TIN TÀI TRỢ.

Dielac Mama Gold có dễ uống không các mẹ, cho em xin review với?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Hồi bầu bé đầu tiên mình còn ham hố mua sữa ngoại nhập uống, nhưng thấy không hợp nên chuyển sang dùng sữa Dielac mama gold. Cả thai kỳ mình vẫn luôn khỏe mạnh, sinh con ra vẫn đủ chuẩn, thông minh, lanh lợi. Sau khi thôi bú mẹ con cũng uống sữa Dielac luôn vì mình nghĩ con đã quen vị này rồi và sữa chất lượng ổn định, dễ mua nên cứ thế cho con dùng luôn thôi. Giờ bé lớn xíu rồi thì vẫn uống sữa tươi Vinamilk, thể trạng bé luôn tốt, phát triển đúng chuẩn và đi học không kém cạnh ban bè đâu nhe. giờ bầu bí em thứ 2 này thì cứ Dielac Mama gold này mà dùng thôi.
    Sữa ngoại nhập vừa đắt tính ra không kinh tế, cứ thích đồ ngoại chứ nội địa mình giờ chất lượng như nhau mà, có khi lại còn tốt hơn vì sữa mình nghiên cứu phục vụ người việt, chứ sữa nước ngoài nhiều khi công thức cũng khác mình. Mình thấy nhãn sản phẩm VINAMILK đang được các mẹ chon lựa, từ sản phẩm dòng sữa tươi đến sữa công thức. Nên chủ tóp hỏi sữa bầu Dielac Mama Gold thì đúng kinh tế rồi, lại dễ uống, dễ hấp thụ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Sữa ngoại nhập vừa đắt tính ra không kinh tế, cứ thích đồ ngoại chứ nội địa mình giờ chất lượng như nhau mà, có khi lại còn tốt hơn vì sữa mình nghiên cứu phục vụ người việt, chứ sữa nước ngoài nhiều khi công thức cũng khác mình. Mình thấy nhãn sản phẩm VINAMILK đang được các mẹ chon lựa, từ sản phẩm dòng sữa tươi đến sữa công thức. Nên chủ tóp hỏi sữa bầu Dielac Mama Gold thì đúng kinh tế rồi, lại dễ uống, dễ hấp thụ.
    Sữa ngoại đắt là do chi phí vận chuyển, nhập khẩu, qua trung gian các nhà phân phối... nên giá thành tự khắc sẽ đội lên cao thôi. Sữa nội của mình thì nguồn nguyên liệu trong nước cũng có, các chi phí và thuế cũng thấp hơn , giá tốt hơn nên mình vẫn ưu tiên dùng hàng nội thôi. Thực chất sữa bầu Dielac mama gold cũng dễ uống hơn sữa ngoại nhập mà chất lượng tương đương, mình thấy thế đã là quá ổn rồi
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Báo chí cũng đã đăng đó bạn, thường sữa nhập khẩu mua 1 bán ra đội giá lên đến 5-6 lần. Ngoài tiền nhập hàng, các chi phí để cấu thành giá sữa nhập còn gồm: thuế nhập khẩu, thuế giá trị gia tăng, chi phí vận chuyển, kho bãi, chiết khấu cho nhà phân phối, đại lý bán lẻ, chi phí quảng cáo, chi phí quản lý doanh nghiệp... Giá cả không hình thành nên chất lượng sản phẩm đâu.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Báo chí cũng đã đăng đó bạn, thường sữa nhập khẩu mua 1 bán ra đội giá lên đến 5-6 lần. Ngoài tiền nhập hàng, các chi phí để cấu thành giá sữa nhập còn gồm: thuế nhập khẩu, thuế giá trị gia tăng, chi phí vận chuyển, kho bãi, chiết khấu cho nhà phân phối, đại lý bán lẻ, chi phí quảng cáo, chi phí quản lý doanh nghiệp... Giá cả không hình thành nên chất lượng sản phẩm đâu.
    Hàng nhập khẩu đánh thuế cao lắm bạn ạ, nên cứ hàng mình mà dùng cho kinh tế, chứ chất lượng cũng như nhau thôi. Sữa nhập khẩu là mặt hàng đắt đỏ nên giờ các mẹ chuyển hết sang dùng sữa mình rồi.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Hàng nhập khẩu đánh thuế cao lắm bạn ạ, nên cứ hàng mình mà dùng cho kinh tế, chứ chất lượng cũng như nhau thôi. Sữa nhập khẩu là mặt hàng đắt đỏ nên giờ các mẹ chuyển hết sang dùng sữa mình rồi.
    Hàng nhập khẩu thì tiền vận chuyển, tiền thuế, chẳng may bị giữ để kiểm tra thì tiền lưu kho... Hàng xách tay thì chất lượng bát nháo chẳng biết thật hay giả, mức độ tin cậy đến đâu. Nên em cứ chọn hàng Việt Nam cho an tâm.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em cũng thấy chẳng tội gì mà đi dùng sữa ngoại cả. sữa Dielac Mama Gold là của Vinamilk có thương bao nhiêu năm nay nên chắc chắn chất lượng khỏi phải nói đến nữa ạ. E bầu 2 đứa đều dùng sữa này, con sinh ra đều hơn 3 kí, cả nhà và nhất là bố mẹ chồng e ưng cái bụng lắm ạ,
    nhất mẹ nó nhé. Ông bà nào mà không thích cháu khỏe mạnh, thông minh. Mẹ nó ghi điểm rồi nhé, lại còn 2 đứa nữa chứ.
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    nhất mẹ nó nhé. Ông bà nào mà không thích cháu khỏe mạnh, thông minh. Mẹ nó ghi điểm rồi nhé, lại còn 2 đứa nữa chứ.
    đúng vậy đấy ạ, ông bà mừng ra mặt luôn ấy các mẹ. Chắc tại e chăm uống sữa bầu, mà sữa Dielac Mama Gold nhiều dưỡng chất ấy nên mẹ khỏe , con tăng cân đều các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nói thế thì hơi phiến diện quá khi nói là sữa nội tốt hơn sữa ngoại. Mình nghĩ mẹ nó hơi áp đạt ý kiến chủ quan của mình rồi. Phải có lý do thì sữa ngoại vẫn có chỗ đứng trên thị trường Việt Nam chứ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Confirm là dễ uống chủ top nhé! Mình đã dùng 2 loại sữa ngoại (bầu bạn đầu) và sữa Dielac Mama Gold (bầu bạn 2) thì thấy Dielac dễ uống, vị vani truyền thống thơm, không bị ngậy quá, bổ sung được đầy đủ dưỡng chất không khác gì các chỉ số của sữa ngoại, đã vậy giá còn rẻ nữa chứ! Riêng quả sữa bầu mình đã tiết kiệm được đến hơn 5tr so với lần bầu đầu đấy.
    Công nhận là dùng Dielac Mama Gold tiết kiệm được nhiều tiền mẹ nó nhỉ? Bé nhà mình cũng dùng Dielac Alpha Gold nữa nên còn tiết kiệm được nhiều hơn khi dùng sữa ngoại. Mình chỉ so sánh với mấy đứa bạn cũng đẻ cùng năm và con dùng sữa ngoại thì 1 tháng mình tiết kiệm được đến 600-700k. Coi như bù vào tiền bỉm mẹ nó ạ!
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng vậy đấy ạ, ông bà mừng ra mặt luôn ấy các mẹ. Chắc tại e chăm uống sữa bầu, mà sữa Dielac Mama Gold nhiều dưỡng chất ấy nên mẹ khỏe , con tăng cân đều các mẹ ạ.
    Mẹ uống hơp sữa bầu Dielac Mama Gold rồi đó, em chồng mình mới có bầu mình cũng bảo uống sữa này, lại bảo em thấy mọi người cứ bảo sữa bầu khó uống mà em thấy dễ uống ngon, ngậy lắm thế mới thích. Bầu bí mà hợp sữa thì mừng hơn vớ được vàng, yên tâm vì con luôn có đủ chất dinh dưỡng trong suốt thai kỳ.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Nói thế thì hơi phiến diện quá khi nói là sữa nội tốt hơn sữa ngoại. Mình nghĩ mẹ nó hơi áp đạt ý kiến chủ quan của mình rồi. Phải có lý do thì sữa ngoại vẫn có chỗ đứng trên thị trường Việt Nam chứ!
    Trước các mẹ thịnh sữa nhập thôi , chứ giờ chuyển sang sữa nội rồi, mình bầu bí cũng uống Dielac Mama Gold nè, trộm vía con sinh được 3.8kg đó, giờ con mình cũng đang uống sữa tươi của VINAMILK, không nói cao nhất nhì trong lớp nhưng cũng trong top đầu những bạn cao to khỏe, đẹp zai.. hihi .
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Confirm là dễ uống chủ top nhé! Mình đã dùng 2 loại sữa ngoại (bầu bạn đầu) và sữa Dielac Mama Gold (bầu bạn 2) thì thấy Dielac dễ uống, vị vani truyền thống thơm, không bị ngậy quá, bổ sung được đầy đủ dưỡng chất không khác gì các chỉ số của sữa ngoại, đã vậy giá còn rẻ nữa chứ! Riêng quả sữa bầu mình đã tiết kiệm được đến hơn 5tr so với lần bầu đầu đấy.
    Công nhận là dùng Dielac Mama Gold tiết kiệm được nhiều tiền mẹ nó nhỉ? Bé nhà mình cũng dùng Dielac Alpha Gold nữa nên còn tiết kiệm được nhiều hơn khi dùng sữa ngoại. Mình chỉ so sánh với mấy đứa bạn cũng đẻ cùng năm và con dùng sữa ngoại thì 1 tháng mình tiết kiệm được đến 600-700k. Coi như bù vào tiền bỉm mẹ nó ạ!
    Con đầu lòng của mình cũng dùng Dielac suốt từ bé đó, lớn xíu thì chuyển sang sữa tươi Vinamilk. Cả mẹ lẫn con đều dùng hàng việt hết, vừa an toàn vừa tiết kiệm mà con vẫn khoẻ, vẫn thông minh như ai. Mình thấy vị sữa phù hợp, mình uống Dielac Mama Gold vị không béo ngậy, dễ uống mà không bị tăng cân quá đà luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng uống sữa Dielac Mama Gold đều khi mang bầu nên cái đợt nghén đầu. Có khi chán cơm không ăn nổi nhưng vì có uống sữa nên cũng không bị lả đi, vẫn làm việc được. Thế mới thấy sữa Dielac Mama Gold tốt

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Hàng nhập khẩu thì tiền vận chuyển, tiền thuế, chẳng may bị giữ để kiểm tra thì tiền lưu kho... Hàng xách tay thì chất lượng bát nháo chẳng biết thật hay giả, mức độ tin cậy đến đâu. Nên em cứ chọn hàng Việt Nam cho an tâm.
    Mình sợ nhất vụ làm sữa giả đó. Đúng là giờ con buôn giờ không từ thủ đoạn nào. Đến sữa cho trẻ con cũng làm giả. Mình chọn Dielac Mama Gold một phần vì không thấy có chuyện làm giả sữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, giá sữa bị đội kinh thế hả mẹ nó? Ý mẹ nó là sữa mua trực tiếp từ nước ngoài và sữa nhập khẩu bán tại VN chênh từng đó hay là so giữa giá gốc và giá bán ra tại Việt Nam? Mình chưa có dịp đi nước ngoài nên cũng không biết giá sữa bên nước ngoài như thế nào nhưng nếu mà đội giá 5-6 lần so với mua bên nước ngoài thì nghe có vẻ không hợp lý. Còn nếu so với giá gốc thì sữa Việt có khi cũng lãi cao do được hưởng rất nhiều ưu đãi.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là các bà mẹ bỉm sữa mẹ nó nhỉ? Làm gì/mua gì cũng quy ra bỉm và sữa. Mình ít sữa nên con vừa chào đời là đã phải cho con dùng cả sữa ngoài. Mẹ sữa bầu, con sữa ngoài nên tốn kém. May là dùng Dielac Mama Gold nên mới tiết kiệm được một khoản kha khá.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con đầu lòng của mình cũng dùng Dielac suốt từ bé đó, lớn xíu thì chuyển sang sữa tươi Vinamilk. Cả mẹ lẫn con đều dùng hàng việt hết, vừa an toàn vừa tiết kiệm mà con vẫn khoẻ, vẫn thông minh như ai. Mình thấy vị sữa phù hợp, mình uống Dielac Mama Gold vị không béo ngậy, dễ uống mà không bị tăng cân quá đà luôn
    Mình mang bầu dùng Dielac Mama Gold, tới con ăn dặm thì ngoài thức ăn mẹ chế biến, con ăn bột Ridielac, qua 1 tuổi dặm thêm sữa công thức Dielac Grow 1+, đứa lớn dùng sữa tươi Vinamilk, ngoài ra thêm sữa chua, sữa chua uống, sữa đặc Phương Nam.... Nhìn nhà cũng giống cái đại lý lắm á
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Đúng là các bà mẹ bỉm sữa mẹ nó nhỉ? Làm gì/mua gì cũng quy ra bỉm và sữa. Mình ít sữa nên con vừa chào đời là đã phải cho con dùng cả sữa ngoài. Mẹ sữa bầu, con sữa ngoài nên tốn kém. May là dùng Dielac Mama Gold nên mới tiết kiệm được một khoản kha khá.
    Mang bầu rồi cái gì cũng phải tính toán đó mẹ nó, cũng không phải quá tiết kiệm nhưng không còn hoang phí như thời chưa gia đình nữa. Tới tháng lương là phải trích tiền để phục vụ mẹ bầu, thêm khoản dành riêng cho em bé sắp chào đời nữa chứ
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mình cũng uống sữa Dielac Mama Gold đều khi mang bầu nên cái đợt nghén đầu. Có khi chán cơm không ăn nổi nhưng vì có uống sữa nên cũng không bị lả đi, vẫn làm việc được. Thế mới thấy sữa Dielac Mama Gold tốt
    Mẹ nó cố gắng ăn các bữa cho đúng giờ, các bữa phụ thì uống thêm sữa bầu nhé. Dielac Mama Gold cũng khá đủ các thành phần dinh dưỡng cung cấp cho mẹ và bé, tuy nhiên cũng nên phấn đấu để ăn, nếu khó quá thì ăn từng chút một cho dễ tiêu hóa nha
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Vị vani truyền thống nhiều người uống được nên Vinamilk làm vị đó trước, mình cũng hy vọng là Vinamilk sẽ có cải tiến thêm nhiều vị nữa để các mẹ bầu có thêm nhiều lựa chọn thay đổi.
    Sữa bầu có nhiều vị mà các mẹ, các mẹ cứ thử từng vị, hợp vị nào thì mình uống loại đó cho dễ uống. E cũng giống mẹ nó chỉ thích mỗi vị vani, uống sữa vị khác là không uống được.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6