TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu dễ bị táo bón không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,181 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Táo bón của mẹ bầu có mẹ nào nghe nói đến ăn quả sung chưa? sung chứa nhiều loại vitamin, fractoza và dextroza…là loại thực phẩm tuyệt vời cho những thai phụ mắc phải chứng táo bón trong thời kỳ mang thai. Đồng thời, quả sung được xem là loại thực phẩm có chứa nhiều chất xơ hơn bất cứ loại trái cây và rau xanh nào, trước mình cũng hay táo khi bầu bí, nhưng mình cũng thử ăn loại quả này có hiệu nghiệm, mà lại còn nhiều sữa cho con nữa, mình uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nhiều chất xơ nên táo bón của mình được giảm đáng kể.
    Có, mình có nghe nói đến quả sung giúp trị táo bón khá hiệu quả, ngoài ra còn nghe nói đến ăn sung rất lợi sữa cho các bà mẹ đang nuôi con bú nữa cơ. Nhưng hồi mình sinh chẳng mua được sung nên mình toàn uống Dielac Mama Gold, trộm vía chẳng táo bón gì cả, cũng nhiều sữa cho con bú khi sau sinh nữa cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình thì ăn nhiều chuối và khoai lang, đu đủ chín, mình bầu vào tháng hè nên nhiều hoa quả ăn vặt lắm. chuối ngày một quả, mà đu đủ gấc mùa keo may ngọt lịm lại có thêm chất sắt cho con. Chứ bầu táo bón lúc bụng to vất vả vô cùng, mà mỗi lần đi phát sợ. Sữa cung cấp nhiều chất xơ là tốt nhất,dùng sữa bầu Dielac Mama Gold là chuẩn nhất đó mẹ.
    Mình bầu cũng rơi vào hè, nhưng hè hoa quả nhiều thật nhưng toàn hoa quả nóng, mình chỉ nghiền mỗi bưởi, mình hay ăn bưởi và uống nước ép bưởi lắm, kèm theo mỗi ngày 1-2 cốc Dielac Mama Gold, chẳng thấy anh táo ghé thăm mình tẹo nào suốt thai kỳ luôn ý.
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuyen_hd Xem bài viết
    tùy cơ địa mỗi người mà có thể bị táo bón hoặc bị đi ngoài khi bắt đầu uống sữa! Nhưng công nhận sữa bầu rất khó uống! mang thai đứa đầu thì còn uống nhiều sữa, chứ lần này cũng mang thai tháng thứ 5 rồi mà ngén không uống sữa nổi. Uống được sữa thì tốt thật nhưng ko uống được thì cố gắng ăn đủ chất vào.
    Đứa đầu nhà mình uống sữa từ lúc có bầu đến khi sinh ra, lớn lên vẫn uống sữa. Trộm vía con thông minh hơn những đứa cùng tuổi, Biết đọc từ lúc 2 tuổi. Lần này ko uống sữa được, không biết sẽ thế nào
    Mẹ nó cố lên, mỗi lần bầu mỗi khác, k lần nào giống lần nào cả. K uống đc sữa bầu thì chịu khó ăn uống nhiều dưỡng chất, khi nào hết nghén thì cố uống bổ sung sau, tất cả cũng chỉ vì con, muốn con khỏe mạnh thôi mẹ nó nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mình bầu cũng rơi vào hè, nhưng hè hoa quả nhiều thật nhưng toàn hoa quả nóng, mình chỉ nghiền mỗi bưởi, mình hay ăn bưởi và uống nước ép bưởi lắm, kèm theo mỗi ngày 1-2 cốc Dielac Mama Gold, chẳng thấy anh táo ghé thăm mình tẹo nào suốt thai kỳ luôn ý.
    Mình chưa bầu thì đã thích mấy loại cam, quýt, bưởi nên bầu ăn bao nhiêu cũng chả chán. Nhất là 3 tháng đầu nghén chả ăn được gì nhưng cứ thèm bưởi chua, loại bưởi quê ngày xưa, chua chua, he he ý các mẹ ạ chứ không thích dạng bưởi ngọt đâu. Nhưng vì ngày 2 cốc Dielac Mama Gold vào chiều và tối nên mình chỉ ăn mấy loại quả này vào buổi sáng không vitamin C từ mấy quả này lại kết hợp với sữa thì coi như bỏ.
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    uống ngày 3 cữ là bình thường mà mẹ nó, mình thấy sáng, chiều , tối mỗi buổi 1 ly là khoa học rồi, còn mẹ nào ko uống được thì chỉ cần 2 ly là đủ.
    3 ly mới là hơi dư đấy mẹ nó ạ! Các chuyên gia dinh dưỡng hay là bác sĩ cũng chỉ khuyên là ngày 2 ly thôi. Hay là hãng sữa mẹ nó dùng tư vấn vậy? Mình nhớ là khi bầu mình dùng Dielac mama gold thì chỉ được hướng dẫn uống 2 ly thôi.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Mình chưa bầu thì đã thích mấy loại cam, quýt, bưởi nên bầu ăn bao nhiêu cũng chả chán. Nhất là 3 tháng đầu nghén chả ăn được gì nhưng cứ thèm bưởi chua, loại bưởi quê ngày xưa, chua chua, he he ý các mẹ ạ chứ không thích dạng bưởi ngọt đâu. Nhưng vì ngày 2 cốc Dielac Mama Gold vào chiều và tối nên mình chỉ ăn mấy loại quả này vào buổi sáng không vitamin C từ mấy quả này lại kết hợp với sữa thì coi như bỏ.
    Mình cũng uống Dielac Mama Gold nhưng mình để ý uống cách với các bữa ăn khác chừng 2-3h là ổn chứ uống buổi chiều với buổi tối thì khoảng cách hơi gần nhỉ.
    Với lại Dielac Mama Gold bổ sung 28 loại vitamin và khoáng chất thiết yếu cho cơ thể rồi nên mình cũng yên tâm. Nên mình ăn các loại trái cây khác theo sở thích thôi. Thèm thì ăn không thì thôi à.
    • 208 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Có, mình có nghe nói đến quả sung giúp trị táo bón khá hiệu quả, ngoài ra còn nghe nói đến ăn sung rất lợi sữa cho các bà mẹ đang nuôi con bú nữa cơ. Nhưng hồi mình sinh chẳng mua được sung nên mình toàn uống Dielac Mama Gold, trộm vía chẳng táo bón gì cả, cũng nhiều sữa cho con bú khi sau sinh nữa cơ.
    Quả sung và lá sung đều rất tốt cho tiêu hóa đấy ạ. Chẳng thế mà khi ăn các loại gỏi, các loại thực phẩm dễ gây đầy bụng như ốc chẳng hạn mới hay ăn kèm với quả sung, lá sung.
    • 744 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Quả sung và lá sung đều rất tốt cho tiêu hóa đấy ạ. Chẳng thế mà khi ăn các loại gỏi, các loại thực phẩm dễ gây đầy bụng như ốc chẳng hạn mới hay ăn kèm với quả sung, lá sung.
    Nhưng mà ăn sung thì là sung muối, mình nghĩ cũng không ổn với bụng dạ bà bầu, có ăn thì phải tự mình muối cho đảm bảo vệ sinh và ăn cũng vừa phải thôi ạ
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quả sung có enzyme proteolytic tốt cho tiêu hóa, nó còn kiểm soát được huyết áp tránh nguy cơ bị tiền sản giật nữa. Quả sung tốt cho mẹ bầu nhưng cái gì cũng phải có giới hạn thôi, ăn nhiều cũng không tốt. Mình nghe có nhiều mẹ bầu ăn sung này hết nghén đó
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Mẹ nó cố lên, mỗi lần bầu mỗi khác, k lần nào giống lần nào cả. K uống đc sữa bầu thì chịu khó ăn uống nhiều dưỡng chất, khi nào hết nghén thì cố uống bổ sung sau, tất cả cũng chỉ vì con, muốn con khỏe mạnh thôi mẹ nó nhỉ.
    Khi nghén nếu mẹ sợ k uống được sữa bầu thì làm theo cách này nè, trước khi uống sữa chuẩn bị vài món đồ ăn hoa quả có vị chua chua khi uống xong ăn liền, hoặc ngậm là không có bị nôn đâu, em nghén trong người lúc nào cũng có gói ô mai gừng mang theo để khi nào ăn gì không hợp em mang ra ngậm, mà em thấy uống sữa Dielac Mama Gold vị ngon thơm hương vani dễ uống mà, mẹ nghén cứ thử đổi sang sữa Dielac Mama Gold này coi em uống khỏe re nè.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Nhưng mà ăn sung thì là sung muối, mình nghĩ cũng không ổn với bụng dạ bà bầu, có ăn thì phải tự mình muối cho đảm bảo vệ sinh và ăn cũng vừa phải thôi ạ
    Em thì không biết sung tốt cho hệ tiêu hóa, em hay ăn khoai lang, khoai tây nhiều hơn rồi rau thì ăn rau mồng tơi, rau lang, cũng thấy giúp mình tiêu hóa tốt, chứ quả súng em ăn em thấy chát lắm mà muối lên thì cũng k thấy ngon hay do em k hợp khẩu vị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Em thì không biết sung tốt cho hệ tiêu hóa, em hay ăn khoai lang, khoai tây nhiều hơn rồi rau thì ăn rau mồng tơi, rau lang, cũng thấy giúp mình tiêu hóa tốt, chứ quả súng em ăn em thấy chát lắm mà muối lên thì cũng k thấy ngon hay do em k hợp khẩu vị nhỉ?
    Mình thích ăn sung lắm, nhất là sung muối, mình chẳng biết tác dụng của nó là gì đâu, thấy ăn ngon thì thích thôi, nhưng bầu bí cũng bị hạn chế ăn đấy, cứ bị bảo là sung muối thì cũng giống như dưa cà muối, ăn k tốt. Trộm vía hồi bầu bí mình cũng k bị táo bón mặc dù uống sữa bầu suốt, mọi người cứ thắc mắc là ơ bầu k bị táo bón à, lại uống sữa bầu nữa thì càng bị chứ nhỉ. Mình uống Dielac Mama Gold có thấy gì đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Quả sung có enzyme proteolytic tốt cho tiêu hóa, nó còn kiểm soát được huyết áp tránh nguy cơ bị tiền sản giật nữa. Quả sung tốt cho mẹ bầu nhưng cái gì cũng phải có giới hạn thôi, ăn nhiều cũng không tốt. Mình nghe có nhiều mẹ bầu ăn sung này hết nghén đó
    Khi mà bị nghén thì ai mách gì cũng nghe theo mẹ nó, nào thì ăn chuối nhiều kẽm cũng hết nghén, nào là ngửi vỏ quýt, các mẹo đêm nằm ngủ dậy bước qua người chồng... trộm vía ti tỉ lần là mình k bị nghén khi bầu bí, chỉ ậm ọe nôn nao xíu thôi. À, mình cũng thích ăn sung muối, nhất là ăn với chim quay lá móc mật

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    3 ly mới là hơi dư đấy mẹ nó ạ! Các chuyên gia dinh dưỡng hay là bác sĩ cũng chỉ khuyên là ngày 2 ly thôi. Hay là hãng sữa mẹ nó dùng tư vấn vậy? Mình nhớ là khi bầu mình dùng Dielac mama gold thì chỉ được hướng dẫn uống 2 ly thôi.
    Mình thấy 3 ly cũng là nhiều ý, vì trên lon sữa cũng chỉ ghi mỗi ngày 2 ly thôi đó. Mà uống nhiều sữa bầu quá cũng k tốt đâu nhé.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Khi mà bị nghén thì ai mách gì cũng nghe theo mẹ nó, nào thì ăn chuối nhiều kẽm cũng hết nghén, nào là ngửi vỏ quýt, các mẹo đêm nằm ngủ dậy bước qua người chồng... trộm vía ti tỉ lần là mình k bị nghén khi bầu bí, chỉ ậm ọe nôn nao xíu thôi. À, mình cũng thích ăn sung muối, nhất là ăn với chim quay lá móc mật
    Đêm nằm ngủ dậy bước qua người chồng coi chừng ông ấy cựa 1 cái đúng lúc mình đang chuẩn bị đặt chân xuống rồi ngã oạch 1 cái thì khổ lắm nha mẹ bầu.
    Mà ai đêm hay dậy tiểu đêm thì dậy chứ mình trước khi đi ngủ cứ uống 1 ly Dielac Mama Gold là đêm ngủ ngon, thẳng giấc lắm. Chỉ có tháng cuối thai kỳ thì thường nặng nhọ, người mỏi thì khó ngủ hơn xíu thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! Quả sung ngoài làm sung muối, lá sung để ăn với gỏi thì còn làm được món gì nữa khôgn hả mẹ nó? Món nào mà chế biến được thành món ăn kèm cơm, dễ ăn cho trẻ con không? Con mình lười không chịu ăn rau nên hay bị táo bón. Nếu sung àm giải quyết được thì tốt quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Mình cũng uống Dielac Mama Gold nhưng mình để ý uống cách với các bữa ăn khác chừng 2-3h là ổn chứ uống buổi chiều với buổi tối thì khoảng cách hơi gần nhỉ.
    Với lại Dielac Mama Gold bổ sung 28 loại vitamin và khoáng chất thiết yếu cho cơ thể rồi nên mình cũng yên tâm. Nên mình ăn các loại trái cây khác theo sở thích thôi. Thèm thì ăn không thì thôi à.
    Mình 3 tháng đầu nghén không ăn được nhưng mấy tháng sau thì thấy gì cũng thèm. Lúc nào cũng phải kiểm soát ăn uống vì sợ ăn quá đà vừa tăng nhiều cân, dễ bị tiểu đường thai nghén mà sau giảm cân còn mệt. Trái cây mình cũng hạn chế ăn các loại nhiều đường như nhãn, vải, chôm chôm.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Mình thích ăn sung lắm, nhất là sung muối, mình chẳng biết tác dụng của nó là gì đâu, thấy ăn ngon thì thích thôi, nhưng bầu bí cũng bị hạn chế ăn đấy, cứ bị bảo là sung muối thì cũng giống như dưa cà muối, ăn k tốt. Trộm vía hồi bầu bí mình cũng k bị táo bón mặc dù uống sữa bầu suốt, mọi người cứ thắc mắc là ơ bầu k bị táo bón à, lại uống sữa bầu nữa thì càng bị chứ nhỉ. Mình uống Dielac Mama Gold có thấy gì đâu.
    Dạ do sở thích của mỗi người chị à, em thì hay ăn vặt lắm nên lúc nào đi làm cũng có nào ngô, nào khoai, rồi mía nữa chứ, còn chỗ làm lúc nào cũng có 1 hộp sữa bầu Dielac Mama Gold để sáng tầm 9h là pha 1 cốc uống luôn, mặc dù bận nhưng mà việc bổ sung dinh dưỡng cho con kịp thời để mẹ cũng k bị mệt vì đói nên uống sữa bầu em thấy lấy lại tinh thần nhanh lắm, đúng là uống sữa bầu Dielac Mama Gold mát không có bị tình trạng táo bón, hay là rối loạn tiêu hóa thật.
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Bạn ơi, nếu uống sữa bầu xong khoảng chừng 1 tiếng sau có thể ăn trái cây được đó bạn không ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa nạp vào cơ thể đâu, kể cả trái cây chứa nhiều vitamin C nên mẹ thích trái gì cứ ăn cho thỏa thích nhé, nhưng mà đừng ăn chua quá sợ ảnh hưởng đến dạ dày không tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Trái cây mình ăn mỗi thứ 1 ít thì không sợ nóng đâu bạn, ăn nhiều loại và bổ sung thêm sữa có chất xơ hòa tan là tạm biệt bạn táo bón luôn. Những loại quả có múi như cam, bưởi, quýt chứa nhiều vitamin C và chất xơ lắm đó, mà nhớ uống sữa cách đó tầm hơn 1 tiếng nhe. Mình giờ không ghiền món gì cả, món gì cũng ăn 1 ít.
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6