TIN TÀI TRỢ.

Có phải uống sữa bầu càng nhiều càng tốt không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 42 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chào các chị, em năm nay 27 tuổi rồi mà mới mang thai lần đầu nên cả nhà ai cũng đặc biệt quan tâm hết J. Khi thì mẹ chồng hầm gà cho ăn, đi chợ hễ thấy món nào ngon cũng đều mua về cho con dâu tẩm bổ. Em thì cũng có nghén chút ít, từ dạo mang thai ăn uống kén lắm… nhưng vì con nên dù có ngán, có khó ăn cỡ nào em cũng ráng ăn cho bằng được.

Em nghe nói nếu con không nhận được đủ dưỡng chất lúc nằm trong bụng sẽ không phát triển tốt, không thông minh đúng không các mẹ.

Em cũng tích cực uống sữa bầu nữa. Ban đầu hơi ngán nên chỉ uống 1 -2 ly mỗi ngày, dần dần em quen rồi nên tính cố gắng uống 3 ly mỗi ngày, đảm bảo cho con có đủ dưỡng chất. Có phải sữa bầu uống càngnhiều càng tốt cho con không ? 3 ly mỗi ngày có nhiều quá không các mẹ ơi ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng tùy từng loại sữa bầu chủ top lựa chọn nhưng mình thấy 1 ngày 2 ly sữa bầu là đảm bảo cung cấp đủ các dưỡng chất cho mẹ và em bé trong bụng rồi. Bên cạnh đó mẹ có thể bổ sung thêm nước ép hoa quả, sinh tố hay nước trắng. Cơ thể đủ nước cũng giúp mẹ bầu hạn chế tình trạng táo bón đó
    • 5,733 Bài viết

• 5,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockieu Xem bài viết
    Chào các chị, em năm nay 27 tuổi rồi mà mới mang thai lần đầu nên cả nhà ai cũng đặc biệt quan tâm hết J. Khi thì mẹ chồng hầm gà cho ăn, đi chợ hễ thấy món nào ngon cũng đều mua về cho con dâu tẩm bổ. Em thì cũng có nghén chút ít, từ dạo mang thai ăn uống kén lắm… nhưng vì con nên dù có ngán, có khó ăn cỡ nào em cũng ráng ăn cho bằng được.

Em nghe nói nếu con không nhận được đủ dưỡng chất lúc nằm trong bụng sẽ không phát triển tốt, không thông minh đúng không các mẹ.

Em cũng tích cực uống sữa bầu nữa. Ban đầu hơi ngán nên chỉ uống 1 -2 ly mỗi ngày, dần dần em quen rồi nên tính cố gắng uống 3 ly mỗi ngày, đảm bảo cho con có đủ dưỡng chất. Có phải sữa bầu uống càngnhiều càng tốt cho con không ? 3 ly mỗi ngày có nhiều quá không các mẹ ơi ?
    Bản thân mình nghĩ uống sữa bầu khi mang thai là rất tốt nhưng không phải là tốt mà lạm dụng chỉ uống sữa bầu mà không ăn uống bổ sinh bằng thực phẩm hàng ngày, khuyến cáo của các bác sĩ cho bà mẹ mang thai là uống 1 - 2 ly mỗi ngày, có thể là 3 ly nhưng mà với bản thân mình bận rộn đi làm cả ngày chỉ sáng và tối còn trưa tranh thủ ăn rồi nằm nghỉ cho đỡ mệt nên không có uống, bạn có thời gian thì uống thêm 1 ly buổi trưa, đừng uống sữa bầu ngày tới 4 hay 5 ly nha, mà cũng nên chọn sữa bầu nào mà thành phần dinh dưỡng cao và tốt cho con từ trong bụng mẹ ấy.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn đã được ăn tẩm bổ thì uống 2 ly sữa bầu là tốt rồi. Mà cũng nên ăn nhiều loại khác nhau chứ đừng ăn nhiều đạm quá cũng không tốt đâu nhe bạn. Nên ăn thêm rau củ quả để có nhiều vitamin vừa đề kháng tốt cho mẹ, vừa cung cấp nguồn dinh dưỡng có ích cho con. Các bà hay bắt ăn nhiều để cho con khỏe lắm, nhưng ăn khoa học chút nhe bạn, ăn quá đà tăng cân nhiều nguy hiểm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockieu Xem bài viết

Cũng tùy vào loại sữa bầu em đang uống, theo chị thì em nên uống theo liều lượng trên hộp sữa hướng dẫn nhé, không nên uống nhiều quá đâu em. Chúc bầu vui nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,733 Bài viết

• 5,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Nếu bạn đã được ăn tẩm bổ thì uống 2 ly sữa bầu là tốt rồi. Mà cũng nên ăn nhiều loại khác nhau chứ đừng ăn nhiều đạm quá cũng không tốt đâu nhe bạn. Nên ăn thêm rau củ quả để có nhiều vitamin vừa đề kháng tốt cho mẹ, vừa cung cấp nguồn dinh dưỡng có ích cho con. Các bà hay bắt ăn nhiều để cho con khỏe lắm, nhưng ăn khoa học chút nhe bạn, ăn quá đà tăng cân nhiều nguy hiểm đó.
    Các mẹ hay có tâm lý ăn hai người phải ăn thật nhiều mới đủ mà đó chính là suy nghĩ sai lầm rồi đúng là mang thai cần bổ sung nhiều dinh dưỡng cho mẹ và bé nhưng cần biết chọn lọc những gì tốt nhất để ăn, uống, chứ không phải như ăn cua, tôm nhiều thì giàu canxi ăn con sẽ cao lớn từ trong bụng mẹ, nếu ăn vừa đủ thì k sao chứ ăn nhiều thì dư canxi cũng k tốt, rồi có thể dẫn đến những vẫn đề khác nữa. Nói chung khi em mang thai vẫn ăn uống sinh hoạt như bình thường chỉ là bữa ăn chú trọng thêm chút và có uống thêm sữa bầu nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Đúng nhỉ mehayquen chỉ nên uống 2 ly sữa bầu thôi, không nên quá lạm dùng vì cái gì quá cũng không tốt. Mình nên bổ sung hợp lý và kết hợp ăn uống nhiều chất , ăn hoa quả và uống nhiều nước để bổ sung sự thiếu hụt. Trẻ nhỏ ở trong bào thai luôn được khoẻ mạnh, sẽ phát triển cân đối, sau này sinh con cũng dễ nuôi hơn.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Các mẹ hay có tâm lý ăn hai người phải ăn thật nhiều mới đủ mà đó chính là suy nghĩ sai lầm rồi đúng là mang thai cần bổ sung nhiều dinh dưỡng cho mẹ và bé nhưng cần biết chọn lọc những gì tốt nhất để ăn, uống, chứ không phải như ăn cua, tôm nhiều thì giàu canxi ăn con sẽ cao lớn từ trong bụng mẹ, nếu ăn vừa đủ thì k sao chứ ăn nhiều thì dư canxi cũng k tốt, rồi có thể dẫn đến những vẫn đề khác nữa. Nói chung khi em mang thai vẫn ăn uống sinh hoạt như bình thường chỉ là bữa ăn chú trọng thêm chút và có uống thêm sữa bầu nữa.
    Đây cũng chính là sai lầm của mình khi mang thai bé đầu tiên, cứ ngỡ mẹ phải ăn gấp đôi, ăn cho phần của con nên đến cuối thai kì mình tăng 18kg, huhu. Lần thứ hai thì kinh nghiệm hơn nhiều ạ. Như mẹ my_thuan nói, mình ăn bình thường như khi chưa có bầu, chỉ là chú trọng hơn chất lượng trong mỗi bữa ăn và uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày, quyết định uống sữa bầu này vì học hỏi kinh nghiệm từ chị hàng xóm, chị ấy từng uống biết bao nhiêu loại sữa bầu nhưng cuối cùng thì Dielac Mama Gold là chị ấy thích nhất vì nó dễ uống, hợp khẩu vị và giá mềm mà chất lượng thì khỏi chê. Chị ấy bảo vậy và chính xác là vậy ạ.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu cứ uống đầy đủ lượng theo hướng dẫn của nhà sản xuất, dư cũng không hay, thiếu thì càng tệ. Mình cứ đều đặn mỗi ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold thôi, giờ đang ở tam cá nguyệt thứ 2 rồi, bé đang cần nhiều canxi và thấy hàm lượng canxi trong sữa cũng khá ổn, chỉ ăn thêm tôm cua nhiều chút là an tâm rồi. Sữa đã đầy đủ dinh dưỡng nên mình cũng không quá thèm ăn nhiều, lượng cân nặng cũng không cao.
    • 5,733 Bài viết

• 5,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Đây cũng chính là sai lầm của mình khi mang thai bé đầu tiên, cứ ngỡ mẹ phải ăn gấp đôi, ăn cho phần của con nên đến cuối thai kì mình tăng 18kg, huhu. Lần thứ hai thì kinh nghiệm hơn nhiều ạ. Như mẹ my_thuan nói, mình ăn bình thường như khi chưa có bầu, chỉ là chú trọng hơn chất lượng trong mỗi bữa ăn và uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày, quyết định uống sữa bầu này vì học hỏi kinh nghiệm từ chị hàng xóm, chị ấy từng uống biết bao nhiêu loại sữa bầu nhưng cuối cùng thì Dielac Mama Gold là chị ấy thích nhất vì nó dễ uống, hợp khẩu vị và giá mềm mà chất lượng thì khỏi chê. Chị ấy bảo vậy và chính xác là vậy ạ.
    Từ kinh nghiệm của những bà mẹ mang thai trước mà mình học theo để giảm áp lực khi mang thai, nhà mình tập 1 cũng được chị cùng cơ quan hướng dẫn cho hết nên là cũng k bị bỡ ngỡ, đi làm thì mang theo đồ ăn vặt như bánh trái, hoa quả, rồi có thể lúc nghỉ giữa giờ ra ngoài ăn 1 bát cháo trai nóng, nói chung bầu là không thể nào ăn dồn 1 bữa quá no được mà nên ăn rải ra trong ngày như thế bụng k bị khó chịu mà mẹ cũng thấy thoải mái nữa.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ kinh nghiệm của những bà mẹ mang thai trước mà mình học theo để giảm áp lực khi mang thai, nhà mình tập 1 cũng được chị cùng cơ quan hướng dẫn cho hết nên là cũng k bị bỡ ngỡ, đi làm thì mang theo đồ ăn vặt như bánh trái, hoa quả, rồi có thể lúc nghỉ giữa giờ ra ngoài ăn 1 bát cháo trai nóng, nói chung bầu là không thể nào ăn dồn 1 bữa quá no được mà nên ăn rải ra trong ngày như thế bụng k bị khó chịu mà mẹ cũng thấy thoải mái nữa.
    Chị cũng giống em, lúc bầu chia nhỏ các bữa ăn chứ ăn no một lúc thì khó chịu lắm, nhất là những tháng về sau cuối thai kỳ, khi bụng to đi lại cũng khó khăn, tối nào chị cũng đi bộ, thấy mẹ chị bảo đi bộ sau này dễ sinh . Chị cũng uống được sữa bầu nên ngày cũng chỉ uống 2 cốc Dielac Mama Gold thôi, mẹ bầu nên uống sữa để để tạo nền tảng tốt, khi mang thai, thai nhi sẽ phát triển khỏe mạnh hơn.
    • 889 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Chị cũng giống em, lúc bầu chia nhỏ các bữa ăn chứ ăn no một lúc thì khó chịu lắm, nhất là những tháng về sau cuối thai kỳ, khi bụng to đi lại cũng khó khăn, tối nào chị cũng đi bộ, thấy mẹ chị bảo đi bộ sau này dễ sinh . Chị cũng uống được sữa bầu nên ngày cũng chỉ uống 2 cốc Dielac Mama Gold thôi, mẹ bầu nên uống sữa để để tạo nền tảng tốt, khi mang thai, thai nhi sẽ phát triển khỏe mạnh hơn.
    Nói đến bụng to là em sợ vì hồi có bầu mới có tháng thứ 5 mà đi khám thai mọi người cứ hỏi sắp sinh rồi hả e, xấu hổ thật. Nhưng thực ra thì em bị dư ối nên bụng nó to thế, đến khi sắp sinh phải chọc rút bớt nước ối ra. Có bầu, sinh con cũng đủ thứ trên đời mà chỉ những bà mẹ như chị em chúng mình mới thấu hiểu được, không nên xem nhẹ mà phải thật cẩn thận, khám thai theo đúng định kỳ.
    • 1,448 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc được thông tin sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh là thích nè. Và quan trọng hơn nữa là sữa Dielac Mama Gold mang hương vani mùi vị thơm ngon, được các mẹ bầu đánh giá đạt 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị. Em cũng đánh giá đúng thang điểm này đấy các mẹ ạ
    • 303 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nghén quá ăn uống thấy không ngon hoặc không ăn được thì nên chia ra làm nhiều cữ nhỏ sẽ dễ ăn hơn, mẹ nên chọn những món giàu chất mà ngày thường vẫn thích ăn thì sẽ hào hứng hơn. Còm sữa bầu thì bao giờ cũng không thể thiếu được nhưng phải tùy từng thể trạng, tâm lí của mỗi người, ít quá cũng không tốt mà nhiều quá cũng không tốt mẹ ạ.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái gì cũng phải điều độ chứ sao lại có khái niệm càng nhiều thì càng tốt ạ? nhiều quá là dẫn đến thừa đó nhé mẹ nó ơi!
    • 721 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Cái gì cũng phải điều độ chứ sao lại có khái niệm càng nhiều thì càng tốt ạ? nhiều quá là dẫn đến thừa đó nhé mẹ nó ơi!
    Đã mang bầu là không có kiểu ăn uống bừa bãi, lúc chưa có bầu lắm khi mình cũng bận thành ra nhịn, bỏ bữa luôn chứ từ khi mang bầu là có ý thức luôn, mình không ăn thì làm gì có chất để cung cấp cho con cơ chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    3 ly là nhiều quá đó bạn ơi! Chỉ 2 ly/ngày thôi nhé! Bạn ăn uống ngon miệng, không bị nghén là tốt rồi nhưng để ý đừng ăn quá nhiều không lại tăng cân quá mức tiêu chuẩn nhé!
    • 5,733 Bài viết

• 5,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    3 ly là nhiều quá đó bạn ơi! Chỉ 2 ly/ngày thôi nhé! Bạn ăn uống ngon miệng, không bị nghén là tốt rồi nhưng để ý đừng ăn quá nhiều không lại tăng cân quá mức tiêu chuẩn nhé!
    Lần đầu làm mẹ nên chưa có kinh nghiệm cứ theo các cụ ngày xưa nói ăn càng nhiều càng tốt, ăn cho hai người nên cứ cố ăn, lại ăn toàn chất bổ nữa chứ nên mới dẫn tới bị dư cân, rồi người thì khó chịu vì nhiều đạm, nên bầu là phải ăn uống đa dạng các thực phẩm, vận động nhiều và nên uống sữa bầu để mẹ được bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho con, với những mẹ lần đầu mang thai thì nên uống sữa bầu từ từ cho quen vị sữa rồi hãy uống nhiều, chọn sữa như là Dielac Mama Gold vì sẽ hợp với lại hệ tiêu hóa của các bà mẹ việt nam khi mang thai đó, sữa của Việt Nam mình mà
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần đầu làm mẹ nên chưa có kinh nghiệm cứ theo các cụ ngày xưa nói ăn càng nhiều càng tốt, ăn cho hai người nên cứ cố ăn, lại ăn toàn chất bổ nữa chứ nên mới dẫn tới bị dư cân, rồi người thì khó chịu vì nhiều đạm, nên bầu là phải ăn uống đa dạng các thực phẩm, vận động nhiều và nên uống sữa bầu để mẹ được bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho con, với những mẹ lần đầu mang thai thì nên uống sữa bầu từ từ cho quen vị sữa rồi hãy uống nhiều, chọn sữa như là Dielac Mama Gold vì sẽ hợp với lại hệ tiêu hóa của các bà mẹ việt nam khi mang thai đó, sữa của Việt Nam mình mà
    Mình đi viện đẻ mới thấy nhiều trường hợp ăn uống khi bầu theo kiểu ngày xưa quá (mình đẻ ở Sản TW nhé). Phòng của mình có 1 bạn nhà ở Thái Nguyên phải ra Hà Nội mổ đẻ khi mới 33 tuần do con to quá - 4.2kg. Nguyên nhân do con đầu cháu sớm lại là cháu trai nên cả họ ra sức nhồi nhét bà bầu, ăn uống thừa chất dẫn đến con to, mẹ bị tiểu đường thai nghén. Hichic, mình nghe mà thấy khổ cho cả mẹ cả con. Chỉ vì không ăn uống đúng theo tiêu chuẩn mà giờ con bé xíu đã bị tiểu đường rồi.
    Mình thì bầu cái là đi ngủ sớm, ăn đủ bữa - không bỏ dù mệt thế nào. Ngày 2 ly Dielac Mama Gold, luôn cố giữ tâm trạng vui vẻ, tránh stress.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nói đến bụng to là em sợ vì hồi có bầu mới có tháng thứ 5 mà đi khám thai mọi người cứ hỏi sắp sinh rồi hả e, xấu hổ thật. Nhưng thực ra thì em bị dư ối nên bụng nó to thế, đến khi sắp sinh phải chọc rút bớt nước ối ra. Có bầu, sinh con cũng đủ thứ trên đời mà chỉ những bà mẹ như chị em chúng mình mới thấu hiểu được, không nên xem nhẹ mà phải thật cẩn thận, khám thai theo đúng định kỳ.
    Có thai và vượt cạn là quá trình gian nan của người phụ nữ, nhưng bù lại là hạnh phúc được làm mẹ. Mình mang thai bé đầu lòng không bị dư ối, bụng gọn mà những tháng cuối còn không ngủ được đây này. nằm xoay hướng nào cũng không thoải mái được. Đến bạn thứ 2 này bụng trì xuống hơn bạn đầu nên cảm giác nặng nề đến sớm hơn, may là không tăng nhiều cân và không bị phù đấy. Chế độ ăn của mẹ bầu rất quan trọng nhe, các mẹ nên ăn nhạt xíu, ít tinh bột và đường để có cơ thể khỏe mạnh, gọn gàng khi mang thai, chứ không càng nặng người khó chịu lắm đó. À, mình thấy đúng là uống sữa Dielac mama gold này có hàm lượng canxi cao nên mình không bị chuột rút, chứ cô bạn cũng có bầu như mình mà nghén sữa nên thường hay bị vậy lắm.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6