TIN TÀI TRỢ.

Có sữa bầu nào giúp con thông minh ngay từ khi còn trong bụng mẹ không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mình chọn những địa chỉ mua hàng tin cậy nếu mua ngoài chợ k ăn tâm thì mua ở trong siêu thị, rồi ví dụ ở quê có thì mua ra, như trứng gà em toàn nhờ mẹ ở quê mua cho đảm bảo trứng gà ngon không phải nuôi công nghiệp, còn thịt cá thì chọn những hàng mua quen, chứ nếu không ăn uống đầy đủ thì cũng k tốt đâu ạ, việc uống sữa bầu là bổ sung thêm những dinh dưỡng mà bị thiếu hụt do ăn uống không có cũng như nhu cầu của bà mẹ mang thai là rất cao.
    Bởi vậy, giờ tớ cũng chỉ nhờ người quen ở quê mua thức ăn sạch gởi vào, cá tôm mực thì mua ngay tại ghe rồi đóng thùng đá gởi xe lên, rau thì ở nhà có trồng một ít rồi vào siêu thị mua thôi. Nói chung cũng phải ăn uống đủ chất, đa dạng thức ăn cho đỡ ngán và đầy đủ dinh dưỡng.
    Mà các mẹ cho em hỏi thêm là các loại trứng ý, trứng gà, trứng vịt hay trứng ngỗng thì trứng nào nhiều dinh dưỡng hơn? Không biết trứng ngỗng thì có khác gì so với trứng gà hay chỉ khác là nó to hơn nhỉ, mà sao hễ có bầu là người nhà gởi trứng ngỗng vào cho ăn, may là em thích ăn trứng chứ không là ngán lém luôn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Bởi vậy, giờ tớ cũng chỉ nhờ người quen ở quê mua thức ăn sạch gởi vào, cá tôm mực thì mua ngay tại ghe rồi đóng thùng đá gởi xe lên, rau thì ở nhà có trồng một ít rồi vào siêu thị mua thôi. Nói chung cũng phải ăn uống đủ chất, đa dạng thức ăn cho đỡ ngán và đầy đủ dinh dưỡng.
    Mà các mẹ cho em hỏi thêm là các loại trứng ý, trứng gà, trứng vịt hay trứng ngỗng thì trứng nào nhiều dinh dưỡng hơn? Không biết trứng ngỗng thì có khác gì so với trứng gà hay chỉ khác là nó to hơn nhỉ, mà sao hễ có bầu là người nhà gởi trứng ngỗng vào cho ăn, may là em thích ăn trứng chứ không là ngán lém luôn.
    Được người quen mua gởi vào là quý quá rồi nè mẹ nó. Còn trứng thì mình nghĩ thành phần dinh dưỡng cũng giống nhau thôi, chỉ có điều trứng ngỗng nó to nên ăn nó sẽ nhiều hơn, no hơn, hihi.
    Ngoài những thực phẩm được bổ sung hằng ngày các mẹ nhớ uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày nhé, sữa bầu sẽ cung cấp thêm các dưỡng chất cần thiết cho cả mẹ và con trong suốt thai kỳ, bé phát triển hoàn thiện hơn, thông minh hơn đấy ạ.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Em cũng nghe các cụ nói ăn trứng ngỗng thì con sẽ nhanh nhẹn khỏe mạnh, nhưng mà theo như chuyên gia thì trứng nào cũng có thành phần dinh dưỡng như nhau, nhưng mang thai mẹ chồng em mua cho em 5 quả trứng ngỗng chia dần trong 9 tháng đó, còn ngày nào cũng ăn 1 quả trứng gà đó, trứng là dinh dưỡng rất nhiều nên em sau khi sinh vẫn duy trì ăn 1 quả 1 ngày mà ăn trứng k sợ bị mập. Rồi 1 ngày uống 2 ly sữa Dielac Mama Gold nên không lo con bị thiếu dinh dưỡng mà mẹ không bị mập chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Bây giờ thực phẩm cũng như các tác nhân từ môi trường không biết là nên tránh thế nào vì mọi thứ đều có thể mang đến bệnh nên là sử dụng những sản phẩm như là sữa bầu Dielac Mama Gold để giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh khi mang thai quả thật là rất tuyệt vời, lựa chọn những sản phẩm như thế này dùng mẹ bầu cũng yên tâm hơn. Sản phẩm lại dễ mua ở bất cứ nơi đâu nữa chứ vì là hàng trong nước k bao giờ bị khan hiếm hàng và lên giá quá cao.
    Sữa bầu Dielac Mama Gold lại có bao bì khác nhau nếu mới bầu thì mua hộp nhỏ 400g còn nếu mà lúc uống nhiều rồi thì cứ mua cả hộp 900g, mà suốt 9 tháng ngày nào cũng uống 2 ly nên cứ mua cả thùng thì sẽ tiết kiệm được 1 ít đó vì bao giờ mua nhiều cùng có giảm giá hơn đó, tính tiết kiệm nên mua luôn 1 lần không phải đi lại nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Sữa bầu Dielac Mama Gold lại có bao bì khác nhau nếu mới bầu thì mua hộp nhỏ 400g còn nếu mà lúc uống nhiều rồi thì cứ mua cả hộp 900g, mà suốt 9 tháng ngày nào cũng uống 2 ly nên cứ mua cả thùng thì sẽ tiết kiệm được 1 ít đó vì bao giờ mua nhiều cùng có giảm giá hơn đó, tính tiết kiệm nên mua luôn 1 lần không phải đi lại nhiều.
    có con nên nhiều khoản phải chi tiêu, khi mang thai thì cũng ít chi tiêu hơn chứ sinh bé xong thì rất nhiều khoảng, nên cứ tiết kiệm được gì là em cũng tiết kiệm, em thấy mua sữa Dielac Mama Gold loại hộp giấy cũng tiết kiệm hơn hộp thiếc đó, nên nếu mà ở cơ quan là em dùng hộp giấy đó, vì cơ quan uống ít hơn ở nhà.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy Dielac Mama Gold là được đó bạn. mình thấy rất nhiều mẹ bầu tin dùng sữa này
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6