TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu dễ bị táo bón không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Bạn ơi, nếu uống sữa bầu xong khoảng chừng 1 tiếng sau có thể ăn trái cây được đó bạn không ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa nạp vào cơ thể đâu, kể cả trái cây chứa nhiều vitamin C nên mẹ thích trái gì cứ ăn cho thỏa thích nhé, nhưng mà đừng ăn chua quá sợ ảnh hưởng đến dạ dày không tốt.
    Trái cây như là cam, xoài, rồi dưa hấu, thanh long, ... thì ăn nhiều rất mát, tránh quả dứa, đu đủ xanh, quả đào, ăn không tốt cho bé đâu ạ, em khi bầu cũng tìm hiểu kỹ xem ăn được gì và không ăn được gì để tránh không có lúc mà bị thì đã quá muộn. Mà những tháng cuối sáng sinh thì ăn quả dứa lại rất tốt, nên tùy theo từng thời kỳ mang thai mà các mẹ tìm hiểu và tránh cho con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,021 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Trái cây mình ăn mỗi thứ 1 ít thì không sợ nóng đâu bạn, ăn nhiều loại và bổ sung thêm sữa có chất xơ hòa tan là tạm biệt bạn táo bón luôn. Những loại quả có múi như cam, bưởi, quýt chứa nhiều vitamin C và chất xơ lắm đó, mà nhớ uống sữa cách đó tầm hơn 1 tiếng nhe. Mình giờ không ghiền món gì cả, món gì cũng ăn 1 ít.
    Mang thai ngày nào em cũng uống ít nhất 1 cốc nước cam để bổ sung vitamin C tăng khả năng phòng bệnh, còn các loại khác thì lúc nào cũng có, ăn vặt là chủ yếu luôn, nhiều hôm lười k muốn ăn cơm ngồi ăn hoa quả, còn mà lười nữa thì chồng ơi làm sinh tố cho em, mấy loại bơ, dưa hấu, thanh long chồng em xay sinh tốt ăn ngon tuyệt, nên các mẹ bầu cũng cứ thử thay đổi coi nha, món ăn của em thì cá và tôm, cua là nhiều hơn thịt nhưng em cũng chế biến cho khác đi ăn cho đỡ ngán.
    • 789 Bài viết

• 2,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Dạ do sở thích của mỗi người chị à, em thì hay ăn vặt lắm nên lúc nào đi làm cũng có nào ngô, nào khoai, rồi mía nữa chứ, còn chỗ làm lúc nào cũng có 1 hộp sữa bầu Dielac Mama Gold để sáng tầm 9h là pha 1 cốc uống luôn, mặc dù bận nhưng mà việc bổ sung dinh dưỡng cho con kịp thời để mẹ cũng k bị mệt vì đói nên uống sữa bầu em thấy lấy lại tinh thần nhanh lắm, đúng là uống sữa bầu Dielac Mama Gold mát không có bị tình trạng táo bón, hay là rối loạn tiêu hóa thật.
    Em thấy nói khi bầu nhất là các tháng cuối ăn mía là con tăng cân tốt lắm đó nhưng em thấy nếu ăn nhiều quá bị tiểu đường thì lo lắng, nên cứ uống sữa bầu Dielac Mama Gold có độ ngọt vừa phải không lo bị tiểu đường mà tốt cho con vì dinh dưỡng đầy đủ thành phần có DHA tăng thêm 30 % cho con sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ tốt nhất.
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai em thấy các mẹ phải ăn đa dạng đồ ăn ra nhất là rau xanh và hoa quả chứ còn cứ ăn chất thì dễ bị táo bón lắm, còn sữa thì nên chọn sữa mát có hàm lượng chất béo thấp thôi thì không bao giờ lo bị nóng bị táo bón đâu, em cũng tìm hiểu khi mang thai nên chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold vì có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa, cả thai kỳ khỏe mạnh mà con thì phát triển tốt nên vui lắm luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Em thấy nói khi bầu nhất là các tháng cuối ăn mía là con tăng cân tốt lắm đó nhưng em thấy nếu ăn nhiều quá bị tiểu đường thì lo lắng, nên cứ uống sữa bầu Dielac Mama Gold có độ ngọt vừa phải không lo bị tiểu đường mà tốt cho con vì dinh dưỡng đầy đủ thành phần có DHA tăng thêm 30 % cho con sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ tốt nhất.
    Khi con thông minh khỏe mạnh là bố mẹ vui nhất, nhưng sữa bầu là 1 phần còn cả thực phẩm cũng quan trọng lắm rồi khi mang thai tránh bị ốm nhất là giai đoạn 3 tháng đầu tiên nếu mà có dấu hiệu của cảm cúm, ốm là phải đi bác sỹ ngay vì còn uống thuốc kịp thời.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tùy từng loại sữa với thể trạng cơ thể của từng người thôi chủ top ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6