cho con. Em thấy có bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ, lại còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa, không biết như thế nào ạ? Có mẹ nào từng dùng sữa này chưa, nhờ mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp em với.Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!
    Mẹ ơi em cũng thuộc tạng người gầy giống mẹ nó. Hồi em bầu cu Tí nhà em mỗi lần đi khám là bác sĩ đều nghi thai còi vì cái bụng em nhỏ quá, nhưng lần nào siêu âm con cũng đủ kí, lúc sinh con còn được 3,4 kg. Bác sĩ nói kiểu như mẹ ăn bao nhiêu là vào con hết nên mẹ không lên cân được ấy. Vậy nên mẹ nó đừng lo lắng quá để ảnh hưởng đến sức khỏe thai kì. Cố gắng ăn uống đủ chất, uống sữa bầu đều đặn để cung cấp đủ dưỡng chất cho con mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Mẹ ơi em cũng thuộc tạng người gầy giống mẹ nó. Hồi em bầu cu Tí nhà em mỗi lần đi khám là bác sĩ đều nghi thai còi vì cái bụng em nhỏ quá, nhưng lần nào siêu âm con cũng đủ kí, lúc sinh con còn được 3,4 kg. Bác sĩ nói kiểu như mẹ ăn bao nhiêu là vào con hết nên mẹ không lên cân được ấy. Vậy nên mẹ nó đừng lo lắng quá để ảnh hưởng đến sức khỏe thai kì. Cố gắng ăn uống đủ chất, uống sữa bầu đều đặn để cung cấp đủ dưỡng chất cho con mẹ nó nhé.
    Thêm trường hợp mẹ bầu gầy mà con vẫn tăng cân, phát triển bình thường nhé, thế nên các mẹ đừng lo mình khôn tăng cân con sẽ nhỏ này kia. Ăn bao nhiêu vào con hết cho sướng, sinh con xong lại nhiều sữa đấy, về form lại dễ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, chất lượng không hề thua kém sữa ngoại mà giá cả lại rất mềm, hợp với túi tiền nên em cũng ưa chọn loại sữa này.
    Mình cũng rất ngạc nhiên với những thay đổi, cải tiến của Vinamilk, ngày càng có nhiều hương vi, nhiều sản phẩm cho người tiêu dùng lựa chọn. Sữa bầu Dielac Mama Gold là cải tiến đột phá nhất với đầy đủ dưỡng chất chẳng thua kém gì sữa ngoại nhập, hơn nữa còn khắc phục được nhược điểm giảm chất béo trong sữa, giá cả chỉ bằng già nửa sữa nhập thôi thế nên chẳng tội gì mà fai dùng sữa nhập mẹ nó nhỉ
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa ngoại đâu hẳn đã tốt hơn sữa nội mình mom nhỉ??? mình cũng uống sữa mình nè, Dielac Mama Gold thôi đó, trộm vía con mình ai cũng hỏi thăm uống sữa gì mà sinh con to thế, 4kg bác sĩ phải mổ đó chứ mình lại thấp nhỏ. Cứ nhìn thấy con khỏe mạnh là thích, hơn mấy lạng mà nhỉnh hơn những bạn cùng phòng sinh đáng yêu lắm ạ
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bác sĩ lại nhìn vào tạng người của mẹ để đoán sức khỏe của con nhỉ? mình thấy các bác sĩ sản họ có kinh nghiệm lắm, chẳng cần phải lần nào cũng siêu âm mà chỉ cần qua thăm khám sờ nắn, đo các chỉ số bên ngoài bụng mẹ là các bác cũng đoán được đến 70% mức độ phát triển của con rồi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Mình cũng rất ngạc nhiên với những thay đổi, cải tiến của Vinamilk, ngày càng có nhiều hương vi, nhiều sản phẩm cho người tiêu dùng lựa chọn. Sữa bầu Dielac Mama Gold là cải tiến đột phá nhất với đầy đủ dưỡng chất chẳng thua kém gì sữa ngoại nhập, hơn nữa còn khắc phục được nhược điểm giảm chất béo trong sữa, giá cả chỉ bằng già nửa sữa nhập thôi thế nên chẳng tội gì mà fai dùng sữa nhập mẹ nó nhỉ
    Bây giờ sữa của Vinamilk đã là thương hiệu nổi tiếng của Việt Nam và đã được bình chọn là HVNCLC trong 20 năm qua rồi. Nhà máy sản xuất sữa của Vinamilk được trang bị dây chuyền sản xuất tiệt trùng với thiết bị hiện đại và công nghệ sản xuất tiên tiến hàng đầu hiện nay, nhà máy hoạt động trên một dây chuyền tự động, khép kín, từ khâu nguyên liệu đầu vào đến đầu ra sản phẩm. Mình rất yên tâm dùng sữa Vinamilk, từ sữa bầu đến sữa công thức, sữa tươi cho con. Nhà mình không sính ngoại nên ông xã và ông bà cũng ủng hộ mình dùng hàng việt.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Thông tin tham khảo nhé các mẹ bầu:
    Dielac Mama Gold với hương vị thơm ngon, uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng(*) theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia cho bà mẹ mang thai. Ngoài ra còn tăng thêm 30% DHA(**), bổ sung thêm 15%Canxi(**) và 60% Vitamin D3(**) cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    Quả là đáng để uống và tin dùng các mẹ nhỉ. Giá lại mềm nữa chứ, vui vui.
    • Nguyenkhanh4787 Khách
    • 2 năm
    Mình thì nghĩ khác mẹ ạ. Mình từng có cơ hội làm việc với các bác sĩ Từ Dũ. Không một bác sĩ nào có thể khẳng định là dinh dưỡng mẹ nạp vào chắc chắn sẽ vào mẹ hay vào con. Còn tùy trường hợp thai nhi có hấp thu tốt hay không nữa.
    Nói ba tháng đầu bé chưa cần dinh dưỡng là không đúng. Vậy cho hỏi bé lấy gì mà phát triển? Trong khi đây là giai đoạn tiền đề phát triển xương và hình hài hoàn chỉnh cho bé sau này.
    Nghén hay sụt cân là phổ biến nên không cần quá lo lắng mẹ ạ. Bé đang dần hoàn thiện, chắc chắn sẽ lấy dinh dưỡng từ mẹ. Mẹ nên ăn uống đủ chất. Uống canxi và sắt bổ sung theo chỉ định của bác sĩ. Uống sữa đc thì càng tốt, sữa bầu thích hợp cho thai kỳ và sẽ nhiều dưỡng chất hơn. Trừ khi mẹ ko uống đc, hay vì kinh tế thì có thể uống sữa tươi, sữa đậu nành. Uống đủ nhu cầu, hạn chế sữa quá ngọt quá béo, không uống dư thừa nhiều hơn khuyến cáo sẽ béo phì không cần thiết, gây khó khăn hay biến chứng cho thai kỳ và sinh nở.
    Mình đã thử gần hết các loại sữa bầu. Rốt cuộc không uống đc sữa nào ngoài Friso cam, ít ngọt và ít béo ngậy. Ngoài ra mình cũng bs sữa tươi không đường vì ăn không được nhiều.
    Nếu mẹ ăn uống quá đầy đủ thì không uống sữa cũng không sao cả.
    Thai kỳ nên thoải mái đừng tự đặt cho mình quá nhiều áp lực. Mang thai đã là một quá trình mệt mỏi rồi mẹ ạ. Tất cả vì con thôi.
    Mình ăn chay từ nhỏ. Lúc có bé 1,5 tháng mình mới tập ăn mặn. Nhờ kiên trì, cân bằng dinh dưỡng tốt mà mẹ tăng 12kg, bé thì rất khỏe mạnh. Sinh thường 3,3kg. Chiều dài thì vượt chuẩn luôn. Hihi!
    Vài dòng chia sẻ để mẹ an tâm. Chúc mẹ thai kỳ khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một tín hiệu đáng mừng cho hàng Việt Nam, giờ đây chất lượng của hàng VN được cải tiến rất nhiều, được các mẹ lựa chọn tin dùng, chất lượng sánh ngang hàng ngoại mà giá thành lại đúng là hàng nội. Cùng chất lượng mà giá thành bằng nửa thì tội gì fai mất gấp đôi tiền đúng k các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Thêm trường hợp mẹ bầu gầy mà con vẫn tăng cân, phát triển bình thường nhé, thế nên các mẹ đừng lo mình khôn tăng cân con sẽ nhỏ này kia. Ăn bao nhiêu vào con hết cho sướng, sinh con xong lại nhiều sữa đấy, về form lại dễ.
    Chẳng đâu xa, chị cùng phòng em nè. Lúc bầu tăng 26kg mà sinh con 2.6kg, ai cũng bảo ăn nhiều vào mẹ hết. Vì thế em cũng kinh nghiệm là không phải cứ ăn nhiều, số lượng quá mức mà tốt đâu, hãy thiên về chất lượng, ăn uống dễ tiêu cho bụng thoải mái là chuẩn nhất
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenkhanh4787 Xem bài viết
    Mình thì nghĩ khác mẹ ạ. Mình từng có cơ hội làm việc với các bác sĩ Từ Dũ. Không một bác sĩ nào có thể khẳng định là dinh dưỡng mẹ nạp vào chắc chắn sẽ vào mẹ hay vào con. Còn tùy trường hợp thai nhi có hấp thu tốt hay không nữa.
    Nói ba tháng đầu bé chưa cần dinh dưỡng là không đúng. Vậy cho hỏi bé lấy gì mà phát triển? Trong khi đây là giai đoạn tiền đề phát triển xương và hình hài hoàn chỉnh cho bé sau này.
    Nghén hay sụt cân là phổ biến nên không cần quá lo lắng mẹ ạ. Bé đang dần hoàn thiện, chắc chắn sẽ lấy dinh dưỡng từ mẹ. Mẹ nên ăn uống đủ chất. Uống canxi và sắt bổ sung theo chỉ định của bác sĩ. Uống sữa đc thì càng tốt, sữa bầu thích hợp cho thai kỳ và sẽ nhiều dưỡng chất hơn. Trừ khi mẹ ko uống đc, hay vì kinh tế thì có thể uống sữa tươi, sữa đậu nành. Uống đủ nhu cầu, hạn chế sữa quá ngọt quá béo, không uống dư thừa nhiều hơn khuyến cáo sẽ béo phì không cần thiết, gây khó khăn hay biến chứng cho thai kỳ và sinh nở.
    Mình đã thử gần hết các loại sữa bầu. Rốt cuộc không uống đc sữa nào ngoài Friso cam, ít ngọt và ít béo ngậy. Ngoài ra mình cũng bs sữa tươi không đường vì ăn không được nhiều.
    Nếu mẹ ăn uống quá đầy đủ thì không uống sữa cũng không sao cả.
    Thai kỳ nên thoải mái đừng tự đặt cho mình quá nhiều áp lực. Mang thai đã là một quá trình mệt mỏi rồi mẹ ạ. Tất cả vì con thôi.
    Mình ăn chay từ nhỏ. Lúc có bé 1,5 tháng mình mới tập ăn mặn. Nhờ kiên trì, cân bằng dinh dưỡng tốt mà mẹ tăng 12kg, bé thì rất khỏe mạnh. Sinh thường 3,3kg. Chiều dài thì vượt chuẩn luôn. Hihi!
    Vài dòng chia sẻ để mẹ an tâm. Chúc mẹ thai kỳ khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé!
    Mình cũng k hiểu sao nhiều mẹ lại phản đối uống sữa bầu khi mang thai, rồi là tất cả những việc tăng cân quá nhiều, táo bón, tào tháo rượt vân vân và mây mây đều đổ tại nguyên nhân là do sữa bầu. Ngay cả các bác sỹ sản khoa đều tư vấn cho các bà bầu nên bổ sung thêm dưỡng chất, đặc biệt là sữa bầu trong quá trình mang thai thế mà vẫn có rất nhiều mẹ cực lực phản đối. Còn bản thân mình thì biết là cơ thể mình thế nào khi mang bầu, thế nên mình chọn bổ sung sữa bầu Dielac Mama Gold bên cạnh các bữa chính hàng ngày. Trộm vía em bé sinh ra cũng vượt chuẩn cả chiều cao và cân nặng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mình cũng k hiểu sao nhiều mẹ lại phản đối uống sữa bầu khi mang thai, rồi là tất cả những việc tăng cân quá nhiều, táo bón, tào tháo rượt vân vân và mây mây đều đổ tại nguyên nhân là do sữa bầu. Ngay cả các bác sỹ sản khoa đều tư vấn cho các bà bầu nên bổ sung thêm dưỡng chất, đặc biệt là sữa bầu trong quá trình mang thai thế mà vẫn có rất nhiều mẹ cực lực phản đối. Còn bản thân mình thì biết là cơ thể mình thế nào khi mang bầu, thế nên mình chọn bổ sung sữa bầu Dielac Mama Gold bên cạnh các bữa chính hàng ngày. Trộm vía em bé sinh ra cũng vượt chuẩn cả chiều cao và cân nặng.
    Mình thì cũng đọc hết cả những lời khuyên nên và k nên, còn việc chọn uống hay k là do mình, mình thì thấy hàng ngày vốn ăn uống chẳng đc đầy đủ dưỡng chất, sữa cũng chẳng uống, ăn uống theo sở thích nên cũng chẳng đủ dưỡng chất, nên việc bổ sung thêm dưỡng chất khi bầu bí là rất nên, và mình có hỏi bs khám thai mình theo khám thì bs có nói cơ thể cũng chỉ hấp thụ đc 50% chất dinh dưỡng qua thực phẩm thôi, còn 50% còn lại là qua sữa và các chế phẩm từ sữa. Thế nên mình chọn uống bổ sung thêm sữa bầu khi mang bầu.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như mẹ nó lại thích, mẹ không bị xồ xề mà con vẫn đạt chuẩn, niềm mơ ước của bao người đấy ạ. thế mẹ nó có bí quyết gì, chế độ ăn như nào hay uống sữa nào mà lại vào hết con thế?
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Như mẹ nó lại thích, mẹ không bị xồ xề mà con vẫn đạt chuẩn, niềm mơ ước của bao người đấy ạ. thế mẹ nó có bí quyết gì, chế độ ăn như nào hay uống sữa nào mà lại vào hết con thế?
    Em cũng chẳng có bí quyết gì cả, chỉ là ăn uống đầy đủ chất và đặc biệt là ngày nào cũng 3 ly sữa bầu đều như vắt chanh thôi ạ. Em uống sữa Dielac Mama Gold các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đứa đầu bầu mình cẩn thận dùng sữa bầu ngoại uống nhưng đến bạn thứ 2 thì có kinh nghiệm hơn nên thấy sản phẩm nội với ngoại nhiều khi chỉ ở cái thương hiệu. Nên bạn thứ 2 mình dùng Dielac Mama Gold và thấy khác biệt lớn nhất là tiết kiệm được cả đống tiền (giá 1 lon 900gr chưa bằng nửa lon 850gr ngày trước), dưỡng chất cũng đầy đủ và dễ uống. Chủ top mà gầy mong tìm sữa bầu uống để tăng nhiều cân thì nên xem xét nhé, do Dielac Mama Gold có lượng protein ít hơn một số sản phẩm sữa thông thường. Riêng về cái protein này thì mình rất ưng vì mình thuộc tạng người béo sẵn nên uống sữa bầu ngày 2 cốc không lo tăng quá nhiều cân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Đứa đầu bầu mình cẩn thận dùng sữa bầu ngoại uống nhưng đến bạn thứ 2 thì có kinh nghiệm hơn nên thấy sản phẩm nội với ngoại nhiều khi chỉ ở cái thương hiệu. Nên bạn thứ 2 mình dùng Dielac Mama Gold và thấy khác biệt lớn nhất là tiết kiệm được cả đống tiền (giá 1 lon 900gr chưa bằng nửa lon 850gr ngày trước), dưỡng chất cũng đầy đủ và dễ uống. Chủ top mà gầy mong tìm sữa bầu uống để tăng nhiều cân thì nên xem xét nhé, do Dielac Mama Gold có lượng protein ít hơn một số sản phẩm sữa thông thường. Riêng về cái protein này thì mình rất ưng vì mình thuộc tạng người béo sẵn nên uống sữa bầu ngày 2 cốc không lo tăng quá nhiều cân.
    Đồng ý hoàn toàn với ý kiến của mẹ nó. Mình thì đứa đầu cũng vậy cái gì cũng ngoại từ sữa đến bỉm, sữa tắm, thuốc...Đến đứa thứ 2 khôn ra hơn thì thấy không phải cái gì ngoại cũng hơn, sản phẩm Việt mình cũng nhiều thứ tốt nên mình chuyển sang dùng 1 số sản phẩm của Việt Nam như sữa bầu Dielac Mama Gold cho mẹ và sữa Dielac Alpha Gold cho con. Không biết do sữa hay do ăn uống mà mình thấy bạn thứ 2 còn nhỉnh hơn bạn đầu về cả vóc dáng lẫn sự nhanh nhẹn.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6