TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu càng nhiều càng tốt không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.83K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    hay quá. mình phải note lại

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ các mẹ bầu nếu có cân nặng vừa phải và thai nhi đang phát triển đúng tiến độ, mẹ bầu chỉ nên uống trung bình từ 250 – 500 ml sữa bầu mỗi ngày. Mẹ không nên uống quá nhiều sữa vì như thế sẽ khiến trẻ sơ sinh có nguy cơ thừa cân, dẫn đến những hệ quả nghiêm trọng cho sức khỏe bé như suy tim, suy hô hấp, hạ thân nhiệt… đấy nhé
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu vừa đủ thôi nhé bạn ơi, uống ít quá cũng k tốt mà nhiều quá lại càng k tốt đâu ạ. .Hôm trc mình có đọc được bài báo về việc uống sữa bầu thừa hay thiếu đều k tốt, để mình tìm rồi post lại cho bạn tham khảo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Uống sữa bầu vừa đủ thôi nhé bạn ơi, uống ít quá cũng k tốt mà nhiều quá lại càng k tốt đâu ạ. .Hôm trc mình có đọc được bài báo về việc uống sữa bầu thừa hay thiếu đều k tốt, để mình tìm rồi post lại cho bạn tham khảo nhé.
    Mình cũng đọc được bài báo về việc uống sữa bầu nhiều hay ít đều k tốt, k biết có fai mẹ nó nói đến bài này k nhưng mình cứ copy link về đây để bạn nào chưa biết thì đọc tham khảo thêm nhé: http://afamily.vn/uong-sua-khi-mang-...8124630864.chn

• 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay ở trên bao bì hộp sữa như Dielac Mama Gold có hướng dẫn cách pha và note rõ ngày mẹ bầu nên uống 2 cốc sữa mà. Nhà sản xuất đã hướng dẫn rõ thế thì cứ thế mà tuân thủ thôi các mẹ ơi
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Ngay ở trên bao bì hộp sữa như Dielac Mama Gold có hướng dẫn cách pha và note rõ ngày mẹ bầu nên uống 2 cốc sữa mà. Nhà sản xuất đã hướng dẫn rõ thế thì cứ thế mà tuân thủ thôi các mẹ ơi
    Vì thấy có mẹ nó ngày uống 3 cốc nên mình thấy hơi nhiều đó, chứ có hướng dẫn mỗi ngày 1-2 cốc mà, nếu bổ sung theo đúng chuẩn thì chẳng có gì fai lo lắng cả đúng k mẹ nó. Hay là mình uống Dielac Mama Gold thì ngày uống 1-2 cốc, còn các loại sữa bầu khác lại uống 2-3 cốc thì sao nhỉ?
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Vì thấy có mẹ nó ngày uống 3 cốc nên mình thấy hơi nhiều đó, chứ có hướng dẫn mỗi ngày 1-2 cốc mà, nếu bổ sung theo đúng chuẩn thì chẳng có gì fai lo lắng cả đúng k mẹ nó. Hay là mình uống Dielac Mama Gold thì ngày uống 1-2 cốc, còn các loại sữa bầu khác lại uống 2-3 cốc thì sao nhỉ?
    Em cũng chẳng hiểu các sữa bầu khác thì sao nhưng em uống Dielac Mama Gold thì chỉ ngày 2 cốc thôi ạ. Nếu hôm nào không ăn được, ói nhiều thì em thêm 1 cốc nữa, gọi là có bổ sung thêm dinh dưỡng chứ không đều đặn thường xuyên
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Em cũng chẳng hiểu các sữa bầu khác thì sao nhưng em uống Dielac Mama Gold thì chỉ ngày 2 cốc thôi ạ. Nếu hôm nào không ăn được, ói nhiều thì em thêm 1 cốc nữa, gọi là có bổ sung thêm dinh dưỡng chứ không đều đặn thường xuyên
    Bổ sung thì chỉ cần 1-2 cốc mỗi ngày thôi, chứ đừng uống nhiều quá, uống nhiều quá thì làm gì còn ăn được thực phẩm gì nữa. Vì bầu bí mình cũng ăn 3 bữa chính rồi, ngoài ra k kể bữa phụ, sữa bổ sung thêm thôi mà. Thế nên mình thấy cũng chỉ cần 2 cốc Dielac Mama Gold là đủ chất rồi đó.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc được chia sẻ nên uống khoảng 1- 3 ly sữa/ ngày. Tại sao vậy? Một số mẹ bầu do ốm nghén nên khi ăn thường xảy ra tình trạng buồn nôn, nôn, thậm chí chán ăn... Đối với trường hợp này thì mẹ nên uống 3 ly/ ngày đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ và bé. Còn đối với trường hợp, bạn ăn uống ngon miệng chỉ nên uống 1ly/ ngày. Bởi nếu quá lạm dụng sữa, vô tình sẽ gây phản tác dụng của nguồn dưỡng chất quý này. Chuyện mẹ bầu bị thừa cân, có biểu hiện choáng váng, bị sưng phù chân tay... là hậu quả của việc dư thừa chất nên mẹ bầu mà mập quá cũng đáng lo ngại lắm.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Bổ sung thì chỉ cần 1-2 cốc mỗi ngày thôi, chứ đừng uống nhiều quá, uống nhiều quá thì làm gì còn ăn được thực phẩm gì nữa. Vì bầu bí mình cũng ăn 3 bữa chính rồi, ngoài ra k kể bữa phụ, sữa bổ sung thêm thôi mà. Thế nên mình thấy cũng chỉ cần 2 cốc Dielac Mama Gold là đủ chất rồi đó.
    Bản thân mình bầu 2 nhóc rồi nên mình cũng có kinh nghiệm, sữa bầu uống 1 ngày 2 ly vào buổi sáng và buổi tối, mình thực hiện như thế suốt 9 tháng 10 ngày mang thai và sau khi sinh thì uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold ngày 1 ly để con có nguồn sữa mẹ chất lượng, mà mình k có bị mập đâu câng nặng vừa đủ và con thì khỏe mạnh.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    mẹ nghén quá ăn uống thấy không ngon hoặc không ăn được thì nên chia ra làm nhiều cữ nhỏ sẽ dễ ăn hơn, mẹ nên chọn những món giàu chất mà ngày thường vẫn thích ăn thì sẽ hào hứng hơn. Còm sữa bầu thì bao giờ cũng không thể thiếu được nhưng phải tùy từng thể trạng, tâm lí của mỗi người, ít quá cũng không tốt mà nhiều quá cũng không tốt mẹ ạ.
    Đúng là cái gì có điều độ cũng sẽ tốt hơn. Theo quan điểm của em tùy theo thể trạng của mỗi mẹ, mẹ nào ăn uống được thì bổ sung 2 ly 1 ngày là đủ, còn mẹ nào nghén quá không ăn uống được mấy thì uống ngày 3 cữ cũng không thể nào coi là nhiều được.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Đúng là cái gì có điều độ cũng sẽ tốt hơn. Theo quan điểm của em tùy theo thể trạng của mỗi mẹ, mẹ nào ăn uống được thì bổ sung 2 ly 1 ngày là đủ, còn mẹ nào nghén quá không ăn uống được mấy thì uống ngày 3 cữ cũng không thể nào coi là nhiều được.
    mẹ nói chuẩn quá ạ. Em đang uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk mẹ nó ak. Sữa dễ uống lắm mà em lại thấy thích hương vị sữa đó nữa nên nếu thả ra ngày 4, 5 ly vẫn ok, nhưng em nghĩ uống nhiều qúa cũng không tốt, lại thành ra thừa chất nên ngày e chỉ dừng lại ở 2 đến 3 ly thôi.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Mình nghĩ các mẹ bầu nếu có cân nặng vừa phải và thai nhi đang phát triển đúng tiến độ, mẹ bầu chỉ nên uống trung bình từ 250 – 500 ml sữa bầu mỗi ngày. Mẹ không nên uống quá nhiều sữa vì như thế sẽ khiến trẻ sơ sinh có nguy cơ thừa cân, dẫn đến những hệ quả nghiêm trọng cho sức khỏe bé như suy tim, suy hô hấp, hạ thân nhiệt… đấy nhé
    Thừa cân chỉ là 1 phấn nhưng nếu thừa vitamin, khoáng chất... cũng sẽ để lại những hậu quả không đáng có cho bé ấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không có cái gì là càng nhiều thì càng tốt đâu mẹ nó nhé! Bác sĩ có câu đủ liều, đủ lượng. Ăn uống đúng lượng cần thiết thôi. Nhiều quá dẫn đến thừa chất thì còn mệt nữa. Mẹ nó cứ 1-2 ly sữa/ngày là được rồi. Mình hồi bầu uống 2 ly Dielac Mama Gold mỗi ngày vào buổi chiều và tối trước khi đi ngủ. Uống giờ đó khi cơm trưa và tối đã tiêu hoá kha khá, thêm 1 ly để no bụng mà làm việc/ngủ chứ nếu mà đói, con thức/đạp thì mẹ cũng không yên đâu.
    • 2,283 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc được thông tin sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh là thích nè. Và quan trọng hơn nữa là sữa Dielac Mama Gold mang hương vani mùi vị thơm ngon, được các mẹ bầu đánh giá đạt 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị. Em cũng đánh giá đúng thang điểm này đấy các mẹ ạ
    Cái vụ giảm chất béo làm mình lăn tăn lúc mua Dielac Mama Gold lắm vì sợ không đủ chất cho con vì đâu phải là cơ thể mình không cần chất béo đâu. Nhưng mà như vậy lại hoá hay, các món ăn mình có thể ăn thoải mái hơn một chút nếu món đó hơi mỡ, béo.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Đọc được thông tin sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh là thích nè. Và quan trọng hơn nữa là sữa Dielac Mama Gold mang hương vani mùi vị thơm ngon, được các mẹ bầu đánh giá đạt 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị. Em cũng đánh giá đúng thang điểm này đấy các mẹ ạ
    Không chỉ hỗ trợ cho bé mà bé nữa các mom nhé, Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30 % DHA, dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như: Cholin, Iốt và nhiều vitamin nữa. Thích không cả nhà, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó mom nhỉ, mà khi mới bắt đầu uống sữa, đừng vội ép mình uống một lúc hết 1 cốc sữa ngay, có thể chia nhỏ làm nhiều bữa trong một ngày. Tăng lượng từng chút một cho đến khi quen dần.Pha đúng liều lượng không loãng quá cũng không đặc quá, không nên pha với nước quá nóng hoặc quá nguội đều không tốt cho sự hấp thu sữa của cơ thể và làm giảm lượng chất dinh dưỡng trong sữa. Mình dùng ngày 2 cốc sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan nên yên tâm con mình được đầy đủ dưỡng chất.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Đúng đó mom nhỉ, mà khi mới bắt đầu uống sữa, đừng vội ép mình uống một lúc hết 1 cốc sữa ngay, có thể chia nhỏ làm nhiều bữa trong một ngày. Tăng lượng từng chút một cho đến khi quen dần.Pha đúng liều lượng không loãng quá cũng không đặc quá, không nên pha với nước quá nóng hoặc quá nguội đều không tốt cho sự hấp thu sữa của cơ thể và làm giảm lượng chất dinh dưỡng trong sữa. Mình dùng ngày 2 cốc sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan nên yên tâm con mình được đầy đủ dưỡng chất.
    Tới việc pha sữa cũng nhiều những quy định thật, nhưng có thực hiện đúng như hướng dẫn thì các chất dinh dưỡng mới thực sự ngấm vào cơ thể mẹ và có thể truyền sang cho thai nhi được mà
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không thể có quan niệm càng nhiều càng tốt đâu các bác ạ. Cái gì ít quá cũng chết mà nhiều quá cũng chết. cứ làm đúng như khuyến nghị của sản phẩm thôi. Mẹ nào k uống được sữa bầu cũng k sao. uống sữa tươi thay thế. ăn uống đủ chất, uống viên bổ bầu là ok nhất rồi nhé. k nên cứ nhồi nhét nha
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ nên uống theo hướng dẫn của nhà cung cấp là ổn, cái gì cũng vậy, thiếu không được mà dư là cũng chưa phải tốt đâu. Ngoài sữa ra mình còn các nguồn dinh dưỡng khác nữa các mẹ ạ, đừng ỷ hết vào sữa. Mình đã thấy có mẹ tiết kiệm lắm, bảo mua sữa bầu uống là đã có nhiều dinh dưỡng rồi nên sáng cứ ăn uống qua loa thôi. Đến khi sinh bé ra thì bé hay bị ốm vặt và không có sức đề kháng. Mưa gió trở trời là bệnh ngay. Bởi vậy phải có chế độ ăn uống hợp lý để mẹ khỏe mà con cũng khỏe nữa
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6