TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu càng nhiều càng tốt không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.6K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 382 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không được quan niệm rằng bầu ăn càng nhiều càng tốt hay uống sữa nhiều thì tốt,.... Ăn uống gì cũng vừa đủ thôi các mẹ bầu iu dấu nhé.
    Post thực đơn gợi ý từ TT dinh dưỡng Vinamilk, cả nhà tham khảo nhé.
    . Trái cây: 400-500gr/ một ngày. Nên chọn các loại trái cây tươi, nước trái cây tự nhiên (không quá một ly mỗi ngày). Mỗi ngày ăn ít nhất một loại trái cây có múi (Cam, bưởi, quýt).
    . Rau củ: 300-400gr/ ngày theo các màu xanh đậm (bông cải xanh, cải xoăn, cải bó xôi), màu cam (cà rốt, khoai lang, bí ngô, bí mùa đông), màu vàng (bắp, ớt chuông vàng), và màu đỏ (cà chua, ớt chuông đỏ).
    . Thực phẩm từ sữa: 2-3 ly sữa / ngày. Nên chọn các loại sữa hoặc sản phẩm từ sữa có ít hay không có chất béo.
    . Thịt, cá, tôm, cua :200-300gr/ ngày + 1 quả trứng/ngày. Bạn có thể chọn thịt nạc, thịt gia cầm nhưng nên là loại thực phẩm ít chất béo nhất. Ngoài ra, các loại đậu và hạt cũng là nguồn cung cấp protein dồi dào bạn có thể bổ sung vào thực đơn hàng ngày.
    . Ngũ cốc: 300-400gr/ ngày. Bạn nên dùng ngũ cốc nguyên hạt thay vì những loại thực phẩm làm bằng bột mì trắng. Nên ghi nhớ một vài thực phẩm ngũ cốc còn cung cấp chất xơ rất tốt cho cơ thể như bánh mì ngũ cốc, bánh quy giòn và mì ống.
    . Uống thuốc bổ sung các vitamin và dưỡng chất cần thiết như viên sắt, acid folic, canxi, magiê, vitamin B6, vitamin E, polyvitamin… Đặc biệt, sắt, canxi, acid folic là ba thứ rất cần thiết cho các bà mẹ mang thai. Tuy nhiên, khi sử dụng thuốc cần theo hướng dẫn của BS mẹ nhé.
    . Tập luyện thường xuyên. Vận động sẽ giúp mẹ bầu khỏe mạnh và quá trình “vượt cạn” dễ dàng hơn. Hơn thế, tập luyện giúp tinh thần phấn chấn, giảm stress và dễ lấy lại vóc dáng sau sinh. Mẹ bầu có thể tập yoga, bơi, pilates, đi bộ… với cường độ phù hợp. Đặc biệt là Kegels – bài tập vùng dưới sàn cơ xương chậu, có tác dụng củng cố các cơ bắp ở bàng quang và âm đạo, giúp phòng ngừa chứng tiểu thường xuyên hay gặp ở bà bầu và hỗ trợ quá trình sinh nở “dễ thở’ hơn.
    . Nói “không” với bia rượu, thuốc lá. Dù bạn uống ít hay nhiều, lượng rượu hay các chất từ thuốc lá cũng sẽ đến em bé thông qua các mạch máu và nhau thai. Vì vậy, hãy đoạn tuyệt ngay nếu bạn muốn bé yêu an toàn và khỏe mạnh.
    . Không dùng caffeine hàng ngày. Dù các nghiên cứu đã chỉ ra 2 tách nhỏ cà phê hòa tan sẽ không ảnh hưởng đến thai nhi, nhưng để đảm bảo an toàn, bạn nên kiêng hẳn loại đồ uống này ít nhất là 3 tháng đầu của thai kỳ. Hãy nhớ là caffeine có trong soda, trà, chocolate và nhiều đồ uống khác nữa nhé.
    . Tham gia các lớp tiền sản. Điều này sẽ giúp bạn có thêm thông tin về toàn bộ quá trình mang thai cũng như chăm sóc bé cưng sau khi chào đời, giúp chủ động phòng tránh các rủi ro và quá trình chuyển dạ dễ dàng.
    . Đặt việc nghỉ ngơi và sức khỏe lên hàng đầu. Hãy luôn bảo đảm bạn ngủ đủ giấc. Nếu bị những cơn đau lưng quấy rầy, bạn hãy thử kê gối đỡ để có giấc ngủ thoải mái hơn. Tập luyện phù hợp vào ban ngày cũng giúp bạn dễ ngủ hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    mẹ nói chuẩn quá ạ. Em đang uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk mẹ nó ak. Sữa dễ uống lắm mà em lại thấy thích hương vị sữa đó nữa nên nếu thả ra ngày 4, 5 ly vẫn ok, nhưng em nghĩ uống nhiều qúa cũng không tốt, lại thành ra thừa chất nên ngày e chỉ dừng lại ở 2 đến 3 ly thôi.
    Mẹ nó siêu thế, uống sữa mà cứ như uống nước ấy nhỉ. hihi. Em thì ngươc lại, từ hồi chưa bầu em đã không thích uống sữa, cả sữa tươi cũng không có hứng thú uống nhưng bầu bì biết là sữa bầu nhiều dưỡng chất nên cũng cố gắng ngày nào cũng uống 1,2 ly. Công nhận sữa Dielac Mama Gold dễ uống thật, em là gét uống sữa nhất trên đời mà vẫn uống được là hiểu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Mẹ nó siêu thế, uống sữa mà cứ như uống nước ấy nhỉ. hihi. Em thì ngươc lại, từ hồi chưa bầu em đã không thích uống sữa, cả sữa tươi cũng không có hứng thú uống nhưng bầu bì biết là sữa bầu nhiều dưỡng chất nên cũng cố gắng ngày nào cũng uống 1,2 ly. Công nhận sữa Dielac Mama Gold dễ uống thật, em là gét uống sữa nhất trên đời mà vẫn uống được là hiểu rồi.
    Mẹ ơi sữa bầu nhiều dưỡng chất lắm nên mẹ không thích uống cũng cố uống vì con nhé, sữa Dielac Mama Gold thì có lượng dưỡng chất vượt trội, mẹ chỉ cần ngày 2 ly là cung cấp đủ vitamin, sắt, DHA , a xit folic cho cả 2 mẹ con rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Mình nghĩ các mẹ bầu nếu có cân nặng vừa phải và thai nhi đang phát triển đúng tiến độ, mẹ bầu chỉ nên uống trung bình từ 250 – 500 ml sữa bầu mỗi ngày. Mẹ không nên uống quá nhiều sữa vì như thế sẽ khiến trẻ sơ sinh có nguy cơ thừa cân, dẫn đến những hệ quả nghiêm trọng cho sức khỏe bé như suy tim, suy hô hấp, hạ thân nhiệt… đấy nhé
    Chuẩn luôn mẹ ơi, con mập mạp thì mẹ nào cũng thích cả nhưng to quá không hề tốt. Bạn em mới sinh con xong, con hơn 4 kí phải sinh mổ, mà vừa chào đời là phải làm xét nghiệm, rồi còn bị chích 1 mũi kháng sinh nữa các mẹ ạ.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mẹ ơi sữa bầu nhiều dưỡng chất lắm nên mẹ không thích uống cũng cố uống vì con nhé, sữa Dielac Mama Gold thì có lượng dưỡng chất vượt trội, mẹ chỉ cần ngày 2 ly là cung cấp đủ vitamin, sắt, DHA , a xit folic cho cả 2 mẹ con rồi.
    Cũng không hẳn là phải cố đâu bạn ơi vì em thấy sữa bầu Dielac Mama Gold có hương vani dễ uống mà, hương thơm tự nhiên, k quá ngậy mà dinh dưỡng đầy đủ nữa, nếu mà sữa bầu uống 1 cách gượng ép làm mình cảm thấy áp lực đó các mẹ cứ nên chọn sữa phù hợp với mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Chuẩn luôn mẹ ơi, con mập mạp thì mẹ nào cũng thích cả nhưng to quá không hề tốt. Bạn em mới sinh con xong, con hơn 4 kí phải sinh mổ, mà vừa chào đời là phải làm xét nghiệm, rồi còn bị chích 1 mũi kháng sinh nữa các mẹ ạ.
    Eo, 4kg thì quá là to luôn ý. Không biết có phải là bác sĩ xét nghiệm xem con có bị tiểu đường không nữa. Bị tiểu đường khổ lắm luôn. Ăn uống kiêng khem, đề kháng yếu, có vết thương thì cũng lâu lành. Xã hội ngày càng có điều kiện thì lại càng nhiều trường hợp mẹ bị tiểu đường thai nghén rồi con trong bụng cũng bị luôn. Vậy nên các mẹ hãy là bà mẹ bầu thông thái, tìm hiểu kĩ về chế độ ăn uống khi bầu để tránh các trường hợp đáng tiếc như vậy xảy ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do sữa bầu Dielac Mama Gold là hàng việt mà, hàng việt thì sẽ phù hợp với lại nhu cầu của những người phụ nữ mang thai nên mình uống mới k có cảm giác bị sợ vì sữa quá ngọt, hay quá nhiều chất béo, với sữa Dielac Mama Gold giảm 20 % hàm lượng chất béo nên bà bầu uống mỗi ngày k có lo bị dư cân đâu,
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Do sữa bầu Dielac Mama Gold là hàng việt mà, hàng việt thì sẽ phù hợp với lại nhu cầu của những người phụ nữ mang thai nên mình uống mới k có cảm giác bị sợ vì sữa quá ngọt, hay quá nhiều chất béo, với sữa Dielac Mama Gold giảm 20 % hàm lượng chất béo nên bà bầu uống mỗi ngày k có lo bị dư cân đâu,
    Mình nghĩ các loại sữa bầu khác cũng không phải là nguyên do chính để các mẹ tăng cân. Sữa bầu bổ sung dinh dương chứ có phải sữa dành cho người gầy, full cream đâu mà tăng cân được chứ. Khẩu phần ăn không hợp lý, nhiều đường nhiều dầu mỡ là nguyên nhân là mẹ bầu tăng cân nhưng cứ bị lập lờ rồi đổ lỗi cho sữa bầu. Dielac Mama Gold nói giảm 20% lượng chất béo nhưng mình cũng không rõ là so sánh với sản phẩm gì? Sữa bầu trên thị trường thì là loại nào? Sản phẩm trong hãng thì là loại nào? Mẹ nào biết thông tin chi tiết không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    mẹ nói chuẩn quá ạ. Em đang uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk mẹ nó ak. Sữa dễ uống lắm mà em lại thấy thích hương vị sữa đó nữa nên nếu thả ra ngày 4, 5 ly vẫn ok, nhưng em nghĩ uống nhiều qúa cũng không tốt, lại thành ra thừa chất nên ngày e chỉ dừng lại ở 2 đến 3 ly thôi.
    Chỉ tối đa 2 ly thôi mẹ nó ơi! Dielac Mama Gold nói chỉ cần 2 ly là đa đủ hàm lượng chất xơ /ngày rồi chưa kể mình còn ăn thêm rau củ nữa. Uống 3 ly là quá rồi đó mẹ nó ạ!
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Dielac mama gold là hàng Việt Nam chất lượng cao, tiêu chuẩn quốc tế và quan trọng là sữa phù hợp với nhu cầu về vitamin và khoáng chất đối với chế độ ăn uống của người Việt Nam rồi ấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Dielac mama gold là hàng Việt Nam chất lượng cao, tiêu chuẩn quốc tế và quan trọng là sữa phù hợp với nhu cầu về vitamin và khoáng chất đối với chế độ ăn uống của người Việt Nam rồi ấy ạ
    Mình cũng thấy sản phẩm Dielac Mama Gold được sản xuất phù hợp với thể trạng của người Việt, biết thiếu gì để tăng dưỡng chất đó trong sữa lên. Mình nghĩ là sản phẩm tốt thì sẽ luôn đươc chào đón. Hi vọng không vì được yêu thích mà Vinamilk tăng giá sữa bầu Dielac Mama Gold.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Mình cũng thấy sản phẩm Dielac Mama Gold được sản xuất phù hợp với thể trạng của người Việt, biết thiếu gì để tăng dưỡng chất đó trong sữa lên. Mình nghĩ là sản phẩm tốt thì sẽ luôn đươc chào đón. Hi vọng không vì được yêu thích mà Vinamilk tăng giá sữa bầu Dielac Mama Gold.
    Hí mình mua Dielac Mama Gold một thời gian rồi, còn mua hộ nhiều chị em khác nữa mà giá luôn ổn định nhé nàng. Đừng lo, Vinamilk là thương hiệu lớn, uy tín, không vì được chuộng quá mà tăng giá, gây khó cho khách hàng đâu
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Vụ tăng giá thì bạn an tâm nhe, mình đã uống sữa của Vinamilk này từ lâu, cả mẹ và con luôn nên mình tự tin nói với bạn là hàng này rất ổn định giá. Mấy lần nghe phong phanh sữa lên giá mình cũng định ra gom hàng, nhưng đến nơi thì thấy chỉ là các mặt hàng sữa ngoại mới tăng nhiều thôi chứ Dielac không tăng hoặc tăng rất ít. Uống Dielac mama gold này vừa an tâm chất lượng, vừa không lo nhiều về giá cả, tính ra mình hạnh phúc quá
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Vụ tăng giá thì bạn an tâm nhe, mình đã uống sữa của Vinamilk này từ lâu, cả mẹ và con luôn nên mình tự tin nói với bạn là hàng này rất ổn định giá. Mấy lần nghe phong phanh sữa lên giá mình cũng định ra gom hàng, nhưng đến nơi thì thấy chỉ là các mặt hàng sữa ngoại mới tăng nhiều thôi chứ Dielac không tăng hoặc tăng rất ít. Uống Dielac mama gold này vừa an tâm chất lượng, vừa không lo nhiều về giá cả, tính ra mình hạnh phúc quá
    Bao lần sữa tăng giá mình cũng lo lắng như mẹ nó đó, nhưng ra hàng thì thấy chủ yếu sữa ngoại tăng, còn sữa nội mình có tăng đâu mẹ nó. Mình cũng sợ tăng giá gom mua về dùng dần nhưng chẳng thấy tăng lại thôi, từ ngày dùng hàng nội thấy chẳng fai lo lắng về vụ tăng giá, lại tiết kiệm đc bao nhiêu là chi phí, kinh tế thật đấy mẹ nó nhờ.
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là mình thấy sữa giá vẫn càng ngày càng tăng, không thấy giảm nhưng sản phẩm của Việt Nam, cụ thể là Vinamilk thì cũng không tăng giá nhiều, vẫn mua và dùng được. Mình chỉ thấy nhiều loại sữa ngoại tăng giá một cách vô lý. Nhưng gia đình mà thu nhập cả tháng hơn chục tr thì uống sữa ngoại chết tiền. Như mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold thì 1 tháng chưa hết 500k, còncon mình uống Dieclac Alpha Gold thì cũng chỉ hơn 1tr thôi. Tiết kiệm được bao tiền.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,164 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thai và vượt cạn là quá trình gian nan của người phụ nữ, nhưng bù lại là hạnh phúc được làm mẹ. Mình mang thai bé đầu lòng không bị dư ối, bụng gọn mà những tháng cuối còn không ngủ được đây này. nằm xoay hướng nào cũng không thoải mái được. Đến bạn thứ 2 này bụng trì xuống hơn bạn đầu nên cảm giác nặng nề đến sớm hơn, may là không tăng nhiều cân và không bị phù đấy. Chế độ ăn của mẹ bầu rất quan trọng nhe, các mẹ nên ăn nhạt xíu, ít tinh bột và đường để có cơ thể khỏe mạnh, gọn gàng khi mang thai, chứ không càng nặng người khó chịu lắm đó. À, mình thấy đúng là uống sữa Dielac mama gold này có hàm lượng canxi cao nên mình không bị chuột rút, chứ cô bạn cũng có bầu như mình mà nghén sữa nên thường hay bị vậy lắm.
    Ui, đúng là bầu hay bị chuột rút thật đấy. Nhất là 3 tháng đầu chắc do bổ sung thiếu chất chưa uống sữa bầu nữa. Chuột rút xong hôm sau đau hết cả bắp chân, có hôm còn tỉnh cả ngủ luôn. Đến mấy tháng sau chắc do uống sữa bầu Dielac Mama Gold, ăn thêm tôm cá nên đỡ chuột rút hẳn.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyendamthi Xem bài viết
    Không thể có quan niệm càng nhiều càng tốt đâu các bác ạ. Cái gì ít quá cũng chết mà nhiều quá cũng chết. cứ làm đúng như khuyến nghị của sản phẩm thôi. Mẹ nào k uống được sữa bầu cũng k sao. uống sữa tươi thay thế. ăn uống đủ chất, uống viên bổ bầu là ok nhất rồi nhé. k nên cứ nhồi nhét nha
    Cái gì nhiều quá cũng không tốt đâu các mẹ ạ. Sữa cũng vậy , lạm dụng quá cũng không tốt đâu nhé, muốn con thông minh khỏe mạnh thì ngoài ăn nhiều rau củ, thịt, cá, thì các mẹ cần uống thêm sữa bầu để có nhiều dưỡng chất , ngày 2 cốc sữa bột Dielac Mama Gold là chuẩn các mẹ ạ.
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Cũng không hẳn là phải cố đâu bạn ơi vì em thấy sữa bầu Dielac Mama Gold có hương vani dễ uống mà, hương thơm tự nhiên, k quá ngậy mà dinh dưỡng đầy đủ nữa, nếu mà sữa bầu uống 1 cách gượng ép làm mình cảm thấy áp lực đó các mẹ cứ nên chọn sữa phù hợp với mình.
    Đúng là mỗi người có mỗi khẩu vị riêng, người hợp sữa này người hợp sữa kia nhưng em thấy hầu hết ai đã từng uống qua sữa Dielac Mama Gold thì đều khen dễ uống cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là mỗi người có mỗi khẩu vị riêng, người hợp sữa này người hợp sữa kia nhưng em thấy hầu hết ai đã từng uống qua sữa Dielac Mama Gold thì đều khen dễ uống cả.
    Bầu bì mà tìm được loại sữa tốt và hợp với mình thì mừng như vớ được vàng các mẹ nhỉ. Các chị e trong công ty em ai bầu bì là toàn rỉ tai nhau mua sữa Dielac Mama Gold về uống. Vì là sữa nội nhưng giá rất mềm mà chất lượng rất vượt trội, chỉ cần 2 ly mỗi ngày là đủ dưỡng chất cho con rồi.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Eo, 4kg thì quá là to luôn ý. Không biết có phải là bác sĩ xét nghiệm xem con có bị tiểu đường không nữa. Bị tiểu đường khổ lắm luôn. Ăn uống kiêng khem, đề kháng yếu, có vết thương thì cũng lâu lành. Xã hội ngày càng có điều kiện thì lại càng nhiều trường hợp mẹ bị tiểu đường thai nghén rồi con trong bụng cũng bị luôn. Vậy nên các mẹ hãy là bà mẹ bầu thông thái, tìm hiểu kĩ về chế độ ăn uống khi bầu để tránh các trường hợp đáng tiếc như vậy xảy ra.
    Trẻ sơ sinh mà cân nặng to quá không hề tốt mà còn đi kèm với nguy cơ mắc nhiều chứng bệnh như tiểu đường, huyết áp,... nên các mẹ cần phải đi khám thai theo định kì để biết được tình trạng của con để điều chỉnh ăn uống sao cho phù hợp, con nhỏ quá hay to quá đều không tốt.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6