TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu dễ bị táo bón không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em khổ quá các mẹ ơi, có mẹ nào như em không vào giúp em với?

Chẳng là em bầu được 6 tháng rồi. Hôm bữa đi khám bác sĩ nói bé con nhỏ quá nên kêu em về bồi bổ thêm. Thế là chồng chẳng em chạy ra siêu thị lôi ngay hộp sữa bầu về cho em uống mỗi đêm trước khi đi ngủ.

Hic, em thì chúa ghét sữa bầu nhưng lo con không đủ dinh dưỡng phát triển nên cố mà uống dù suýt nôn mấy lần. Nhưng đó vẫn chưa phải là nỗi khổ tâm nhất của em đâu ạ Chả hiểu sao từ ngày uống sữa đó em bị táo bón lắm luôn ạ. Mỗi lần vào nhà vệ sinh là nỗi ám ảnh của em, khổ sở lắm các mẹ ơi

Bảo với chồng thì chồng nói hay thôi em dừng uống sữa bầu đi chứ uống vậy khổ quá, con nhỏ thì đẻ ra mình chăm cho con to hơn. Nhưng mà em lo lắm, vẫn muốn bổ sung đủ dinh dưỡng cho con, đảm bảo con không thiếu cân từ trong bụng mẹ.

Hôm bữa đi khám thai, trong lúc ngồi chờ em tâm sự với một mẹ về “nỗi lòng” của mình thì được mẹ đó chỉ cho uống sữa Dielac Mama Gold vì sữa này có chất xơ SC-FOS thế hệ mới đảm bảo không bón biếc gì đâu

Em nghe vậy mừng quá, nhưng vẫn còn lăn tăn lắm vì mỗi lần nghĩ đến cảnh uống sữa bầu xong lại táo bón khổ sở nên quyết định lên đây hỏi các mẹ xem sao, có ai đã uống sữa Dielac Mama Gold chưa cho em xin tí review với ạ?

Cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• NguyenhanhTN Khách
    • 2 năm
    Mẹ có thể uống sữa tươi hay sữa khác thay vì sữa bầu, ngày trước mag bầu mình cũg chỉ uốg có 3hộp sữa bầu, mà ck uống fụ k hà.
    An đu đủ chín, khoai lang luộc cho đỡ táo nha mẹ bầu
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì không uống Dielac, uống Anmum Martena. Ở siêu thị có bán dạng bloc giấy, bạn mua về uống thử xem hợp ko

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngoctuonglam
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã uống Dielac Mama gold rồi đây chủ top ạ, đúng là trong sữa có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ, khỏi la bón đi hé. Ngày trước mình thường xuyên bị táo bón, uống thêm viên sắt càng táo nặng hơn, bs khuyên không uống thêm gì nữa, chỉ uống thêm sữa Dielac mama gold này là được. Quả thật, từ khi uống Dielac mama gold thì tình trạng táo bón đã hết hẳn rồi mẹ ạ. Mang thai đã đủ nặng nề rồi, bị táo nữa đúng là kinh khủng luôn.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mẹ chủ Top đang uống sữa bầu gì đấy? Mình đang uống sữa Dielac Mama Gold đây! mình chưa bị táo bao giờ kể cả hồi mới sinh con bé đấy. Dielac Mama Gold có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó thử mua hộp nhỏ uống xem có hợp không!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lam_trang Xem bài viết

Chẳng là em bầu được 6 tháng rồi. Hôm bữa đi khám bác sĩ nói bé con nhỏ quá nên kêu em về bồi bổ thêm. Thế là chồng chẳng em chạy ra siêu thị lôi ngay hộp sữa bầu về cho em uống mỗi đêm trước khi đi ngủ.

Hic, em thì chúa ghét sữa bầu nhưng lo con không đủ dinh dưỡng phát triển nên cố mà uống dù suýt nôn mấy lần. Nhưng đó vẫn chưa phải là nỗi khổ tâm nhất của em đâu ạ Chả hiểu sao từ ngày uống sữa đó em bị táo bón lắm luôn ạ. Mỗi lần vào nhà vệ sinh là nỗi ám ảnh của em, khổ sở lắm các mẹ ơi

Bảo với chồng thì chồng nói hay thôi em dừng uống sữa bầu đi chứ uống vậy khổ quá, con nhỏ thì đẻ ra mình chăm cho con to hơn. Nhưng mà em lo lắm, vẫn muốn bổ sung đủ dinh dưỡng cho con, đảm bảo con không thiếu cân từ trong bụng mẹ.

Hôm bữa đi khám thai, trong lúc ngồi chờ em tâm sự với một mẹ về “nỗi lòng” của mình thì được mẹ đó chỉ cho uống sữa Dielac Mama Gold vì sữa này có chất xơ SC-FOS thế hệ mới đảm bảo không bón biếc gì đâu

Em nghe vậy mừng quá, nhưng vẫn còn lăn tăn lắm vì mỗi lần nghĩ đến cảnh uống sữa bầu xong lại táo bón khổ sở nên quyết định lên đây hỏi các mẹ xem sao, có ai đã uống sữa Dielac Mama Gold chưa cho em xin tí review với ạ?

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Bị táo bón là nổi ám ảnh của tớ đấy mẹ lam_trang ạ, nếu bị như vậy khi uống loại sữa chồng bạn mua về thì thôi ngưng đi nhé, không nên tiếp tục. Bạn có thể ăn chuối, bưởi, đu đủ hay những món ăn nhuận trường cũng giúp hết tình trạng táo bón.
    Nói về Sc-FOS có trong sữa Dielac Mama Gold: (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) là một dạng prebiotic – chất xơ hòa tan trong tự nhiên giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, tăng nhu động ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả. Hơn nữa, Sc-FOS còn có công dụng tuyệt vời trong việc tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng đặc biệt là canxi, nên rất quan trọng với mẹ bầu.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thời kỳ mang thai, cơ thể dễ bị nóng dẫn tới nhiệt, táo bón, kể cả giai đoạn mới sinh cũng vậy. Bạn nên chú ý ăn đủ chất, uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh và trái cây nhé! vận động đi lại nhẹ nhàng để tạo nhu động ruột đồng thời cũng giúp sinh nở dễ dàng hơn đó!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ top ơi, để hạn chế vấn đề táo bón, cơn ác mộng của bà bầu thì ngoài việc mẹ nó chọn loại sữa bầu có chất xơ như Dielac Mama Gold thì mẹ nó chịu khó ăn nhiều thực phẩm dễ tiêu, ăn nhiều rau xanh và hoa quả, đồng thời nên uống nhiều nước nhé. Đã mang bầu thì chế độ ăn cũng nên thay đổi theo để đảm bảo vừa đủ chất cho cả mẹ và bé mà cái bụng cũng ổn định, hạn chế táo bón, gây khó chịu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bị táo bón thì nên ăn nhiều chuối, khoai lang, đu đủ chín,... nên uống nhiều nước, mẹ nên chọn loại sữa bầu mát, giàu chất xơ như Dielac Mama Gold để không phải lo táo bón nữa mẹ nó nhé.
    Yêu Nhím nhất!
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lam_trang Xem bài viết

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chia sẻ nỗi lòng cùng mẹ bầu, các mẹ bầu đúng là khổ cực và vất vả, chỉ có ai đã và đang trải qua mới hiểu hết được. Sữa bầu thường bổ sung rất nhiều dưỡng chất, hơn nữa khi bầu nội tiết thay đổi nên dễ dẫn đến táo bón, nhưng riêng Dielac Mama Gold thì đã khắc phục được hiện tượng đó nhờ chất xơ SC-FOS thế hệ mới như mẹ nó đề cập đến đó k hề táo bón tẹo nào. Mình đã uống Dielac Mama Gold trong suốt thời kỳ mang thai đến khi sinh và k hề bị táo bón mẹ nó nhé. Mẹ nó cứ yên tâm mua về uống đi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nên thay đổi thói quen ăn uống, dùng thêm thực phẩm có nhiều chất xơ để loại bỏ tình trạng táo bón nhe. Táo bón khi mang thai có thể dẫn đến phát triển thành bệnh trĩ (lòi dom). Chúng có thể gây ra đau đớn và khó chịu thực sự sau khi sinh con, khi đó sẽ khổ sở lắm đó. Táo bón còn gây cho mẹ bầu không muốn ăn vì ăn vào càng thấy tức bụng, khó chịu dẫn đến nguy cơ suy dinh dưỡng bào thai. Các mẹ bầu nhớ đừng xem thường triệu chứng này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế có khi do sữa bầu đó có nhiều dưỡng chất quá mà mẹ nó bị thiếu chất xơ nên mẹ nó mới bị táo bón đó. Táo bón có làm mẹ nó đầy bụng, chán ăn không? Nếu chán ăn thì còn nguy hiểm vì dễ bị thiếu chất hơn ý. Mẹ nó có thể thay đổi chế độ ăn uống như sau để xem có đỡ táo không nhé!
    Uống nhiều nước
    Bạn cần cố gắng uống 8-10 ly nước lọc mỗi ngày. Trong hơn 9 tháng thai kỳ, đặc biệt ở 3 tháng đầu và 3 tháng cuối, tình trạng đi tiểu nhiều, đặc biệt vào ban đêm, vô tình gây cho mẹ bầu tâm lý ngại uống nước. Đây là một điều rất nguy hiểm vì dễ dẫn đến tình trạng mất nước và khiến cho bệnh táo bón thêm trầm trọng. Và bạn có biết nước là cần thiết cho quá trình hấp thu chất xơ vào cơ thể?

Chú ý đến chế độ dinh dưỡng khi mang thai
    Bổ sung các thực phẩm giàu chất xơ vào thực đơn như rau xanh, các cây họ đậu, trái cây họ cam, chanh, chuối, đu đủ chín, khoai lang, bí đỏ, cà rốt. Một điều cần lưu ý là việc ăn nhiều chất xơ một cách đột ngột sẽ dễ khiến bạn bị đầy hơi, do đó, bạn nên bổ sung chất xơ từ từ vào chế độ ăn hàng ngày để cơ thể thích nghi dần.

Giảm liều lượng canxi và sắt bổ sung
    Bạn chỉ nên uống bổ sung canxi và sắt theo chỉ định của bác sĩ chứ không tùy tiện uống theo ý mình. Lượng khoáng chất dư thừa không được cơ thể hấp thụ sẽ là gánh nặng cho đường ruột, làm tăng nguy cơ táo bón. Khi uống bổ sung canxi hoặc sắt, nên chia nhỏ thành nhiều lần uống và uống với nhiều nước vì cả hai khoáng chất này đều sẽ cần một lượng lớn nước để hấp thụ vào cơ thể. Tích cực ăn các thực phẩm chứa sắt và chọn viên sắt hữu cơ để cơ thể dễ hấp thu hơn và không bị kích ứng đường ruột.

Sử dụng dầu oliu cho các món chiên, xào, rán
    Tiêu thụ thường xuyên các món chiên, xào, rán nhiều dầu mỡ cũng là một trong những nguyên nhân gây táo bón. Tuy nhiên, phải làm gì nếu bạn chỉ thích ăn các món này? Giải pháp cho bạn là dùng dầu ăn oliu với thành phần gồm dầu oliu nguyên nhất và dầu hướng dương tinh luyện. Loại dầu này ít thấm vào thức ăn nên tốt cho dạ dày và cũng không gây ngán, ngấy.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Chia sẻ nỗi lòng cùng mẹ bầu, các mẹ bầu đúng là khổ cực và vất vả, chỉ có ai đã và đang trải qua mới hiểu hết được. Sữa bầu thường bổ sung rất nhiều dưỡng chất, hơn nữa khi bầu nội tiết thay đổi nên dễ dẫn đến táo bón, nhưng riêng Dielac Mama Gold thì đã khắc phục được hiện tượng đó nhờ chất xơ SC-FOS thế hệ mới như mẹ nó đề cập đến đó k hề táo bón tẹo nào. Mình đã uống Dielac Mama Gold trong suốt thời kỳ mang thai đến khi sinh và k hề bị táo bón mẹ nó nhé. Mẹ nó cứ yên tâm mua về uống đi nhé.
    Xác nhận với mẹ nó là mình uống Dielac Mama Gold và cũng không bị táo bón nhé! Nhưng mà mẹ nó lưu ý là ngoài việc uống sữa bầu Dielac thì vẫn phải bổ sung chất xơ qua hoa quả, nước, rau củ nữa nhé! Chứ không lại chỉ uống đúng sữa rồi bị táo thì lại bảo là do sữa .

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm thông với nỗi khổ của chủ thớt, bị bón trong thai kì khó chịu vô cùng mà tâm lí cũng không được thoải mái nữa. Mẹ nó ăn nhiều trái cây nhiều chất xơ, uống nhiều nước,... hồi mình mang bầu thỉnh thoảng cũng bị bón, mẹ mình hay nấu canh khoai lang, canh củ dền, canh thiên lí hay thiên lí xào bò cho mình ăn, đỡ hẳn luôn
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy các mẹ đang chia sẻ rân rần uống sữa Dielac Mama Gold không bị bón mẹ mua về dùng thử đi ạ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc bầu bì sợ nhất là bị táo bón các mẹ nhỉ. Có đợt em bị táo bón mà không dám ăn nhiều vì sợ phải đi vệ sinh ý. Mỗi lần đau bụng quá, ngồi đếm gạch trong nhà vệ sinh, mướt mải mồ hôi mà thấy ôi sao thật mệt mỏi
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Lúc bầu bì sợ nhất là bị táo bón các mẹ nhỉ. Có đợt em bị táo bón mà không dám ăn nhiều vì sợ phải đi vệ sinh ý. Mỗi lần đau bụng quá, ngồi đếm gạch trong nhà vệ sinh, mướt mải mồ hôi mà thấy ôi sao thật mệt mỏi
    Bình thường chẳng bầu bí đã sợ táo bón rồi huống chi lúc bầu nữa hả mẹ nó. Bầu bí cơ thể thay đổi nhiều nên bổ sung rau xanh, hoa quả tươi là rất cần thiết. Hơn nữa chọn uống sữa bầu nào phù hợp để k bị táo bón, các loại sữa bầu thường bổ sung rất nhiều dương chất để phát triển thai nhi thế nên hay bị nóng, nhưng đặc biệt Dielac Mama Gold có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy chủ top quá lo rồi, thường những mẹ bầu cũng hay bị táo bón vì uống thêm sắt, nhưng để cải thiện táo bón cho bà bầu thì nên kết hợp ăn nhiều rau xanh , hoa quả như đu đủ vừa nhuận tràng mà lại có nhiều chất sắt nhé, ăn khoai lang.. nói chung ăn đồ chất mát, tránh những chất nóng, có kích thích và uống nhiều nước trong ngày.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36104923
    Hồi lúc mới mang thai mình nghe theo bạn bè uống thêm viên sắt, ôi thôi là bón luôn, đúng nghĩa kinh khủng á. Mà mình vẫn ăn trái cây thường xuyên, cố ăn thêm chuối, đu đủ mà tình hình không khá hơn. Xong dần dà ăn kém vì không dung nạp được thêm nữa, khó chịu vô cùng. Đi khám bs bảo thôi uống viên sắt đi vì có thể chính nó gây hiện tượng này cho mình, chuyển sang uống sữa bầu có bổ sung sắt là đủ rồi. Quả thật từ khi chỉ uống sữa bầu Dielac Mama gold này thì mình không hề bị táo trở lại, người nhẹ nhàng thoải mái vô cùng. Mình còn được biết là chất xơ trong sữa còn có tác dụng rất tốt trong việc cải thiện cảm xúc cho thai phụ, giúp tinh thần trở nên thư thái và thoải mái hơn.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Bởi vậy sợ lắm mom ơi, khi chưa có bầu đã bị táo bón rồi nên khẩu phần ăn mỗi ngày của mình ngày nào cũng phải có rau xào, canh rau và trái cây, thi thoảng khoai lang luộc, bưởi, đu đủ, chuối....Đến khi biết có bầu thì uống sữa bầu mỗi ngày, sữa bổ sung chất xơ ý, nhờ vậy mà không bị táo như cũ nữa, hic. Thêm nữa là các bà bầu cố gắng có ngồi làm việc thì cũng chừng nửa tiếng hay 1 tiếng đứng lên đi bộ nhẹ trong phòng nhé, ngồi lâu cũng dễ bị đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6