TIN TÀI TRỢ.

Em bị ốm nghén nặng, có loại sữa bầu nào dễ uống không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.18K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bắt đầu ốm nghén nặng hơn 1 tháng nay rồi các chị ơi, em đang lo sốt vó đây ạ. Vừa rồi em đi khám thai, bác sĩ bảo là em đang thiếu máu, quá gầy nên về nhà phải chịu khó ăn uống bồi bổ thêm cho đủ sức khỏe và dinh dưỡng cho em bé trong bụng. Mà khổ nỗi em bị nghén nặng quá, không ăn được gì nhiều cả. Thậm chí có hôm em thèm món cá lóc hấp bầu, hơn 7h tối còn nài chồng ra siêu thị mua đồ về nấu, thấy vợ nghén lâu lâu thèm ăn nên anh xã cũng chiều phi ra siêu thị mua rồi về nhà nhờ mẹ chồng nấu cho ăn. Vậy mà tới khi đồ ăn nấu xong em nghe mùi lại cảm giác buồn nôn, không ăn nổi nữa L Em cũng không hiểu nổi cái khoản nghén lạ kì của em luôn… haizz

Không ăn được nhiều nên em cố uống thêm sữa bầu để đủ chất mà khổ nỗi vừa nghe đến mùi sữa là đã thấy nhợnrồi. Không biết các mẹ thông thái nhà mình có biết loại sữa nào dễ uống mà cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cho cả mẹ và em bé không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ho dang muoi Xem bài viết
    Em bắt đầu ốm nghén nặng hơn 1 tháng nay rồi các chị ơi, em đang lo sốt vó đây ạ. Vừa rồi em đi khám thai, bác sĩ bảo là em đang thiếu máu, quá gầy nên về nhà phải chịu khó ăn uống bồi bổ thêm cho đủ sức khỏe và dinh dưỡng cho em bé trong bụng. Mà khổ nỗi em bị nghén nặng quá, không ăn được gì nhiều cả. Thậm chí có hôm em thèm món cá lóc hấp bầu, hơn 7h tối còn nài chồng ra siêu thị mua đồ về nấu, thấy vợ nghén lâu lâu thèm ăn nên anh xã cũng chiều phi ra siêu thị mua rồi về nhà nhờ mẹ chồng nấu cho ăn. Vậy mà tới khi đồ ăn nấu xong em nghe mùi lại cảm giác buồn nôn, không ăn nổi nữa L Em cũng không hiểu nổi cái khoản nghén lạ kì của em luôn… haizz

Không ăn được nhiều nên em cố uống thêm sữa bầu để đủ chất mà khổ nỗi vừa nghe đến mùi sữa là đã thấy nhợnrồi. Không biết các mẹ thông thái nhà mình có biết loại sữa nào dễ uống mà cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cho cả mẹ và em bé không ạ?
    thật thông cảm với bạn khi mà bước vào giai đoạn thai nghén mọi thứ thật khó khăn và cần phải vượt qua, nói thật giai đoạn nghén mình cũng sợ lắm luôn vì hay bị nôn ói, ăn gì lạ lạ không ưa là cho ra bằng sạch nên 3 tháng nghén mình tụt mất 3kg đấy, bù lại nên uống sữa bầu để bổ sung dinh dưỡng cho con bạn à, mình may mà có sữa bầu cứu cánh đấy k thì k biết thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi bầu bì ốm nghén cũng là chuyện thường. Bé đầu mình nghén tới khi sinh cơ, giờ đang nghén em bé thứ 2 nè. Biểu hiện rõ nhất của việc nghén là sợ các loại mùi, nghĩ tới ăn là hãi hùng luôn. Mẹ nó nếu đã khó ăn thì nên bổ sung thêm sữa bầu để có chất cho cơ thể và con nhé. Như mình đang uống Dielac Mama Gold nè, thấy dễ uống mà thành phần đủ các chất cần thiết cho 2 mẹ con, uống ngày 2 cốc thấy khá hơn đó ạ
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới đọc thông tin có khoảng 90% thai phụ bị ốm nghén trong khoảng 3 tháng đầu thai kỳ, với các triệu chứng như buồn nôn, nôn ói, chóng mặt, choáng váng... Không chỉ gây khó chịu, mệt mỏi, ốm nghén còn khiến mẹ bầu “mất ăn mất ngủ” vì sợ không dung nạp đủ chất dinh dưỡng cho bé yêu, nhất là những chị em bị nghén nặng. Chủ top cố gắng lên, chỉ 3 tháng khó chịu thôi rồi sau đó mọi thứ sẽ vào quy trình, quỹ đạo, mẹ và bé sẽ ổn thôi nè.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mang thai nhiều mẹ nghén trong 3 tháng đầu mẹ ạ, hết 3 tháng là sẽ đỡ, nghén không ăn được cứ nghĩ đến ăn là sợ thì mẹ có thể bổ sung thêm sữa bầu uống nhé. Hiện nay nhiều mẹ bầu thích uống Dielac Mama Gold của VINAMILK sữa dễ uống nhờ hương vị vani và hơn cả là đủ dưỡng chất chất cần thiết cho cả hai mẹ con. Bạn thử mua về uống nhé.!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Em mới đọc thông tin có khoảng 90% thai phụ bị ốm nghén trong khoảng 3 tháng đầu thai kỳ, với các triệu chứng như buồn nôn, nôn ói, chóng mặt, choáng váng... Không chỉ gây khó chịu, mệt mỏi, ốm nghén còn khiến mẹ bầu “mất ăn mất ngủ” vì sợ không dung nạp đủ chất dinh dưỡng cho bé yêu, nhất là những chị em bị nghén nặng. Chủ top cố gắng lên, chỉ 3 tháng khó chịu thôi rồi sau đó mọi thứ sẽ vào quy trình, quỹ đạo, mẹ và bé sẽ ổn thôi nè.
    Em đây chỉ bị "biếng ăn" thời kỳ nghén thôi vì cơ thay đổi chứ em "thèm ngủ" điên cuồng, cứ hở ra là nằm ngủ được luôn nè, nghén ngủ, thèm ngủ rũ rượi luôn ấy, nhiều khi ăn đồ ăn vào bị tống ra ngoài em cũng cố gắng ăn chia nhỏ bữa, ăn những đồ ăn không quá nhiều đạm, có thời kỳ chỉ ăn cơm nguội chan với nước trắng đó chị, thế mà may uống sữa bầu Dielac Mama Gold nên con không bị "còi" trong bụng, cận nặng tiêu chuẩn siêu âm vẫn đạt chuẩn luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chia sẻ với em, bầu bí nghén mỗi người mỗi kiểu, chẳng ai giống ai, e nghén quá khi nào thích ăn cái gì đó thì ăn luôn, chút xíu thôi cũng đc, rồi uống sữa bầu bổ sung thêm. E đang uống sữa bầu gì thế mà thấy khó chịu, e đã thử Dielac Mama Gold chưa? C dùng Dielac Mama Gold đợt c có bầu thấy rất tốt cho cả 2 mẹ con, mà sữa thơm mùi vani k hề gây, ngậy, tanh tẹo nào đâu, e dùng thử xem sao.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Em đây chỉ bị "biếng ăn" thời kỳ nghén thôi vì cơ thay đổi chứ em "thèm ngủ" điên cuồng, cứ hở ra là nằm ngủ được luôn nè, nghén ngủ, thèm ngủ rũ rượi luôn ấy, nhiều khi ăn đồ ăn vào bị tống ra ngoài em cũng cố gắng ăn chia nhỏ bữa, ăn những đồ ăn không quá nhiều đạm, có thời kỳ chỉ ăn cơm nguội chan với nước trắng đó chị, thế mà may uống sữa bầu Dielac Mama Gold nên con không bị "còi" trong bụng, cận nặng tiêu chuẩn siêu âm vẫn đạt chuẩn luôn.
    Nhiều mẹ bầu bảo chị thích ăn cơm nguội với nước trắng đó, mà con sinh ra vẫn to khỏe ah, có mẹ thì bảo sợ ngửi mùi cơm nóng khinh khủng luôn. Thế mới thấy vô vàn kiểu nghén khác nhau các mẹ nhỉ, nhung dù sao uống được sữa bầu thì không lo con bị thiếu chất đâu. Mình trước uống Dielac Mama Gold thấy hợp nên mang thai 2 nhóc mình đều dùng sữa này, trộm vía con khỏe lại thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chia sẻ cùng em nhé. Mà em nghén cả tháng nay, vậy hiện em đang có bầu được mấy tháng rồi??? Thông thường nếu bị nghén thì 3 tháng đầu là nặng nhất và hầu như không ăn được gì, có người cũng bị gầy đi giống em và ảnh hưởng đến thai nhi, e thử hỏi ý kiến Bác Sĩ xem tình hình nghén không ăn được như vậy thì có cách nào đỡ nghén hơn không, hay truyền nước cho khỏe nhưng phải được sự đồng ý của BS nha e. Còn về vấn đề sữa bầu, nếu uống được càng tốt, không thì đợi bớt nghén tí rồi em uống cũng được, em thử nói chồng mua Dielac Mama Gold về em uống thử xem sao, loại này mùi thơm dễ chịu, vị không ngọt quá nên dễ uống, mà đầy đủ chất dinh dưỡng cho mẹ và con nữa, em thử mua hộp nhỏ uống trước xem sao nhé. Chúc em mau khỏe nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nhiều mẹ bầu bảo chị thích ăn cơm nguội với nước trắng đó, mà con sinh ra vẫn to khỏe ah, có mẹ thì bảo sợ ngửi mùi cơm nóng khinh khủng luôn. Thế mới thấy vô vàn kiểu nghén khác nhau các mẹ nhỉ, nhung dù sao uống được sữa bầu thì không lo con bị thiếu chất đâu. Mình trước uống Dielac Mama Gold thấy hợp nên mang thai 2 nhóc mình đều dùng sữa này, trộm vía con khỏe lại thông minh.
    Mình vừa biết và vừa đọc được thì nghén có muôn ngàn kiểu, chẳng ai giống ai và cũng có vô số mẹo chữa nghén, nhưng có người hợp có người k nên chẳng fai mẹo chữa nghén nào cũng áp dụng được cho các trường hợp nghén giống nhau. Những mẹ bầu k bị nghén thật là hạnh phúc đấy. Bầu bí mỗi bạn mỗi khác đấy, k biết mẹ nó có thấy thế k, mình 2 bạn bầu khác nhau hoàn toàn luôn, nhưng mình cũng dùng sữa Dielac Mama Gold nên trộm vía con khỏe mạnh lắm.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Y chang mình rồi, ngày ấy hành hạ anh xã lên bờ xuống ruộng luôn. Mới thèm ăn gà, ảnh đi mua gà thì ở nhà nghĩ ra món rau muống, alo đòi ăn tiếp. Đem về nấu nướng xong vợ bầu nhìn và...ỏng ẹo đi ói... hic.. Anh chồng dỗ mãi cũng ko nuốt nổi nên pha sữa bầu cho vợ uống. À mình uống sữa Dielac Mama Gold thì hợp hơn cả vì mùi dễ uống, ko quá béo. Ban đầu uống được rất ít luôn, nhưng dần đở hơn. Kinh nghiệm là phải để cho tâm trạng mình vui, thoải mái thì mới tiếp nhận món ăn dễ. Ăn được gì thì ăn, không cố ép mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Khi bầu bì ốm nghén cũng là chuyện thường. Bé đầu mình nghén tới khi sinh cơ, giờ đang nghén em bé thứ 2 nè. Biểu hiện rõ nhất của việc nghén là sợ các loại mùi, nghĩ tới ăn là hãi hùng luôn. Mẹ nó nếu đã khó ăn thì nên bổ sung thêm sữa bầu để có chất cho cơ thể và con nhé. Như mình đang uống Dielac Mama Gold nè, thấy dễ uống mà thành phần đủ các chất cần thiết cho 2 mẹ con, uống ngày 2 cốc thấy khá hơn đó ạ
    Mẹ nghén lâu vậy hả, mình chỉ đến tuần 15 thôi mà đuối rồi nè. Công nhận là đúng như mẹ nói, nhờ có sữa Dielac mama gold chứ không kiểu nghén không ăn được gì thế này thì me con mình mất dinh dưỡng lắm cho coi. Hồi nghén quá mình chỉ uống mỗi ngày được 1 ly sữa là dữ lắm rồi, mà bs bảo lúc đó bé con chưa cần nhiều dinh dưỡng nên như thế vẫn ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiếu máu rất nguy hiểm cho bà bầu, thứ nhất là làm bà bầu mệt mỏi, choáng váng, không tập trung làm việc được. Thứ hai là ảnh hưởng đến thai nhi, làm bé không phát triển toàn diện được. Vậy nên nếu mà mẹ nó không ăn uống được nhiều thì có thể uống bổ sung viên sắt. Còn về sữa bầu thì mẹ nó có thể thử loại khác. Trên thị trường có rất nhiều loại, bản thân mình dùng Dielac Mama Gold thì không thấy ngấy. Mẹ nó thử xem sao. Nếu không hợp nữa thì thử dùng của Meiji và 1-2 hãng nữa thôi. Còn thửu vài loại không hợp thì bỏ, không uống sữa bầu nữa vậy mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mình cũng mong nghén thèm ngủ như mẹ nó để được ngủ suốt thôi. Đùa một xíu chứ trộm vía mình bầu 2 bạn nhỏ không bị nghén nặng, chủ yếu chỉ là thấy cơ thể mệt mỏi, nóng tính, dễ cáu giận hơn thôi. Còn về ăn uống thì lúc nào cũng thích ăn do chưa bầu mình đã là người có tâm hồn ăn uống rồi. Vậy nên khi bầu mình không dám ăn thả ga sợ bị tăng cân quá mức. Mình cung dùng Dielac Mama Gold ngoài lý do để bổ sung dưỡng chất thì còn để thay thế cho bữa ăn phụ mà mình đảm bảo nếu ăn thì lượng chất béo vào người nhiều hơn là sữa.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em đang uống sữa gì đó? thử uống Dilec mama gold xem có hợp không nhé! sữa hương vani dễ uống lắm mà lại bổ sung đầy đủ vitamin và các khoáng chất cần thiết cho mẹ và bé đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiểu được nỗi khổ của mẹ nó vì 3 tháng đầu mang bầu em cũng bị nghén nặng luôn, cứ ăn vô là ói, uống nước cũng ói, sữa cũng uống không được,...mệt mỏi lắm ạ. Nhưng cũng cố ăn vì con, ói ra thì lại ăn tiếp, còn về phần sữa bầu em ban đầu cũng không uống được nhưng đổi qua đổi lại nhiều loại sữa cũng tìm được cho mình loại sữa bầu mình hợp với mình nên ngày nào cũng uống được 2 đến 3 ly.
    Yêu Nhím nhất!
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bầu bì mà ốm nghén nặng như mẹ nó thì mệt mỏi lắm nhưng hầu như ai bầu cũng bị nghén trong mấy tháng đầu nhưng mẹ nó yên tâm vì qua 3, 4 tháng tình trạng sẽ giảm dần và không còn nữa. Mẹ cố gắng ăn vì con nhé, phải đủ chất thì cả mẹ và con với khỏe được. kinh nghiệm của mình trong giai đoạn nghén này ăn uống nên chia ra làm nhiều cữ nhỏ, lựa chọn những món ăn mình yêu thích sẽ dễ ăn hơn. Còn về phần sữa bầu mẹ nó mua sữa Dialac Mama Gold về uống thử đi ạ, sữa này e cũng đang uống, mùi vì cực dễ uống luôn.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Mình vừa biết và vừa đọc được thì nghén có muôn ngàn kiểu, chẳng ai giống ai và cũng có vô số mẹo chữa nghén, nhưng có người hợp có người k nên chẳng fai mẹo chữa nghén nào cũng áp dụng được cho các trường hợp nghén giống nhau. Những mẹ bầu k bị nghén thật là hạnh phúc đấy. Bầu bí mỗi bạn mỗi khác đấy, k biết mẹ nó có thấy thế k, mình 2 bạn bầu khác nhau hoàn toàn luôn, nhưng mình cũng dùng sữa Dielac Mama Gold nên trộm vía con khỏe mạnh lắm.
    Hồi ấy mình nghén mùi kinh khủng lắm, hằng ngày cái hộc tủ mở ra vô không biết bao nhiêu lần mà không hề nghe mùi gì cả. Đến khi nghén không thể nào chịu nổi cái mùi gỗ trong tủ ấy, mở ra là nôn ngay. Thêm nữa là không thể chịu được mùi của xe hủ tiếu gõ dọc đường, toàn phải đi đường vòng tránh chổ đó. Ăn thì có hôm đang ăn ngon lành, chưa kịp mừng đã chạy đi nôn. Muôn vàn kiểu nghén. Biết là không ăn sẽ bị thiếu dinh dưỡng đó, nhưng cố gắng ko nổi, chỉ trông cậy vào ly sữa cho đủ dinh dưỡng thôi hà
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng tình trạng nghen mùi thức ăn, nghén mùi dầu mỡ, rau chỉ ăn rau luộc có tí mỡ vào là sợ, thịt chỉ ăn thịt nạc có mỡ vào là ói, tôm cua thì chỉ ăn được tí chứ ăn nhiều cũng kinh, mãi mới hết 3 tháng nghén để được ăn thỏa thích, nói thật giai đoạn nghén mà không có sữa bầu uống em còn tụt cân nữa cơ vì sữa bầu giúp bổ sung dinh dưỡng đầy đủ nhất con may vẫn phát triển khỏe mạnh mà sữa bầu Dielac Mama Gold còn giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi nên uống rất an tâm. Mẹ khỏe con khỏe.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước khi chưa có bầu mình cũng hay bị táo bón, vì thế lúc có bầu tình trạng càng nặng hơn vì mình ăn uống thiếu chất, nghén ngẩm nên ăn cũng kém hơn, lắm khi uống nước lọc còn thấy ghê ghê. Sau đó mình chọn sữa bầu Dielac Mama Gold đấy ạ, sữa này có chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5