TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu dễ bị táo bón không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,294 Bài viết

• 16,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Thế là loại sữa bầu đó có nhiều chất quá và mẹ nó không đủ chất xơ nên mới bị táo đấy. Mình uống Dielac Mama Gold thì thấy hợp, dễ uống, không bị táo bón, không tăng nhiều cân và con phát triển tốt. Nhưng đấy là cá nhân mình thôi, mẹ nó cứ phải thử thì mới biết có hợp không. Mẹ nó cứ mua thử 1 hộp nhỏ về uống xem thế nào. Nếu không buồn nôn, táo bón thì là dấu hiệu tốt và tiếp tục uống trong 1 tháng để xem sức khoẻ mẹ và con có tốt hơn không.
    Đúng là sản phẩm thì fai thử mới biết chất lượng, k fai cơ thể ai cũng giống ai và k fai ai cũng thấy hợp và tốt. Thế nên muốn biết nó ra sao cứ fai thử cái đã rồi mới biết mẹ nó nhỉ. Mình khi chọn sản phẩm nào mà còn lăn tăn về chất lượng thì sẽ tìm đọc tham khảo thông tin trước, nếu sp nhận đc nhiều reviews tích cực thì mình sẽ mua 1 ít về thử, thử thấy ok thì mới mua tiếp về dùng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,879 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Đúng là sản phẩm thì fai thử mới biết chất lượng, k fai cơ thể ai cũng giống ai và k fai ai cũng thấy hợp và tốt. Thế nên muốn biết nó ra sao cứ fai thử cái đã rồi mới biết mẹ nó nhỉ. Mình khi chọn sản phẩm nào mà còn lăn tăn về chất lượng thì sẽ tìm đọc tham khảo thông tin trước, nếu sp nhận đc nhiều reviews tích cực thì mình sẽ mua 1 ít về thử, thử thấy ok thì mới mua tiếp về dùng.
    Sản phẩm còn phụ thuộc vào cơ địa của từng mẹ hấp thụ nữa mà . Nhưng không phải uống sữa bầu táo, mà là khi mang thai mẹ sử dụng thêm viên sắt, cơ địa thay đổi, kèm theo chế độ ăn nhiều chất đạm,,, dẫn tới táo bón. Nên khi mang thai nhiều mẹ bị táo phải thay đổi chế độ ăn uống, sử dụng sữa bầu nhiều chất xơ, như sữa cho bà bầu Dielac Mama Gold bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh. Nên mẹ có thể mua hộp nhỏ về dùng thử mà sữa này cũng dễ uống mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 351 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) là một dạng prebiotic – chất xơ hòa tan trong tự nhiên giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, tăng nhu động ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả. Hơn nữa, Sc-FOS còn có công dụng tuyệt vời trong việc tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng đặc biệt là canxi, nên rất quan trọng với mẹ bầu.
    Ngoài sữa cho bà bầu Dielac Mama Gold bổ sung SC-FOS cho mẹ còn có lúa mạch, lúa mì, tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Thế là chỉ cần 1-2 ly mỗi ngày thôi đúng k chị? E cũng thuộc dạng nghiền sữa, sữa mà dễ uống chắc em uống suốt quá, biết rùi nên để ghi nhớ, k uống quá chỉ định cho phép lại thành thừa chất thì chết dở.
    Đúng vậy đấy ạ.Uống được 3 ly thì càng tốt còn không chỉ cần uống 2 ly là đủ rồi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Đúng vậy đấy ạ.Uống được 3 ly thì càng tốt còn không chỉ cần uống 2 ly là đủ rồi ạ.
    các mẹ ơi , cụ thể là sữa Dielac Mama Gold có hàm lượng dinh dưỡng theo khuyến nghị, chỉ cần 2 ly mỗi ngày là các mẹ đã cung cấp đủ sắt, axit folic, vitamin,... cho con rồi đấy ạ.
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    các mẹ ơi , cụ thể là sữa Dielac Mama Gold có hàm lượng dinh dưỡng theo khuyến nghị, chỉ cần 2 ly mỗi ngày là các mẹ đã cung cấp đủ sắt, axit folic, vitamin,... cho con rồi đấy ạ.
    Đơn giản chỉ 2 ly sữa mà có thể giúp con phát triển toàn diện, thông mình thì quả thật là vô cùng hữa ích. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,122 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Đơn giản chỉ 2 ly sữa mà có thể giúp con phát triển toàn diện, thông mình thì quả thật là vô cùng hữa ích. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    Trong sữa Dielac Mama Gold có chất xơ bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.Nên các mẹ bầu không lo bị táo nhé, nhưng kết hợp ăn uống nhiều rau , uống đủ được và hoa quả là sẽ cải thiện được hiện trạng táo bón .
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Uống nhiều hơn 1 là sẽ bị thừa (VD như Vitamin A thừa cũng không tốt) hoặc cơ thể cũng không dung nạp hết ạ. Nếu mẹ thèm sữa thì có thể uống thêm sữa tươi cũng được.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Trong sữa Dielac Mama Gold có chất xơ bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.Nên các mẹ bầu không lo bị táo nhé, nhưng kết hợp ăn uống nhiều rau , uống đủ được và hoa quả là sẽ cải thiện được hiện trạng táo bón .
    Có nhiều mẹ lười ăn rau, lười ăn trái cây mà uống được sữa Dielac Mama Gold, kết hợp với đi bộ vận động nhẹ nhàng vừa giúp dễ sinh bé mà lại không táo bón đâu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Uống nhiều hơn 1 là sẽ bị thừa (VD như Vitamin A thừa cũng không tốt) hoặc cơ thể cũng không dung nạp hết ạ. Nếu mẹ thèm sữa thì có thể uống thêm sữa tươi cũng được.
    uống ngày 3 cữ là bình thường mà mẹ nó, mình thấy sáng, chiều , tối mỗi buổi 1 ly là khoa học rồi, còn mẹ nào ko uống được thì chỉ cần 2 ly là đủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

uống ngày 3 cữ là bình thường mà mẹ nó, mình thấy sáng, chiều , tối mỗi buổi 1 ly là khoa học rồi, còn mẹ nào ko uống được thì chỉ cần 2 ly là đủ.
    Mỗi người mỗi quan điểm các mẹ ạ. Theo em thì tùy theo từng mẹ, mẹ nào thấy hợp sữa và uống được thì ngày 3 ly là tôt nhất, còn mẹ nào nghén quá cũng phải cố gắng uống ngày 2 ly để cung cấp dưỡng chất cho con và mẹ cũng có sức khỏe hơn. Sữa bầu trong thai kì là rất quan trọng đấy ạ.
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi người mỗi quan điểm các mẹ ạ. Theo em thì tùy theo từng mẹ, mẹ nào thấy hợp sữa và uống được thì ngày 3 ly là tôt nhất, còn mẹ nào nghén quá cũng phải cố gắng uống ngày 2 ly để cung cấp dưỡng chất cho con và mẹ cũng có sức khỏe hơn. Sữa bầu trong thai kì là rất quan trọng đấy ạ.
    Cái này phải tuỳ thuộc vào thể trạng của từng mẹ bầu nhe. Nếu mẹ bầu gầy thì uống 3 ly vô tư, nhưng với mẹ bầu đã nặng cân thì 2 ly thôi. Lượng dinh dưỡng trong 2 ly sữa đã đủ cho mẹ con cùng khoẻ rồi, nẹ nào ăn uống kém hoặc khó hấp thụ dinh dưỡng thì hãy dùng thêm
    • 244 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chỉ uống 2 ly thôi, 3 ly thấy hơi thừa chất, vì mình còn ăn uống thêm các thực phẩm khác nữa mà, mỗi ly sữa cũng nhiều chứ có ít đâu, mình thường chia 1 ly sữa ra làm 2 lần uống, nên mỗi lần uống đều k bị quá no, 1 ngày vẫn đủ 2 ly to bổ sung chất dinh dưỡng cho con. Mình uống Dielac Mama Gold nên thấy thế, còn k biết các mẹ uống loại sữa khác thì thế nào.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Có nhiều mẹ lười ăn rau, lười ăn trái cây mà uống được sữa Dielac Mama Gold, kết hợp với đi bộ vận động nhẹ nhàng vừa giúp dễ sinh bé mà lại không táo bón đâu ạ.
    Rau xanh và hoa quả rất cần thiết trong các bữa ăn hàng ngày với tất cả mọi người chứ k riêng gì cho bà bầu, vì rau xanh và hoa quả bổ sung chất xơ, vitamin giúp cơ thể tiêu hóa dễ dàng, nhưng có những trường hợp k thích ăn rau, chỉ ăn đạm thôi. Như trường hợp em ở phòng mình chỉ ăn đạm, k thích ăn rau, cố lắm chắc gắp đc 1-2 cọng rau gọi là có, ai cũng bảo bầu mà k ăn rau thế này thì táo bón chết, nó cũng lo sốt vó, nhưng đến lúc có bầu dù cố nó cũng chẳng ăn được thêm chút rau nào, cũng bị táo bón mất giai đoạn đầu. Nhưng sau mình mách cho uống Dielac Mama Gold hàng ngày thì tình trạng táo bón giảm hẳn luôn đó.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,711 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Rau xanh và hoa quả rất cần thiết trong các bữa ăn hàng ngày với tất cả mọi người chứ k riêng gì cho bà bầu, vì rau xanh và hoa quả bổ sung chất xơ, vitamin giúp cơ thể tiêu hóa dễ dàng, nhưng có những trường hợp k thích ăn rau, chỉ ăn đạm thôi. Như trường hợp em ở phòng mình chỉ ăn đạm, k thích ăn rau, cố lắm chắc gắp đc 1-2 cọng rau gọi là có, ai cũng bảo bầu mà k ăn rau thế này thì táo bón chết, nó cũng lo sốt vó, nhưng đến lúc có bầu dù cố nó cũng chẳng ăn được thêm chút rau nào, cũng bị táo bón mất giai đoạn đầu. Nhưng sau mình mách cho uống Dielac Mama Gold hàng ngày thì tình trạng táo bón giảm hẳn luôn đó.
    Táo bón người bình thường đã khó chịu rồi chứ không nói đến bà bầu, Chế độ ăn uống cũng là một trong những “thủ phạm” chính gây nên tình trạng bị táo bón khi mang bầu. Nên các mẹ phải uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh.Mát xa bụng sau khi ngủ dậy không chỉ giúp việc tiêu hoá dễ dàng hơn, mà nó còn có thể kích thích tiêu hoá, tạo cảm giác thèm ăn bữa sáng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,122 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu Dielac Mama Gold có chất xơ Sc-FOS giúp giảm táo bón nên các mẹ yêu yêu tâm khi uống nhé! Ngày 2 cốc giúp mẹ khỏe mạnh, bé thông minh và tận hưởng trọn vẹn một thai kỳ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,165 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Táo bón người bình thường đã khó chịu rồi chứ không nói đến bà bầu, Chế độ ăn uống cũng là một trong những “thủ phạm” chính gây nên tình trạng bị táo bón khi mang bầu. Nên các mẹ phải uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh.Mát xa bụng sau khi ngủ dậy không chỉ giúp việc tiêu hoá dễ dàng hơn, mà nó còn có thể kích thích tiêu hoá, tạo cảm giác thèm ăn bữa sáng.
    Ủa chị, bầu được massage bụng hả c? Sao e nghe nói bầu bí tránh xoa bụng vì sợ xoa bụng sẽ sinh non c? Nhiều lúc e muốn xoa bụng để cảm nhận cử động của con lắm mà nghe thấy nói thế sợ đâu có dám xoa, cũng chẳng dám cho xã xoa bụng luôn nữa đó.
    • 2,189 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Mình thì chỉ uống 2 ly thôi, 3 ly thấy hơi thừa chất, vì mình còn ăn uống thêm các thực phẩm khác nữa mà, mỗi ly sữa cũng nhiều chứ có ít đâu, mình thường chia 1 ly sữa ra làm 2 lần uống, nên mỗi lần uống đều k bị quá no, 1 ngày vẫn đủ 2 ly to bổ sung chất dinh dưỡng cho con. Mình uống Dielac Mama Gold nên thấy thế, còn k biết các mẹ uống loại sữa khác thì thế nào.
    Mình cũng uống Dielac Mama Gold suốt thai kỳ và cũng chỉ uống 1-2 ly mỗi ngày thôi, chưa bao giờ uống đến ly thứ 3 cả. Họ có hướng dẫn là sử dụng tốt nhất là bao nhiêu ly/ngày nhưng tùy thuộc vào cơ thể mỗi người mà sử dụng sao cho hợp lý nhất mà thôi, cứ mẹ khỏe con khỏe là mừng đúng k ạ?
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như em chuẩn ngày 2 ly sữa bầu thấy yên tâm hơn hẳn. Ngoài ra để tránh táo bón thì em thường xuyên ăn rau xanh và hoa quả, nước trắng cũng uống nhiều. Có như thế mới tạm biệt được táo bón nha các mẹ
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Ủa chị, bầu được massage bụng hả c? Sao e nghe nói bầu bí tránh xoa bụng vì sợ xoa bụng sẽ sinh non c? Nhiều lúc e muốn xoa bụng để cảm nhận cử động của con lắm mà nghe thấy nói thế sợ đâu có dám xoa, cũng chẳng dám cho xã xoa bụng luôn nữa đó.
    Theo các bác sĩ thì việc xoa bụng bầu không phải là việc nên làm. Bởi vì, nếu không biết cách massage thì sẽ có thể gây nguy hiểm cho thai nhi. Vì nó có thể làm tử cung xuất hiện các cơn co, dẫn đến sẩy thai, động thai, sinh con thiếu tháng. Càng về giai đoạn cuối của thai kỳ, nguy cơ từ việc xoa bụng càng lớn đó các mẹ ạ
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6