TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu dễ bị táo bón không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mẹ bị táo bón thì nên ăn nhiều chuối, khoai lang, đu đủ chín,... nên uống nhiều nước, mẹ nên chọn loại sữa bầu mát, giàu chất xơ như Dielac Mama Gold để không phải lo táo bón nữa mẹ nó nhé.
    Em bầu bì ngày nào cũng uống 3 ly Dielac Mama Gold mà không hề bị bón nhé. Sữa này giàu chất sắt và chất xơ mà lại cực dễ uống, em bị nghiện luôn ấy ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Em thấy các mẹ đang chia sẻ rân rần uống sữa Dielac Mama Gold không bị bón mẹ mua về dùng thử đi ạ.
    Đúng là nhiều mẹ uống sữa Dielac Mama Gold không hề bị bón vì trong sữa có nhiều chất xơ. Ngoài ra còn rất dễ uống, có hàm lượng sắt, axit folic và DHA,... vượt trội giúp mẹ khỏe bé thông minh nên được rất nhiều mẹ tin dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,184 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Em bầu bì ngày nào cũng uống 3 ly Dielac Mama Gold mà không hề bị bón nhé. Sữa này giàu chất sắt và chất xơ mà lại cực dễ uống, em bị nghiện luôn ấy ạ.
    Mẹ nó siêu thế, ngày uống được 3 ly cơ á? Mình ngày 1-2 ly thôi là đã thấy no lắm lắm rồi ý, toàn fai chia nhỏ ra chứ chẳng uống được 1 lần nguyên cốc đâu. Đấy là mình cũng uống Dielac Mama Gold và đã thấy là rất dễ uốg so với các loại sữa bầu khác rồi đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Bởi vậy sợ lắm mom ơi, khi chưa có bầu đã bị táo bón rồi nên khẩu phần ăn mỗi ngày của mình ngày nào cũng phải có rau xào, canh rau và trái cây, thi thoảng khoai lang luộc, bưởi, đu đủ, chuối....Đến khi biết có bầu thì uống sữa bầu mỗi ngày, sữa bổ sung chất xơ ý, nhờ vậy mà không bị táo như cũ nữa, hic. Thêm nữa là các bà bầu cố gắng có ngồi làm việc thì cũng chừng nửa tiếng hay 1 tiếng đứng lên đi bộ nhẹ trong phòng nhé, ngồi lâu cũng dễ bị đấy ạ.
    Nếu bị táo bón mẹ nó ăn chuối, bưởi, khoai lang đi, mấy thứ đó giúp nhuận tràng lắm á, mình có bị táo thì ăn bưởi cái thây tác dụng liền à. K biết sữa bầu có bổ sung chất xơ mẹ nó đang nói đến là Dielac Mama Gold k, mình uống sữa đó k hề bị táo bón gì đâu á.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai khiến ruột thẳng chịu nhiều áp lực hơn vì thai nhi ngày một lớn dần, chiếm hết khoảng trống của đường ruột. Do vậy, chất thải khó đi qua được đường ruột để ra ngoài gây táo bón cho mẹ bầu. Viên uống bổ sung sắt mà các mẹ bầu thường sử dụng cũng đem lại tác dụng phụ là táo bón nhe. Ngoài ra, nguyên nhân ít vận động cũng khá phổ biến dẫn tới đồ ăn không thể đi qua hệ tiêu hóa một cách dễ dàng. Chế độ dinh dưỡng ít chất xơ, cảm xúc thay đổi thất thường còn là các lý do khác gây ra tình trạng táo bón. Các mẹ nên điều chỉnh chế độ ăn để tránh tình trạng khó chịu này nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Mang thai khiến ruột thẳng chịu nhiều áp lực hơn vì thai nhi ngày một lớn dần, chiếm hết khoảng trống của đường ruột. Do vậy, chất thải khó đi qua được đường ruột để ra ngoài gây táo bón cho mẹ bầu. Viên uống bổ sung sắt mà các mẹ bầu thường sử dụng cũng đem lại tác dụng phụ là táo bón nhe. Ngoài ra, nguyên nhân ít vận động cũng khá phổ biến dẫn tới đồ ăn không thể đi qua hệ tiêu hóa một cách dễ dàng. Chế độ dinh dưỡng ít chất xơ, cảm xúc thay đổi thất thường còn là các lý do khác gây ra tình trạng táo bón. Các mẹ nên điều chỉnh chế độ ăn để tránh tình trạng khó chịu này nhe
    Táo bón có rất rất nhiều nguyên nhân, nhưng đa số các mẹ k tìm hiểu kỹ nên cứ khẳng định là uống sữa bầu gây ra táo bón, oan cho sữa bầu quá cơ. Táo bón do nhiều nguyên nhân dẫn đến thế nên khi bầu bí các mẹ để ý chịu khó vận động nhẹ nhàng, ăn nhiều rau xanh, hoa quả, uống nhiều nước, uống sữa bầu có bổ sung nhiều chất xơ để tránh táo bón nhé.
    • 846 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Tớ thì không nghiện nhưng vì những thông tin như này mà tớ uống mỗi ngày nè:
    Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) là một dạng prebiotic – chất xơ hòa tan trong tự nhiên giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, tăng nhu động ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả. Hơn nữa, Sc-FOS còn có công dụng tuyệt vời trong việc tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng đặc biệt là canxi, nên rất quan trọng với mẹ bầu.
    Các mẹ bổ sung SC-FOS bằng cách nào: trong sữa cho bà bầu Dielac Mama Gold có nhé, lúa mạch, lúa mì, tỏi, hành, cà chua, măng tây, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…Cố lên các mẹ bầu thương yêu!!! hehe
    • 846 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Táo bón có rất rất nhiều nguyên nhân, nhưng đa số các mẹ k tìm hiểu kỹ nên cứ khẳng định là uống sữa bầu gây ra táo bón, oan cho sữa bầu quá cơ. Táo bón do nhiều nguyên nhân dẫn đến thế nên khi bầu bí các mẹ để ý chịu khó vận động nhẹ nhàng, ăn nhiều rau xanh, hoa quả, uống nhiều nước, uống sữa bầu có bổ sung nhiều chất xơ để tránh táo bón nhé.
    Nhất trí với mẹ Giang nè. Theo mình biết thì chế độ ăn uống hằng ngày có liên quan và ảnh hưởng không nhỏ gây ra táo bón và nhiều chứng bệnh khác. Nếu trong chế độ ăn của các mẹ ít có chất xơ từ rau quả tươi sẽ dễ bị táo bón. Thói quen ăn nhiều loại đồ ăn cay nóng, nhiều gia vị, thức ăn nhiều dầu mỡ,… cũng làm tăng nguy cơ gây táo bón. Ngoài ra, cơ thể bị thiếu nước do lười uống nước ảnh hưởng tới quá trình tiêu hóa rất dễ gây táo bón,.... Vì vậy các mẹ bầu cố gắng tránh những vấn đề trên nhé, chứ sữa bầu là có bổ sung chất xơ đấy ạ.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Nhất trí với mẹ Giang nè. Theo mình biết thì chế độ ăn uống hằng ngày có liên quan và ảnh hưởng không nhỏ gây ra táo bón và nhiều chứng bệnh khác. Nếu trong chế độ ăn của các mẹ ít có chất xơ từ rau quả tươi sẽ dễ bị táo bón. Thói quen ăn nhiều loại đồ ăn cay nóng, nhiều gia vị, thức ăn nhiều dầu mỡ,… cũng làm tăng nguy cơ gây táo bón. Ngoài ra, cơ thể bị thiếu nước do lười uống nước ảnh hưởng tới quá trình tiêu hóa rất dễ gây táo bón,.... Vì vậy các mẹ bầu cố gắng tránh những vấn đề trên nhé, chứ sữa bầu là có bổ sung chất xơ đấy ạ.
    Con em họ mình đây, bầu bí cơ thể thay đổi buồn tiểu nhiều nên nó lười ngại uống nước, vì bảo uống nhiều nước thì càng đi tiểu nhiều nên nó k uống luôn. Báo hại táo bón gần chết, xong cứ đổ cho là đồ ăn nóng nên bị táo bón. Mà nó ăn đâu có nhiều đâu, ăn vẫn đủ chất. Đến khi hỏi rõ ra thì do nàng ta k uống nước, thế có tai hại k cơ chứ. Sau lần đó bị các chị cho 1 bài ca k quên giờ thì sợ rồi, chịu khó uống nước, uống sữa bầu, vận động nhẹ nhàng rồi.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Bình thường chẳng bầu bí đã sợ táo bón rồi huống chi lúc bầu nữa hả mẹ nó. Bầu bí cơ thể thay đổi nhiều nên bổ sung rau xanh, hoa quả tươi là rất cần thiết. Hơn nữa chọn uống sữa bầu nào phù hợp để k bị táo bón, các loại sữa bầu thường bổ sung rất nhiều dương chất để phát triển thai nhi thế nên hay bị nóng, nhưng đặc biệt Dielac Mama Gold có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa đó.
    Em cũng uống Dielac Mama Gold nè mẹ nó. Đúng là vấn đề táo bón được giải quyết luôn. Lúc trước em uống mấy loại sữa bầu rồi nhưng vì toàn người cho nên cứ uống tạm. Chỉ uống 2 hôm thôi mà đã không đi vệ sinh nổi dù bụng rất đau. Lúc đầu em không nghĩ tới lý do là vì sữa bầu đâu, em lại nghĩ do mình ăn uống khó tiêu. Sau tìm hiểu ra mới biết là vì sữa bầu không hợp nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Con em họ mình đây, bầu bí cơ thể thay đổi buồn tiểu nhiều nên nó lười ngại uống nước, vì bảo uống nhiều nước thì càng đi tiểu nhiều nên nó k uống luôn. Báo hại táo bón gần chết, xong cứ đổ cho là đồ ăn nóng nên bị táo bón. Mà nó ăn đâu có nhiều đâu, ăn vẫn đủ chất. Đến khi hỏi rõ ra thì do nàng ta k uống nước, thế có tai hại k cơ chứ. Sau lần đó bị các chị cho 1 bài ca k quên giờ thì sợ rồi, chịu khó uống nước, uống sữa bầu, vận động nhẹ nhàng rồi.
    Chết dở, làm mẹ đến nơi rồi mà còn có những quan niệm sai thế cơ chứ, cũng may mà em họ mẹ nó còn kể chuyện để mà phát hiện và tìm ra nguyên nhân kịp thời chứ để lâu k biết thế nào. K uống nước ảnh hưởng đến nhiều thứ chứ đâu chỉ riêng táo bón, nguy hiểm quá cơ. Các mẹ đừng ai dại dột như em họ của mẹ kia nhé, k đến lúc lại hối hận cũng k kịp đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ bầu không phải chỉ do uống sữa bầu nên bị táo bón đâu mà em thấy có kể cả nhiều mẹ không uốn sữa vẫn bị táo đấy ạ.
    Em nghĩ là do cơ thể, hóc môn...các thứ trong cơ thể của mẹ đều thay đổi nên mẹ bầu mới hay có hiện tượng ốm nghén, ợ hơi, rồi táo bón các thứ thôi ạ.
    • haiduong25 Khách
    • 1 năm
    chị thử uống ensura đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 699 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế là loại sữa bầu đó có nhiều chất quá và mẹ nó không đủ chất xơ nên mới bị táo đấy. Mình uống Dielac Mama Gold thì thấy hợp, dễ uống, không bị táo bón, không tăng nhiều cân và con phát triển tốt. Nhưng đấy là cá nhân mình thôi, mẹ nó cứ phải thử thì mới biết có hợp không. Mẹ nó cứ mua thử 1 hộp nhỏ về uống xem thế nào. Nếu không buồn nôn, táo bón thì là dấu hiệu tốt và tiếp tục uống trong 1 tháng để xem sức khoẻ mẹ và con có tốt hơn không.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Mẹ nó siêu thế, ngày uống được 3 ly cơ á? Mình ngày 1-2 ly thôi là đã thấy no lắm lắm rồi ý, toàn fai chia nhỏ ra chứ chẳng uống được 1 lần nguyên cốc đâu. Đấy là mình cũng uống Dielac Mama Gold và đã thấy là rất dễ uốg so với các loại sữa bầu khác rồi đấy.
    Mẹ nó ơi sữa Dielac Mama Gold giàu dưỡng chất, mẹ nó chỉ cần uống dc 2 ly là đủ chất cho cả mẹ và con rồi.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Mẹ bầu không phải chỉ do uống sữa bầu nên bị táo bón đâu mà em thấy có kể cả nhiều mẹ không uốn sữa vẫn bị táo đấy ạ.
    Em nghĩ là do cơ thể, hóc môn...các thứ trong cơ thể của mẹ đều thay đổi nên mẹ bầu mới hay có hiện tượng ốm nghén, ợ hơi, rồi táo bón các thứ thôi ạ.
    Có khi còn do uống viên bổ sung sắt cũng bị táo bón đó nàng ạ. Cô bạn cùng phòng mình đang bầu mà uống viên sắt không đi vệ sinh nổi, phải bỏ đó. Mình cũng khuyên là chịu khó uống sữa bầu cũng có chất sắt trong đó, ngày 2 cốc là yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,164 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mẹ nó ơi sữa Dielac Mama Gold giàu dưỡng chất, mẹ nó chỉ cần uống dc 2 ly là đủ chất cho cả mẹ và con rồi.

Thế là chỉ cần 1-2 ly mỗi ngày thôi đúng k chị? E cũng thuộc dạng nghiền sữa, sữa mà dễ uống chắc em uống suốt quá, biết rùi nên để ghi nhớ, k uống quá chỉ định cho phép lại thành thừa chất thì chết dở.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì đa phần các bà bầu khi bầu bổ sung nhiều chất quá nên mới bị táo bón. Cơ thể mình rất nhạy nên chỉ cần ăn thiếu chất xơ là biết nhau ngay. Mình thấy có 1 cách chữa táo bón rất dễ là ăn bưởi, cam. Các mẹ cứ ăn nửa quả bưởi (loại nào cũng được) thì đảm bảo hết táo bón ngay .
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Thế là chỉ cần 1-2 ly mỗi ngày thôi đúng k chị? E cũng thuộc dạng nghiền sữa, sữa mà dễ uống chắc em uống suốt quá, biết rùi nên để ghi nhớ, k uống quá chỉ định cho phép lại thành thừa chất thì chết dở.
    Đúng rồi, 1-2 cốc mỗi ngày thôi nhé, đừng uống nhiều quá rồi hấp thụ tốt lên cân vù vù, rồi còn nhiều cái nguy hiểm khác kéo theo nếu uống quá nhiều sữa bầu nữa đấy. Bổ sung thêm dưỡng chất là rất tốt nhưng chỉ tốt khi dùng đủ thôi nhé, chứ thiếu hay thừa đều k tốt đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Vì đa phần các bà bầu khi bầu bổ sung nhiều chất quá nên mới bị táo bón. Cơ thể mình rất nhạy nên chỉ cần ăn thiếu chất xơ là biết nhau ngay. Mình thấy có 1 cách chữa táo bón rất dễ là ăn bưởi, cam. Các mẹ cứ ăn nửa quả bưởi (loại nào cũng được) thì đảm bảo hết táo bón ngay .
    Mình giống mẹ nó, khi nào mà đi ăn tiệc tùng, ăn chất nhiều ít rau, ít hoa quả cái biết nhau ngay. Những lúc thế mình thưởng ăn bưởi, ăn cam, hoặc uống cốc nước ép bưởi vào, chẳng còn táo bón luôn. Mẹo vặt thỉnh thoảng lại fai sử dụng đến đấy mẹ nó ạ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6