TIN TÀI TRỢ.

Có sữa bầu nào giúp con thông minh ngay từ khi còn trong bụng mẹ không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em nghe nói trí não của thai nhi sẽ hình thành và phát triển rất nhanh trong 20 tuần đầu của thai kỳ. Vì vậy mẹ nào muốn con thông minh, lanh lợi thì nhất định phải tranh thủ làm tất tần tật mọi thứ có thể trong “giai đoạn vàng” này nha! Em cũng không ngoại lệ đâu, từ khi biết tin mang thai đến giờ là hơn 10 tuần rồi, phải nói em làm đủ trò hết các mẹ ơi! Sáng nào em cũng dậy sớm, tranh thủ đi chợ sẵn phơi nắng hấp thu vitamin D cho 2 mẹ con luôn! Tối đến thì mát-xa, nghe nhạc, thậm chí có hôm em còn kể chuyện cho con nghe. Nghe ai bảo món này ngon, món kia bổ cho bầu và thai nhi em đều ăn hết, hihi!

Những điều trên thì em làm thì dễ dàng rồi, giờ chỉ có duy nhất một thứ em thắc mắc mãi chính là sữa bầu đó ạ! Em đọc rất nhiều bài viết trên mạng đều bảo uống sữa bầu trong giai đoạn mang thai không những giúp mẹ khỏe mà con còn thông minh, khỏe mạnh, sức đề kháng cao nữa! Hiện giờ em thấy có nhiều loại sữa bầu quá, loại nào cũng quảng cáo giúp con thông minh nên băn khoăn chưa biết chọn loại nào thì tốt nhất

Sau vài ngày buôn chuyện khắp xóm thì em thấy nhiều mẹ khuyên nên uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk lắm. Các chị ai cũng bảo là loại này giá cả phù hợp túi tiền lại dễ uống không gây ngán quá. Em có tìm hiểu thì thấy Dielac Mama Gold có acid folic ngăn ngừa dị tật ống thần kinh thai nhi, bổ sung DHA giúp trí não phát triển... liệu những dưỡng chất này có thật sự giúp con thông minh hơn không ạ? Mẹ giàu kinh nghiệm chia sẻ em với, em cảm ơn nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo minh Bạn nen chọn loại nào phù hợp túi tiền và khẩu vị của mình vì thật ra sữa bầu nào cũng tốt nhưng cũng không nên đề cao quá. Ở nước ngoài khi mang thai nta uống sữa tươi chứ ko có uống sữa bầu như Việt Nam mình hay 1 số nước châu á, cứ uống thật nhiều sữa là tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vuonguyen
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay từ lúc còn trong bụng mẹ, sự hình thành não bộ và phát triển trí tuệ của trẻ đã khởi động và diễn tiến vô cùng mạnh mẽ rồi mẹ ạ. Khi bé con trong bụng hình thành thị giác và thính giác là bé dễ dàng cảm nhận được ánh sáng bên ngoài, nghe thấy âm thanh xung quanh bụng mẹ và bắt đầu học cách tiếp nhận thông tin. Vì vậy, mẹ cần hiểu rằng việc bổ sung DHA từ những ngày đầu thai kỳ rất quan trọng trong quá trình hỗ trợ con yêu phát triển toàn diện. Sữa Dielac mama gold tăng thêm 30 % DHA và còn bổ sung Cholin, iot và acid folid nhằm giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi nữa
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonguyen Xem bài viết
    Theo minh Bạn nen chọn loại nào phù hợp túi tiền và khẩu vị của mình vì thật ra sữa bầu nào cũng tốt nhưng cũng không nên đề cao quá. Ở nước ngoài khi mang thai nta uống sữa tươi chứ ko có uống sữa bầu như Việt Nam mình hay 1 số nước châu á, cứ uống thật nhiều sữa là tốt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vuonguyen
    Người Việt mình thói quen ăn uống, sử dụng thực phẩm khác với ở nước ngoài mà mẹ nó! em thấy ở nước ngoài có đủ các vitamin tổng hợp cho từ trẻ sơ sinh tới thiếu niên, thanh niên, người trưởng thành và người già luôn, chia theo từng giai đoạn và độ tuổi. Họ uống sữa hàng ngày, là 1 thực phẩm thiết yếu trong thực đơn gia đình. Còn người Việt mình thì sữa chỉ sử dụng cho trẻ em, người già và người đang trong giai đoạn bệnh, yếu. Còn lại bình thường thì có mấy ai có thói quen sử dụng sữa đâu.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ top đã mang thai hơn 10 tuần rồi mà còn chưa uống sữa bầu là không được đâu nha. Khi mình mới có ý định mang bầu, đi khám bác sĩ để đảm bảo đủ sức khỏe mang thai, bác sĩ còn khuyên mình nên uống ngay sữa bầu đấy nàng ạ. Trong sữa bầu có đủ chất dinh dưỡng rất tốt cho mẹ và bé. Mình cũng uống Dielac Mama Gold nè. Đúng là sữa dễ uống mà giá cả cũng hợp lý, chủ top mua uống đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay khi cấn bầu là đã cần phải bổ sung sữa bầu rồi chủ thớt ạ. Sữa bầu vừa đảm bảo sức khỏe cho mẹ vừa cung cấp dưỡng chất cho bé yo phát triển nên mẹ cần bổ sung ngay đi ạ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Người Việt mình thói quen ăn uống, sử dụng thực phẩm khác với ở nước ngoài mà mẹ nó! em thấy ở nước ngoài có đủ các vitamin tổng hợp cho từ trẻ sơ sinh tới thiếu niên, thanh niên, người trưởng thành và người già luôn, chia theo từng giai đoạn và độ tuổi. Họ uống sữa hàng ngày, là 1 thực phẩm thiết yếu trong thực đơn gia đình. Còn người Việt mình thì sữa chỉ sử dụng cho trẻ em, người già và người đang trong giai đoạn bệnh, yếu. Còn lại bình thường thì có mấy ai có thói quen sử dụng sữa đâu.
    Mẹ nó nói chuẩn đấy, ngay cả việc kiêng khem sau sinh cũng thế, nhất là các cụ đến tuổi già đau nhức xương khớp đều đổ tại ngày xưa vất vả, đẻ xong fai làm việc luôn k được kiêng khem. Mình bảo các cụ cứ đổ tại đẻ k kiêng, chứ ở nước ngoài họ đẻ xong tắm giặt, làm việc nhẹ nhàng này kia luôn chứ có kiêng khem gì đâu mà các cụ cứ bảo do đẻ k kiêng, chẳng qua do ngày xưa thiếu thốn, k đc uống sữa, bổ sung chất dnh dưỡng thế nên mới thiếu canxi, loãng xương, giờ mới đau nhức.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienluong8193 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em nghe nói trí não của thai nhi sẽ hình thành và phát triển rất nhanh trong 20 tuần đầu của thai kỳ. Vì vậy mẹ nào muốn con thông minh, lanh lợi thì nhất định phải tranh thủ làm tất tần tật mọi thứ có thể trong “giai đoạn vàng” này nha! Em cũng không ngoại lệ đâu, từ khi biết tin mang thai đến giờ là hơn 10 tuần rồi, phải nói em làm đủ trò hết các mẹ ơi! Sáng nào em cũng dậy sớm, tranh thủ đi chợ sẵn phơi nắng hấp thu vitamin D cho 2 mẹ con luôn! Tối đến thì mát-xa, nghe nhạc, thậm chí có hôm em còn kể chuyện cho con nghe. Nghe ai bảo món này ngon, món kia bổ cho bầu và thai nhi em đều ăn hết, hihi!

Những điều trên thì em làm thì dễ dàng rồi, giờ chỉ có duy nhất một thứ em thắc mắc mãi chính là sữa bầu đó ạ! Em đọc rất nhiều bài viết trên mạng đều bảo uống sữa bầu trong giai đoạn mang thai không những giúp mẹ khỏe mà con còn thông minh, khỏe mạnh, sức đề kháng cao nữa! Hiện giờ em thấy có nhiều loại sữa bầu quá, loại nào cũng quảng cáo giúp con thông minh nên băn khoăn chưa biết chọn loại nào thì tốt nhất

Sau vài ngày buôn chuyện khắp xóm thì em thấy nhiều mẹ khuyên nên uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk lắm. Các chị ai cũng bảo là loại này giá cả phù hợp túi tiền lại dễ uống không gây ngán quá. Em có tìm hiểu thì thấy Dielac Mama Gold có acid folic ngăn ngừa dị tật ống thần kinh thai nhi, bổ sung DHA giúp trí não phát triển... liệu những dưỡng chất này có thật sự giúp con thông minh hơn không ạ? Mẹ giàu kinh nghiệm chia sẻ em với, em cảm ơn nhiều ạ!
    Theo các thông tin mình tìm hiểu được thì sữa bầu Dielac Mama Gold có bổ sung dưỡng chất, vitamin và khoáng chất,....với mục đích ngăn ngừa thiếu máu, ngăn ngừa loãng xương, ngăn ngừa dị tật thai nhi, hỗ trợ hoàn thiện não bộ cho bé. Nói chung khi có bầu nên uống sữa bầu mà các mẹ đang tin dùng và đã dùng nè bạn. Dielac Mama Gold còn rất dễ uống vì vị thơm ngon và ít béo nên rất nhiều mẹ ưa chuộng. Mẹ cứ uống 2 ly sữa bầu mỗi ngày thế nào cũng có những tác dụng tích cực cho cả mẹ và con trong bụng.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đúng là người Việt mình không quen uống sữa mỗi ngày hay khẩu phần ăn cũng thường không có bổ sung sữa, chủ yếu là trẻ con và người lớn tuổi cần bổ sung canxi chứ lúc thanh niên sức khỏe tràn đầy thì không nghĩ tới việc uống sữa đâu ạ. Bởi vậy khi biết mình có bầu cần cung cấp sữa mà là sữa dành riêng cho bầu mới đầy đủ dưỡng chất cho mẹ và thai nhi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mẹ nó nói chuẩn đấy, ngay cả việc kiêng khem sau sinh cũng thế, nhất là các cụ đến tuổi già đau nhức xương khớp đều đổ tại ngày xưa vất vả, đẻ xong fai làm việc luôn k được kiêng khem. Mình bảo các cụ cứ đổ tại đẻ k kiêng, chứ ở nước ngoài họ đẻ xong tắm giặt, làm việc nhẹ nhàng này kia luôn chứ có kiêng khem gì đâu mà các cụ cứ bảo do đẻ k kiêng, chẳng qua do ngày xưa thiếu thốn, k đc uống sữa, bổ sung chất dnh dưỡng thế nên mới thiếu canxi, loãng xương, giờ mới đau nhức.
    Quan niệm của các cụ ngày xưa cứ có bầu là phải ăn gấp đôi, mỗi lần ăn là bắt ăn cho nhiều, rốt lại vào mẹ là chủ yếu thôi. Sinh xong thì kiêng cữ, bắt ăn cá, thịt kho mặn rồi uống nướ nhiều vào để có sữa, nhưng thực chất sữa thì có đấy mà không có dinh dưỡng là bao. Thấy chị chồng mình mới sinh, mẹ chồng nhất quyết không cho ăn tôm, thịt bò dù đẻ thường, ôi không biết bao giờ mới hết tư tưởng này đây. Mình nói với anh xã rồi, phải cho mình ăn đầy đủ dinh dưỡng, phải uống sữa bầu ít nhất đến khi con 6th luôn. Mẹ phải đủ dinh dưỡng cho con ngay từ trong bụng mẹ và cả lúc cho con bú thì con mới khỏe mạnh và thông minh được chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,329 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy đa phần trên thị trường sữa bầu thì sản phẩm nào cũng đều nói bổ sung các chất DHA hay sắt, chất xơ...nên mẹ nó nên chọn sữa theo tiêu chí: phù hợp với khả năng tài chính, uống hợp và chờ đến kì khám tiếp theo để xem bé phát triển thế nào. Đây là cách mình chọn sữa bầu cho bản thân. Mẹ nào có cách lựa chọn nào khác thì chia sẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,885 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Quan niệm của các cụ ngày xưa cứ có bầu là phải ăn gấp đôi, mỗi lần ăn là bắt ăn cho nhiều, rốt lại vào mẹ là chủ yếu thôi. Sinh xong thì kiêng cữ, bắt ăn cá, thịt kho mặn rồi uống nướ nhiều vào để có sữa, nhưng thực chất sữa thì có đấy mà không có dinh dưỡng là bao. Thấy chị chồng mình mới sinh, mẹ chồng nhất quyết không cho ăn tôm, thịt bò dù đẻ thường, ôi không biết bao giờ mới hết tư tưởng này đây. Mình nói với anh xã rồi, phải cho mình ăn đầy đủ dinh dưỡng, phải uống sữa bầu ít nhất đến khi con 6th luôn. Mẹ phải đủ dinh dưỡng cho con ngay từ trong bụng mẹ và cả lúc cho con bú thì con mới khỏe mạnh và thông minh được chứ
    Quan niệm đó nó ăn sâu vào tư tưởng rồi nên k thể thay đổi được đâu mẹ nó ạ, giờ mình có nhiều thông tin hơn, nên cái gì đúng, cái gì tốt mình làm thôi. Không chỉ khi bầu bí mới cần ăn đây đủ dưỡng chất mà giai đoạn trước bầu và sau bầu cũng đều cần ăn uống khoa học, sao cho cơ thể hấp thụ được đầy đủ các chất dinh dưỡng, cơ thể khỏe mạnh thì quá trình mang bầu đỡ vất vả, con hấp thụ chất dinh dưỡng từ mẹ tốt hơn. Sinh con khỏe mẹ nuôi con cũng nhàn hơn. Mẹ nó quán triệt tư tưởng thế với anh xã cũng chuẩn luôn, làm gì thì làm cứ fai nghĩ đến con đầu tiên đã, chứ cứ theo các quan niệm xưa cũ khi nuôi chỉ tổ vất vả mình thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Qúa trình mang bầu rất quan trọng vì mẹ ăn gì con ăn lấy mà. Kinh nghiệm của mình là để con thông minh thì mẹ trước tiên cần ăn uống đủ chất, đặc biệt là các món ăn giàu DHA như cá hồi, quả óc chó,... ngoài ra có thể nghe thêm nhạc, luôn giữu tinh thần thoải mái.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Qúa trình mang bầu rất quan trọng vì mẹ ăn gì con ăn lấy mà. Kinh nghiệm của mình là để con thông minh thì mẹ trước tiên cần ăn uống đủ chất, đặc biệt là các món ăn giàu DHA như cá hồi, quả óc chó,... ngoài ra có thể nghe thêm nhạc, luôn giữu tinh thần thoải mái.
    Thời gian bầu bí thì tinh thần của mẹ luôn fai thoải mái, thư giãn thì những chất dinh dưỡng mẹ ăn vào con sẽ dễ dàng hấp thụ hơn. Ngoài các chất dinh dưỡng qua bữa ăn hàng ngày mình thường bổ sung thêm mỗi ngày 1 ly sữa bầu Dielac Mama Gold để đảm bảo sức khỏe cho cả mẹ và con đó bạn.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Ngay khi cấn bầu là đã cần phải bổ sung sữa bầu rồi chủ thớt ạ. Sữa bầu vừa đảm bảo sức khỏe cho mẹ vừa cung cấp dưỡng chất cho bé yo phát triển nên mẹ cần bổ sung ngay đi ạ.
    Mình cũng nghĩ khi mang thai, dẫu là có mệt mỏi, ăn uống không ngon miệng như lúc bình thường nhưng các mẹ bầu cần phải cố gắng chứ kiểu bỏ ăn không chỉ hại sức khỏe bản thân mà thai nhi trong bụng cũng thiếu chất.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Thời gian bầu bí thì tinh thần của mẹ luôn fai thoải mái, thư giãn thì những chất dinh dưỡng mẹ ăn vào con sẽ dễ dàng hấp thụ hơn. Ngoài các chất dinh dưỡng qua bữa ăn hàng ngày mình thường bổ sung thêm mỗi ngày 1 ly sữa bầu Dielac Mama Gold để đảm bảo sức khỏe cho cả mẹ và con đó bạn.
    Đấy, cái chính là mẹ phải luôn lạc quan, yêu đời, tinh thần phấn chấn thì sẽ tự khắc ăn uống tốt, hấp thụ dinh dưỡng tốt thôi hà. Mẹ này giống mình nè, cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold, sữa này giảm được 20% chất béo nên không sợ tăng cân nhiều mà vẫn đảm bảo lượng dinh dưỡng cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngỉ bạn chỉ cần uống sửa bầu binh thường, uống thêm sắc và caxi, tâm trang thoải mái vs vui vẻ là ok rùi bạn nà
    • 2,186 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Đấy, cái chính là mẹ phải luôn lạc quan, yêu đời, tinh thần phấn chấn thì sẽ tự khắc ăn uống tốt, hấp thụ dinh dưỡng tốt thôi hà. Mẹ này giống mình nè, cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold, sữa này giảm được 20% chất béo nên không sợ tăng cân nhiều mà vẫn đảm bảo lượng dinh dưỡng cho con.
    Mình thấy Dielac Mama Gold bổ sung rất nhiều dưỡng chất với hàm lượng vượt trội, nhưng chất béo lại giảm đi vì thế là các mẹ bầu uống mà k sợ bị tăng cân nhiều, giải quyết được khâu ám ảnh vì uống sữa bầu bị tăng quá nhiều cân của các mẹ. Mình uống suốt mà cân nặng luôn trong tầm kiểm soát.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Đúng là bầu bì thì nên bổ sung sữa bầu càng sớm càng tốt vì lúc nào cả mẹ và bé cũng đều cần nguồn dưỡng chất đầy đủ để mẹ khỏe, bé thông minh. Nên bổ sung ít nhất 2 ly sữa bầu mỗi ngày các mẹ ạ.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienluong8193 Xem bài viết

Bạn ơi vẫn chưa uống sữa bầu ah,,, uống ngay thôi thì con mới đủ chất, mới khỏe mạnh và phát triển toàn diện được chứ. Vẫn biết nhiều mẹ nghén trong khi mang thai 3 tháng đầu, chị gái mình cũng nghén,cảm giác lợm giọng, buồn nôn là dấu hiệu đầu tiên của thai kỳ, nó bắt đầu vào khoảng tuần thứ 4, 5 và rõ rệt hơn vào tuần thứ 6. Thời gian nghén vào bất cứ thời gian nào trong ngày. Đối với phần lớn bà bầu thì nó kết thúc vào tuần thứ 12. Nên cố gắng giữ lại thức ăn cho cơ thể nếu không bé sẽ không có chất để hấp thụ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6