TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu càng nhiều càng tốt không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.62K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Sữa bột Dielac Mama Gold này nhiều mẹ bầu uống khen con sinh ra khỏe mạnh, cân nặng đủ yêu cầu mà em bé sinh ra đều vượt trội đó. Mẹ uống được sữa bầu và ăn uống đủ chất sinh con ra thích thế đấy, trước mình mới có bầu cũng nghe mấy chị nói uống sữa ngoại cho con to khỏe, nhưng mà thật ra đâu phải vậy, mình vẫn uống sữa nội mà con vẫn to hơn đấy thôi.
    Không quan trọng sữa nội hay sữa ngoại mà phải xem kỹ chất lượng sữa, nguồn gốc, thành phần cũng như cách vận chuyển và bảo quản. Nuôi con cũng vậy, không phải nuôi cho mập mạp, tròn trịa là tốt, như con trai mình nè, hoàn toàn không mập, nhưng cháu rất khỏe, đề kháng tốt, không bị ốm vặt đâu. Có khi ho, sổ mũi vài hôm cũng tự khỏi được. Các mẹ cứ chăm sóc con tốt từ trong bụng mẹ đi, ăn uống đầy đủ, bổ sung sữa bầu cho đủ chất là con sẽ có một cơ thể khỏe mạnh thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Nhiều mẹ cứ sùng đồ ngoại chứ cá nhân mình thì tốt là dùng, không cứ phải ngoại. Hàng mình tốt giá lại phải chăng chất lượng như nhau thì dùng ngoại cũng thế mà lại tốn kém. Nên từ sữa bầu đến sữa trẻ em mình đều dùng sản phẩm của VINAMILK hết, mẹ vẫn khỏe con lại thông minh.
    Tâm lý sính ngoại vậy thôi chứ chưa chắc đồ ngoại tốt hơn đồ nội với nhiều đồ ngoại lại do từ Việt Nam xuiất khẩu đi riêng cho thị trường nước đó chẳng hạn. Hãy là người tiêu dùng thông minh để lựa chọn cho mình sản phẩm phù hợp với nhu cầu và điều kiện của mình.
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Cái này chắc do mẹ bỏ qua giai đoạn vàng cho con chuyển qua ăn dặm rùi nên con lười ăn chứ sao đổi do mẹ uống sữa nên con cũng chỉ thích sữa, lười ăn được. Mình uống hàng thùng sữa Dielac Mama Gold này nhưng con bé nhà mình vẫn ăn uống như cái máy xay ý. Lúc nào cái mồm nó cũng ướt. Nhưng trộm vía nhanh nhẹn, cứng cáp chứ không bị tròn.
    Sữa bầu mẹ nó uống nhiều cũng chẳng sợ bị mập đâu vì trong thành phần của sữa Dielac Mama Gold đã giảm 20 % hàm lượng chất béo nên đủ mỗi ngày 2 ly thì chẳng lo sợ thiếu chất cho con cũng như mẹ bị dư cân quá nhiều nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Không quan trọng sữa nội hay sữa ngoại mà phải xem kỹ chất lượng sữa, nguồn gốc, thành phần cũng như cách vận chuyển và bảo quản. Nuôi con cũng vậy, không phải nuôi cho mập mạp, tròn trịa là tốt, như con trai mình nè, hoàn toàn không mập, nhưng cháu rất khỏe, đề kháng tốt, không bị ốm vặt đâu. Có khi ho, sổ mũi vài hôm cũng tự khỏi được. Các mẹ cứ chăm sóc con tốt từ trong bụng mẹ đi, ăn uống đầy đủ, bổ sung sữa bầu cho đủ chất là con sẽ có một cơ thể khỏe mạnh thôi.
    Lại theo suy nghĩ cứ muốn con mình lúc nào cũng phải mập, phải tròn tròn mới thấy thích, em thì quan niệm con cứ khỏe mạnh, nhanh nhẹn, phát triển tốt về trí não là em vui chứ con mà mập, dư cân, béo phì nhiều bệnh kèm theo lắm luôn ấy.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cảm ơn ý kiến các mẹ ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6