TIN TÀI TRỢ.

Dielac Mama Gold có dễ uống không các mẹ, cho em xin review với?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Số là vầy các mẹ ạ, hiện em đã mang thai gần tháng thứ 5 rồi mà vẫn còn ốm nghén ghê lắm! Thường thì em thấy các chị chỉ ốm nghén đến tháng thứ 3 thôi, vậy mà em cứ nghén mãi không hết. Suốt ngày người cứ lờ đờ, mệt mỏi, khó chịu, ăn uống cũng không được nhiều. Bác sĩ bảo em bị thiếusắt , cả em và bé đều đang thiếu dinh dưỡng, vì vậy em cần bổ sung nhiều dưỡng chất hơn để thai nhi có thể phát triển khỏe mạnh, tránh tình trạng sinh non, thiếu canxi làm bé chậm lớn…

Vậy là vừa khám xong anh xã nhà em mua liền mấy hộp sữa bầu về và nài em uống cho bằng được. Nhưng ngay ly đầu tiên là em đã phải cố lắm mới uống hết, chả hiểu sao sữa này vừa khó uống lại còn gây đầy bụng. Em cũng đối mấy loại sữa rồi nhưng có sữa thì khó uống, loại thì quá béo lại có loại gây đầy bụng, buồn nôn… Mỗi lần uống cứ như “cực hình” vậy, nhưng vì muốn tốt cho con nên em phải cố.

Mới đây, lên diễn đàn em nghe nhiều mẹ khen Dielac Mama Gold dễ uống nên đang định chuyển sang loại này đây ạ! Em thấy quảng cáo sữa này có có chất xơ dễ tiêu hóa và bổ sung đủ sắt… khá thích hợp cho những mẹ bầu thiếu máu như em. Sữa còn bổ sung cho bé DHA, Axít Folic - giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi gì đấy. Có mẹ bầu nào có kinh nghiệm về loại sữa Dielac Mama Gold này thì chia sẻ cùng em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuandung Xem bài viết
    Số là vầy các mẹ ạ, hiện em đã mang thai gần tháng thứ 5 rồi mà vẫn còn ốm nghén ghê lắm! Thường thì em thấy các chị chỉ ốm nghén đến tháng thứ 3 thôi, vậy mà em cứ nghén mãi không hết. Suốt ngày người cứ lờ đờ, mệt mỏi, khó chịu, ăn uống cũng không được nhiều. Bác sĩ bảo em bị thiếusắt , cả em và bé đều đang thiếu dinh dưỡng, vì vậy em cần bổ sung nhiều dưỡng chất hơn để thai nhi có thể phát triển khỏe mạnh, tránh tình trạng sinh non, thiếu canxi làm bé chậm lớn…

Vậy là vừa khám xong anh xã nhà em mua liền mấy hộp sữa bầu về và nài em uống cho bằng được. Nhưng ngay ly đầu tiên là em đã phải cố lắm mới uống hết, chả hiểu sao sữa này vừa khó uống lại còn gây đầy bụng. Em cũng đối mấy loại sữa rồi nhưng có sữa thì khó uống, loại thì quá béo lại có loại gây đầy bụng, buồn nôn… Mỗi lần uống cứ như “cực hình” vậy, nhưng vì muốn tốt cho con nên em phải cố.

Mới đây, lên diễn đàn em nghe nhiều mẹ khen Dielac Mama Gold dễ uống nên đang định chuyển sang loại này đây ạ! Em thấy quảng cáo sữa này có có chất xơ dễ tiêu hóa và bổ sung đủ sắt… khá thích hợp cho những mẹ bầu thiếu máu như em. Sữa còn bổ sung cho bé DHA, Axít Folic - giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi gì đấy. Có mẹ bầu nào có kinh nghiệm về loại sữa Dielac Mama Gold này thì chia sẻ cùng em với!
    Dielac Mama Gold dễ uống mẹ nhé, bản thân mình cũng đã uống sữa này với hàm lượng sắt, chất xơ, acid folic, DHA… vượt trội giúp mẹ khỏe, bé thông minh. Chỉ cần uống 2 ly mỗi ngày là đã cung cấp đủ những chất cần thiết cho thai nhi. Mình cũng tư vẫn cho mấy em nhân viên cùng phòng kêu sữa bầu ngạy khó uống nhưng khi chuyển sang sữa này thì cảm giác khác hẳn , mẹ dùng thử nhé!
    • DiepTrangNhung Khách
    • 2 năm
    Mh cũng đang uống dielac mama gold, sữa thơm và dễ uống mà. Sau 3 tháng mh đi mua sữa và chọn luôn em nó, nhưng mình khá lười nên vẫn phải mua vitamin tổng hợ uống kèm 😂😁
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đúng là Dielac Mama Gold ngoài việc bổ sung 28 loại vitamin và khoáng chất cho mẹ và thai nhi thì sữa còn giảm 20% hàm lượng chất béo nên mẹ uống sẽ dễ uống hơn, không bị cái cảm giác ngậy ngậy gây buồn nôn. Hơn nữa em thấy sữa này hương Vani rất thơm, dễ uống lắm. Bản thân em hồi mới bầu cũng nghén lắm, cũng đổi nhiều loại sữa, loại thì ngây ngấy khó uống, loại thì tiêu chảy, loại thì giá chát quá em không nghiến răng được. Cuối cùng em chốt Dielac mama Gold cho tới nay luôn đó.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn không thích uống béo và dễ bị đầy bụng thì bạn chọn Dielac Mama gold là đúng rồi đó. Sữa này giảm 20% chất béo và có bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh nữa. Mình đã uống qua sữa nhập và đúng là nó béo, ngậy quá, ngửi thôi mình đã muốn nôn rồi, khó uống lắm.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Tình hình của bạn đến tháng thứ 5 rồi mà vẫn nghén và mệt thì cũng không phải là hiếm vì cũng có nhiều mẹ bầu như thế nên đừng lo quá mà không tốt cho cả mẹ và con. Bạn bị thiếu dinh dưỡng nên bạn cần bổ sung thêm khẩu phần ăn hằng ngày, bạn có thể chia khẩu phần ăn thành nhiều phần và ăn nhiều lần cho đỡ ngán, nếu bạn không ăn được thịt bò xào thì bạn mua thịt bò về băm nhuyễn, cho thêm ít nước, chưng cách thủy và uống. Bạn uống vài lần sẽ cảm thấy khỏe hơn nhiều đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nếu loại sữa e đang uống quá béo, đầy hơi khó chịu thì em nên đổi sữa khác đi, trên thị trường thiếu gì loại em cứ tham khảo ý kiến của các chị đi trước xem sao. Nhưng loại sữa mà các chị trong cơ quan chị đang uống là Dielac Mama Gold. Nghe đâu mùi vị thơm rất dễ uống, bổ sung sắt, chất xơ,... em sẽ cải thiện được vấn đề thiếu sắt và đầy hơi khó chịu đấy. Em đổi sữa đi đừng vì tiếc mà uống nhé. Chúc em nhanh khỏe, 2 mẹ con khỏe nhé!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng chủ top chăm sóc vợ quá, hihi
    Nhưng mình nghĩ các anh đi mua sữa bầu thì không biết chọn đâu, thấy người bán bảo loại nào thì mua loại đó thôi. Lắm loại sữa bầu còn có thể gây táo bón cho mẹ bầu nữa, khó chịu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình bầu bí đổi bao nhiêu loai sữa bầu, nào là sữa ngoại, sữa nhập cũng đều không uống được vì cứ nghe mùi là ói. Âý vậy mà lại hợp Dielac Mama Gold mẹ nó ạ! không biết mọi người thấy sao chứ riêng mình thấy mùi vị cực dễ chịu luôn.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    mình bầu bí đổi bao nhiêu loai sữa bầu, nào là sữa ngoại, sữa nhập cũng đều không uống được vì cứ nghe mùi là ói. Âý vậy mà lại hợp Dielac Mama Gold mẹ nó ạ! không biết mọi người thấy sao chứ riêng mình thấy mùi vị cực dễ chịu luôn.
    Hi, thế thì mình với mẹ nó cùng chung suy nghĩ rồi. Hồi đầu mình cũng nghĩ cứ phải chọn sữa bầu đắt tiền thì mới có nhiều chất, cơ mà mua thử mấy loại uống thì toàn ói với táo bón thôi, cuối cùng mua Dielac Mama Gold rẻ hơn nhiều so với mấy loại kia mà uống thơm, ngon. Từ đó mình thay đổi hoàn toàn suy nghĩ, ủng hộ ngay sản phẩm của VN luôn nè
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em ơi cố lên, sắp cán đích rồi. Sữa bầu đúng là có rất rất nhiều loại, nhiều hãng, nhiều hương vị nên nhiều khi các mẹ bầu k biết chọn lựa loại nào cả. Trước chị cũng fai thử dăm ba loại mới tìm được loại thích hợp đấy. Các mẹ mách em dùng Dielac Mama Gold là cực chuẩn luôn, với những mẹ bầu nghén nhiều, k ăn uống được thì bổ sung sữa bầu là rất cần thiết, vì sữa bầu bổ sung thêm sắt, kẽm, canxi, DHA, axit folic, chất xơ... đều là những chất cần thiết cho thai nhi, mà những chất này trong Dielac Mama lại vượt trội luôn chẳng kém gì sữa ngoại nhé. Vị vani thơm cực dễ uống, mới đầu e mua hộp nhỏ uống thử xem sao, ok mua hộp to uống đến khi sinh thì đảm bảo mẹ khỏe, con khỏe đó em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36103249
    Hi, thế thì mình với mẹ nó cùng chung suy nghĩ rồi. Hồi đầu mình cũng nghĩ cứ phải chọn sữa bầu đắt tiền thì mới có nhiều chất, cơ mà mua thử mấy loại uống thì toàn ói với táo bón thôi, cuối cùng mua Dielac Mama Gold rẻ hơn nhiều so với mấy loại kia mà uống thơm, ngon. Từ đó mình thay đổi hoàn toàn suy nghĩ, ủng hộ ngay sản phẩm của VN luôn nè
    Hầu như ai mới mang thai lần đầu cũng muốn chọn sữa cho thật tốt để cho con được khỏe mạnh, nhưng không phải ai cũng hợp với sữa ngoại và còn vấn đề kinh tế nữa. Hôm rồi mình đi khám, có một mẹ cũng khám cùng bảo là sữa nhập đắt tiền nên tiết kiệm, mỗi ngày uống 1 ly thôi mà chất lượng tốt còn hơn uống 2 ly sữa thường. Khi xét nghiệm ra thì cơ thể thiếu chất, bs tư vấn cho mẹ ấy là bây giờ sữa VN đã rất tốt rồi, chất lượng cũng như hàm lượng không thua gì sữa ngoại mà còn bổ sung cho phù hợp với thể trạng người Việt mình nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông thường cơ thể mẹ sẽ mất khoảng 3 tháng đầu để điều chỉnh, thích nghi với việc có em bé nhưng không phải là tất cả đâu bạn ạ. Nhiều người có thể bị nghén đến khi sinh kia. Nhưng việc bạn đang bị thiếu sắt là một việc khá nguy hiểm đấy. Mẹ thiếu sắt => thiếu máu thì đẽ sinh non, con thiếu chất, dị dạng và mẹ cũng mệt mỏi.

Chồng mẹ nó liều thế? Chưa biết vợ uống được loại sữa nào mà mua cả mấy hộp sữa bầu về. Thôi thì mẹ nó mang đi thanh lý hoặc tặng/cho lại ai vậy. Kinh nghiệm của mình là cứ thử hộp nhỏ để xem mình có hợp không. Hợp thì dùng tiếp, không thì bỏ hoặc cho cũng đỡ phí.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Nếu loại sữa e đang uống quá béo, đầy hơi khó chịu thì em nên đổi sữa khác đi, trên thị trường thiếu gì loại em cứ tham khảo ý kiến của các chị đi trước xem sao. Nhưng loại sữa mà các chị trong cơ quan chị đang uống là Dielac Mama Gold. Nghe đâu mùi vị thơm rất dễ uống, bổ sung sắt, chất xơ,... em sẽ cải thiện được vấn đề thiếu sắt và đầy hơi khó chịu đấy. Em đổi sữa đi đừng vì tiếc mà uống nhé. Chúc em nhanh khỏe, 2 mẹ con khỏe nhé!
    Mình xác nhận là Dielac Mama Gold rất thơm và dễ uống, k bị cảm giác đầy bụng, táo bón hay lên cân ầm ầm như các sữa bầu khác đâu ạ. Mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ lúc mới bầu đến khi sinh, mẹ tăng cân trong chuẩn và con sinh ra trộm vía bụ bẫm khỏe mạnh.

• 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Sữa bầu đắt tiền nhưng không phù hợp với nhu cầu của mẹ bầu thì mẹ bầu vẫn mắc ói như thường chứ ạ. Với nhiêu khi sữa ngoại cũng không phù hợp với nhu cầu của mẹ bầu Việt Nam.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mẹ nghén quá không uống được sữa thì nên chia làm nhiều cữ uống để đỡ ngán hơn. Cố gắng ăn uống đủ chất để mẹ khỏe, con khỏe mẹ nó nhé.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Em cũng thấy chẳng tội gì mà đi dùng sữa ngoại cả. sữa Dielac Mama Gold là của Vinamilk có thương bao nhiêu năm nay nên chắc chắn chất lượng khỏi phải nói đến nữa ạ. E bầu 2 đứa đều dùng sữa này, con sinh ra đều hơn 3 kí, cả nhà và nhất là bố mẹ chồng e ưng cái bụng lắm ạ,
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em cũng thấy chẳng tội gì mà đi dùng sữa ngoại cả. sữa Dielac Mama Gold là của Vinamilk có thương bao nhiêu năm nay nên chắc chắn chất lượng khỏi phải nói đến nữa ạ. E bầu 2 đứa đều dùng sữa này, con sinh ra đều hơn 3 kí, cả nhà và nhất là bố mẹ chồng e ưng cái bụng lắm ạ,
    Nhiều mẹ cũng k fai là xính ngoại mà dùng sữa ngoại đâu, tâm lý chung của các mẹ là khi bầu bí lúc nào cũng muốn dùng những thứ tốt nhất cho con thôi mà. Nhưng k fai cái gì ngoại cũng tốt, cùng phù hợp. Minh nên là người tiêu dùng thông minh, cái gì phù hợp, tốt thì mình dùng. Riêng sữa thì mình thường chọn hàng trong nước vì biết rõ nguồn gốc, mình cũng chọn Vinamilk cho cả gđ đó, vì Vinamilk được người tiêu dùng tin tưởng bao năm nay rồi nên mình cũng rất yên tâm.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Sữa bầu đắt tiền nhưng không phù hợp với nhu cầu của mẹ bầu thì mẹ bầu vẫn mắc ói như thường chứ ạ. Với nhiêu khi sữa ngoại cũng không phù hợp với nhu cầu của mẹ bầu Việt Nam.
    Hì, mẹ bầu Việt cơ bản toàn là tạng người nhỏ, kém ăn nên việc Dielac Mama có loại mới cải tiến phù hợp với mẹ Việt hay ăn uống thiếu chất là thực sự cần thiết. Tất nhiên khi mang thai là cơ thể đang phải thích ứng với sự xuất hiện của một phần cơ thể mới, đương nhiên sẽ có những phản ứng, và đó là những phản ứng của nghén ngẩm, các mẹ phải hiểu và phấn đấu nhé
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi bầu bé đầu tiên mình còn ham hố mua sữa ngoại nhập uống, nhưng thấy không hợp nên chuyển sang dùng sữa Dielac mama gold. Cả thai kỳ mình vẫn luôn khỏe mạnh, sinh con ra vẫn đủ chuẩn, thông minh, lanh lợi. Sau khi thôi bú mẹ con cũng uống sữa Dielac luôn vì mình nghĩ con đã quen vị này rồi và sữa chất lượng ổn định, dễ mua nên cứ thế cho con dùng luôn thôi. Giờ bé lớn xíu rồi thì vẫn uống sữa tươi Vinamilk, thể trạng bé luôn tốt, phát triển đúng chuẩn và đi học không kém cạnh ban bè đâu nhe. giờ bầu bí em thứ 2 này thì cứ Dielac Mama gold này mà dùng thôi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6