TIN TÀI TRỢ.

Em bị thiếu nước ối ở những tháng đầu thai kỳ, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ!

• 487 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em có thai được gần 9 tuần rồi, hôm qua đi khám định kì, sức khỏe em thì bình thường chỉ có điều bác sĩ bảo em hơi bị thiếu ối các mẹ ạ!
    Em nghe mọi người nói bé bơi trong nước ối mà nước ối ít thì đồng nghĩa là bé sẽ khó cử động , tay chân sẽ co quắp rất dễ bị di tật như khoèo tay , chân ngoài ra rất dễ bị suy thai . Nghe mà sợ lắm bây giờ cứ mở mắt ra là em phải uống 1,5 lít nhưng ngặt cái là em chỉ uống được nước lạnh không uống được nước ấm hoặc nguội! Mà uống nhiều nước lọc quá thì em lại bị khó chịu,muốn ối và lạc miệng!
    Em thấy mọi người bảo uống nước dừa sẽ bổ sung được nhiều nước ối nhưng mà do em mới có thai chỉ dc 9 tuần nên chưa dám uống. Các mẹ cho em hỏi ngoài nước cam,mía,sinh tố...có còn nước hay thức ăn gì để khắc phục giúp tăng lượng nước ối không các mẹ?
    Em lo quá, các mẹ tư vấn giúp e với. Em cám ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Meogau90 Khách
    • 2 năm
    Xin chào bạn. Mình xin chia sẻ 1 ít kinh nghiệm của mình thôi nhé. Hùi xưa mình cũng bị thiếu ối như bạn đấy. 1 tuần bạn phải un ít nhất là 3L nước. Ko hẳn là phải nước lọc nhé. Gồm : nước trái cây, sữa, nước lọc và canh. Nói chung là cái j liên quan đến nước bạn cứ cho vào. 1 tuần bạn mua 1 đến 2 trái dừa tươi ấy. Un vào. Nước dừa làm tăng nước ối đấy. Nhưng tuyệt đối ko un nhiều. Cái j mà nhiều là hại đấy. 1 tuần chỉ 1 đến 2 trái thôi. Tuần nào cũng vậy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông ^^
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nước trái cây, canh, các loại quả mọng nước, sữa... đều cung cấp nước. Bạn có thể dùng những thứ này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thunguyen_nguyen
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Cam và nước dừa bạn nhé, chúc mẹ tròn con vuông, 2 mẹ con khỏe mạnh nha!
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi movingangels Xem bài viết
    Cam và nước dừa bạn nhé, chúc mẹ tròn con vuông, 2 mẹ con khỏe mạnh nha!
    Dạ vâng e cám ơn mẹ ạ!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meogau90 Xem bài viết
    Xin chào bạn. Mình xin chia sẻ 1 ít kinh nghiệm của mình thôi nhé. Hùi xưa mình cũng bị thiếu ối như bạn đấy. 1 tuần bạn phải un ít nhất là 3L nước. Ko hẳn là phải nước lọc nhé. Gồm : nước trái cây, sữa, nước lọc và canh. Nói chung là cái j liên quan đến nước bạn cứ cho vào. 1 tuần bạn mua 1 đến 2 trái dừa tươi ấy. Un vào. Nước dừa làm tăng nước ối đấy. Nhưng tuyệt đối ko un nhiều. Cái j mà nhiều là hại đấy. 1 tuần chỉ 1 đến 2 trái thôi. Tuần nào cũng vậy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông ^^
    Dạ em cám ơn chia sẻ của mẹ ạ! Em mới thai gần 3 tháng thì uông dừa đc không mẹ?
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunguyen_nguyen Xem bài viết
    Nước trái cây, canh, các loại quả mọng nước, sữa... đều cung cấp nước. Bạn có thể dùng những thứ này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thunguyen_nguyen
    Dạ em cám ơn chia sẻ của mẹ ạ!
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annhien_masong Xem bài viết
    Dạ em cám ơn chia sẻ của mẹ ạ! Em mới thai gần 3 tháng thì uông dừa đc không mẹ?
    Thai chưa qua 3 tháng k nên uống nước dừa mẹ nó ơi, mình cũng thai 9w , uống nước cam tươi, hoặc bạn uống nước canh nêm nhạt húp cũng dc. Nếu uóng dc sữa tươi không đường càng tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinkerbell81
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lúc m 9w đi siêu âm cũng kết luận ít hối. Sau đó m đến bs chuyên khoa sản để khám thì bs bảo k cần lo lắng vì thời gian này chưa đánh giá mức ối. Giờ m sang tuần 12 rồi định hnay đi khám lại.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trangtrang12
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrang12 Xem bài viết
    Lúc m 9w đi siêu âm cũng kết luận ít hối. Sau đó m đến bs chuyên khoa sản để khám thì bs bảo k cần lo lắng vì thời gian này chưa đánh giá mức ối. Giờ m sang tuần 12 rồi định hnay đi khám lại.

Chị ơi. Trước ch bị thiếu ối rồi có sao không ạ. Em giờ đang tuần thứ 7 mà bác sĩ nói thiếu ối. Khả năng không giữ được cao ạ. 
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Em bè của ch có ổn không ạ. E đang trong tình trạng như chị. Rất lo lắng ạ
    • 367 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Minhmel đi khám lại chưa, tình hình bạn sao rồi?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi khi đó bạn khám ở bs nào vậy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nước dừa là bổ sung nước ối nhanh nhất nha các mẹ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Giờ e lên mạng thấy bài của chị. Giờ chị với bé thế nào rồi ạ? E cũng đang bị như vậy. Lo quá ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhmel Xem bài viết

Chị ơi. Trước ch bị thiếu ối rồi có sao không ạ. Em giờ đang tuần thứ 7 mà bác sĩ nói thiếu ối. Khả năng không giữ được cao ạ.
    Bạn ơi. Bạn giờ sao rồi? Mình cũng đang bị vậy. Lo lắng quá

• 275 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annhien_masong Xem bài viết
    Các mẹ ơi em có thai được gần 9 tuần rồi, hôm qua đi khám định kì, sức khỏe em thì bình thường chỉ có điều bác sĩ bảo em hơi bị thiếu ối các mẹ ạ!
    Em nghe mọi người nói bé bơi trong nước ối mà nước ối ít thì đồng nghĩa là bé sẽ khó cử động , tay chân sẽ co quắp rất dễ bị di tật như khoèo tay , chân ngoài ra rất dễ bị suy thai . Nghe mà sợ lắm bây giờ cứ mở mắt ra là em phải uống 1,5 lít nhưng ngặt cái là em chỉ uống được nước lạnh không uống được nước ấm hoặc nguội! Mà uống nhiều nước lọc quá thì em lại bị khó chịu,muốn ối và lạc miệng!
    Em thấy mọi người bảo uống nước dừa sẽ bổ sung được nhiều nước ối nhưng mà do em mới có thai chỉ dc 9 tuần nên chưa dám uống. Các mẹ cho em hỏi ngoài nước cam,mía,sinh tố...có còn nước hay thức ăn gì để khắc phục giúp tăng lượng nước ối không các mẹ?
    Em lo quá, các mẹ tư vấn giúp e với. Em cám ơn các mẹ nhiều!
    Bạn có thể tham khảo video này để hiểu thêm chi tiết:

Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan8688 Xem bài viết
    Chị ơi. Giờ e lên mạng thấy bài của chị. Giờ chị với bé thế nào rồi ạ? E cũng đang bị như vậy. Lo quá ạ
    Tình hình của mẹ sao rồi,e cũng đang bị thiếu ối,lo quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,tình hình lúc ấy của mẹ ntn,e bjo cũng đang bị thiếu ối sơma,lo quá,có gì mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho e với
    • 275 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sonthuongngan Xem bài viết
    Mẹ nó ơi,tình hình lúc ấy của mẹ ntn,e bjo cũng đang bị thiếu ối sơma,lo quá,có gì mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho e với
    Video mình chia sẻ bên trên rồi đó bạn. Rất hữu ích ah
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2