TIN TÀI TRỢ.

Em đã trị dứt rôm sảy cho con bằng cách tắm nước lá trà xanh pha muối

• 12.4K Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 932 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mẹ nào có con bị rôm sảy hãy tham khảo cách của em nha, bảo đảm hết ngay luôn đó. Cách trị rôm sảy cho trẻ này do một bác sĩ nhi khoa, bạn của chồng em chỉ.

Không biết con em bị dị ứng hay do cơ địa mà rất hay bị nổi rôm sảy, nhất là những khi trời nóng nực. Mỗi lần con nổi sảy là ngứa ngáy khô chịu cả đêm ngày, ăn không yên, ngủ không ngon khiến người làm mẹ như em lòng như xát muối. Thương con, em cứ bế bé đi bác sĩ đến bác sĩ khác, rồi thoa, rồi xức thuốc tùm lum lên người. Hễ xức thuốc thì đỡ mà không xức thì rôm sảy cứ thi nhau nổi lên đến là khổ.

tri-rom-say-cho-tre-bang-tra-xanh

Rồi em cũng lên mạng tham khảo cách trị rôm sảy cho trẻ đủ các kiểu, mẹ thì chỉ dùng nước khổ qua tắm cho con sẽ hết, người thì nước lá dâu, trà xanh… tắm cho con sẽ đỡ nhưng em phân vân quá nên cũng không dám tắm, sợ lỡ nếu tắm con không đỡ mà còn bị nhiều hơn hoặc bị viêm nhiễm gì thì khổ. Em sinh con đầu lòng nên gì cũng nhát, cũng sợ hết á.

Một hôm anh bạn thời cấp 3 của chồng em về quê ghé nhà em chơi, sẵn tiện em hỏi thăm ảnh có cách nào trị rôm sảy cho trẻ không thì ảnh chỉ em nấu nước lá trà xanh + muối tắm cho con sẽ hết ngay.

Ảnh giải thích lá trà xanh có rất nhiều chất phê nôn gì đó, chất này có tác dụng tiêu viêm, ức chế và tiêu diệt các vi khuẩn, siêu vi trùng có hại trên cơ thể trẻ. Nếu nấu kết hợp trà xanh với nước muối sẽ có khả năng giải độc, sát trùng cho da, giúp tiêu diệt sạch các vi trùng rôm sảy. Dùng nước này tắm thường xuyên rất tốt cho làn da của bé, hoặc nếu không có điều kiện, sau khi trị hết rôm sảy cho con có thể tuần tắm/lần.

Nghe lời ảnh, em ra thẳng chợ mua lá trà về và nấu tắm cho con luôn, quả nhiên công hiệu thiệt nha các mẹ. Con em tắm xong rôm sảy lặn hẳn. Thừa thắng xông lên, em tắm liên tục cho con 7 ngày thì da trơn láng trở lại, trộm vía con ăn khỏe, ngủ ngon luôn khiến em mừng còn hơn được ai cho vàng nữa í.

Cách pha chế nước trà xanh tắm trị rôm sảy cho trẻ theo tỉ lệ này nha các mẹ:

- Dùng 30g lá trà xanh tươi (không dùng trà xanh khô nha), ngâm rửa thiệt sạch (giờ gì cũng hóa chất xịt đầy, sợ cho làn da mỏng manh của con lắm) nấu chung với 3g muối hột + 1/2 lít nước;
    - Để nước trà sôi chừng 10 phút, tắt cho nước nguội bớt, canh nhiệt độ nước vừa tắm. (Mẹ cũng có thể hãm nước lá trà, sau đó cho thêm muối vào);
    - Trước khi dùng nước lá trà tắm cho con, các mẹ tắm sơ qua người con với nước ấm bình thường sau đó tắm lại bằng nước lá trà rồi lau khô. Lưu ý đừng để nước nguội quá nha, có thể bị nhiễm lạnh đó. Hoặc không mẹ cũng có thể dùng khăn xô mềm thấm nước lá trà, vắt sạch rồi lau lên người con.

- Lưu ý: sau khi tắm lá trà cho con, các mẹ chỉ cần lau khô người con rồi mặc quần áo nha, tuyệt đối không dùng phấn thơm hay phấn rôm cho trẻ nữa, vì có thể làm tắc lỗ chân lông khiến con bị dị ứng hoặc ngứa ngày trở lại.

Sau khi trị hết rôm sảy cho con, để ngăn ngừa cứ một tuần em lại nấu nước này tắm cho con 1 lần. Trộm vía sau lần đó đến giờ con em đã 5 tuổi và không bị rôm sảy lần nào nữa. Các mẹ thử cách trị rôm sảy cho trẻ của em xem sao nhé, nói chung dân gian mình có nhiều bài thuốc cũng hay lắm đó, mẹ nào có kinh nghiệm nào hay cùng chia sẻ để cùng có thêm kinh nghiệm nuôi con khỏe, dạy con ngoan nha.

Các mẹ tham khảo các cách trị rôm sảy khác của các mẹ nhà ình ở đây nhé:

https://www.webtretho.com/forum/f87/c...u-qua-2076439/
    https://www.webtretho.com/forum/f71/k...u-meo-1234715/
    https://www.webtretho.com/forum/f3432...gi-ko-1686571/

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 622 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

E mua khổ qua về ép lấy nước tắm cho bé. 5 ngày liên tục. Bé e đã hết rôm sảy bé ngủ ngon hơn. Nay học thêm được cách này nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của jenny79
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bé nhà em tự nhiên nổi hìu nốt đỏ khắp vùng bụng k biết là có phải rôm sảy k cá mẹ nhỉ?? ngày nào e cũng tắm trà xanh cho con hết ý
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,539 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng nhiều rôm lắm các mẹ ạ, em đun đủ thứ lá nhưng cứ được mấy bữa là lại lên. về em thử cái này xem sao.
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Khổ qua cũng nhạy lắm các mẹ ạ
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tắm nước chanh muối cũng được.
    comment by WTT mobile view
    • 5,463 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sarang2109 Xem bài viết
    Tắm nước chanh muối cũng được.
    comment by WTT mobile view
    Thỉnh thoảng bé nhà em bị như thế này em cũng tắm bằng nước chanh muối đó ạ.
    npk12345

Đánh Rơi Một Chấm Ân Tình.......
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trà chè mua ngoài chợ toàn phun thuốc nên cg ko dám mua cho con tắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của jana1986
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa sinh bé được 2 tháng, các bác sĩ toàn kê cái nước tắm Ababy cho cả khoa. Thấy thành phần toàn các cây nói trên. Dùng cũng thích, dịu nhẹ, tắm bé không bị khô da mà vẫn sạch sẽ rôm sảy. Thấy các mẹ trong viện đều khen. chứ tự đun lá mà không kiếm được nguồn lá tốt, có khi con còn bị dị ứng da