TIN TÀI TRỢ.

Có sữa bầu nào giúp con thông minh ngay từ khi còn trong bụng mẹ không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Nhưng mà phải công nhận trẻ con bây giờ nhờ được bổ sung đầy đủ dưỡng chất từ trong bụng mẹ nên các con không những khỏe mạnh mà cũng thông minh, nhanh nhẹn, lanh lợi, hoạt bát hơn tụi mình ngày xưa nhỉ. Tụi mình ngày trước cuộng sống nhiều khó khăn, bố mẹ chúng mình ăn không đủ no, mặc không đủ ấm nên tụi mình sinh ra chỉ nhàng nhàng 1.6m-1.7m là cao lắm rồi. Đến tuổi đi học thì vẫn ngô ngô nghê nghê. Trẻ con bây giờ vừa cao, chân dài mà đứa nào cũng thông minh thế chứ.
    Sau này tụi nhỏ cao lắm cho xem, đứa nào cũng được uống sữa từ nhỏ tơí lớn mà. Chưa kể đã được mẹ bổ sung đủ chất từ khi mới tượng hình nữa. Tầm vóc và sức khỏe của người Việt mình sẽ được ngày càng nâng cao để sánh bằng các nước phát triển. Thế hệ tụi mình được uống sữa trong năm đầu đời đã là may mắn lắm rồi, giờ có điều kiện thì cứ đầu tư nghiêm túc cho con. Sau này bạn nào cũng cao lớn, khỏe mạnh mà con mình thua kém cũng tội cho con lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Vậy nên biết có bầu cái là em mua sữa bầu về uống liền. em đang uống sữa Dielac Mama của Vinamilk các mẹ ạ.
    Mẹ nó cũng đang uống sữa Dielac Mama Gold ak. em cũng vậy này, công nhận vị sữa này dễ uống thật mà giá lại mềm nữa nên e bồ kết lắm.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Mẹ nó cũng đang uống sữa Dielac Mama Gold ak. em cũng vậy này, công nhận vị sữa này dễ uống thật mà giá lại mềm nữa nên e bồ kết lắm.
    bồ kết là đúng rồi ạ, giá mềm mà chất lượng vượt trội ai nên ai cũng thích. thấy các mẹ chia sẻ sữa này giàu axit folic, sắt, vitamin,...tốt cho cả mẹ và cho cả bé nữa.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do sữa được giảm chất béo nên những ai không quen uống sữa cũng dễ uống hơn. Mình ít khi uống sữa lắm, uống vào hay bị tiêu chảy nhưng từ hồi uống sữa Dielac Mama Gold này thì trộm vía không bị gì cả, nó còn làm cho mình tiêu hóa dễ hơn nữa. Được biết là sữa có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa. Ngoài ra nó còn bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ nữa.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là chỉ tới khi làm mang bầu rồi mình mới thực sự trưởng thành và sống có trách nhiệm hơn các mẹ nhỉ. Bầu bì vất vả là thế, mà không ăn được, không uống được, mệt mỏi nhưng thấy mẹ nào cũng cố gắng. Thực sự là sinh ra một đứa con khỏe mạnh là hạnh phúc vô bờ của chị em mình rồi
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36114412
    Đúng là chỉ tới khi làm mang bầu rồi mình mới thực sự trưởng thành và sống có trách nhiệm hơn các mẹ nhỉ. Bầu bì vất vả là thế, mà không ăn được, không uống được, mệt mỏi nhưng thấy mẹ nào cũng cố gắng. Thực sự là sinh ra một đứa con khỏe mạnh là hạnh phúc vô bờ của chị em mình rồi
    Bầu vất vả lắm chị nhỉ, nghén nữa mới càng mệt .Nhiều mẹ còn lo lắng không hợp sữa bầu sợ con kém phát triển, nên không ăn uống được cũng mệt mà uống sữa không hợp lại càng mệt hơn. Ai cũng luôn muốn con mình sinh ra sẽ khỏe mạnh, thông minh. Vì vậy, ngày nay ngay từ khi con còn trong bụng mẹ, việc bổ sung dưỡng chất nào giúp em thông minh, khỏe mạnh luôn là mối quan tâm hàng đầu của các mẹ bầu chị nhỉ.
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Thời gian bầu bí thì tinh thần của mẹ luôn fai thoải mái, thư giãn thì những chất dinh dưỡng mẹ ăn vào con sẽ dễ dàng hấp thụ hơn. Ngoài các chất dinh dưỡng qua bữa ăn hàng ngày mình thường bổ sung thêm mỗi ngày 1 ly sữa bầu Dielac Mama Gold để đảm bảo sức khỏe cho cả mẹ và con đó bạn.
    mỗi ngày 1 ly liệu có đủ dưỡng chất không mẹ? Theo em nên bổ sung đều đặn mỗi ngày 2 đến 3 ly để đủ chất cho cả mẹ và bé.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiếu DHA để lại những hậu quả không mấy tích cực đâu các mẹ. Trẻ thiếu DHA rất dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém, chậm phát triển so với các bạn đồng lứa. Hơn nữa, bà bầu không bổ sung đủ DHA khi mang thai rất dễ mắc bệnh trầm cảm sau sinh. Vì vậy, trong thai kỳ, việc bổ sung DHA cho bà bầu thực sự đem lại lợi ích lâu dài cho trẻ cũng như bản thân người mẹ. Bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con từ trong bụng mẹ là cách tốt nhất.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Sau này tụi nhỏ cao lắm cho xem, đứa nào cũng được uống sữa từ nhỏ tơí lớn mà. Chưa kể đã được mẹ bổ sung đủ chất từ khi mới tượng hình nữa. Tầm vóc và sức khỏe của người Việt mình sẽ được ngày càng nâng cao để sánh bằng các nước phát triển. Thế hệ tụi mình được uống sữa trong năm đầu đời đã là may mắn lắm rồi, giờ có điều kiện thì cứ đầu tư nghiêm túc cho con. Sau này bạn nào cũng cao lớn, khỏe mạnh mà con mình thua kém cũng tội cho con lắm.
    Em có người chị đang mang thai mà chỉ không uống sữa bầu, chỉ cứ bảo là uống sữa bầu bé trong bụng sẽ to và khó sinh nên chỉ muốn bé vừa thôi để sinh cho dễ và sinh xong sẽ bồi bổ sau. Em có phân tích và tìm tài liệu cho chỉ xem mà chị vẫn không chịu nghe. Mới hôm qua đi tái khám nghe BS tư vấn cho một hồi xong lật đật về hỏi em uống sữa bầu nào được nhất, tốt nhất cho con, em giận chả thèm nói. Cơ mà dỗi vậy thôi chứ cũng mua hộp sữa bầu Dielac Mama Gold sẵn để tặng chị rồi mà chưa đưa thôi, giờ chị thật sự hiểu ra và cần tới nên mới mang đưa chị. Em bảo sữa bầu này các chị trong công ty em đang dùng, ai cũng bảo dễ uống nên mua cho chị đấy. Thế là vui lắm, mang khoe chồng ngay và uống ngay trong ngày hôm đấy. Mình cũng thấy vui lây, hihi.
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Do sữa được giảm chất béo nên những ai không quen uống sữa cũng dễ uống hơn. Mình ít khi uống sữa lắm, uống vào hay bị tiêu chảy nhưng từ hồi uống sữa Dielac Mama Gold này thì trộm vía không bị gì cả, nó còn làm cho mình tiêu hóa dễ hơn nữa. Được biết là sữa có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa. Ngoài ra nó còn bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ nữa.
    Những con số rõ ràng trên hộp sữa làm mình uống cũng yên tâm hơn mom nhỉ vì quá đầy đủ thông tin và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho cả mẹ và bé. Cứ thế mà dùng thôi, không lo bón vì nóng hay mập vì béo, hay thiếu canxi,.....
    • 2,186 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Các mẹ giờ đặt niềm hy vọng và tương lai của các con đúng k ạ, hy vọng khi bầu mẹ uống nhiều sữa để bổ sung chất dinh dưỡng cho con, khi nuôi con cho con uống nhiều sữa để con cao lớn, khỏe mạnh. Mong rằng đến thế hệ các con thì chiều cao trung bình của Vn được cải thiện, giờ so với các nước trong khu vực, chiều cao trung bình của VN mình khiêm tốn quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,885 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng VN chất lượng tốt, uy tín được nhiều người tin dùng, giá cả phù hợp với thu nhập của phần đông khách hàng, thế thì bảo sao chẳng được nhiều người ủng hộ. Như nhà mình đây thì mình dùng Dielac Mama Gold, con dùng Dielac Alpha, sữa chua vinamilk cho cả gđ. Cứ tốt và giá rẻ thì mọi người ủng hộ ngay thôi mà.

• 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Em có người chị đang mang thai mà chỉ không uống sữa bầu, chỉ cứ bảo là uống sữa bầu bé trong bụng sẽ to và khó sinh nên chỉ muốn bé vừa thôi để sinh cho dễ và sinh xong sẽ bồi bổ sau. Em có phân tích và tìm tài liệu cho chỉ xem mà chị vẫn không chịu nghe. Mới hôm qua đi tái khám nghe BS tư vấn cho một hồi xong lật đật về hỏi em uống sữa bầu nào được nhất, tốt nhất cho con, em giận chả thèm nói. Cơ mà dỗi vậy thôi chứ cũng mua hộp sữa bầu Dielac Mama Gold sẵn để tặng chị rồi mà chưa đưa thôi, giờ chị thật sự hiểu ra và cần tới nên mới mang đưa chị. Em bảo sữa bầu này các chị trong công ty em đang dùng, ai cũng bảo dễ uống nên mua cho chị đấy. Thế là vui lắm, mang khoe chồng ngay và uống ngay trong ngày hôm đấy. Mình cũng thấy vui lây, hihi.
    Em chỉ thấy nói ăn nhiều đường, ví dụ như uống nhiều nước mía chẳng hạn sẽ làm con to chứ em chưa nghe ai nói uoosnh nhiều sữa khiến con to bao giờ ạ
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    mỗi ngày 1 ly liệu có đủ dưỡng chất không mẹ? Theo em nên bổ sung đều đặn mỗi ngày 2 đến 3 ly để đủ chất cho cả mẹ và bé.
    Với thể trạng cơ thể mình thì chỉ cần bổ sung thêm ngày 1 ly Dielac Mama Gold là đủ dưỡng chất mẹ nó ạ. Mình ăn khá được và bổ sung dinh dưỡng từ thực phẩm rồi nên sữa chỉ là thêm nữa thôi.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em chỉ thấy nói ăn nhiều đường, ví dụ như uống nhiều nước mía chẳng hạn sẽ làm con to chứ em chưa nghe ai nói uoosnh nhiều sữa khiến con to bao giờ ạ
    Uống nhiều sữa vào giai đoạn cuối thai kỳ giúp con hấp thụ tốt hơn đấy mẹ nó ạ. Những mẹ có thể trạng yếu, thai nhi nhỏ cũng đc bs khuyên dùng nhiều sữa bầu để giúp con hấp thụ chất dinh dưỡng tốt hơn từ mẹ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Uống nhiều sữa vào giai đoạn cuối thai kỳ giúp con hấp thụ tốt hơn đấy mẹ nó ạ. Những mẹ có thể trạng yếu, thai nhi nhỏ cũng đc bs khuyên dùng nhiều sữa bầu để giúp con hấp thụ chất dinh dưỡng tốt hơn từ mẹ đó.
    Muốn con khỏe mạnh ngay từ trong bụng mẹ thì mẹ nên chuẩn bị có bé đã dùng sữa bầu để con được khỏe mạnh nhé. Bác sỹ khuyến cáo uống được sữa tăng cường hệ miện dịch cho bé bổ sung các chất thiết yếu cho con được phát triển khỏe mạnh. Mẹ uống 2 cốc Dielac Mama Gold là yên tâm tận hưởng trọn vẹn một thai kỳ thật đáng nhớ .
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Hàng VN chất lượng tốt, uy tín được nhiều người tin dùng, giá cả phù hợp với thu nhập của phần đông khách hàng, thế thì bảo sao chẳng được nhiều người ủng hộ. Như nhà mình đây thì mình dùng Dielac Mama Gold, con dùng Dielac Alpha, sữa chua vinamilk cho cả gđ. Cứ tốt và giá rẻ thì mọi người ủng hộ ngay thôi mà.
    Hí, công nhận Vinamilk có đủ các sản phẩm phục vụ cả nhà, quan trọng nhất là có Dielac Mama Gold chất lượng đảm bảo phục vụ cho mẹ bầu và em bé trong bụng đủ dưỡng chất để phát triển toàn diện nè
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Lúc chuẩn bị mang thai, muốn cơ thể mẹ đủ chất để chuẩn bị có bầu cũng nên uống sữa bầu nhé mẹ nó. Mình được bác sĩ chuyên khoa khuyên như thế đó
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Ôi, bà bầu mà uống nhiều đường là dễ bị tiểu đường thai nghén lắm nha. Mà em bé trong bụng cũng chỉ cần phát triển đúng ngưỡng chuẩn thôi, thai nhi to quá cũng nhiều nguy cơ mắc bệnh lắm mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Với thể trạng cơ thể mình thì chỉ cần bổ sung thêm ngày 1 ly Dielac Mama Gold là đủ dưỡng chất mẹ nó ạ. Mình ăn khá được và bổ sung dinh dưỡng từ thực phẩm rồi nên sữa chỉ là thêm nữa thôi.
    Mẹ nó sướng thế, bầu bì mà ăn uống được là nhất rồi đấy ạ. Mẹ nó cố gắng duy trì để cả mẹ và con đủ chất nhé.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6