TIN TÀI TRỢ.

Dielac Mama Gold có dễ uống không các mẹ, cho em xin review với?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Nhiều mẹ cũng k fai là xính ngoại mà dùng sữa ngoại đâu, tâm lý chung của các mẹ là khi bầu bí lúc nào cũng muốn dùng những thứ tốt nhất cho con thôi mà. Nhưng k fai cái gì ngoại cũng tốt, cùng phù hợp. Minh nên là người tiêu dùng thông minh, cái gì phù hợp, tốt thì mình dùng. Riêng sữa thì mình thường chọn hàng trong nước vì biết rõ nguồn gốc, mình cũng chọn Vinamilk cho cả gđ đó, vì Vinamilk được người tiêu dùng tin tưởng bao năm nay rồi nên mình cũng rất yên tâm.
    Nhà em cũng vậy, e toàn mua sữa vinamilk cho cả nhà dùng, sữa tươi hay sữa bột đều có cả.e cứ tin dùng hàng Việt Nam thôi, giá mềm mà chất lượng lại tốt nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ thiếu sắt có thể uống thêm sắt để cung cấp sắt cho cơ thể,ăn nhiều thịt bò, thịt nạc, rau súp nơ,... chịu khó uống những loại sữa giàu sắt thì không đáng lo nữa đâu ạ. Lúc nào cũng phải giữ cho tinh thần luôn thoải mái mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Mẹ thiếu sắt có thể uống thêm sắt để cung cấp sắt cho cơ thể,ăn nhiều thịt bò, thịt nạc, rau súp nơ,... chịu khó uống những loại sữa giàu sắt thì không đáng lo nữa đâu ạ. Lúc nào cũng phải giữ cho tinh thần luôn thoải mái mẹ nó nhé.
    Ngoài những thức ăn chứa nhiều sắt, DHA, chất dinh dưỡng tốt cho thai nhi thì sữa bầu cũng góp phần bổ sung lượng chất dinh dưỡng quan trọng cho thai nhi nữa đó: kẽm, canxi, axit folic... toàn những dưỡng chất tốt cho hệ xương và trí não thai nhi thôi à. Mẹ nó chịu khó uống ngày 1-2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold đảm bảo khỏe mẹ khỏe con luôn đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Ngoài những thức ăn chứa nhiều sắt, DHA, chất dinh dưỡng tốt cho thai nhi thì sữa bầu cũng góp phần bổ sung lượng chất dinh dưỡng quan trọng cho thai nhi nữa đó: kẽm, canxi, axit folic... toàn những dưỡng chất tốt cho hệ xương và trí não thai nhi thôi à. Mẹ nó chịu khó uống ngày 1-2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold đảm bảo khỏe mẹ khỏe con luôn đó.
    Thành phần trong Dielac Mama Gold đầy đủ thế này cơ mà, bảo sao được nhiều mẹ bầu tin tưởng lựa chọn.

Tăng cường sức khỏe cho mẹ

Sắt: tăng thêm 25 % hàm lượng sắt(***), bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    Chất xơ: bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    Chất béo: giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Hương Vani với mùi vị thơm ngon, giúp mẹ dễ uống

Axít Folic: uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng(**) theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: tăng thêm 30 % DHA(***), dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dielac Mama Gold hương vani dễ uống lắm chủ top ạ. Sữa nội nhưng chất lượng chẳng thua gì hàng ngoại đâu. Hơn nữa sản phẩm được nghiên cứu trên thể trạng của mẹ bầu Việt nên những vitamin và khoáng chất cũng như hàm lượng sắt, chất xơ, acid folic, DHA… vượt trội giúp mẹ khỏe, bé thông minh, phòng chống táo bón hiệu quả.
    Hơn nữa hàm lượng chất béo cũng được giảm 20% giúp mẹ bầu uống sữa không bị ngán, không lo tăng cân quá nhiều.
    Mình cũng đã dùng mấy loại sữa bầu trước khi chuyển qua dùng Dielac mama Gold chốt lại thấy Dielac mama Gold là dễ uống nhất. Nên dùng luôn cả sau khi sinh con nữa.
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Khi mang thai, cơ thể mẹ đòi hỏi được cung cấp lượng sắt gấp 3 lần bình thường, nhất là vào tam cá nguyệt ba. Với nhu cầu tăng cao đó, thực đơn ăn uống hàng ngày sẽ không sẽ không thể cung cấp đủ nên mẹ bầu cần đặc biệt bổ sung thêm sắt cho cơ thể. Hơn nữa, mẹ phải dự trữ một lượng máu nhất định để đáp ứng sự phát triển thai nhi và lượng máu mất đi khi sinh. Ngoài ra, sắt còn giúp mẹ không bị nhiễm khuẩn, nhanh lành vết thương và biến đổi Beta Caroten thành vitamin A tái tại collagen.
    Các mẹ bổ sung sắt bằng cách ăn các loại thịt, nhất là thịt bò, cải xoăn, cải bó xôi, rau dền, bánh mì nguyên hạt và ngũ cốc nha, song song đó uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày là yên tâm nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold hương vani dễ uống lắm chủ top ạ. Sữa nội nhưng chất lượng chẳng thua gì hàng ngoại đâu. Hơn nữa sản phẩm được nghiên cứu trên thể trạng của mẹ bầu Việt nên những vitamin và khoáng chất cũng như hàm lượng sắt, chất xơ, acid folic, DHA… vượt trội giúp mẹ khỏe, bé thông minh, phòng chống táo bón hiệu quả.
    Hơn nữa hàm lượng chất béo cũng được giảm 20% giúp mẹ bầu uống sữa không bị ngán, không lo tăng cân quá nhiều.
    Mình cũng đã dùng mấy loại sữa bầu trước khi chuyển qua dùng Dielac mama Gold chốt lại thấy Dielac mama Gold là dễ uống nhất. Nên dùng luôn cả sau khi sinh con nữa.
    Mình cũng rất ưng với những cải tiến mới của Dielac Mama Gold, phù hợp với các mẹ bầu VN nên những thành phần dưỡng chất bị thiếu hụt thường được chú trọng bổ sung cao hơn, hương vị lại thơm, dễ uống. Thích nhất cái vụ chất béo giảm 20%, chứng tỏ nhà sx nghiên cứu rất kỹ về thể trạng của người Việt mới cho ra sp ưu việt thế đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Mình cũng rất ưng với những cải tiến mới của Dielac Mama Gold, phù hợp với các mẹ bầu VN nên những thành phần dưỡng chất bị thiếu hụt thường được chú trọng bổ sung cao hơn, hương vị lại thơm, dễ uống. Thích nhất cái vụ chất béo giảm 20%, chứng tỏ nhà sx nghiên cứu rất kỹ về thể trạng của người Việt mới cho ra sp ưu việt thế đó.
    Bổ sung thêm ý kiến của mẹ nó về Dielac Mama Gold này, khi lựa chon sữa mình cũng tìm hiểu khá kỹ càng các thành phần có trong sữa rồi mới quyết định đó.

Sữa bầu Dielac Mama Gold giúp mẹ khỏe – bé thông minh

Ai cũng luôn muốn con mình sinh ra sẽ khỏe mạnh, thông minh. Vì vậy, ngày nay ngay từ khi con còn trong bụng mẹ, việc bổ sung dưỡng chất nào giúp em thông minh, khỏe mạnh luôn là mối quan tâm hàng đầu của các mẹ bầu. Thấu hiểu vấn đề ấy, Vinamilk đã cho ra đời sản phẩm sữa bột Dielac Mama Gold với các dưỡng chất đặc biệt giúp bé yêu thông minh, và mẹ có thai kỳ khỏe mạnh. Hãy cùng điểm qua những dưỡng chất “vàng” bên trong sữa Dielac Mama Gold ngay dưới đây nhé.

Hai dưỡng chất vàng giúp bé khỏe và thông minh từ trong bụng mẹ

+ Axit folic ngăn ngừa dị tật thai nhi

Axit folic hay còn gọi là vitamin B9 rất cần thiết cho sự phát triển và phân chia tế bào và sự hình thành của tế bào máu nên rất quan trọng với mẹ bầu. Axit folic còn là dưỡng chất cần thiết giúp giảm thiểu tới 70% nguy cơ khuyết tật ống thần kinh và dị tật bẩm sinh, tác động tích cực quan trọng đến quá trình phát triển và phân chia tế bào trong cơ thể bé.

Mẹ bầu cần bổ sung axit folic ngay từ khi chuẩn bị mang thai và trog suốt thai kỳ, nhất là 3 tháng đầu tiên.

Nguồn bổ sung axit folic cho mẹ: thực phẩm có màu xanh lá cây, các loại rau lá mầm và cải bắp, các loại đậu, các loại trái cây như cam, bơ và cà chua, gạo nâu và các loại gạo nguyên cám khác, sữa bầu như sữa Dielac Mama Gold…

+ DHA hoàn thiện não bộ con yêu

DHA là acid béo thuộc nhóm omega-3, một thành phần chính của màng tế bào thần kinh và mắt, cần thiết cho hoạt động tâm trí và thị lực. Khi mang thai, thai nhi đòi hỏi được cung cấp một lượng DHA lớn để tương ứng với lượng DHA của não tăng lên trong thai kỳ và trong các tháng sau khi sinh. Khi được cung cấp đủ lượng DHA cần thiết, bé yêu của mẹ sẽ sở hữu trí nhớ tốt hơn, đôi mắt tinh nhanh, đồng thời cơ thể cũng đủ khỏe mạnh để chống lại các bệnh về đường hô hấp, bệnh dị ứng, cảm lạnh, cảm cúm…

shutterstock_559467661_supersize-300x200

Mẹ bầu cần bổ sung DHA trong suốt thai kỳ, nhất là ở tam cá nguyệt hai và ba. Theo khuyến cáo của các chuyên gia, mẹ bầu cần khoảng 200mg lượng DHA mỗi ngày. Mẹ bầu không bổ sung đủ DHA rất dễ mắc các bệnh trầm cảm sau sinh, bé sinh ra dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa.

Nguồn bổ sung DHA cho mẹ: Sữa cho bà bầu Dielac Mama Gold, loại cá an toàn như cá hồi, cá ngừ, cá thu nhỏ, trứng, gan, tôm, cua…

Dielac Mama Gold bổ sung dinh dưỡng giúp mẹ khỏe, bé thông minh

Dielac Mama Gold là sữa bà bầu giúp hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi với công thức bổ sung

• Acid Folic: Uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axit Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện dinh dưỡng quốc gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    • DHA: Tăng thêm 30% DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra, còn bổ sung những dưỡng chất khác như Cholin, I ốt.
    • Bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh.

shutterstock_546733351_huge-300x200
    Uống 2 ly Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp mẹ bầu có một thai kỳ khỏe mạnh

Hơn nữa, sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Và thấu hiểu tâm lý sợ uống sữa bầu do mùi vị khó uống, sữa Dielac Mama Gold mang hương vani mùi vị thơm ngon, được các mẹ bầu đánh giá đạt 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị.

Vì vậy, mẹ bầu hãy nhớ uống 2 ly Dielac Mama Gold – sữa dành cho bà bầu mỗi ngày để được bổ sung đầy đủ dưỡng chất thiết yếu giúp mẹ khỏe mạnh, bé thông minh và tận hưởng trọn vẹn một thai kỳ thật đáng nhớ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Khi mang thai, cơ thể mẹ đòi hỏi được cung cấp lượng sắt gấp 3 lần bình thường, nhất là vào tam cá nguyệt ba. Với nhu cầu tăng cao đó, thực đơn ăn uống hàng ngày sẽ không sẽ không thể cung cấp đủ nên mẹ bầu cần đặc biệt bổ sung thêm sắt cho cơ thể. Hơn nữa, mẹ phải dự trữ một lượng máu nhất định để đáp ứng sự phát triển thai nhi và lượng máu mất đi khi sinh. Ngoài ra, sắt còn giúp mẹ không bị nhiễm khuẩn, nhanh lành vết thương và biến đổi Beta Caroten thành vitamin A tái tại collagen.
    Các mẹ bổ sung sắt bằng cách ăn các loại thịt, nhất là thịt bò, cải xoăn, cải bó xôi, rau dền, bánh mì nguyên hạt và ngũ cốc nha, song song đó uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày là yên tâm nè.
    Bà mẹ thông thái chia sẻ những kinh nghiệm rất hữu ích cho các mẹ bầu về các dưỡng chất cần bổ sung, các thực phẩm nên ăn trong từng giai đoạn thai kỳ, quá chi tiết và đầy đủ luôn. Các mẹ cứ ăn theo thực đơn vậy, bổ sung thêm 1-2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold như mẹ nó khuyên thì chẳng fai lo về việc thai nhi nhẹ cần hay gì nhỉ. Còn nếu mẹ nào lăn tăn k biết Dielac Mama Gold có dễ uống k thì mình khẳng định là rất dễ uống nhé.

• 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Bà mẹ thông thái chia sẻ những kinh nghiệm rất hữu ích cho các mẹ bầu về các dưỡng chất cần bổ sung, các thực phẩm nên ăn trong từng giai đoạn thai kỳ, quá chi tiết và đầy đủ luôn. Các mẹ cứ ăn theo thực đơn vậy, bổ sung thêm 1-2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold như mẹ nó khuyên thì chẳng fai lo về việc thai nhi nhẹ cần hay gì nhỉ. Còn nếu mẹ nào lăn tăn k biết Dielac Mama Gold có dễ uống k thì mình khẳng định là rất dễ uống nhé.
    Ai cũng luôn muốn con mình sinh ra sẽ khỏe mạnh, thông minh. Vì vậy, ngày nay ngay từ khi con còn trong bụng mẹ, việc bổ sung dưỡng chất nào giúp em bé thông minh, khỏe mạnh luôn là mối quan tâm hàng đầu của các mẹ bầu - làm mẹ mình cũng vậy, mình luôn dành những gì thân yêu nhất cho con, lựa chọn sản phẩm phù hợp lại nhiều dinh dưỡng cho cả mẹ và con luôn khỏe mạnh. Sữa Dielac Mama Gold giúp con thông minh ngay từ khi còn trong bụng mẹì . Vì vậy, mẹ bầu hãy nhớ uống 2 ly mỗi ngày để luôn khỏe mạnh nhé.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Uống sữa bầu ban đầu sẽ hơi khó uống đối với các mẹ nghén, nhưng mẹ bầu đừng bỏ cuộc nhe. Cứ chia nhỏ cữ sữa ra uống thành nhiều lần trong ngày, uống nóng sẽ dễ hơn. Mình thời kỳ nghén cũng hành ghê lắm, ăn không được gì cả nhưng cũng nhờ sữa bầu mà mẹ con đều khỏe, đủ chuẩn đó nhe
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Mẹ nghén quá không uống được sữa thì nên chia làm nhiều cữ uống để đỡ ngán hơn. Cố gắng ăn uống đủ chất để mẹ khỏe, con khỏe mẹ nó nhé.
    đúng đấy ạ. Chia ra làm nhiều cữ sẽ đỡ bị ngán, hơn nữa là chọn loại sữa ít béo cũng dễ uống hơn. Em uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk thấy rất dễ uống và không hề thấy béo các mom ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Confirm là dễ uống chủ top nhé! Mình đã dùng 2 loại sữa ngoại (bầu bạn đầu) và sữa Dielac Mama Gold (bầu bạn 2) thì thấy Dielac dễ uống, vị vani truyền thống thơm, không bị ngậy quá, bổ sung được đầy đủ dưỡng chất không khác gì các chỉ số của sữa ngoại, đã vậy giá còn rẻ nữa chứ! Riêng quả sữa bầu mình đã tiết kiệm được đến hơn 5tr so với lần bầu đầu đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    đúng đấy ạ. Chia ra làm nhiều cữ sẽ đỡ bị ngán, hơn nữa là chọn loại sữa ít béo cũng dễ uống hơn. Em uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk thấy rất dễ uống và không hề thấy béo các mom ạ.
    Sữa Dielac Mama Gold giảm đến 20 % chất béo nên các mom nhà mình thấy dễ uống đấy ạ. Vậy nên nhiều mẹ thích lắm, trong đó có em.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,165 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa từng uống sữa bầu nhưng mà trong công ty thì nhiều chị bầu, cứ hết người này lại đến người kia, công ty không lúc nào không có người bầu. Âm thanh rất quen thuộc là tiếng khuấy sữa ở trong phòng pha nước dội ra ngoài, sau đấy là mùi thơm của sữa. Em rất thích uống sữa nên khen thơm mà nhiều chị bảo uống sợ lắm nên lúc biết bầu vẫn cứ lăn tăn chưa dám uống sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi. Em hỏi nhóm các bà mẹ bỉm sữa ở công ty thì mỗi người giới thiệu 1 loại sữa nhưng trong đó Dielac Mama Gold là được giới thiệu nhiều nhất. Em chỉ lăn tăn khoản dễ uống hay không. May được các mẹ trấn an là dễ uống thì em sẽ dùng thử xem thế nào.
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Confirm là dễ uống chủ top nhé! Mình đã dùng 2 loại sữa ngoại (bầu bạn đầu) và sữa Dielac Mama Gold (bầu bạn 2) thì thấy Dielac dễ uống, vị vani truyền thống thơm, không bị ngậy quá, bổ sung được đầy đủ dưỡng chất không khác gì các chỉ số của sữa ngoại, đã vậy giá còn rẻ nữa chứ! Riêng quả sữa bầu mình đã tiết kiệm được đến hơn 5tr so với lần bầu đầu đấy.
    5tr đó nếu sinh thường thì cũng đủ viện phí đấy chứ nhỉ, nhiều lúc nghĩ chênh nhau chút ít thế cũng chẳng đáng bao nhiêu, nhưng cộng dồn lại thì cũng được 1 khoản kha khá. Sữa bầu Dielac Mama Gold giá cả hợp lý thế nên các mẹ bầu đều dùng được, chứ sữa ngoại mắc tiền nhiều mẹ chưa có đk kinh tế dư dả cũng chẳng dám mua mà uống đó.
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng dùng Dielac Mama Gold và rất ưng sản phẩm này. Nhưng chỉ tiếc là Vinamilk chưa nghiên cứu để phát triển thêm các vị mới như kiểu socola hay dâu, cà phê gì đó nhỉ? Vì ngày nào cũng 2 cốc cho cả 9 tháng bầu nên nhiều lúc hơi thấy chán vị vani .
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Mình cũng dùng Dielac Mama Gold và rất ưng sản phẩm này. Nhưng chỉ tiếc là Vinamilk chưa nghiên cứu để phát triển thêm các vị mới như kiểu socola hay dâu, cà phê gì đó nhỉ? Vì ngày nào cũng 2 cốc cho cả 9 tháng bầu nên nhiều lúc hơi thấy chán vị vani .
    Vị vani truyền thống nhiều người uống được nên Vinamilk làm vị đó trước, mình cũng hy vọng là Vinamilk sẽ có cải tiến thêm nhiều vị nữa để các mẹ bầu có thêm nhiều lựa chọn thay đổi.

• 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm như mẹ bầu nào cũng sợ béo khi uống sữa mom nhỉ, hihi. Tớ cũng thế có khác gì nhưng vì đàn con thân yêu nên cứ 2 ly mỗi ngày thôi, cứ nghĩ con sẽ khỏe khi mẹ uống sữa bầu, mẹ uống cho con nên có mập xấu đi tí cũng thấy vui mom ạ. ^^
    • 2,284 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Làm như mẹ bầu nào cũng sợ béo khi uống sữa mom nhỉ, hihi. Tớ cũng thế có khác gì nhưng vì đàn con thân yêu nên cứ 2 ly mỗi ngày thôi, cứ nghĩ con sẽ khỏe khi mẹ uống sữa bầu, mẹ uống cho con nên có mập xấu đi tí cũng thấy vui mom ạ. ^^
    Những mẹ có thể trạng béo, cơ thể dễ hấp thụ thì cũng sợ uống sữa bầu tăng nhiều ký là thật, nhưng cũng có những mẹ ăn suốt mà chẳng thấy béo lên, ăn bao nhiêu cũng chỉ vào con thôi đó. Thế nên các mẹ bầu nên theo thể trạng của mình để có những bữa ăn khoa học, kiểm soát được cân nặng. Đừng để bị tăng cân quá nhiều trong thai kỳ rồi ảnh hưởng đến sức khỏe của cả mẹ và con. Mẹ nào cũng vì con hết nên mới k ngại khổ, k ngại xấu nhưng k fai vì thế mà ăn uống vô tội vạ, ăn cho 2 người được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6